ปิดรับบริจาค โครงการกฐินแสนกอง ปี 2551

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 14 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ศิษย์รุ่นใหม่

ศิษย์รุ่นใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ขอร่วมทำบุญโครงการกฐินแสนกองด้วยนะครับ

โอนเงินร่วมบุญแล้วเมื่อวานนี้ 199 บาท

อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ
    ศิษย์รุ่นใหม่

2. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    โอนเงินทำบุญกฐินแล้วนะคะ เมื่อวันที่ 27 ต.ค.2008 จำนวน 1000 บาท
    ที่เดอะมอลล์ บางแค เวลาประมาณ 16.00 น.
    อนุโมทนาบุญ ร่วมกับทุกท่านด้วยค่ะ สาธุ

3. วัชระ แสง

วัชระ แสง Active Member

30 กันยายน 2008
    ผมนายวัชระ นางจูดิท นายเทวกร นายเทวเดช ดญ.ลีลาโซเฟีย นายริน แสงประทุม ได้โอนเงิน 300 บาทผ่านธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเอกมัย เพื่อร่วมทำบุญกฐินแสนกอง
    ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ครูบาอภัยสารทะ วัดฝายหิน ครูบาคันธา คันธาโร พระยาพงค์ราช อาจารย์ไพศาล แสนไชย ขอให้ทุกท่านจงมีความสุขความเจริญ และให้งานทุกอย่างสำเร็จสมความปรารถนา สาธุ

4. บุษบากาญจ์

บุษบากาญจ์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2007
    วันนี้ 28.10.51 เวลา 18.09.36 ได้โอนเงินเพื่อร่วมทำบุญ จำนวน 100 บาท CASH 38243 2487C

5. paiwai

paiwai เป็นที่รู้จักกันดี

พี่มหาหินครับ
    ผมขอร่วมทำบุญเป็นเงิน 200 บาท โอนเข้าบัญชีไปแล้วครับ บังเอิญผมโอนเข้าบัญชี KTB ที่เคยโอนเข้าในครั้งก่อนๆ เพิ่งเห็นว่าให้โอนเข้าบัญชี SCB รบกวนพี่มหาหินโอนเข้าบัญชีให้ถูกต้อง และขออภัยที่โอนผิดบัญชีครับ (มีความปิติต้องการร่วมทำบุญมากจนลืมดูว่าต้องโอนเข้าบัญชีไหนกันแน่ ฮ่าๆๆๆ)

ขอโมทนาบุญกับพี่มหาหินและทีมงานพลังจิต รวมถึงสมาชิกทุกท่านครับ

6. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

ยอดเงินบุญ ถึง ณ วันที่ 28 ตุลาคม 2551
    รวมทั้งสิ้น 130,496.84 บาท

ขอน้อมโมทนา ในบุญ ในอานิสงส์
    อันหาที่สิ้นสุดไม่ได้ ในครั้งนี้
    (เข้าพระนิพพานไปเสียก่อน ที่จะทันได้ใช้อานิสงส์ ได้ครบถ้วน)

เป็นอย่างยอดเยี่ยม

สาธุ..
    สาธุ..
    สาธุ....

..........................................................................................................

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2008
  7. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

ต่อเนื่อง จาก....

<TABLE class=tborder id=post1594820 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">21-10-2008, 01:13 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#221 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>มหาหิน<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1594820", true); </SCRIPT>
    ผู้สนับสนุน กิตติมศักดิ์

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 12:20 AM
    ได้ให้อนุโมทนา: 5,577
    ได้รับอนุโมทนา 178,666 ครั้ง ใน 12,624 โพส
    พลังการให้คะแนน: 11672 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1594820 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->[​IMG]

ยอดเงินบุญ ถึง ณ วันที่ 20 ตุลาคม 2551
    รวมทั้งสิ้น 98,391.67 บาท

..............................................................................................
    <!-- / message --><!-- sig -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

8. มหาหินทร์

9. มหาหินทร์

10. มหาหินทร์

11. มหาหินทร์

12. มหาหินทร์

13. มหาหินทร์

14. มหาหินทร์

15. มหาหินทร์

เพียงแค่ 20 วัน (วันที่ 8 ถึง 28 ตุลาคม 2551)
    สมุดบัญชีบุญ ก็ต้องเปลี่ยนเล่ม กันเลยละครับ....

เจ้าหน้าที่ ธนาคาร ก็ งง งง ถามว่า ทำธุรกิจ อะไรกัน.. มีอาชีพทำอะไร..
    ผมก็ตอบว่า.. อาชีพของผม.. อาชีพทำบุญ ครับ....

เจ้าหน้าที่ ธนาคาร ก็เลย งง งง งง งง ไปอีกเท่าตัว.. หุ.. หุ..

(เมื่อเปลี่ยนเล่มแล้ว ก็เป็นไปตามข้างล่างนี้ ครับ)

...............................................................................................

ยอดเงินบุญ ถึง ณ วันที่ 28 ตุลาคม 2551
    รวมทั้งสิ้น 130,496.84 บาท

ขอน้อมโมทนา ในบุญ ในอานิสงส์
    อันหาที่สิ้นสุดไม่ได้ ในครั้งนี้
    เข้าพระนิพพานไปเสียก่อน ที่จะทันใช้อานิสงส์ ได้หมดสิ้น

เป็นอย่างยอดเยี่ยม

สาธุ..
    สาธุ..
    สาธุ....

..........................................................................................................

16. หนูน้อย

หนูน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2006
    ได้โอนเงินร่วมทำบุญกฐินแสนกองเป็นจำนวนเงิน ๑๔๔ บาทนะคะ

17. มหาหินทร์

<TABLE class=tborder id=post1615194 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>paiwai<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1615194", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: เมื่อวานนี้ 11:50 PM
    สถานที่: ภาษีเจริญ กรุงเทพมหานคร
    ได้ให้อนุโมทนา: 106
    ได้รับอนุโมทนา 280 ครั้ง ใน 35 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]
    ..............................

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1615194 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->พี่มหาหินครับ
    ผมขอร่วมทำบุญเป็นเงิน 200 บาท โอนเข้าบัญชีไปแล้วครับ บังเอิญผมโอนเข้าบัญชี KTB ที่เคยโอนเข้าในครั้งก่อนๆ เพิ่งเห็นว่าให้โอนเข้าบัญชี SCB รบกวนพี่มหาหินโอนเข้าบัญชีให้ถูกต้อง และขออภัยที่โอนผิดบัญชีครับ (มีความปิติต้องการร่วมทำบุญมากจนลืมดูว่าต้องโอนเข้าบัญชีไหนกันแน่ ฮ่าๆๆๆ)

ขอโมทนาบุญกับพี่มหาหินและทีมงานพลังจิต รวมถึงสมาชิกทุกท่านครับ

............................................................

เอาเป็นว่า เอาเข้าร่วมบุญ ค่าธรรมเนียมธนาคาร
    เพื่อโอนเงินบุญ ไปยังวัดฯต่าง ๆ กับผม ก็แล้วกัน นะครับ

เนื่องด้วย กฐิน 100,000 กอง เช่นกัน

แถมอานิสงส์ เนื่อด้วย ฤทธานุภาพ สะสมไปในเบื้องหน้า
    อีกด้วย ครับ

ขอน้อมโมทนายิ่ง....

..............................................................
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

18. sadeyes

sadeyes สมาชิกใหม่

21 กันยายน 2008
    ร่วมทำบุญกฐินด้วยนะค่ะ โอนจากอุดรธานีค่ะ 3000 บาท ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับสมาชิกทุกท่านนะค่ะ สาธุ

หมายเหตุ ไม่มีเครื่องแสกนเนอร์ค่ะ เลยเก็บใบเสร็จไว้ก่อน ถ้าคุณมหาหินมีเวลา ก็ตอบด้วยนะค่ะ ว่าได้รับแล้ว สาวอีสานจะได้ไม่ต้องรอ

19. อิสวาร์ยาไรท์

อิสวาร์ยาไรท์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2005
    ร่วมทำบุญกฐิน 100 บาทค่ะ
    อนุโมทนากับทุกคนด้วย ค่ะ
    ขอบคุณ ค่ะ ที่ให้โอกาสได้ร่วมบุญกับทุกคน ค่ะ

20. -DHAMMA-

-DHAMMA- เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้โอนเงินร่วมทำบุญร่วมทอดกฐินแสนกองเป็นจำนวนเงิน 100 บาท

จากตู้รับฝากเงินสดอัตโนมัติ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาโลตัสบางกะปิ

ขอร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้กับทุกท่านด้วยค่ะ

สาธุ ...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้