โครงการแจก cd,dvd สอนการปฏิบัติธรรมโดยพี่เล็กและแผ่นธรรมะอีกหลายรายการ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย nuttadet, 4 มีนาคม 2008.

1. nuttadet

nuttadet เป็นที่รู้จักกันดี

ใครที่จะลงชื่อรับ นะครับ รบกวนช่วยระบุรายการ แผ่นมาด้วยนะครับ

เพื่อความชัว ไม่ตกหล่น ขอบคุณครับ

2. ชนินทร

ชนินทร พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

โมทนากับนัฐด้วยจ้ะ...

ด้วยกุศลผลบุญที่นัฐได้สร้างนี้ ขอจงส่งผลให้นัฐมีปัญญาแตกฉาน ลึกซึ้ง คมกล้า กว้างไกล ไพบูลย์ทั้งทางโลกทางธรรม... มีทิพย์โสต ทิพยจักษุ อีกทั้งดวงจิตที่แจ่มใสสว่างกระจ่างเป็นประกายพรึกด้วยเทอญ

3. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    ดันๆๆๆ..~

4. nuttadet

ขอบคุณครับพี่ๆ ที่มาช่วยดัน

มีผู้ใจดี คือคุณ คุณ <!--pongky_pong-->pongky_pong มอบแผ่น cd และ dvd

เปล่ามาให้เป็นธรรมทาน เพื่อใช้ไรท์แจกแผ่นธรรมะ ให้ เพื่อนๆ

ในเวป อนุโมทนาบุญ ครับ สาธุ

5. mooing2546

mooing2546 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ขอรับซีดีทั้งของหลวงพ่อฤาษีลิงดำและของอาจารย์เล็กค่ะ
    ส่ง ณัฐนันท์
    รพ.บึงบูรพ์
    อ.บึงบูรพ์
    จ.ศรีสะเกษ
    33220
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลค่ะ

6. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ขอรับ cd สอนการปฏิบัติธรรมเพื่อปรับกำลังใจและเผชิญกับภัยพิบัติ

ขอรับ CD/MP3 ตอนไปทริปสร้างพระสมเด็จองค์ปฐมทันใจ ที่วัดบางกุ้งแล้วกัน

7. golf0046

golf0046 สมาชิก

ขอรับ cd สอนการปฏิบัติธรรมเพื่อปรับกำลังใจและเผชิญกับภัยพิบัติ

กรุณาส่งมาที่
    นายกิตติพร เฉลิมพลโยธิน

69 ม.1 ต.ดงน้อย อ.ราชสาส์น
    จ.ฉะเชิงเทรา 24120
    ขอบคุณมากครับ สาธุฯ

<!-- / message -->

8. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ส่งดีวีดี หลวงพ่อฤาษี ที่

ร้านพัชนิพนธ์ 62 ถ.มหาราช แขวงพระบรมมหาราชวัง เขตพระนคร กทม. 10200

ร้าน ล้อฮั่วฮ่วด 155 ถ.บำรุงเมือง แขวงเสาชิงช้า เขตพระนคร กทม.10200

9. kananun

ทางคุณต้น desire ได้มอบ แผ่นซีดีเปล่ามาให้จำนวนมาก ต้องขอโมทนาบุญอย่างยิ่งด้วยครับ

10. nuttadet

ขอบคุณมากครับพี่ ที่มาโพสต์เตือนแทนผม ผมก็ลืมเลยตอนแรกจะถ่ายรูป

แผ่น cd แล้วมาโพสต์ให้อนุโมทนากัน แต่ตอนนี้ไรท์ไปเกือบจะหมดแล้ว

ยังไงก็จะถ่ายที่เหลือๆ มาโพสต์นะครับรอแป๊บน้าทุกท่าน

ขออภัยพี่ต้นและพี่ไล้ ด้วยครับ :'(

11. nuttadet

ภาพแรก เป็นแผ่นเปล่าที่สกรีนโลโก้บริษัทของผู้ที่บริจาคแผ่นเปล่ามาให้ครับ
    โดยผมนำแผ่นเปล่ามาไรท์แจกไปในโครงการแจกหนังสือวิชชาที่จะทำให้อยู่รอดฯ
    ในหลอดนั้นคือแผ่นเปล่าที่เหลือครับ ส่วนที่อยู่ในซองแล้วนั้นคือไรท์ไปเสร็จแล้วส่วนนึง
    ตอนแรกได้รับมาประมาณ 400-500 แผ่นจากพี่ต้นและพี่ไล้ (Desire และ U.G.) ครับ

ส่วนภาพที่สอง เป็นแผ่น cd,dvd เปล่าและซอง ที่พี่ธร (chdhorn) ครับ
    มอบปัจจัยมาให้จำนวน 1000 บาท

อนุโมทนากันด้วยนะครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      78.7 KB
      เปิดดู:
      101
      ขนาดไฟล์:
      101.8 KB
      เปิดดู:
      123
  12. Archanai

Archanai เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับซีดีเรียบร้อยแล้วค่ะ

เรียน... คุณ nuttadet ที่นับถือ

ดิฉันได้รับซีดี ไฟล์เสียง + Ebook หนังสือของคุณ ดังตฤณ 15 เล่ม และซีดี ไฟล์เสียง ดร.วรภัทร ภู่เจริญ ที่ท่านกรุณาส่งมาให้เป็นธรรมทานเรียบร้อยแล้วค่ะ ขออนุโมทนาบุญในธรรมทานและขอขอบพระคุณมากค่ะ ขอให้คุณ nuttadet และครอบครัวจงมีความสุขความเจริญก้าวหน้าทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขึ้นไป และได้ดวงตาเห็นธรรมในเร็ววันเทอญ.
    สาธุๆๆ
    บุษกล

"การให้ธรรมะเป็นทาน ย่อมชนะการให้ทั้งปวง"

13. ชนินทร

ชนินทร พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอบคุณนัฐมากจ้ะ...

ซีดีที่นัฐส่งให้พี่ไว้สำหรับนำไปมอบให้ทุกๆ ท่านที่ลงชื่อรับหนังสือวิชชาฯ (ฉบับพื้นฐาน) ล๊อตแรก จำนวน 100 แผ่น... พี่แจกไปหมดแล้วจ้ะ...

ส่วนล๊อตที่สองที่ทยอยมาให้เพิ่ม ตอนนี้พี่กำลังจัดการใส่ซองเตรียมส่งอยู่จ้ะ...

ขอบคุณมากเลยนะ...

โมทนาบุญด้วยทุกอย่างเลย... ทั้งซีดีทางโลก และทางธรรมจ้ะ

14. wee4444

wee4444 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณ nuttadet
    เพิ่งเข้ามาในกระทู้นี้ขอรับ cd ที่ทำแจกเป็นธรรมทาน 1 ชุดด้วย
    ไฟล์ เสียง, E-book, ดร.วรภัทร
    ส่งที่
    คุณอรสา นำชัยศรีค้า
    4 ถนนเจริญกรุง ซอยเจริญกรุง 3 (บำเพ็ญบุญ)
    แขวงวังบูรพาภิรมย์ เขตพระนคร
    กรุงเทพ 10200
    ขออนุโมทนาด้วย

15. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอช่วยด้วยคนนะครับ คุณ นาคามูระ คุณ nattadet
    ผมให้เพื่อนผม load source file อยู่ แล้วผมจะเอาไปเขียนเป็น แผ่น DVD ให้พร้อมที่จะแจกเมื่อไหร่จะมาบอกครับในกระทู้ครับ แต่จะไม่มี screen ปกให้นะครับ เพราะไม่มีเวลามากพอที่จะทำปกให้

16. nuttadet

คุณ NAKROB.K
    จำนวน 200 บาท

คุณ กัณท์ภิรมย์
    จำนวน 150 บาท

คุณ RK94
    จำนวน 202 บาท

พี่ธร chdhorn พี่ฤกษ์
    จำนวน 3500 บาท

อนุโมทนาบุญ ครับ สาธุ

ยอดเงินที่เหลือจากครั้งก่อน ผมได้ใช้เป็นค่าส่งพัสดุ 534 บาท
    จากอีกกระทู้นึง ขณะนี้ ได้จัดซื้อซองเปล่า แผ่น cd และ dvd ไป 860 บาท

คงเหลือ 2862 บาท

ขนาดไฟล์:
      111.8 KB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      126.3 KB
      เปิดดู:
      98
  17. nuttadet

การจัดไรท์และส่งครั้งนี้ ผมและคุณ pat3112 ครับ อนุโมทนากันด้วยนะครับผม

คุณ เปลือกไม้ <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ ฐาณัฏฐ์ <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ avicha <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ paimanam <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ nrngy <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ mongkonchai <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ Archanai <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ kum_41 <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ นายเสรี ลพยิ้ม <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ ชัยวัฒน์1 <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ junior phumivat <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ padepo <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ kanokorn <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ augustines <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ rsak <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ ปัญจ์ธน <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ runchoo_man <<<<<<มีคนช่วยไรท์
    คุณ flimkub <<<<<<มีคนช่วยไรท์
    คุณ chai-97 <<<<<<มีคนช่วยไรท์
    คุณ lepetitprince <<<<<<มีคนช่วยไรท์
    พระชยภัทร <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ เทิด <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ banbun28 <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ teerapat99 <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ กัณท์ภิรมย์ <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ เจนัย <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ oooplus <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ keeandpor <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ thaiorchid <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ BEST2822 <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ นิสาชล สนธิโพธ <<<<<<ส่งแล้ว

ขนาดไฟล์:
      111.8 KB
      เปิดดู:
      109
      ขนาดไฟล์:
      126.3 KB
      เปิดดู:
      115
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2008
  18. kananun

โมทนากับทีมธรรมทานทุกท่านครับขอให้ฟันฝ่าอุปสรรคที่เข้ามา และก้าวหน้าเจริญในธรรมยิ่งขึ้นไปครับ

19. eka.11@hotmail.com

eka.11@hotmail.com Active Member

ผมต้องการ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ และ e book หนังสือคุณดังตฤณ กับแผ่นพวกชาดกและนรกสวรรค์ครับ ขออนุโมทนาสาธุด้วย ขอให้คุณมีแต่ความเจริญๆถึงมรรคผลนิพพานในเบื้องหน้าเทอญ บุญรักษาครับ เอกฤทธิ์ 191ม.2 ต.ดงลาน อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด 45000

20. nuttadet

ขออภัยด้วยครับ ในรายการที่แจกไม่มี ของคุณดังตฤณ นะครับ กรุณาเลือกใหม่ด้วยครับ ถ้าไม่เลือก ผมจะจัดส่งแต่ของหลวงพ่อฤาษีฯ ไปให้อย่างเดียวนะครับ