โทษนะครับจะว่าผมบ้าก็เชิญ UFO

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย artonkiki, 30 ตุลาคม 2008.

1. hunterbidu

hunterbidu สมาชิก

คนที่เคยเจอแล้ว มักจะเจออีก ไปไหน พกกล้องไว้ติดตัวตลอด

2. Lastquarter

Lastquarter เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    ไม่บ้าครับ เค้ามีอยู่จริง และผมก็เห็นมาแล้วเหมือนกัน 4 ครั้งแล้วในชีวิต

3. hydraxis

hydraxis เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟที่ท่านเห็นเหมือนมันสาดแสงสว่างแบบจ้าๆได้ใช่หรือไม่ ซึ่งผมเคยเห็นเหมือนกันที่คิดไว้ไม่น่าจะใช้เครื่องบิน เพราะเครื่องมันจะไม่มีทางแสงสว่างจ้าเพราะ มันเหมือนกันไฟช็อตและมีแสงออกสว่างๆๆละก็ดับไปหรือเปล่า ถ้าใช้ คงเห็นแบบเดียวกับผมอะ:cool:

4. shacomroun

shacomroun สมาชิก

29 พฤษภาคม 2012
    ผมเองก็เคยมีประสบการณ์เคยพบ UFO เหมือนกันสมัยเป็นเด็กเมื่อ 10 กว่าปี ผมเป็นคนต่างจังหวัด พ่อแม่ซื้อที่นา ตอนนั้นประมาณ 5 โมงเย็นมีผม,พ่อ และน้องชาย ลงไปแปลงนาเพื่อเตรียมแปลงปลูกกล้าข้าว ตอนเย็นลมอากาศนิ่งไม่มีลมท้องฟ้าปลอดโปร่ง ไม่มีเมฆ ขณะกำลังสูบน้ำเข้าแปลงนา ผมพักเหนื่อยมองไปท้องฟ้าบริเวณทิศตะวันตก พบเห็นวัตถุบนท้องฟ้าเป็นรูปกระสวยคล้ายจานสองใบประกบกันก็เลยบอกน้องชายให้ดูด้วยกัน และบอกว่าดูเมฆก้อนนั้นสิ มันเหมือนจานบินจัง น้องชายผมก็ดูตามก็เห็นด้วยว่ามันเหมือนจานบิน สักพักมันก็แบ่งแยกตัวออกมาเป็นสี่ส่วนเป็นยานเล็กๆ อีกสี่ลำ ก่อนการแยกตัวมันผมเห็นในท้องฟ้าเหมือนมีไอร้อนในอากาศ เหมือนที่เราอยู่ในทะเลทราย หรือบนถนนลาดยางตอนแดดร้อนจัดๆ มันเป็นไอร้อนอย่างนั้นแหละ ผมกับน้องตะลึงยืนนิ่ง น้ำตาแทบไหล มันตื่นเต้น ว่าตูเจอของจริงเข้าแล้ว พร้อมตะโกนบอกพ่อซึ่งอยู่ห่างออกไปให้มาดูด้วยกัน แต่พ่อผมไม่สนใจหาว่าพวกผมบ้ามันแต่เล่นกัน แล้วยังบอกให้พวกผมรีบทำงานต่ออีก ผมกับน้องชายก็ยังดูต่อไปว่ามันจะเป็นอย่างไร สักพักยานทั้งหมดมันก็ค่อยๆ เล็กลงและหายไป ซึ่งตั้งแต่ที่เห็นจนกระทั่งมันหายไปนั้นใช้ระยะเวลาแค่ประมาณ 20-30 วินาทีเอง ถ้าเป็นก้อนเมฆก็น่าจะนานกว่านั้นกว่ามันจะเปลี่ยนรูป และหายไป แต่ท้องฟ้าตอนนั้นโล่งไม่มีเมฆ และอากาศนิ่งไม่มีลมเลย เรื่องนี้เล่าให้เพื่อนฟังก็ว่าบ้า เป็นเรื่องตลกไป มีแต่ผมกับน้องชายเท่านั้นที่รู้ว่า UFO นั้นมีจริงๆ ก็อยากเจออีกเหมือนกัน ทุกวันนี้ผ่านไป 10 กว่าปีเหตุการณ์ตอนนั้นก็ยังจำไม่มีลืม

5. wisdom kimlee

wisdom kimlee สมาชิก

24 กุมภาพันธ์ 2011
    ถ้ากรณีโดนติดตามด้วยดวงจิตใดๆ มาไม่ประสงค์ดี ลองอ่านข้างล่าง

คือกรณีของผม ผมมีลงclip ให้ดู โดนพวกกะเลววะราด มันติดตาม ด้วยการใช้ อำนาจพลังจิต การถอดจิต ถอดกาย ถ้าสิ่งที่พวกคุณเห็น แล้วเห็นจริง แล้วมีใครว่าบ้า ผมบ้ากว่าคุณแน่ เพราะผมเห็นบ่อยมาก แต่ด้วยการที่สังเกตุบนท้องฟ้า แต่สำหรับผม ผมนั่งสมาธิ เจอทั้งพวกเล่นคุณไสยต์ ลองของ และเจอพวกที่ถอดจิต ถอดกาย มาระยำ ควบคุมกาย ควบคุมจริต ความคิดอ่านสติปัญญาณ ถึงขั้นกระทำตัวเป็น ผี เปรต สัตว์นรก เข้าสิง ขวางการปฏิบัติธรรม แล้วไปกระทำคนรอบข้างหมด ถ้าวันหนี่ง ผมออกมาบอกกล่าวได้ สิ่งที่ผมถ่ายได้ในเฟซบุ๊ค ถ้าไม่โดนลบออก หรือเบรค วันนั้นผมจะอธิบายให้ฟังว่าในเมืองไทย หรืออาจจะกระจายไปทั่วโลก ตอนนี้กลุ่มคนเหล่านี้ ไปกระทำคนอื่น จนผมว่ากลุ่มคนพวกนี้คงต้องรอวิบากกรรม จากการอวดฤทธิ์เดช ไปทำผู้อื่นโดยเขาไม่รู้ตัว ส่วนกรณีของผม โดนมานานจนรู้และจับทางของการเข้าออกดวงจิตพวกนี้ได้เกือบจะทั้งหมด ที่เข้าและออกจากกาย มาสร้างความฝัน ควบคุมความคิดอ่าน เล่นโทสะ โมหะ โลภะ ราคะ จริตผม เอาตัวผมไปเล่น จนเลยเถิดไปในครอบครัว เพื่อนบ้าน ผมบอกกล่าวแล้วต่อเบื้องหน้าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ถ้ามันไม่ออกมาขอขมาไม่ว่าผู้ใด ผู้หนึ่ง ผมไม่อโหสิกรรม ไปเปิดภพภูมิภพชาติเขามาเพื่อล้างทำลายขวางบุญบารมี .... ถึงเวลากลุ่มคนเหล่านี้ คงจะรู้ดีว่ากรรมเหล่านี้ จะไปลงมหานรกขุมไหน จะผุดเกิดกลับมาได้อีกหรือไม่ ก็ให้พวกคนกลุ่มนี้เขาพิสูจน์ด้วยกฏแห่งกรรม...555

6. toseal

toseal เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    เราเคยเห็นตอนเด็กๆ ประมาณตี 3 นอนดูดาวหลังรถครับแม่เราก็เห็นครับ
    มันบินต่ำมาก แต่ที่เราเห็นมันมีไฟดวงเดียวนะ บินเร็วกว่าเฮลิคอปเตอร์นะ
    รึว่าจะเป็นกระสือครับ

7. chandayot

chandayot เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2006
    พัทยามีคนเห็นบ่อย ล่าสุดฝรั่งถ่ายคลิปได้ บินเร็วมากๆ
    --กระแสที่เห็ยบ่อย เพราะมาบ่อยขึ้น มีบางครั้งใช้การพรางตัว แต่บางครั้งสนามแม่เหล็กปั่นป่วนบางพิ้นที่ ก็เลยพรางไม่ได้
    -มีหลายเรื่องที่จำเป็นต้องม เช่นเตรียมช่วยคนตอนภัยพิบัติ อะไรต่างๆ

8. woos

woos สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2012
    ...ได้มาอ่านข้อความนี้แล้วน้ำตามันไหลขึ้นมาไม่รู้เพราะความรู้สึกอะไร
    ผมเองก็เคยเจอมาครั้งหนึ่งสมัยเมื่อประมาณ10ขวบ บ้านผมอยู่จังหวัดบุรีรัมย์ ลักษณะของบ้านผมนั้นจะมีทุ่งนาที่มีบริเวณค่อนข้างใหญ่พร้อมกับมีภูเขาที่เป็นที่ตั้งของปราสาทพนมรุ้งอยู่หน้าบ้าน ครั้งนั้นประมาณ 2 ทุ่มกว่าๆ ผมจำได้แม่นเลยว่าผมกำลังออกมาวิ่งเล่นบนถนนหน้าบ้านตามประสาเด็ก แล้วผมมองขึ้นไปบนฟ้าตรงหน้าบ้านนั้นผมเห็น วัตถุลักษณะเป็นวงกลมแบนๆขนาดใหญ่มาก ย้ำว่าใหญ่มากครับ(ลักษณะมองแบบ ant view) มีวงกลมเล็กๆอีกประมาณ6-8วงเป็นแสงๆอยู่รอบ ลักษณะของวุตถุนั้นลอยนิ่งแต่หมุนรอบตัวเองครับ แล้วก็อยู่สูงเหนือเมฆ มันอยู่แบบนั้นเป็น10นาทีครับ จากนั้นก็ค่อยๆเลือนหายไปกับเมฆ ที่สำคัญที่สุดผมไม่ได้เหนคนเดียวครับ ผมตามแม่พี่น้อง ป้าข้างบ้าน ยาย คือ ณ เวลานั้นมีพยานที่เหนเหมือนกันเกือบสิบคนครับ จนถึงวันนี้ผมจะยังภาพนั้นได้ เสียดายที่ตอนนั้นเทคโนโลยีกล้องยังไม่มีที่ดีขนาดถ่ายภาพกลางคืนได้ชัดครับประมาณว่าโทรศัพท์รุ่นที่แม่ใช้ก็รุ่นกระดูกหมาของโนเกียอ่ะครับ
    เรื่องนี้ผมไม่ได้จะมาเล่าให้ใครเชื่อครับ เพียงแค่อยากจะแชร์ประสบการณ์ให้ฟังเพราะที่ผ่านมาผมไม่ค่อยอยากจะเล่าให้ใครฟังเพราะมันเป็นเรื่องที่ถ้าใครไม่เจอกับตัวก็คงจะไม่มีทางเชื่อแน่ๆ จนถึงปัจจุบันผมมักจะฝันว่าเห็นUFO มาบินผ่านบ้าน ผ่านทุ่งนาหน้าบ้าน ผ่านปราสาทพนมรุ้ง มีทั้งแบบกลม แบบแบน ทั้งแบบรถไฟก็มีครับ ฝันเหนที่เดิมๆอยู่นั้นหลายครั้งมากครับ

9. artonkiki

artonkiki สมาชิกใหม่

ตั้งแต่นั้นเปนต้นมาข้าพเจ้าก็ไม่พบสิ่งนั้นอีกเลยครับ

10. dorfinfolker

dorfinfolker Active Member

อยากเห็น อยากเจอ แต่ไม่ได้เจอ ไปยืนที่ระเบียงมองท้องฟ้าแล้วนึกในใจว่า ถ้ามีจริง หรืออยู่แถวนั้น ก็ขอให้ปรากฎให้เห็นด้วย จะได้ไม่คิดว่าตัวเองเป็นบ้า แต่ก็ไม่มีบุญได้เจอ

(อยู่พัทยาเหมือนกัน)