โอ้รัก - ดิอิมพอสซิเบิ้ล/อรวี

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย pporjai, 6 เมษายน 2012.

1. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

(k):cool:เช้ารักไป บ่ายก็หารักใหม่ ไม่ยึดติดในรักเดียว..

อ่านแล้วเง็งง่ะ..น้องอ๋องแอ๋ง ครายรู้ช่วยเฉลยที ...
    รักแบบไหนของน้องเขานี่ ...ออกแนวเจ้าชู้นะคะ..พี่ใจว่านะ

หม่ำเฉาก๊วย..ไม่ใส่น้ำหวาน พี่ใจเคยลองนะ จืดด
    ดดด มากค่ะ...

2. pporjai

:cool:(k)ขอบคุณแอ๊ดที่แวะมาฟัง และชมว่าร้องได้อารมณ์เพลงนะคะ

3. pporjai

(k):cool: หวานซ่านซึ้งตรึงดวงจิตเลยเหยอคะคุณเกตุ...นาน ๆ ร้องเพลงหวานซะทีนึงค่ะคุณเกตุ...เพลงนี้ดนตรีเบา ๆ น่าจะฟังสบาย ๆ ๆ ขอให้มีความสุข สุขกาย สุขใจวันหยุดนะคะ..

4. pporjai

:cool: เป็นเพลงที่รู้สึกชอบเพลงหนึ่ง.. รัก..ไม่มีนิยาม...แต่ทำให้มีความรู้สึกผูกพันต่อคนที่เรารักมากมายค่ะ...
    โอ้รัก
    ดิอิมพอสซิเบิ้ล/อรวี

Fดนตรี 7 Bars..5...6...
    7.รักเพื่อพบแล้ว พลัดพราก
    ...ไม่เคยคิดจาก รักจริงจากใจ
    รักชั่ว นิรันดร์ รักกันเรื่อยไป
    ดื่ม ด่ำ ฤ-ทัย ไม่คลายใจ รักกัน
    ....รักซ่านทรวงซึ้ง ดวงจิต
    ...ความรักฝังติด ชิดชมผูกพัน
    รักเราหวานชื่น ทุกคืนทุกวัน
    ไม่ แปร รัก ปัน เปลี่ยนใจไปให้ ใคร
    ...ตัว ตาย ยังรัก ภักดี ต่อเธอ ไม่หวั่นไหว
    รัก เรือง รอง ผ่องใส
    เอา รัก ฝากโลกลอยลมไว้ สิ้นใจ
    รัก ยังไม่ตายไม่ตรม (รัก ยัง ไม่ ตรม)
    ...รักปักตรึงถึง ภพหน้า
    ...ความรักเหนือกว่า คำกวีเอ่ยชม
    ถึงโลกมลาย สูญตามสายลม
    ไม่ เคย ระ ทม ชื่นชมเพียง รักเดียว
    เอา รัก ฝากโลกลอยลมไว้ สิ้นใจ
    รัก ยังไม่ตายไม่ตรม (รัก ยัง ไม่ ตรม)
    ...รักปักตรึงถึง ภพหน้า
    ...ความรักเหนือกว่า คำกวีเอ่ยชม
    ไม่ เคย ระ ทม ชื่นชมเพียง รักเดียว..
    :cool:(k):':)@:boo:({)
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1990148/[/MUSIC]

<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>ไฟล์แนบข้อความ</LEGEND><TABLE border=0 cellSpacing=3 cellPadding=0><TBODY><TR><TD>[​IMG]</TD><TD>ohrak9002.mp3 (3.71 MB, 74 views</TD></TR></TBODY></TABLE></FIELDSET>

5. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เพลงนี้เคยฟังในเวอร์ชั่น cover โดยนักร้องคนไหน ตาก็จำไม่ได้
    ร้องได้พริ้วหวานดีค่ะพี่ใจ............^_^

6. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เฉาก๊วยจะจืดได้ไงพี่ใจ ทานไปฟังเพลงหวานๆของพี่ใจไปด้วย
    ก็หวานเย็นกลมกล่อมพอดี อร่อยที่สุด..........

พี่ใจเง็งอะไร???
    เปรียบเทียบเหมือนเราไปธนาคารละครับ
    เมื่อพนักงานทำธุรกรรมให้ลูกค้าเสร็จ
    ก็กดปุ่ม เพื่อเรียกคิวต่อไป
    เช้ารักไป บ่ายก็กดปุ่มคิวรักต่อไป
    " ขอเชิญสาวหมายเลข.. 1 1 5 ที่ห้อง(หัวใจ)บริการที่1"
    เอิ๊กๆๆๆ...

:boo::boo::boo:

7. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    ไม่เป็นไรครับพี่ใจ พี่แซม

เดี๋ยวผมค่อยเอามาลงอาทิตย์หน้า ^^

8. cat13

cat13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    เพลงโปรดอีกแร้วว..คร่า..คุณใจ...ร้องได้ซึ้งมากเร้ยย..ไพเราะชวนฟังค่ะ:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4.9 KB
      เปิดดู:
      28
  9. pporjai

:cool:(k)เป็นเพลงเพราะ ที่ใครนำมาร้องก็น่าฟังนะคะ..
    เนื้อหาและดนตรีก็ประทับใจไม่น้อย...
    (k):boo:...รักปักตรึงถึง ภพหน้า
    ไม่ เคย ระ ทม ชื่นชมเพียง รักเดียว..(k):cool:

รักเดียวใจเดียวนะคะน้องนู่ตา ม่ะช่ายรักทีละคน ทีละคิวแบบน้องอ๋องแอ๋งงงงงงงงงงงงง 5555

10. pporjai

(k):cool: จ้า ๆ ๆ พ่อเฉาก๊วยหวานนนนนนนนนนนนนน ขอบคุณมาก ๆ เลยนะคร้า ๆ ๆ ๆ น่าร๊ากเจงงงงงงงงงงงง เลยน้องชายคนนี้ ว่าซะขนาดนี้ไม่หลงรักได้งายยยยยยยยยยยย........

:cool: คงไปธนาคารบ่อยซินะน้องอ๋องนี่ อย่าลืมกดปุ่มยิ้ม ๆ ๆ ปุ่มสุดท้ายให้พนักงานบริการลูกค้าด้วยนะคร้า ๆ ๆ

11. pporjai

(k):cool: ขอบคุณน้องแคทมาก ๆ ค่ะ ที่แวะว่าฟังและชมว่าร้องได้ซึ้งงงง..... เป็นเพลงโปรดเหรอคะ เพลงนี้โรแมนติคเหมือนกันนะคะ ....

12. pporjai

จะรอฟังนะคะ น้องแคทจุฟ เวอร์ชั่นใหม่ ๆ เด่วนี้ น้องร้องเพลงเพราะขึ้นทู๊กวัน