ใครนอนหลับแล้วได้ยินเสียงกรนของตัวเองบ้างครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย กตเวท, 22 ธันวาคม 2012.

1. dizotto

dizotto สมาชิกใหม่

ยกมือโหวตตัวเองด้วยค่ะ

เป็นบ่อยเหมือนกันค่ะ
    แต่ช่วงแรกที่เป็นจะไม่อยากมั่นใจว่าตัวเองกรน ทั้งๆ ที่นอนคนเดียว
    นอกจากจะได้ยินเสียงแล้ว ยังรู้สึกถึงอาการของลมเข้าออกทางจมูก - ปากชัดเจนอีกต่างหาก
    แรกๆ ยังอายอยู่ไม่อยากยอมรับ 5555...
    ได้แต่อธิษฐานก่อนนอนว่าถ้ากรนจริงก็ขอให้รู้ตัวแบบนี้ทุกครั้ง
    ก็รู้บ้างไม่รู้บ้างค่ะ
    ไม่กล้าถามใคร แล้วก็ไม่คิดว่าจะมีใครเป็นเหมือนเราด้วย
    (smile)