ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. Thoong

Thoong เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆครับใครพอรู้บ้างว่าวัตถุมงคลของหลวงพ่ออันไหนเด็ดสุดๆๆช่วยบอกทีคือไปที่วัดแล้วเลือกไม่ถูกนะครับ

2. C220

C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    ต้องบอกว่าดีทุกอันครับ เพราะหลวงพ่อตั้งใจทำทุกอัน มีประสบการณ์ทุกอันครับแล้วแต่คนใช้อธิฐาน แต่ที่ น่าเก็บให้ไว ตอนนี้ต้อง แก้วหนุนดวง ครับ เพราะเหลือน้อยแล้ว บางเนื้อเท่าที่ทราบหมดจากวัด ไปแล้วครับ

3. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009

ใช่อันเดียวกันกับ ยันต์แก้วหนุนดวง อันสี่เหลี่ยมเล็ก ๆ

ที่ได้มาพร้อมกับผ้ายันต์ รึปล่าวครับท่าน^^

4. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    เหรียญแก้วหนุนดวง แถมผ้ายันต์แก้วหนุนดวงครับ ไม่ใช่บูชาผ้ายันต์แถมเหรียญนะ 555

ตอนนี้เนื้อสามกษัตริย์ หมดแล้ว

5. C220

C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    ใช่ ครับ รีบๆๆนะครับ เพราะผมก็จะไปเก็บอีกเหรียญให้แม่ครับ แนะนำแต่คนอื่น ทั้งเมืองไทยและต่างประเทศ แต่ที่บ้าน มีผมห้อยคนเดียว เลยอยากมีอีกซักเหรียญ กันหาย

6. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009

อิ อิ โชคดี ผมบูชามาตั้งแต่ ช่วงปีที่แล้ว ตอนนั้นได้ทำงานอยู่แถวใกล้ ๆ วัดฯ ครับ

เลยบูชาเหรียญแก้วหนุนดวงเนื้อสามกษัตริย์ ไว้ครับ^^

ครั้งแรกที่ไปวัดทุ่งฯ ยังจำได้ ผมเดินผ่านหลวงพ่อเณร ท่านเข้ามาทักด้วย

แต่ผมไม่รู้จักท่าน เลยไหว้ท่านเฉยๆ แล้วไปไหว้พระต่อ - - "

7. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆทุกคนวันนี้ผมมาเล่าประสบการณ์ของตะกรุดมหาระงับและคู่ชีวิตอีกแล้วครับท่าน (หลายคนอาจมองว่าผมปั่นกระทู้หรือเปล่า เล่าบ่อยจริงๆ555 แต่ไม่ครับเกิดจากเรื่องจรงมาเล่าครับ) เมื่อวานนี้ผมก้ไปเรียนตามปรกติ แล้วทีนี้ตอนเที่ยงเพื่อนผมก้มีเรื่องกับเด็กมอ5 เอาง่ายๆว่ามอ6ทั้งมอตีกับเด็กมอ5ทั้งมอหน่ะครับ 55555 แล้วเพื่อนผมที่มันมีเรื่องก้เป็นเพื่อนสนิทผมซะด้วย ผมก้ไปห้ามๆ พอทีนี้ไม่จบครับ เพื่อนผมเปิดปุ๊ป เล๊ะครับ ผมก้เอากับเขาด้วยเหมือนกัน 5555 เข็มขัดฟาดกันมันส์เลย สักพักผมก้มองไปทางขวา งานเกิดครับ!! บีบีกัน 5 กระบอกสาดเข้ามาที่เพื่อนผมที่มันเป็นตัวต้นเหตแล้วผมอยู่ไกล้ๆ เอาง่ายๆว่าตัวติดกันเลย ยิงมาในทางเดียวกันคือยิงมาหาเพื่อนผม แต่ กระสุนบีบีกันไม่ดดนผมเลยสักเม็ด กลับโดนเพื่อนผมคนเดียวแล้วสาหัสด้วย กระสุนฝังตัว10เม็ด พอผมเห็นเพื่อนผมโดนยิง ผมก้มุดๆลากเพื่อนผมออก ผมก้อธิฐานว่าอย่าให้มีใครเห็นเพื่อนผมกับผมเลย คนที่ถือบีบีกันเดินผ่านหน้าไปแบบ งง ผมก้้งงครับ 55 ก้เท่าเนี้ยแหละครับ ภาพยังติดตาอยู่เลย T T

แต่ที่ใส่ไปเมื่อวานมี มหาระงับ คู่ชีวิต พยัฆปราเซียน หนุมาน (จะใส่อะไรเยอะแยะ 5555)

8. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010

การจะตอบว่าครบสูตรไหม ก็ต้องตอบคำถามให้ได้ว่าแล้วทำไมจึงจะไม่ครบสูตร? เพื่อเป็นความรู้สำหรับทุกท่าน

เนื่องจากการถ่ายทอดวิชาทางด้านนี้นั้นโดยปกติจะ ครูบาอาจารย์จะไม่เขียนตำราไว้แบบถูกต้องครบถ้วนร้อยเปอร์เซ็นต์ จะมีการบังเอาไว้ ชักออก เติมเข้า เพื่อกันไม่ให้ผู้ที่ไม่สมควรจะได้วิชาเหล่านั้นไป มาทำการคัดลอกออกมาใช้ในทางที่ผิด จะถ่ายทอดให้ผู้ที่สมควรเรียนเท่านั้น อีกทั้งกันปัญหาเรื่องศิษย์คิดล้างครู

นอกจากตัวอักขระ เส้นยันต์ แล้วยังมีคาถาบริกรรมตอนจาร ตอนตีตารางยันต์ คาถาม้วนตะกรุด คาถาเสก และเคล็ดเฉพาะของแต่ละตำราอีก เช่นต้องทำใต้น้ำจนเสร็จถึงขึ้นได้ และบึงนั้นต้องมีอะไรบ้าง เป็นต้น

ดังนั้นการได้ตำรามาโดย
    (1) ลอกตามมาจากตำราเก่าหรือใบลาน
    (2) คลี่ตะกรุดเดิมของเกจิอาจารย์เก่าแล้วลอกตาม

โดยไม่ได้รับการถ่ายเคล็ดไว้ก็จะไม่ได้ตำราเต็มจริงๆ หรือตำราเลือน ก็อาจจะได้อักขระ เส้นยันต์ครบ (หรืออาจจะขาดบางส่วน) ก็อาจทำให้ไม่ได้ตะกรุดที่ถูกต้องจริง ถึงอักขระถูก (สมมุติว่าครูอาจารย์บางท่านแก้ไขจนถูกแล้วและบันทึกไว้) ก็แต่ก็ไม่รู้ขั้นตอนระหว่างจาร เสกตอนม้วน หรืออาจจะไม่รู้ว่าต้องเขียนอักขระและบริกรรมไล่จากตัวไหน ไปยังตัวไหน ลำดับการเขียนการบริกรรม ไม่ถูก พุทธคุณก็ไม่ได้ เป็นต้น

ตำราวัดประดู่โรงธรรม ตักศิลาสมัยอยุธยาฯ ซึ่งได้กระจายหายไปตอนเสียกรุง ซึ่งครูบาอาจารย์สายต่างๆก็ได้พยายามรวบรวมกันมาได้มากบ้าง น้อยบ้าง ตกหล่นไม่สมบูรณ์บ้าง เกจิอาจารย์รุ่นเก่าบางท่านก็มาเรียนที่วัดประดู่ฯ หรือสาขาของวัดประดู่ฯ แล้วกลับไปทำวัตถุมงคลจนมีชื่อเสียงก็หลายองค์ โดยคนทั่วไปก็ไม่รู้ว่าทำตามตำหรับวัดประดู่ฯ ตะกรุดมหาจักรพรรดิตราธิราช ก็เป็นตะกรุดตำหรับวัดประดู่ฯ ถ้าถามว่าของหลวงพ่อเณรทำเต็มสูตรไหม ต้องบอกว่าเต็มสูตร เนื่องจากหลวงพ่อเณรเรียนมาจากครูบาอาจารย์หลายสาย ต้องบอกว่าเยอะมาก อีกทั้งตำราที่ร่ำเรียนมาได้นำมาสอบทานกันแล้วว่าตำราเต็ม ดังนั้นจึงเรียกได้ว่าจัดสร้างได้ตามสูตรของวัดประดู่โรงธรรม

สายนึงที่ได้ตำรามาอย่างถูกต้องก็คือ หลวงปู่ทอง วัดราชโยธา (ศิษย์สำนักเดียวกับสมเด็จโต) ซึ่งเป็นอุปัชฌาย์ของหลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว (และเป็นศิษย์เอกของหลวงปู่ทอง) ตำราต่างๆจึงตกอยู่ที่หลวงปู่เผือก ซึ่งถ่ายให้ศิษย์เอกสองท่าน คือหลวงพ่อทับ วัดสลุด กับตาผิว เมืองจันทร์ ซึ่งทั้งสองก็ถ่ายให้หลวงพ่อเณรทั้งหมด หลวงพ่อเณรอยู่กับหลวงพ่อทับตั้งแต่เด็กจนบวช และตาผิว เมืองจันทร์ ก็เป็นตาแท้ๆของหลงพ่อเณร นอกจากนี้ยังมีจากสายอื่นเช่น หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน (จากอาจารย์หลายท่าน) จากหลวงพ่อนพวรรณ วัดเสนานิมิต (ศิษย์พี่ศิษย์น้องกัน) มอบตำราให้ ซึ่งท่านได้จากย่าท่าน ซึ่งเป็นน้องสาวของหลวงพ่ออั้น วัดพระญาติฯ ที่ ลพ.อั้นมอบไว้ให้ทั้งหมด เป็นต้น

ถาม ตะกรุด ด้านเมตตารวม กับตะกรุดจักพรรดิ มีผลทำให้ตะกรุด ข่มอำนาจกันเองไหมครับ
    ตอบ ไม่ข่มกัน ตะกรุดมหาจักรพรรดิก็อธิษฐานใช้ด้านเมตตาได้

ถามเวลาหลวงพ่อเณรท่านเสก ท่านเสกกันการโดนถอนพุทธคุณไหมครับ
    ตอบ ท่านมีวิธีทำไม่ให้เสื่อมครับ หลวงพ่อเคยบอกว่า "ตราบใดมนุษย์หญิงชายยังสมสู่กัน ของๆกูไม่มีวันเสื่อม"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2011
  9. Lukkrok

แม้จะมีของดีอยู่กับตัว ก็อย่าใช้ชีวิตบนความประมาท

10. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับผม เดี๊ยวว่างๆจะไปกราบหลวงพ่ออีกครับ

11. Lukkrok

ตะกรุดช้างผสมโขลง -> http://palungjit.org/หลวงพ่อเณร...หน้า-33.html
    ตะกรุดมหาจักรพรรดิฯ -> http://palungjit.org/หลวงพ่อเณร...หน้า.31/

ตะกรุดช้างผสมโขลง ตำราหลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว ใช้ด้านเมตตา เสน่ห์ เป็นหลัก

ตะกรุดมหาจักรพรรดิฯ พุทธคุณ 108 อธิษฐานใช้เอา เมตตา แคล้วคลาด คงกระพัน มหาอำนาจปกครองคน ค้าขายก็ได้ ป้องกันอันตรายจากอาถรรพณ์ต่างๆ ศัตรูหมู่มาร ฯลฯ แค่นี้ก็น่าจะพอสำหรับบุคคลทั่วไป ส่วนการใช้ที่พิสดารต้องให้ขอหลวงพ่อเองอยู่ที่ท่านเพราะการใช้บางอย่างไม่ควรให้บุคคลทั่วไป

วัตถุมงคลหลายๆอย่างที่ไม่ให้วิธีใช้โดยละเอียดเพราะมีการใช้บางอย่างที่เสี่ยงต่อการทำผิดเช่น ตะกรุดมหาระงับ (ซึ่งเป็นตัวเต็ม) โบราณใช้อธิษฐานเขวี้ยงข้ามเคหะสถานให้หลับทั้งบ้านเพื่อขึ้นปล้น หรือเอาลูกสาวบ้านนั้น หรืออย่างมหาสาริกา ก็ไม่ให้วิธีใช้มหาระรวยเพื่ออธิษฐานแล้วเจาะจงจะให้หญิงคนนั้นๆตามกลับบ้าน เป็นต้น

12. ต้นบางปลา

ต้นบางปลา เป็นที่รู้จักกันดี

โธ่ๆๆๆ อยากได้มากๆๆๆ ฮืออออ:':)'(

13. oOKongkehaOo

พี่ต้นจะเอาไปเขวี่ยงบ้านสาวๆวัดทุ่งหรอครับ 555555555555

14. ต้นบางปลา

ต้นบางปลา เป็นที่รู้จักกันดี

เปล่าเค้าจะเอา มหาสาริกา มหาละลวย

15. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณพี่ลูกกรอกมากครับ สุดยอดมากเลยครับ ของหลวงพ่อของจริง แรงจริงทันตาเห็น
    ขอถามอีกข้อครับ พระบิดตารักแดง นี่ใช้ผงหลวงพ่อแก้วทำไหมครับ ได้รับแจกในวันงานเป่ายันตร์ สิ้นปีนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. Lukkrok

พระปิดตาผสมมวลสารหลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์นั้น มีทั้งพิมพ์ที่สร้างเพื่อให้บูชา กับเพื่อแจกเท่านั้น

พิมจิ๋วหลังอุ หลวงพ่อเณร ทำเพื่อแจกฟรีเท่านั้นไม่มีจำหน่าย มี 2 สีคือ สีดำ และสีแดง พิธีเดียวกัน มวลสารเหมือนกัน ปลุกเสกเหมือนกัน ต่างกันที่สีเท่านั้น โดยที่

• สีดำ ทำเพื่อแจกในโอกาสต่างๆ 50,000 องค์
    • สีแดง ทำเพียง 2,000 องค์ ตั้งใจทำเก็บไว้แจกในโอกาสพิเศษ โดยหลวงพ่อเณรตัดสินใจแจกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร เมื่อวันที่ 31 ธันวาคม 2553 (ซึ่งก็เฉพาะ 2,000 คน แรกเท่านั้นที่ได้ จึงมีอีกหลายท่านที่ร่วมพิธีและไม่ได้พระปิดตา เนื่องจากคนมาล้นเข้าพิธีกันมาก จนต้องโยงสายสิญจน์เพิ่ม แต่ก็มีวัตถุมงคลอื่นแทน)
    วิดีโอเป่ายันต์เกราะเพชรเมื่อวันที่ 31 ธ.ค. 53
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=ag_r85p_yCA"]http://www.youtube.com/เป่ายันต์เกราะเพชร วัดทุ่งเศรษฐี 01[/ame] [ame="http://www.youtube.com/watch?v=zHTAB0sDw1k&feature=related"]http://www.youtube.com/เป่ายันต์เกราะเพชร วัดทุ่งเศรษฐี 02[/ame]

ภาพวัตถุมงคลพระปิดตารุ่นนี้ และพิธีปลุกเสก -> http://www.facebook.com/watthungsetthi.amulet/พระปิดตารุ่นบันดาลทรัพย์

ประสพการณ์ตอนปลุกเสกที่วัดเครือวัลย์และวัดในปากทะเล -> http://palungjit.org/ใครมีประสพการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ-หน้า 5.html

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2011
  17. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจ กับ เพื่อนๆที่ มี ปสก..กันด้วยนะครับ......กราบ ลพ..ครับ

18. Lukkrok

เมื่อวานนี้เจอหมอแก่น ลูกศิษย์หลวงพ่อเณรอยู่ปากช่อง ได้เล่าประสพการณ์ที่ครอบครัวลูกน้องของหมอได้ประสพล่าสุด ที่ อ.ปากช่อง นครราชสีมา

ครอบครัวลูกน้องคุณหมอ 4 คน พ่อ-แม่ ลูกสาว ลูกเขย ขี่มอเตอร์ไซค์มาสองคัน พ่อ-แม่นำหน้า คันของลูกตามมาติดๆ เมื่อพ่อ-แม่ขี่ผ่านหม้อแปลงไฟฟ้าแรงสูงไปไม่แป๊บนึงได้ยินเสียงหม้อแปลงระเบิดสนั่น และสั่นสะเทือนมาก แม่ซึ่งนั่งซ้อนท้ายพ่อหันหลังกลับไปดูก็ใจหายแวบ เนื่องจากเห็นหม้อแปลงระเบิดมีเปลวไฟลูกใหญ่พุ่งผ่านไปยังมอเตอร์ไซค์ของลูก ซึ่งกำลังขับขี่ผ่านหม้อแปลงพอดี ประกอบกับลูกถ้วยเซรามิกขนาดใหญ่ที่ติดอยู่กับหม้อแปลงแตกกระเด็นร่วงลงมาครอบคลุมบริเวณนั้นทั้งหมด ฝุ่นตลบไปหมด โดยมอเตอร์ไซค์อยู่ท่ามกลางประกายไฟ เศษชิ้นส่วนและฝุ่นไป

ผู้เป็นแม่ลมแทบจับ แต่เมื่อลงไปดูปรากฏว่าลูกทั้งสองนั่งซ้อนอยู่บนมอเตอร์ไซค์ใจหายใจคว่ำอยู่ แต่สิ่งที่ทำให้ทั้ง 4 คน ต้องประหลาดใจก็คือ ไม่มีเศษชิ้นส่วนใดเลยโดนตัวทั้งสองคนแม้แต่น้อย ทั้งๆที่เศษชิ้นส่วนและฝุ่นผงควันปลิวไปทั่วบริเวณกว้าง โดยมีมอเตอร์ไซค์และคนทั้งสองอยู่ตรงกลาง

ผู้ประสพเหตุคือ

• นายนิมิต บุญส่ง แขวนลพ.เณรขี่เสือ รุ่น 1 และเศียรปู่ (ลป.ฤาษีขาว) แจกงานไหว้ครูประจำปี 2552
    • น.ส.ศรัญญา ริ้วทอง แขวน ลพ.เณรลอยองค์เนื้อปรอท เสาร์ 5 2543
    ทั้งสองคนเป็นลูกน้องหมอ เป็นคนโคราช ที่ศรัทธาหลวงพ่อเณรมาก โดยทุกครั้งที่หมอเข้ามากรุงเทพฯ ลูกน้องที่ประสพอุบัติเหตุและครอบครัวจะฝากปัจจัยร่วมมาทำบุญทุกครั้งมากน้อยตามกำลังศรัทธาเสมอมา

19. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ชุดตะกรุด ที่ใส่ทุกวัน ครับ ประสบการณ์ ตะกรุดสาริกาครับ สาวคนไหนเห็นผมยิ่งคน ชอบๆๆนี่ส่งยิ้มตลอด ยิ่งสนิท นี่ แนบได้เลยครับ ดุจสั่งได้ บางคนนี่ส่ง ข้อความมาว่า อยากคุยกับเรามาก คิดถึง เพราะผมปลุกตะกรุดสาริกาทุกเช้าครับ จนผมกลัวตะกรุดจะเสื่อม เพราะแรกๆๆเอาไปใช้ ด้านชู้สาวล้วนๆๆ เป็นได้ยลไม่เกินสามวันเจ็ด วัน ครับ แต่มาถามพี่ลูกกรอกจึงหายห่วง ว่าหลวงพ่อเสกดีเเล้ว ไม่มีวันเสื่อม ไม่ว่ากรณีใดๆๆยกเว้นเราเสื่อมศีลธรรม หรือเสื่อม ศรัธาในตัวพ่อของเราครับ ตอนนี้ เพราเรื่อง อย่างว่า เน้นทำมาหากิน ครับ แต่ก็ไม่วาย มีมาเรื่อยๆๆ ครับ 555 กลัวปาบนะครับ ใคร ยังไม่มีหาไว้นะครับ มีจำกัดนะครับ หรือลอง สมเด็จสาริกาดู สุดยอดไม่ต่างกันเลย ควรเอาไปใช้ด้านอื่นนะครับ เดี๋ยวบาป จะกินตัว

ไฟล์ที่แนบมา:

20. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ของหลวงพ่อสุดยอดจริงๆครับ วันนี้ไปวัดมา ได้ข่าวว่าวันพฤหัสนี้หลวงพ่อจะไปรับรอยพระพุทธบาตรมาอีกครับ สุขใจจริง ^_^:cool: