หมดแล้ว แหวนนพสิทธิ์ฤทธิชัยมงคล รุ่น 2

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย anuchang, 9 ตุลาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ท่านอจินไตย น่าจะได้เวลาแล้วนะที่จะเขียนเล่าเรื่องประสบการณ์ดวงตาพระยายม
    เชื่อว่าสมาชิกหลายๆท่านต่างก็รออ่านรอฟังอย่างใจจดใจจ่อ และอาจจะทันมีโอกาส
    ได้บูชาเพิ่มอีกสักคนละวงสองวง เพื่อจะได้ช่วยให้แหวนของคุณหมอได้หมดเร็วๆ
    จะได้มีเวลาไปเตรียมการสร้างแหวนกันโรค-กันมะเร็ง เพื่อจะได้เสร็จไวๆ
    จะได้ทันให้หลวงพ่อวิชัยเสกให้สักหนึ่งไตรมาสเต็มๆก็คงจะดีไม่น้อย:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2014
  2. elleelle

elleelle เป็นที่รู้จักกันดี

จอง สัตตะหัวแร่ ไซด์58= 1วง ครับ..

3. วิชัยอชิระ

วิชัยอชิระ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองแหวนเงินหัวหยก ขนาด 55 จำนวน 1 วง ครับ

4. นาๆจิตตัง

นาๆจิตตัง เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    แหวนสัตตโลหะ หัวแร่กายสิทธิ์ เบอร์ 58 จำนวน 1 วง โอนเงินให้แล้วครับ 1,101 บ. วันนี้ 13/06/57 เวลา 18.18 น. สถานที่ K01564 จากตู้ ATM ธ.กรุงไทย รายละเอียดและที่จัดส่ง แจ้งทาง PM แล้วครับ

5. vurtdy69

vurtdy69 Active Member

19 พฤษภาคม 2014
    แหวนพระเจ้าปราบไตรภพสวยมากครับ... ของพี่หมอเหรอคับ....ใส่คู่กับแหวนนพสิทธิ์ได้ไหมคับ เพราะตอนนี้ผมใส่คู่กันอยู่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2014
  6. กองฟืน

กองฟืน Active Member

ขอจอง
    เนื้อสัตตะ หัวหยก ขนาด 74 / 1 วง
    เนื้อเงิน หัวหยก ขนาด 54 / 1 วง
    โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบ
    ขอบคุณค่ะ

7. อจินไตย

อจินไตย เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2007
    กราบนมัสการพระคุณเจ้าขอรับ

พระคุณเจ้ายังรออ่านอยู่หรือครับ? รออีกสักนิดนะครับ ท่านใดที่ยังสามารถเช่าบูชาแหวนได้ก็รีบๆ บูชาเก็บกันไว้นะครับ ไม่ต้องสนใจเรื่องขนาดแล้วครับ

8. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดแหวนคงเหลือ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. elleelle

elleelle เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงิน เรียบร้อยครับท่าน..
    รายละเอียดในpm..
    ขอบคุณครับ..

10. Chalermwich

Chalermwich เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามคุณหมอวิธีแก้ไขด้วยตัวเอง แหวนที่ผมได้รับ ตัวหัวแร่ กับตัวเรือนไม่สนิทกันเห็นเป็นช่อง น่าจะเกิดจากการใส่หัวแร่เอียงเลยทำให้ไม่สนิท ให้เกิดช่องขึ้นข้างหนึ่ง ไม่ทราบว่าหัวแร่ได้ใส่กาวด้วยไหมผมลองกดแล้วไม่ลง หรือต้องขยับเพกาให้หลวมได้เพื่อจะขยับให้เข้ากลางก่อน ขอรบกวนคุณหมอด้วยครับ ขอบคุณครับ

11. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    อาการของท่านเป็นแบบเดียวกับของผมเลยครับ
    ผมเอาไปให้ร้านทำแหวนดู ช่างบอกว่าต้องง้างกลีบเพกาออก
    แล้วขยับจัดหัวแหวนใหม่ แต่ช่างบอกว่าเสี่ยงกลีบเพกาหัก
    เพราะมันเล็ก อีกอย่างเคยถามพี่หมอแล้วท่านบอกว่า
    ข้างในท่านเอากาวร้อนอัด น้ำไม่เข้าแน่นอน ผมเลยไม่ทำ
    ปล่อยไว้เหมือนเดิม กัวทำแล้วกลีบเพกาหัก มันไม่คุ้ม
    เพราะเป็นแหวนที่ระรึกของหลวงปู่บุญทาด้วย ขืนเสียหายไปจะแย่
    และหัวแหวนก็แน่นดี แค่มันเบี้ยวจนเป็นช่องเปิดนิดหน่อย
    แค่ระวังไม่ให้โดนน้ำก็ไม่มีปัญหาเป็นการช่วยเซฟกาวที่อัดอยู่ด้วย
    แต่ถึงโดนน้ำก็ไม่ต้องห่วงครับ กาวแห้งอัดน้ำไม่เข้า มวลสารไม่หลุดแน่นอน
    พี่หมอบอกว่ารุ่นแรกใช้สีผึ้งปืด ยังไม่หลุด น้ำ้ยังไม่เข้าเลยครับ
    แต่นี่กาวร้อนแน่นกว่ามาก ยังไงก็ลองนึกดูอีกทีละกันน๊ะครับ
    ว่าจะเสี่ยงง้างกลีบเพกาจัดหัวแหวนใหม่หรือเปล่า ^__^

12. Chalermwich

Chalermwich เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ ถ้าอัดกาวร้อนด้วยก็คงจะไม่ขยับแล้วครับ อาจจะเอาเทียนสีเหลืองอุดเข้าไปก็แทบจะไม่เห็นแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2014
  13. ดุสิตาลัย

ดุสิตาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

การที่หัวแหวนไม่แนบกับตัวเรือนแหวนนั้น สาเหตุหนึ่งก็คือ มวลสารที่ใส่มีมาก พออุดด้วยกาวร้อนแล้วหน้ากาวไม่เรียบครับ ต่อให้ง้างกลีบเพกาออกแล้วจัดวางหัวแหวนใหม่ก็ไม่แนบกับตัวเรือนอยู่ดี

การง้างกลีบเพกา ทำได้ครับ ต้องใช้ไขควงจิ๋ว ๆ ค่อย ๆ แงะ แต่ต้องระวังไม่ให้ไขขวงขูดหัวแหวนเป็นรอย ง้างให้ทุกกลีบตั้งฉากกับตัวเรือนก็เอาหัวแหวนออกได้แล้ว

แต่จะไปมีปัญหาตอนบีบกลีบเพกาให้แนบกับหัวแหวน โดยจะบีบให้แต่ละกลีบเอนได้องศาการเอียงเท่า ๆ กันได้ยาก ต้องค่อย ๆ บีบ และอาจจะพบปัญหาว่ากลีบเพกาไม่แนบสนิทกับหัวแหวน บีบแล้วทำให้กลีบเพกาเป็นรอยครับ

14. sukitti

sukitti เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2011
    ใช้ไขควงเล็กๆงัดได้คับไม่หักผมลองแล้ว กลีบค่อนข้างแข็งแรงใช้ผ้าลองที่หัวไขควงค่อยๆงัดคับ แต่เวลาเอาเข้าจะยากหน่อยคับที่หัวแหวนไม่สนิทอาจเป็นเพราะพื้นของหัวแหวนไม่เสมอกันคับของผมก็ไม่เสมอกัน

15. spaiderman

นี่แหละครับที่ผมกลัว พอมานั่งคิดๆ ดู เลยมะทำดีกว่า
    เกิดทำแล้วพื้นมันไม่เท่านกันอย่างท่านว่าแล้วเบี้ยวกว่าเก่า
    หรือหัวแหวน หรือไม่ก็กลีบเพกาเป็นรอยหรือเสียหายละก็ซวยเลย
    จะบูชาใหม่อีกวงก็พอได้ แต่จะรับจากมือหลวงปู่อีก
    คงไม่ได้อีกแล้วอะครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ^__^

16. spaiderman

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เคยลองดูแล้ว
    แต่เสียวหัก เลยเลิกทำ แฮะๆ
    คิดซะว่าของที่ครูบาอาจารย์ท่านอธิษฐานจิตให้ดีแล้ว
    แล้วเราไปง้างออก ก็เหมือนเราไปคลี่ตะกุดออก
    ถึงแม้ของจะไม่เสื่อม แต่ก็เหมือนเรารบหลูครูบาอาจารย์
    โดยไม่ตั้งใจ คิดมุมนี้มันก็พอเบาใจได้อยู่ อีกอย่าง
    รูมันก็ไม่ได้ใหญ่มาก ถ้าไม่สังเกตก็ม่ายเห็น
    พอทำใจมองผ่านๆ ไปได้อะครับ อิอิ ^__^

17. thawatchaids

thawatchaids เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2006
    โอนเงินแล้วครับ 1100.01 บาท เมื่อ 14-06-2014 14:36:34 น.
    ที่อยู่แจ้งทาง pm ครับ

18. สุภัททะ

สุภัททะ Active Member

21 พฤษภาคม 2014
    แหวนที่ผมได้รับมากลีบเพกาบางกลีบก็ไม่สนิทกับหัวเหมือนกัน
    ผมใช้วิธี เอาหัวแหวนตรงส่วนเพกาวางลงบนพื้นที่ๆสามารถรับแรงกระแทกได้ แล้วเอาค้อนเคาะเพกาให้แนบสนิทกับหัว โดยตรงส่วนเพกาที่จะต้องสัมผัสกับพื้นและค้อน ให้หากระดาษความหนาประมาณซองจดหมายรองเพื่อกันค้อนสำผัสโดยตรงกับเพกา ซึ่งอาจทำให้เกิดความเสียหายได้

19. บรึ๋นรัตนะ

บรึ๋นรัตนะ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วครับ

:cool:โอนเงินแล้วครับ ๒,๑๐๐ บาท ๑๔/๐๖/๕๗ เวลา ๐๙:๕๙น.
    ที่อยู่จัดส่งนะครับ
    สมศักดิ์ ทองคำ
    ๓๓๔/๕๙ ม.๔ ต.วังศาลา อ.ท่าม่วง จ.กาญจนบุรี ๗๑๑๑๐

20. TOEFL_iBT

TOEFL_iBT เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    จอง
    เนื้อสัตตะ หัวแร่ เบอร์ 55 จำนวน 1 วง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้