แว่วเสียงซึง คุณเล็ก อรวี เพลงที่ทำใหม่แล้วฮิตมากกว่าต้นฉบับ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย น.นิมมานรดี, 9 พฤษภาคม 2008.

1. siamesecat2005

siamesecat2005 เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG][​IMG]

ไม่ยอม ๆๆๆๆ พี่แคท มาช้าไปหน่อยอ่ะ แย่งซึ้งกันไปหมดเลย เดี๋ยวพี่แคทขอบอกว่าพี่แคทซึ้งกว่าค่ะ เพราะจังเลยค่ะ น้องนิม สุดยอดแห่งความไพเราะและความหวานเลยค่ะ ^_^

[​IMG][​IMG][​IMG]

2. gatsuja

gatsuja เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าร้องได้จนอยู่ตรงหูจับฝา ( สุดซึ้ง)

3. goijung

goijung Active Member

เสียงแหบแต่ ร้องน้ำเสียงยังฟังแล้วไพเราะนะคะ อาวไปสองจุ๊บเลย อิอิ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2008
  5. O_oJibbie

O_oJibbie เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008
    ทีแรกนึกว่ากระทู้ขายเครื่องครัวสเตนเลส - -*

5555+

ซึ้ง...เสียงหวานๆ

แต่เสียงแหบๆนี่ก็เพราะไปอีกแบบนะคะ ฟังดูเชะชี่ๆดีอ่ะ

6. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    เคยฟังมาหลายเวอร์ชั่นเเร้วนะ

เเต่ ขอบอกตรงนี้เรยว่า...

เวอร์ชั่น ของ พี่นิม เเละ พี่ปอ ที่สุดของที่สุดเเล้วว

เวอร์ชั่นพี่นิม หวานนนจิงๆๆ หวานจิงๆๆนะ

เวอร์ชั่นพี่ปอ เศร้ามากกกกกก ฟังเเร้ว จายยจะขาดดดดไห้ได้ เทออออ ร้องได้อารมสุดๆๆ ๆไม่เชื่อไปหาฟังดิ เเร้ว จะพูดเเบบกาย ว่า จายจะขาดดดดดด

ที่สุดของที่สุดเเล้วว ไพเราะมากๆๆๆ

สกาย ศรีธรรมราช เอาหัวพี่หอยหลอด รับประกัน

7. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

ลากมา เดี๋ยวจาเงียบ

8. น.นิมมานรดี

ขอบคุณมากๆ ค่ะ คุณ ฮาน่า รักนะ จุ๊บ จุ๊บ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1182956" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>sherbet4</TD><TD class=alt2><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sherbet4, น.นิมมานรดี </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดีครับ..
    ขอบคุณนิมนะครับ ที่ไปฟังเพลงและให้กำลังใจผม
    วันนี้มีโอกาสเข้ามาฟังคุณนิมบ้าง เจอนักร้องอยู่พอดี
    ฟังที่ร้องแล้ว ขอให้นิยามว่า เป็น"นักร้องที่มีทุนสูงมาก"
    ทุนเสียง ทุนทักษะครบครัน
    ชื่นชมครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ คุณเชอร์เบ็ต ได้ยินเด็กๆชมคุณเบ็ต มาตั้งนานแล้ว ยินดีที่ได้รู้จักและได้ฟังเพลงคุณเชอร์เบ็ตร้องค่ะ เสียงดีนะคะ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1183193" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>kob</TD><TD class=alt2>(*) ขนาดเสียงแหบยังร้องเพราะเลยคะน้องนิม </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะพี่กบ แค่เข้ามาฟัง น้องๆก็ดีใจแล้วค่ะ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1183230" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>การะบุหนิง</TD><TD class=alt2>เสียงแหบแต่ฟังแล้วก็ยังหวานอยู่ค่ะ พี่นิมร้องเพลงได้เพราะมากๆค่ะ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณมากๆค่ะ น้องบุหนิง ร้องมาบ้างนะคะ น้องบุหนิง

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1183347" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>siamesecat2งอ่ะค่ะ005</TD><TD class=alt2>[​IMG][​IMG][​IMG]

ไม่ยอม ๆๆๆๆ พี่แคท มาช้าไปหน่อยอ่ะ แย่งซึ้งกันไปหมดเลย เดี๋ยวพี่แคทขอบอกว่าพี่แคทซึ้งกว่าค่ะ เพราะจังเลยค่ะ น้องนิม สุดยอดแห่งความไพเราะและความหวานเลยค่ะ ^_^

ขอบคุณค่ะ พี่แคท กระทู้นี้ แย่งกันลดแลกแจกแถมซึ้งอ่ะค่ะ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1183538" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>gatsuja</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    ผมว่าร้องได้จนอยู่ตรงหูจับฝา ( สุดซึ้ง)

ขอบคุณค่ะ คุณ gatsuja อิอิ ตามมะทัน แหม มุข สุดซึ้งนี่....

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1183547" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>goijung</TD><TD class=alt2>เสียงแหบแต่ ร้องน้ำเสียงยังฟังแล้วไพเราะนะคะ อาวไปสองจุ๊บเลย อิ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณจ้า น้องหนู หน้าใหม่ goijung เวลคัมๆๆ จ้า

9. น.นิมมานรดี

เฮียปอ เป็นคุณพ่อยกใจดี ปาจำบ้านแล้วเนาะ เวลามาที เหมือนหลวงพ่อ มารดน้ำมนต์ ยังไง ยังงั้น อิอิ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1183663" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>o_OJibbie</TD><TD class=alt2>ทีแรกนึกว่ากระทู้ขายเครื่องครัวสเตนเลส - -*

5555+

ซึ้ง...เสียงหวานๆ

แต่เสียงแหบๆนี่ก็เพราะไปอีกแบบนะคะ ฟังดูเชะชี่ๆดีอ่ะ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ช่ายๆ จิ๊บ ขายซึ้งกันหย่ายเลย แหม....
    ไม่รู้เมื่อไร เสียงจะหายแหบ....

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1183938" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>skygecht</TD><TD class=alt2>เคยฟังมาหลายเวอร์ชั่นเเร้วนะ

เเต่ ขอบอกตรงนี้เรยว่า...

เวอร์ชั่น ของ พี่นิม เเละ พี่ปอ ที่สุดของที่สุดเเล้วว

เวอร์ชั่นพี่นิม หวานนนจิงๆๆ หวานจิงๆๆนะ

เวอร์ชั่นพี่ปอ เศร้ามากกกกกก ฟังเเร้ว จายยจะขาดดดดไห้ได้ เทออออ ร้องได้อารมสุดๆๆ ๆไม่เชื่อไปหาฟังดิ เเร้ว จะพูดเเบบกาย ว่า จายจะขาดดดดดด

ที่สุดของที่สุดเเล้วว ไพเราะมากๆๆๆ

สกาย ศรีธรรมราช เอาหัวพี่หอยหลอด รับประกัน

มาแล้ว พ่อน้องชาย อักษรตัวโต ต้องไปจิกไปลากมา จากห้องลูกทุ่ง อิอิ
    เป็นไงล่ะ ห้องลูกทุ่งเงียบไป แต่ห้องเพลง ปตท. เอ๊ย ตปท. เงียบกว่า...
    ยอดคลิกน้อยมากกกกกก

ฟังแม่ปอร้องแล้ว ปอเค้าเสียงดีแต่กำเนิดน่ะ ปอเค้าไม่ชอบใช้เสียงหลบ
    เพราะเสียงแม่ปอสูงอยู่แล้ว จึงเป็นความหวานแท้ๆ เพียวๆ แบบน้ำผึ้งป่า

แต่เราซิ พ่อแม่ให้มา จำกัด จึงต้องงัดกลยุทธ สารพัดอย่าง ออกมา เพื่อจะได้ร้องเพลง ที่เสียงกว้างๆแบบนี้ได้ ก็แค่ร้องได้อะนะ แต่ไม่ดีนัก
    ถ้าเสียงไม่แหบจะหยอดลูกคอและลากเสียงให้มากกว่านี้ ....

10. น.นิมมานรดี

อ่านแล้ว งง อ่ะ เจ้าน้องปีป 55 ใบเหลืองเป็นเรื่อง ทะมะดา จ้า
    เพิ่งจาได้มาครึ่งใบ โทษฐานโพสท์ รูป ติสท์แตก ไม่ดูสถานที่ไปนี๊ดส์...
    สมนะหน้าตัวเอง.... โพสท์ ไม่รับผิดชอบ ต่อส่วนรวม 555
    ม่ายเปงไร ๆ แหม.... ถ้าเราเป็นคนดูแล เราอาจจะทำหนักกว่านี้ เพราะเราโหด...เอิ๊กกกก..........

11. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    มีเพลงเก่าเพราะๆมาอีก 1 เพลงแล้ว....ดีจังร่วมกันหาเพลงที่ถูกลืมเลือนไปกลับมาร้องใหม่นะคะ( อิอิอิ....ก็พี่ไรชอบเพลงเก่าไง....)

คำชมก็....ลอกเลียนแบบของทุกคนที่ชมก่อนหน้านี้ อิอิอิ

12. deneta

deneta เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2005
    แปลงเป็นอรวีก็ได้อีกแหละ ทำอะไรก็ดีไปหมดจริง ๆ มีเงาเสียงเป็นตัวนิมเป็นเสน่ห์อยู่เหมือนเดิม ไม่แพ้ใครในยุทธจักรหลอกนะ จะบอกให้.....
    (*) (*) (*) (*) (*) ​

13. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงคุณนิมเหรอนี่ อื้ม เพราะขนาดด
    เสียงเอื้อนบาดใจ
    เคยฟัง คุณมะลิร้อง ก็เพรามาก
    ฟังคุณนิมร้องก็เพราะมากอีก บุญหูจริงๆเล้ยย จ้า

14. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะดีค่ะคุณนิม แวะมาให้กำลังใจค่ะ

15. PhraEkk

PhraEkk เป็นที่รู้จักกันดี

(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)

ก่อนอื่นต้องปรบมือให้(||) แถมติดดาวให้ด้วย(*)(*)(*)(*)(*) ต้องขอชมว่าคุณนิม ร้องเพลงนี้ในเวอร์ชั่น
    ของคุณอรวี สัจจานนท์ ได้ไพเราะน่ฟังมากๆ จนคิดไปว่ากำลังเปิดฟังจากต้นฉบับ ทั้ง 2 ไฟล์ไม่มีข้อแตกต่างกันเลย ฟังแล้วยังคงได้ความไพเราะน่าฟังเหมือนเดิม ร้องได้อินมากกับเสียงเพลง นึกถึงบรรยากาศเก่าๆในภาคเหนือในอดีต ทำให้เกิดอารมณ์สุนทรีย์มากๆ ต้องขอเอ่ยปากชมอีกครั้งด้วยความจริงใจ ขอให้ผลิตผลงาน
    เพลงดีๆมีคุณภาพเช่นนี้ออกมาให้แฟนคลับได้ฟังกันอีก จริงไหม...พวกเรา ขอขอบคุณ

(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)

16. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    "โห..จองที่นั่งไว้หน้าเวทีลืมของกลับมาเข้าไม่ถึง ซึ้งเต็มไปหมด เอ..เลือกยี่ห้ออะไรดีเนี่ย..(เพราะมากๆๆๆครับคุณครู)

17. leogirlw99

leogirlw99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2007
    อื้อหือ อู้หู ไมเพราะอย่างนี้เนี่ย
    ว่าเพราะพอ ๆ กับต้นฉบับเลยนะพี่นิม
    ไม่ชมมาก เพราะเพราะอยู่แล้ว
    นกไปโหลดเกะของคุงอรวีมา จะร้องได้ม่ะเนี่ย งึม ๆ เพลงแนวนี้ร้องยากจัง

18. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    เวลาพูด เสียงจะเบาๆ หวานๆ แต่เวลาร้องเพลงนะ power ไม่รู้มาจากไหน
    เพราะเคยฟังแบบใกล้ชิด ไม่มีดนตรี เสียงร้องเพียวๆ นี่ก็ยังเพราะเหลือหลาย
    นอกจากร้องเพลงเพราะแล้วยังทำกับข้าวเก่งอีก อะไรจะแม่บ้านแม่เรือนครบสูตรซะขนาดนั้น ไม่คิดว่าสาวเปรี้ยวอย่างคุณนิมจะทำได้ กุ้งอบวุ้นเส้นนี่ สุดยอด อร่อยกว่าร้านดัง บางร้าน

19. thaboyx

thaboyx เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังแล้วๆ เพราะดีๆ

เหอๆ วันนี้แว่บเข้ามาฟังซักเพลงสองเพลงก่อน

เห็นชื่อนักร้องแล้วต้องรีบมาฟัง "น.นิมมานรดี" อิอิ

เพราะจับใจจริงๆ เพลงนี้จำได้ว่าเคยได้ยินคุณป้าเปิดฟังบนรถ สมัยที่ระยังเรียนอยู่มัธยมต้นอยู่เลย เพราะมากๆ ชอบๆๆ

ป.ล. ช่วงนี้ได้แต่ฟังๆ เพลงคนอื่นร้องไปก่อน ยังไม่อยากใช้เสียง เหอๆ

(deejai)

20. toorainyseason

toorainyseason เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    ฟังไม่แหบจ้า.....ออกหวานซึ้ง
    ถ้า 100 เปอเซนต์จะขนาดไหนนี...เพราะค่ะ

^ ^