แว่วเสียงซึง คุณเล็ก อรวี เพลงที่ทำใหม่แล้วฮิตมากกว่าต้นฉบับ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย น.นิมมานรดี, 9 พฤษภาคม 2008.

1. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    กาดืบๆมาฟังค่ะ หลังจากไม่ได้ฟังเพลงมา3วัน
    มีเพลงโพสกันมาเพียบๆ ตามฟังวันละ 10 เพลง คงไหวค่ะ อิอิ
    แหม...คุงพี่นี่เสียง 80% หรอคะ พอละๆๆๆๆ ให้น้องได้เกิดม่างงงงงงงง
    อิอิอิ เพราะจังนิ หวานหยดย้อย แหบหน่อยๆ มีเสน่ห์ดีออกน๊า

2. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    เสียงซึงแว่วมาถึงหน้า 3 แล้ว อิอิอิ

3. t-wara

t-wara สมาชิกใหม่

เปิดกระทู้มาบอกว่าไม่ไหวๆ แต่ก็นะ..................
    เรื่องเพลงนี่คงไม่พูดอะไรมากล่ะคับ แต่เรื่องสุขภาพอ่ะ.............

เป็นห่วงนะครับ

4. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    เข้าบรรยากาศเช้าๆท่ามกลางสายฝนโปรยปราย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.6 KB
      เปิดดู:
      312
  5. พราวน้ำค้าง

พราวน้ำค้าง สมาชิกใหม่

11 พฤษภาคม 2008
    เป็นน้าของหนึ่งค่ะ หนึ่งแนะนำให้มาฟัง บอกว่าเสียงเพราะมาก มาฟังแล้วขอชื่นชมด้วยความจริงใจเลยค่ะว่าเพราะจริงๆ แล้วจะมาฟังบ่อยๆนะคะ

6. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

ขอบคุณค่ะ พี่ไร แวะมาอีกนะก๊ะ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1184204" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>deneta</TD><TD class=alt2>แปลงเป็นอรวีก็ได้อีกแหละ ทำอะไรก็ดีไปหมดจริง ๆ มีเงาเสียงเป็นตัวนิมเป็นเสน่ห์อยู่เหมือนเดิม ไม่แพ้ใครในยุทธจักรหลอกนะ จะบอกให้.....
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณมากๆค่ะพี่ deneta

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1184399" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>mazble</TD><TD class=alt2>[​IMG]
    เสียงคุณนิมเหรอนี่ อื้ม เพราะขนาดด
    เสียงเอื้อนบาดใจ
    เคยฟัง คุณมะลิร้อง ก็เพรามาก
    ฟังคุณนิมร้องก็เพราะมากอีก บุญหูจริงๆเล้ยย จ้า</TD></TR></TBODY></TABLE>

น้าๆ อย่าลืม.........ทวงเพลงหน้าบอร์ดอีกแระ อิอิ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1184500" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>kwantrakul</TD><TD class=alt2>เพราะดีค่ะคุณนิม แวะมาให้กำลังใจค่ะ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณมากๆค่ะ คุณขวัญ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1184610" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>PhraEkk</TD><TD class=alt2>(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)

ก่อนอื่นต้องปรบมือให้(||) แถมติดดาวให้ด้วย(*)(*)(*)(*)(*) ต้องขอชมว่าคุณนิม ร้องเพลงนี้ในเวอร์ชั่น
    ของคุณอรวี สัจจานนท์ ได้ไพเราะน่ฟังมากๆ จนคิดไปว่ากำลังเปิดฟังจากต้นฉบับ ทั้ง 2 ไฟล์ไม่มีข้อแตกต่างกันเลย ฟังแล้วยังคงได้ความไพเราะน่าฟังเหมือนเดิม ร้องได้อินมากกับเสียงเพลง นึกถึงบรรยากาศเก่าๆในภาคเหนือในอดีต ทำให้เกิดอารมณ์สุนทรีย์มากๆ ต้องขอเอ่ยปากชมอีกครั้งด้วยความจริงใจ ขอให้ผลิตผลงาน
    เพลงดีๆมีคุณภาพเช่นนี้ออกมาให้แฟนคลับได้ฟังกันอีก จริงไหม...พวกเรา ขอขอบคุณ

ขอบคุณค่ะ คุณพระเอก สมาคมผู้รักเพลงเก่าของเรา

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1184613" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>jainwit</TD><TD class=alt2>"โห..จองที่นั่งไว้หน้าเวทีลืมของกลับมาเข้าไม่ถึง ซึ้งเต็มไปหมด เอ..เลือกยี่ห้ออะไรดีเนี่ย..(เพราะมากๆๆๆครับคุณครู)</TD></TR></TBODY></TABLE>

อิอิ ดีนะไม่แจก หม้อ ไห กระทะ ด้วย แจกก็ดี ขึ้น บ้านใหม่ได้เลย

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1184976" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>leogirlw99</TD><TD class=alt2>อื้อหือ อู้หู ไมเพราะอย่างนี้เนี่ย
    ว่าเพราะพอ ๆ กับต้นฉบับเลยนะพี่นิม
    ไม่ชมมาก เพราะเพราะอยู่แล้ว
    นกไปโหลดเกะของคุงอรวีมา จะร้องได้ม่ะเนี่ย งึม ๆ เพลงแนวนี้ร้องยากจัง</TD></TR></TBODY></TABLE>

หนูนก เชื่อไหมว่า จริงๆแล้ว แนวที่เหมาะกับพี่คือ แนวไหน......
    มีเพื่อนบางคน ฟันธงว่าแนวแจ๊สค่ะ ไว้จะลองร้องมาให้ฟัง แบบทุ้มๆ เย็นๆ ยะเยือก 55

7. น.นิมมานรดี

ขอบคุณค่ะ พี่มะลิ อ๊ะ ... โห อย่างนั้นเลยหรือ
    สาวเปรี้ยว ของดความเปรี้ยว ไว้ชั่วคราว
    ขอหวานๆมั่ง หุหุ
    อยากทำอาหารเก่งๆ หาสูตร ทำ ปูผัดผงกะหรี่อาหย่อยๆอยู่
    อยากให้มันเหมือนภัตตาคารอ่ะ ของโปรด...

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1185890" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>thaboyx</TD><TD class=alt2>ฟังแล้วๆ เพราะดีๆ

เหอๆ วันนี้แว่บเข้ามาฟังซักเพลงสองเพลงก่อน

เห็นชื่อนักร้องแล้วต้องรีบมาฟัง "น.นิมมานรดี" อิอิ

เพราะจับใจจริงๆ เพลงนี้จำได้ว่าเคยได้ยินคุณป้าเปิดฟังบนรถ สมัยที่ระยังเรียนอยู่มัธยมต้นอยู่เลย เพราะมากๆ ชอบๆๆ

ป.ล. ช่วงนี้ได้แต่ฟังๆ เพลงคนอื่นร้องไปก่อน ยังไม่อยากใช้เสียง เหอๆ

คิดถึงมะระ มะระหายไป เหงาเลย

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1186453" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>toorainyseason</TD><TD class=alt2>ฟังไม่แหบจ้า.....ออกหวานซึ้ง
    ถ้า 100 เปอเซนต์จะขนาดไหนนี...เพราะค่ะ

จ้า ขอบคุณ แม่หนูหมูปิ้ง...

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1186903" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>maysa79</TD><TD class=alt2>กาดืบๆมาฟังค่ะ หลังจากไม่ได้ฟังเพลงมา3วัน
    มีเพลงโพสกันมาเพียบๆ ตามฟังวันละ 10 เพลง คงไหวค่ะ อิอิ
    แหม...คุงพี่นี่เสียง 80% หรอคะ พอละๆๆๆๆ ให้น้องได้เกิดม่างงงงงงงง
    อิอิอิ เพราะจังนิ หวานหยดย้อย แหบหน่อยๆ มีเสน่ห์ดีออกน๊า</TD></TR></TBODY></TABLE>

ยายหนูเมย์ รอฟังผลงานใหม่อยู่นา

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1187393" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>temy1012</TD><TD class=alt2>เปิดกระทู้มาบอกว่าไม่ไหวๆ แต่ก็นะ..................
    เรื่องเพลงนี่คงไม่พูดอะไรมากล่ะคับ แต่เรื่องสุขภาพอ่ะ.............

เป็นห่วงนะครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค้าบบบบ ที่ห่วงกันเสมอ ...

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1187506" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>อดุลย์ เมธีกุล</TD><TD class=alt2>เข้าบรรยากาศเช้าๆท่ามกลางสายฝนโปรยปราย</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ คุณอดุลย์

8. น.นิมมานรดี

ขอบคุณมากๆค่ะ คุณพราวน้ำค้าง
    แวะมาบ่อยๆนะคะ
    ยินดีที่ได้รู้จัก คุณน้าด้วยค่ะ
    แล้วน้องหนึ่ง อาการภูมิแพ้ ดีขึ้นหรือยังคะ

9. น.นิมมานรดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mali [​IMG]
    เวลาพูด เสียงจะเบาๆ หวานๆ แต่เวลาร้องเพลงนะ power ไม่รู้มาจากไหน
    เพราะเคยฟังแบบใกล้ชิด ไม่มีดนตรี เสียงร้องเพียวๆ นี่ก็ยังเพราะเหลือหลาย
    นอกจากร้องเพลงเพราะแล้วยังทำกับข้าวเก่งอีก อะไรจะแม่บ้านแม่เรือนครบสูตรซะขนาดนั้น ไม่คิดว่าสาวเปรี้ยวอย่างคุณนิมจะทำได้ กุ้งอบวุ้นเส้นนี่ สุดยอด อร่อยกว่าร้านดัง บางร้าน

ขอบคุณค่ะ พี่มะลิ อ๊ะ ... โห อย่างนั้นเลยหรือ
    สาวเปรี้ยว ของดความเปรี้ยว ไว้ชั่วคราว
    ขอหวานๆมั่ง หุหุ
    อยากทำอาหารเก่งๆ หาสูตร ทำ ปูผัดผงกะหรี่อาหย่อยๆอยู่
    อยากให้มันเหมือนภัตตาคารอ่ะ ของโปรด...

อิอิ ดีใจจัง

เดี๋ยวลองทำดู
    นิมไปแวะมหาชัย มา 3 เที่ยวแล้ว ไปซื้อปูแกะสดๆ ร้านดันปิด เก๊าะเราดันไปวันหยุด จะลองทำสูตรนี้ดู ชอบทำอาหารทะเลมาก ( เพราะไปซื้อกินก็แพง และไม่อิ่ม ) ทำกินเอง กินบ่อยๆก็ได้ จะได้หิ้วไปบ้านคุณ mali บ้านติดกันได้ด้วย แต่ตอนนี้ อยากทำแล้วให้สาว ราชบุรีชิม อิอิ กินให้พุงกางเลย

ถ้ามีสูตรยำถั่วพูก็ขอต๊วยเน้ออออ..

แต๊งกิ้วหลายๆจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2008
  10. ข้าวทิพย์

ข้าวทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้มีคนนำมาร้องในบอร์ดนี้หลายยคน แต่ละเวอร์ชั่นก็เพราะลดหลั่นกันไป.
    คุณนิมร้องได้ยอดเยี่ยมไม่มีที่ติ เพราะไม่รู้จะติไง ก็ครูสอนร้องเพลงมาร้องเองนี่เนาะ เออใหนๆก็ใหนๆขอติหน่อยละกัน ร้องเพราะเกินไปค่ะ:d .

11. samasiamtak

samasiamtak สมาชิกใหม่

ร้องได้เพราะมากครับ อยากฟังอื่นครับ

12. samasiamtak

samasiamtak สมาชิกใหม่

ช่วยแนะนำมาที่ samasiam_tak@yahoo.com หน่อยนะครับ
    ร้องเพราะดีครับ

13. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากกกกกกก ปอก็เคยนึกๆ อยู่ว่าอยากฟังพี่นิมร้องเพลงนี้ค่ะ

(ping) (ping) (ping) (ping) (ping) (ping) (ping)

เพลงนี้ ตอนปอร้องคราวนู๊น ลมแทบใส่แน่ะค่ะ พี่นิม

โหยยยย หายใจยากมากกก คีย์อรวี ก็สูงปรี๊ด หาช่วงหายใจแทบไม่ได้เลย

ปอร้องหลายสิบรอบ (ท่าจะครึ่งร้อยรอบได้ อิอิ) ค่ะ :555:

ฟังแล้วไม่ลื่นไหลแบบที่พี่นิมร้องเลยค่ะ ของปอนี่กระเสือกกระสนกว่าจะจบเพลง

แต่น้องกายบอกเศร้า ก็ตอนร้องก็เริ่มเศร้าจริงๆ ละล่ะ อิอิ

พี่นิม เยี่ยมมมากกกก ค่ะ ชอบมากกกกก ยังไม่มีโอกาสไปในห้องเรียน

ร้องเพลงซะที (กระทู้ของพี่นิม) จะได้หายใจเก่งๆ แบบนี้บ้าง

คิดตึ๋งๆๆๆ ค๊า ไว้แว๊บมาอีกที เย็นๆ จ้า

(k)

14. runchoo_man

runchoo_man เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2007
    ร้องเพราะครับ อัดดีด้วยครับ

15. sowynarak

sowynarak Active Member

2 มิถุนายน 2006
    เพราะมากมายครับอิอิยังกะนักร้องเลยนะครับ

16. มาหยารัศมี

มาหยารัศมี สมาชิกใหม่

14 พฤษภาคม 2008
    ประทับใจ..ไพนเราะมากค่า...

17. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    ว่าจะเม้นท์ตั้งวันก่อน ลืมไปเลย เสียงเหมือนนักจัดรายการวิทยุมากเลยค่ะ หวานๆแบบนี้แหละ
    ครูนิม ร้องเพลงไหนก็หวาน..ซะ ^-^

18. ekkachai20051

ekkachai20051 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    อร๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซว
    อร๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    โนคอมเม้น
    อร๊าญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญ
    นิม สัจจานนท์
    อร๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    เพราะมากเลยอ่ะพี่นิม
    อร๊ายยยยยยยยยยยยยย
    เสียงหวานจัง
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซว
    อร๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    หนูรับไม่ได้ มันเพราะเกิน
    อร๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ

19. น.นิมมานรดี

ได้ยินเสียงกรี๊ซซซซซซ แบบฝาหรั่งๆของเอก ทีไร ขำทุกที
    แวะไปกระทู้ นางงาม นางฟ้าจำแลงบ้างนะ มีรูปน้องเอกตรึมเลย 55

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1191440" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>Hanashi</TD><TD class=alt2>เกรงใจ้..เกรงใจ..ไม่อยากเปลี่ยนกระทู้เพลงเป็น...กระทู้ ....
    เราไม่เชื่อเด็ดขาดว่า อร่อย จนกว่า จะได้ชิมด้วยตัวเอง...Ha..ha..ha..</TD></TR></TBODY></TABLE>

อิอิ จะได้กินก่อง หรือ ฟังเพลงก่องน้า....

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1193029" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>ข้าวทิพย์</TD><TD class=alt2>เพลงนี้มีคนนำมาร้องในบอร์ดนี้หลายยคน แต่ละเวอร์ชั่นก็เพราะลดหลั่นกันไป.
    คุณนิมร้องได้ยอดเยี่ยมไม่มีที่ติ เพราะไม่รู้จะติไง ก็ครูสอนร้องเพลงมาร้องเองนี่เนาะ เออใหนๆก็ใหนๆขอติหน่อยละกัน ร้องเพราะเกินไปค่ะ:d</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะคุณข้าว .... นานๆมาทีคิดถึงจัง ติได้เลยค่ะ มีที่ให้ติเยอะแยะเลยอ่ะ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1196115" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>นายณรงค์</TD><TD class=alt2>ร้องได้เพราะมากครับ อยากฟังอื่นครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1196119" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>นายณรงค์</TD><TD class=alt2>ช่วยแนะนำมาที่ samasiam_tak@yahoo.com หน่อยนะครับ
    ร้องเพราะดีครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

แนะนำ อะไรหรือคะ คุณณรงค์ งงจังเลย ขอบคุณนะคะที่เข้ามาฟัง แวะมาบ่อยๆนะคะ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1196176" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>jasminine</TD><TD class=alt2>เพราะมากกกกกกก ปอก็เคยนึกๆ อยู่ว่าอยากฟังพี่นิมร้องเพลงนี้ค่ะ

(ping) (ping) (ping) (ping) (ping) (ping) (ping)

เพลงนี้ ตอนปอร้องคราวนู๊น ลมแทบใส่แน่ะค่ะ พี่นิม

โหยยยย หายใจยากมากกก คีย์อรวี ก็สูงปรี๊ด หาช่วงหายใจแทบไม่ได้เลย

ปอร้องหลายสิบรอบ (ท่าจะครึ่งร้อยรอบได้ อิอิ) ค่ะ :555:

ฟังแล้วไม่ลื่นไหลแบบที่พี่นิมร้องเลยค่ะ ของปอนี่กระเสือกกระสนกว่าจะจบเพลง

แต่น้องกายบอกเศร้า ก็ตอนร้องก็เริ่มเศร้าจริงๆ ละล่ะ อิอิ

พี่นิม เยี่ยมมมากกกก ค่ะ ชอบมากกกกก ยังไม่มีโอกาสไปในห้องเรียน

ร้องเพลงซะที (กระทู้ของพี่นิม) จะได้หายใจเก่งๆ แบบนี้บ้าง

คิดตึ๋งๆๆๆ ค๊า ไว้แว๊บมาอีกที เย็นๆ จ้า

ช่ายๆ ร้องยาก ว่าจะมะร้องแล้วเหมียนกัลลลล
    เสียงของคุณเล็ก เค้าหวานธรรมชาติ ของเราใส่ทั้งอีควอล ผงชูรส คนอ รสดี เทหมดกระปุกแระ ได้แค่นี้แหละ อิอิ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1196463" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>runchoo_man</TD><TD class=alt2>ร้องเพราะครับ อัดดีด้วยครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่า คุณตง

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1196769" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>sowynarak</TD><TD class=alt2>เพราะมากมายครับอิอิยังกะนักร้องเลยนะครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ คุณ sowynarak อ่านชื่อคุณไม่ออกน่ะค่ะ อ่านให้ฟังหน่อยสิคะ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1197244" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>มาหยารัศมี</TD><TD class=alt2>ประทับใจ..ไพนเราะมากค่า...</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ คณมาหยา.. แวะมาอีกนะคะ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1197872" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>kikinlala</TD><TD class=alt2>ว่าจะเม้นท์ตั้งวันก่อน ลืมไปเลย เสียงเหมือนนักจัดรายการวิทยุมากเลยค่ะ หวานๆแบบนี้แหละ
    ครูนิม ร้องเพลงไหนก็หวาน..ซะ ^-^</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ คุณลาล่า ขอบคุณหลายๆ

20. น.นิมมานรดี

ยกยอดไปเดือนถัดไป