ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

ครูอังคณา ทิมดี หรือเปล่าคุณหนึ่ง ถ้าคนนี้ผมย๊อมมมมมมมม

2. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อห้ามนี่ผมถามพ่อหลายรอบมาก ไปทีไรถามทุกที555
    ขอตอบตามพ่อและพี่ตู่ ห้ามรอดรูเข็ม ห้ามทำหาย ฮาไหมละพ่อเรา5555

เพิ่มเติมครับ อย่าด่าพ่อแม่(ถ้าพลาดทีหลังก็ระวังครับ) และถ่มน้ำลา่ยลงโถส้วม <--สองอันนี้พ่อไม่ได้บอกแต่ศิษย์สักยันต์เค้าจะถือกันครับ

3. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามากราบหลวงพ่อเณรครับ...

4. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010

เหอะๆ ถ้าฟ้องครูอังคณา ทิมดี คงต้องฟ้องกันนานเลยล่ะครับ มีเรื่องฟ้องมากมายครับคุณน้อย 5555 ^^

5. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    พี่ๆครับ อยากทราบว่า พอจะหาสร้อยคอที่เป็นหนังสีดำ แบบในรูปที่ห้อยคู่กะจิ้งจก ได่ที่ไหนบ้างอะคับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      41.3 KB
      เปิดดู:
      59
  6. scoopynoi

สร้อยพวกนี้หาตามกิ๊ฟช๊อบของผู้หญิงมีเยอะมาก ๆ แต่บอกก่อนนะ สร้อยหนังใส่มาก ๆ เปื่อยข้อสำคัญเวลาเหงื่อออกมาก ๆ เหม็นสุด ๆ ต้องล้างบ่อย ๆ นี่แหละตัวการทำหนังเปื่อย

7. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ได้ข่าวว่าพี่โบ้จะไปถอยชุดสองหมื่น อนุโมทนาบุญด้วยครับ :cool:

8. scoopynoi

เต็ม ๆ เลยตอนเช้าแวะซื้ออาหารโดนแม่ครัวลวนลามแม่ครัวรีบมาตักอาหารให้พอจ่ายเงินโดนเลยมาจับมือขยำแล้วบอกหมั่นไส้มานานแล้ว สงสัยงานนี้ตีท้ายครัวแน่ ๆ ฮ่า ฮ่า

9. IzZy1981

IzZy1981 Active Member

มาเล่าประสบการณ์เพิ่มครับผม หลังจากคราวที่แล้วได้บูชาแก้วหนุนดวงปรอทมาให้แฟนห้อยคอ ตอนนี้งานงอกครับ ทั้งนายเก่านายใหม่โทรหาให้ไปทำงานให้ จนกระดิกตัวไม่ได้เลยครับ บอกไม่ว่างๆ แต่ยังไงก็จะรอ "พี่รอได้มาทำให้พี่นะ" ฮึ่ม ตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน็อต สู้ครับงานนี้มีของดีของหลวงพ่อ ต้องไม่ท้อไม่กลัวเหนื่อย กราบสวัสดีพี่ๆน้องๆศิษย์หลวงพ่อทุกๆท่านนะครับ

10. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

....ท่านตู่ จะจัดห้องใหม่เหรอครับ.....เพื่อวัด ของเรา.....สาธุๆๆๆๆ..

11. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณมากคับสำหรับคำแนะนำ ไม่แน่ผมอาจจะหาเปนสายยางสีดำแทน ต้องลองเอามาใส่ดู จะหาสร้อยหนังไว้ใส่เท่ห์ๆ โชว์พระข้างนอกเสื้อ แต่ปกติผมจะใช้สร้อยสแตนเลสใส่ในเสื้อเพาะมานดูแลง่ายดี แล้วถ้าจี้เปนเนื้อนวะกับสร้อยสแตนเลสใส่ด้วยกันแล้วจะกร่อนเนี้อนวะ. รืเปล่าคับ(สร้อยสแตนเลสเปนสีดำอะคับ)

12. klang20

klang20 Active Member

18 พฤษภาคม 2010
    เมื่อวานตอนเย็นเข้าไปที่ห้องวัตถุมงคล เห็นกำลังจัดห้องใหม่อยู่น่ามีคุณตู่ด้วยและพี่อีก3-4คน พอดีหลวงพ่อออกมาพอดีก็เลยได้บูชาชุดพุทธยันตีจากมือหลวงด้วย เรื่องจัดห้องได้ข่าวว่าเป็นมืออาชีพมาช่วยจัดด้วย รอชมนะครับ

13. scoopynoi

เรื่องที่ว่าใส่สร้อยเนื้อนึงใส่ตลับเนื้อนึงนี่แล้วบอกว่ามันกัดผมมาหาคสามเป็นไปได้นานมาก เช่นสมัยก่อนคนมักจะพูดว่าใส่สร้อยสแตนเลสกรอบทองหรือเงินมันจะกัดทำให้ทองหรือเงินลอกและดำ เรามาดูหลักธรรมชาติกัน
    -ไม่ว่าทอง เงิน นาค สแตนเลส ล้วนเป็นโลหะแต่สแตนเลสแข็งกว่า จริง ๆ แล้วมันไม่ได้กัดหรอกครับ โลหะมันเสียดสีกันโดยเฉพาะตรงห่วงแค่นั้นเอง ซึ๋งถ้ามันกัดจริงกรอบพระทองไปหมดแน่ ๆ ผลมันมีแค่ห่วงสึก ต่อให้เป็นสร้อยทอง กรอบพระทองก็ตามยังไงก็สึก
    -สแตนเลสมันมีความมันวาว และสึกหรอช้ากว่า
    -เคยสังเกตุไหมว่าเวลาเราไปขายทองร้านชอบบอกว่าทองไม่เต็มนั่นแหละมันสึกหายไปตรงห่วงนั่นแหละ บางทีก็อาจจะมีปัจจัยอื่น ๆ
    -ทำไมสร้อยเชือก สร้อยยาง สร้อยหนัง กับกรอบพระไม่มีปัญหา เพราะการเสียดสีมันน้อยกว่า
    -จิ้งจก เนื้อเงิน เนื้อนว ใส่กับสร้อยไหนก็ได้ อย่างที่บอกโละ กับ โลหะยังไงมันก็สึกหรอเพราะการเสียดสี แต่อย่าไปซีเรียสครับกว่าจะสึกหรอจนหมดใช้เวลานานมาก ๆ เพราะนี่เป็นแค่การแขวน ไม่ได้เอามาถูหรือเสียดสีอย่างหนัก
    -และที่น่าแปลกมาก ๆ ถ้าใครสังเกตุดี ๆ รุ่นปู่ ย่า เก็บพระ เคยเห็นไหมท่านเก็บแบบรวม ๆ ทองแดง ทองเหลือง นว วางในกระป๋องบ้างตะกร้าบ้างไม่ห็นเป็นอะไรเลยครับ
    ดังนั้นอย่าไปวิตกกังวลครับ ใส่ได้หมดแหละ แต่ทองมันอันตรายแค่นั้นเองครับ

14. jumbo_a44

ไม่ใช่ผมครับคุณตู่...ผมทำบุญปกติครับ..คุณตู่ชี้โพรงให้แล้วเดี๋ยวมีตังก้อนโตต้องไปทำบุญอีกแล้วละครับ...หุหุ

15. jumbo_a44

แหะแหะ..!!!...ลุงน้อย...!!!!

16. scoopynoi

ไม่ใช่ชุด 2 หมื่นเหรองั้นน่าจะเป็นชุด 6 หมื่นแหง ๆ สาธุ สาธุ สาธุ

17. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

นิดๆหน่อยๆน่า เดี๋ยวพาไปเลี้ยง ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ ข้างวัด ร้านน้าๆผมเอง อร่อยๆ ลดความบาดหมางกันเถอะ เด็กเก่า เด็กถิ่น เด็กใหม่ ก็ ศิษย์หลวงพ่อเณรเหมือนกัน ค่อยๆ พูด ค่อยๆ จา นะจ๊ะ:boo::boo::boo:

18. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไม่ทำงานหรอครับลูกพี่?

19. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

ทำ น้อง เปิดเทอมเมื่อไหร่นิ

20. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...ไปด้วยครับ...เลี้ยง ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ......55555