ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ไซดักทรัพย์รุ่นมินิเปิดให้บูชาวันไหว้ครูครับ รุ่นนี้แผ่นยันต์เรียกทรัพย์จุ่มน้ำมันว่านสูตรพิเศษด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2013
  2. ura

นางกวักรุ่นใหม่นางกวักรุ่นเอวลอย รุ่นนี้สร้างน้อยหน่อยครับ มีนางกวักเงินด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

3. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    แจ่มๆ ทั้งนั้น พี่นู่ยั่วน้ำลายน้องๆ อีกแล้ว

4. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    โชคดีนะครับที่ผมเก็บไว้ใช้ได้ทันและก็ใช้ดีสมใจปราถนาซะด้วย วันงานวันที่23 นี้หลวงพ่อท่านมีไรออกมาให้เราเก็บกันอีกครับที่ว่าของในตำนานน่ะ ทางวัดเปิดให้ทำบุญส่วนนั้นกี่โมงครับ

5. ura

เริ่มให้บูชาวันที่21-23ครับตั้งแต่เริ่มงาน

6. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011
    ว่าแต่ของในตำนานสิ่งนั้นคืออะไรหรอครับ เฉลยได้หรือยังครับพี่ตู่ :cool::cool:

7. kiwikung

อยากรบกวนให้พี่ตู่ช่วยเก็บให้จริงๆเลยครับ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2013
  8. ura

พี่เองก็ไม่รู้ว่าของในตำนานนั่นคืออะไร เหมือนแกล้งทำเป็นรู้ อำกันหนุกๆๆนะครับ อิอิ :cool::cool::cool:

9. noynhong

noynhong เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับพี่ตู่จะหาโอกาสไปให้ได้ครับน่าจะเป็นวันที่ 22

เหมือนกันเลยครับพี่ช่วงนี้งานยุ่งสุดๆ กลับถึงบ้านก็แทบจะหลับแล้วยังต้องหอบงานกลับมาทำอีก ไม่ได้อ่านเวปแค่ไม่กี่วันต้องตามอ่านทีละหลายๆหน้าเลย ช่วงนี้มีประสบการณ์ด้านการงานและการเงินมากๆครับ โดยเฉพาะด้านการเงินหลังจากได้บูชาตะกรุดโภคทรัพย์ไปเมื่อเดือนก่อน มีจ๊อบพิเศษเข้าติดๆกัน 2-3 งานเลย

10. kiwikung

ผมก็ล้อเล่น แต่เผื่อฟลุ๊คครับ อิอิ

11. kiwikung

ประสบการณ์ดีครับ

12. kiwikung

ยังรอพี่ตู่เล่าประสบการณ์อยู่นะครับ

13. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    วันนี้ผมห้อยตะกรุดสาริการ้อยรักรุ่น2 ว่านชานหมากชมภู ตะกรุดโภคทรัพย์ บังเอิญวันนี้มีงานไปหาลูกค้าข้างนอกไปซ่อมระบบคอมให้เขา ส่วนใหญ่พนักงานเป็นผู้หญิงครับโดนสาวสาวรุมกันเพียบ กลายเป็นหนุ่มเนื้อหอมคอยชวนผมคุยตลอดเลยทั้งสาวเล็กสาวใหญ่ พอทำงานเสร็จ ผมเอาใบงานไปให้เซ็นรับงาน สาวในแผนกให้ความสนใจอยากเซ็นให้จนผิดปกติ แต่ก่อนจะเซ็นต์แซวผมว่าจะให้แถมเบอร์โทรให้ด้วยมั้ยคะ อีกคนถามบ้านอยู่ไกลมั้ยพี่ผมก็ตอบไปว่าถ้าคิดถึงก็โทรมาหาผมสิครับ (ผมพูดแต่ปากครับเบอร์มือถือผมไม่ได้ให้น้องเค้าครับแต่น้องเค้าจะมีเบอร์ที่ออฟฟิศผม) น้องคนนั้นก็เลยตอบกลับมาว่า โหพี่มุขหยอดสุดยอด พอเสร็จงานผมเลยลากลับแบบเขินเขินยังไม่อยากออกลายเจ้าชู้มากเพราะคิดว่าเรามีของดีของหลวงพ่อแล้วบวกกับเราหน้าตาดียังไงก็ยังมีโอกาสอีกเยอะ อิอิ สรุปที่สังเกตุวันนี้ประสบการณ์ที่ได้รับชัดเจนครับเรื่อง เสน่ห์ เมตตามหานิยม วิธีใช้ของผมแบบสบายสบายครับไม่มุ่งมั่นเรื่องใดเรื่องหนึ่งมากเน้นทุกด้านอธิษฐานอาราธนารวม แล้วปล่อยวางแล้วเรื่องดีดีมักมีเข้ามาตลอดที่สำคัญเมื่อมีโอกาสผมจะต้องทำบุญตลอดครับละเว้นบาปทุกชนิดเท่าที่พึงละเว้นได้ ทุกวันนี้ชีวิตมีความสุขสุดแล้วครับแบบพอเพียง เงินไม่ขาดมือ

14. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    ประสบการณ์แจ่มแจ๋วเลยลูกพี่ ไม่ต้องกลัว เพราะหล่อเลือกได้ อิอิ

15. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

กราบพ่อเณร...งานนี้ต้องบอกว่า หล่อไม่กลัว กลัวแต่ว่ามีของดี.......

16. ura

วันนี้ค้างเรื่องไว้เมื่อคืน จึงขอโทษพี่น้องด้วยพอดีเมื่อคืนติดธุระ ประสบการณ์เฉียดตายของผมเกิดเมื่อวันที่ 30เดือนที่แล้วในวันนั้นผมได้เดินทางกลับบ้านโดยรถประจำทางช่วงนั้นเป็นเวลาสามทุ่มกว่า ขณะที่นั่งรถโดยสารมารถได้วิ่งเร็วผู้โดยสารมีเต็มคัน ตอนนั้นผมเองนั่งคิดอะไรไปเรื่อยเบื่อย เสียงผู้หญิงคนนึงหวีดร้องมาจากที่นั่งด้านหน้าพร้อมกับแรงเหวี่ยงจนคนทั้งรถลอยไปข้างหน้า ตัวผมไปดระแทกเบาะด้านหน้า บางคนไถลกับพื้นรถ พร้อมกับภาพเบื้องหน้าที่ผมเห็นชัดเจนรถกระบะคันนึงแล่นบาดหน้ารถประจำทางที่ผมนั่งพุ่งกระแทกเข้าชนกับต้นไม้ด้านหน้ารถเยินคนขับไม่ทราบชะตา รถโดยสารที่ผมนั่งจอดนิ่งสนิทเสียงข้างๆตัวผมวิเคราะห์เรื่องไปต่างๆนานา ผู้หญิงคนนึงบอกว่าเธอเห็นรถจะแซงคันข้างหน้าแต่เสียหลักหักรถแซงไม่พ้นรถเลยเบี่ยงบาดพุ่งจะเข้าชนรถประจำทางพอดีคนขับเบรคทันกระชั้นชิดรถกระบะคันโตนั่นเลยโครมที่ต้นไม้ โชคดีอย่างนึงที่คนในรถไม่เป็นอะไรคิดดูว่าถ้ารถประจำทางเบรคไม่ทันนอะไรเกิดขึ้นคงต้องมีใครเป็นอะไรกันบ้าง วันนั้นผมแขวนองค์พ่อจตุคามแบบแขวนเดี่ยว วันนั้นผมคิดว่าชีวิตคนเรามันไม่แน่นอนจริงๆเรื่องร้าายๆเกิดกับเราได้ตลอด สิ่งที่จำเป็นที่สุดคือการมีสติจริง

17. kiwikung

นับแต่นี้จะมีแต่โชคครับพี่

18. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ประสบการณ์ดีนะคับพี่ตู่

19. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    ประสบการณ์เยี่ยมครับพี่ชาย

20. kiwikung

เมื่อวานนีั้มีประสบการณ์ด้านสาวๆ
    ตอนสายๆนั่งรถเมลล์ไปทำงานจากแยกเกษตร ผ่าน ม เกษตร มีสาวหน้าตาน่ารัก ใส่แว่น ขาสั้น (ทำไมเจอแต่สาวใส่ขาสั้น) ขึ้นมานั่งข้างๆ สักพักเริ่มเบียดๆตรงไหล่ขวาและตรงก้นผม ก็งงๆ พอรถเลี้ยวขวาได้สักพักเบียดแต่ไหล่ เลยแอบชำเลืองไปดู ไม่เห็นอะไรผิดปกติ แต่น้องยังเบียดมาอีก เลยต้องหันไปมองหน้า น้องเค้าหลับครับ เลยแอบขำขำ แหม่ถ้าไม่หลับจะชวนไปทำงานด้วยเลย ป้ายหน้่าถึงที่ทำงานก็เลยลง ((ขำๆ อย่าคิดมากนะครับ))