ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    อย่าเลยครับ องค์พ่อหนุมานดีอยู่แล้ว ไม่ต้องแหวกแรงในตัวอนู่แล้วครับ แช่ไปเสียของ

2. ura

ของบางอย่างถ้าพ่อไม่แนะนำให่อย่าไปทำกันเองเลยครับเสียของ บางครั้งเอาไปให้พ่อดูพ่อจะหาว่าเราเลอะเถอะไม่เชื่อในพุทธคุณที่พ่อทำไว้ดีแล้ว จองไหนพ่อเสกแล้วทำดีเเล้วเราก็ใช้อย่างนั้นครับ ถ้าอันไหนพ่อบอกให้ทำก็ทำได้ครับ

3. Noomz

Noomz Active Member

10 กันยายน 2011
    มีวัตถุมงคลชิ้นใดบ้าง ที่หลวงพ่อท่านแนะนำให้เอาน้ำมันว่านเมตตาแช่จริงๆบ้างครับ

4. Noomz

Noomz Active Member

10 กันยายน 2011
    มีวัตถุมงคลชิ้นใดบ้างครับ ที่หลวงพ่อท่านแนะนำให้เอาไปแช่น้ำมันว่านเมตตาจริงๆ

5. ura

สมเด็จสาริกาครับ เพื่อควบรวมตำหรับลาวสมเด็จสาริกา กับน้ำมันว่านตำหรับเขมรครับ

6. sitmatrix

sitmatrix เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2007
    รบกวนอีกครั้งครับ ได้รับพระสังข์เรียกเนื้อ หลังแม่นางกวักมา แต่ไม่มีคาถาให้ ครับ ไม่ทราบว่า ต้องมีคาถาปลุกหรือปล่าว หรือว่า พูดอธิฐานไป ครับ

7. dropkick

dropkick เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ตู่ ทราบไม๊ครับว่าพรุ่งนี้หลวงพ่ออยู่วัดหรือเปล่า หรือติดกิจนิมนต์ พรุ่งนี้อยากเข้าไปเจอหลวงพ่อ แล้วถวายเงินทำบุญกับมือหลวงพ่อตามที่เคยเอ่ยวาจาไว้น่ะครับ

8. ura

ไม่ทราลครับ โดยมากให้มาช่วงบ่ายจะดีที่สุด
    อธิฐานได้เลย เป็นไปได้อยากให้อ่านหน้าหลังๆจะมีบอกข้อมูล หรือวิธีบูชาครับ ยิ่งข้อมูลที่พี่ลูกกรอกบอกไว้ยิ่งดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2012
  9. sitmatrix

sitmatrix เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2007
    ครับขอบคุณมากๆครับ ตั้งแต่ได้นำของๆ หลวงพ่อมาบูชา การเงินก็เริ่มดีครับ ตอนนี้ตกงาน
    ไปสมัคร เขาก็เต็มแล้ว เลยต้องมาขายของหาเงิน ใช้จ่าย ค่าไฟ ค่ากิน ไปอ่านใน facebook ทางวัด หลวงพี่ แนะนำ อะไรก็ เช่าบูชา มา แต่บางชิ้น ทางวัดส่งมาไม่มีคาถา ก็เลยต้องรบกวนถามครับ ส่วนใหญ่จะหาเองก่อนใน google จนสุดความสามารถแล้ว จึงต้องมารบกวน ขอขอบคุณ ครับ

10. kokleang

kokleang สมาชิก

แช่แล้ว สวยมากๆเลยครับ :cool:

11. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

"หลวงพ่อทุ่งเศรษฐี-พระสังกัจจายน์"
    รุ่น "มีแต่ได้"
    เอาล่ะสิชื่อรุ่นสุดยอดโดยแท้ - ได้สิ่งแรกเลยเห็น ๆ ได้ทำบุญกับวัดโดยตรง
    - ได้ตามมาได้บูชาหลวงพ่อทุ่งเศรษฐีพระประจำวัดเลย และ พระสังกัจจายน์อีก
    แล้วเวลาแขวนเอาไหนไว้หน้าไว้หลังอันนี้ได้เปรียบเลย หลวงพ่อทุ่งเศรษฐีไว้ด้านหน้าก็สวยหรือ พระสังกัจจายน์ไว้ด้านหน้าก็ดูดี อันนี้แหละสิ่งที่ได้ต่อมา คือ จะสลับหลวงพ่อทุ่งเศรษฐีหรือพระสังกัจจายน์ไว้หน้าเมื่อไหร่ก็ได้ อิ อิ เหมือนว่าเรามีพระหลายองค์เลย
    ของหลายอย่างที่พ่อสร้างมาจะเป็นแบบนี้ส่วนมาก ใส่สลับหน้าหลังได้เพราะมีความหมายในตัวองค์พระเครื่องเลย
    ที่เห็น ๆ ก็มี *พระสังข์-หลังนางกวัก
    *เสือยิ้ม-หลังพระปิดตา
    *ครอบครัวเป็นสุข-หลังปู่ขาวหลวงพ่อเณร
    *หลวงพ่อหยก-หลังพระพิฆเนศ
    *องค์พ่อจตุคาม-หลังหลวงพ่อทุ่งเศรษฐี
    *เบบี้บุดดา-หลังหลวงพ่อเณร
    เยอะแยะเลยครับลองดูในเฟสบุ๊คของวัดได้เลย เพราะว่าวันนี้มานั่ง ๆดูแล้วบางอย่างนี่คนยึดติดว่านี่ต้องด้านหน้าเท่านั้นพอพลิกมาอีกด้านงงเลยว่ารุ่นไหน ออกมานานแล้วเหรอ ไม่อยากบอกเลย ผมน่ะปล่อยไก่มาเป็นฟาร์มมาแล้วกับ ผงครอบครัวเป็นสุขนี่แหละจดจำแต่ด้านหน้าไม่ค่อยดูด้านหลังที่มีปู่ขาวหลวงพ่อเณรพอเห็นในตู้ผมจะเช่าเลยแถมยังบอกเฉยเลยรุ่นนี้ผมยังไม่มี อ๊าย อาย

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2012
  12. Jeanpaul

Jeanpaul เป็นที่รู้จักกันดี

29 กุมภาพันธ์ 2012
    นอกจากสมเด็จสาริกา หากเป็นสาริกาเนื้อผง หลวงพ่อท่านแนะนำให้แช่น้ำมันหรือไม่ครับพี่ura

วันนี้ได้เหรียญ 50 ปีลงยา มาละครับ ดีใจมากๆเลย ไม่ทราบว่าเหรียญ 50 ปี มีคาถาเฉพาะไหมฮะ แล้วเริ่มมีประสบการณ์กันเป็นอย่างไรกันบ้างละฮะ

13. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

แม่นางกวัก
    วันนี้แหละที่ผมได้เห็นความสวยของแม่นางกวักที่วัด ใบหน้าสวยมาก ๆ และที่เห็นเป็นผ้าสามสีสังเกตุดี ๆ มีผ้ายันต์เกราะเพชรด้วยนะ ที่ท้องแขนมีพระยันต์อีก ผมไม่อยากเปรียบเทียบกับที่ไหนแต่ส่วนมากที่ท้องแขนของที่อื่นไม่มีพระยันต์ เคยถามแม่ค้าที่มาบูชาแม่นางกวักไปปกติที่ร้านเค้ามีอยู่แล้วแต่เป็นของที่อื่นแต่พอมาเห็นที่วัดทุ่งเกิดถูกชะตาทันทีและชอบเลยเพราะไม่ค่อยเห็นแม่นางกวักใบหน้าสวยและอิ่มเอิบเมตตาแบบนี้บูชาไปเดี๋ยวนั้นเลย ผมว่าเค้าต้องสัมผัสอะไรบางอย่างได้เพราะใบหน้าของแม่ค้าดูมีความสุขและดีใจเหมือนได้สิ่งที่ถูกใจ

14. ลูกหลง

ลูกหลง สมาชิก

31 พฤษภาคม 2012
    ลูกกราบขอบารมีบรมครูปู่ฤาษีขาว(ฤาษีนารอท) หลวงปู่เณร วัดทุ่งเศรษฐี
    ด้วยใจศรัทธา

15. ura

พระสังฆจายพิมพ์ ที่พ่อใส่ลงไปเป็นพิมพ์อุ้มบาตรซึ่งพี่ลูกกรอกได้เล่าว่าเป็นสุดยอดปางค์โภคทรัพย์ของพระสังกจายเลยทีเดียว:cool: ใช้เเทนรุ่นปี48ได้ ยิ่งฝังตะกรุดสองดอกด้วย
    สาริกาผงไม่ต้องเเช่ครับ ดีอยู่เเล้ว ตำหรับหลวงพ่อชื่นนะเเหละถ้าจำไม่ผิด เหรียญ50ไม่ต้องท่องอาราธนาเลย ประสบการณ์ตอนนี้เป็นเรื่องเลื่อนยศ ได้เงินเดือนเพิ่ม ผู้ใหญ่เมตตาเเละคนรอบข้างรัก รวมถึงด้านคงๆๆอึดๆๆ
    นางกวักวัดทุ่งมีจิตเทพ สร้างกี่ครั้งก็หมดทุกครั้ง ยันต์ที่เขียนลงก็เขียนด้วยมือไม่เพ้น เเถมลงเจิมด้วย วิธีเลือกนางกวักวัดทุ่งที่พี่เตี้ยสอน ถ้ามองตานางกวักองค์ไหนเเล้วยิ้มให้เรา เเปลว่าองค์นั้นจะมาอยู่กับเราด้วยให้เลือกองค์นั้น :cool:

16. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ผมก็บูชาไปเหมือนกัน มองดูแล้วสะดุดตา ถูกใจ
    ของผมเป็นแบบมีผ้ายันต์ผ้าเช็ดหน้า :cool::cool::cool:

17. ura

ของพี่หนึ่งน่าเป็นรุ่นของปีก่อนนะครับ :cool: อันนั้นสดยอดสุดๆๆ ด้วยพุทธคุณผ้ายันต์เช็ดหน้า

18. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    ตะกรุดสาริการุ่นใหม่ของหลวงพ่อออกให้บูชาเมื่อไหร่ครับ ตั้งตารอต้องทำบุญกี่บาท

19. ura

รอก่อนครับ ตอนนี้พ่อเสกอยู่ เงินทำบุญยังไม่กำหนด แต่ที่พอรู้มาก็มากกว่ารุ่นเก่านิดนึง :cool:
    ซึ่งถ้ามีให้บูชาเมื่อไรจะเเจ้งด่วนแน่นอนครับ ใจเย็นๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2012
  20. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    จากไม่กี่วันเกิดอุบัติเหตุที่เล่าไปรอดมาได้ ก็คิดจะเข้าวัดไปทำบุญก็ขอเมตตาจากหลวงพ่อเณร และก็ได้รับการสนับสนุนเป็นอย่างดี ไม่มีคำบรรยายครับดูจากรูป สาธุๆ

ขนาดไฟล์:
      627.5 KB
      เปิดดู:
      80