แบ่งพระบรมสารีริกธาตุให้บูชาโดยคุณอุกกฤษฏ์

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย gasnaka, 22 มิถุนายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thonn

thonn สมาชิก

ขออนุโมทนา สาธุ
    ขอรับด้วยครับ 1 ชุด
    นายสุธน โนนพิลา
    243 ถ.ใสสว่าง ต.ธาตุเชิงชุม
    อ.เมือง จ.สกลนคร 47000

2. modwell

modwell Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2011
    ผม นาย ชเนศร์ ศรีวิชัย ขออนุโมทนาท่านเป็นอย่างสูงครับ ผมขอความอนุเคราะห์ถ้ายังมีพระบรมสารีริกธาตุ 3 ชุด และพระอรหันตธาตุ 3 ชุดครับ เพื่อนำไปบูชาแล้วแจกญาติธรรมด้วยครับ แล้วจะรีบส่งซองไปนะครับ

3. IT’S GOOD

IT’S GOOD เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตส่งซองอัญเชิญนะคะ
    น้อมถวายพระบรมสารีริกธาตุเพื่อบรรจุในเศียรพระ และบรรจุในตู้ภายในโบสถ์เพื่อให้พุทธศาสนิกชนได้สักการะบูชา

ในวันที่ 7-19 กุมภาพันธ์ 2556 ทางวัดได้มีงานปิดทองฝังลูกนิมิตค่ะซึ่งภายในโบสถ์ได้จัดตู้พระธาตุเพื่อให้พุทธศาสนิกชนได้มากราบไหว้สักการะบูชา จึงขอประชาสัมพันธ์และบอกบุญเพื่อนๆ สมาชิก ค่ะ คือทางวัดต้องการพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุสัณฐานต่างๆ เพื่อบรรจุในตู้พระธาตุเป็นจำนวนมาก หากท่านใดต้องการร่วมบุญสามารถส่งไปที่วัดได้โดยตรงเลยนะคะ
    ที่อยู่ในการจัดส่งค่ะ

พระครูอดุลธรรมคุณ (เจ้าอาวาส)
    วัดบ้านขอม(เวชทรัพย์)
    หมู่ที่ 7 ต.ท่าช้าง
    อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000

ภาพตู้บรรจุพระธาตุ 2 ตู้ค่ะ และอีก 2 ตู้บรรจุเครื่องอัฐบริขารของพ่อแม่ครูอาจารย์ค่ะ

**ด้วยความศรัทธาที่มีต่อพระพุทธศาสนา และเพื่อสานต่อเจตนารมณ์ของพระอาจารย์ ข้าพเจ้าเองอาจจะเป็นส่วนเล็กๆ ที่สามารถช่วยกิจของพระอาจารย์ในครั้งนี้ จึงขออนุญาตเชิญชวนเพื่อนสมาชิกร่วมอัญเชิญ(ส่ง)พระธาตุ ประดิษฐาน ณ วัดบ้านขอม ขออนุโมทนาบุญและขอบพระคุณทุกๆ ท่านมากนะคะ หากข้าพเจ้าใช้ถ้อยคำใดๆ ที่ไม่เหมาะสม ขออภัยมา ณ ที่นี้ ด้วยเจตนาที่บริสุทธิ์** <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2012
  4. ton17216

ton17216 สมาชิกใหม่

15 สิงหาคม 2012
    ขอน้อมรับพระสารีริกธาตุด้วยครับ 1ชุด
    นายวิทวัช กันทะอินทร์
    3/1 ม.8 ต.อุทัย อ.อุทัย จ.อยุธยา 13210
    ขออนุโมทนาสาธุในการแจกครั้งนี้ด้วยครับ

5. narin25

narin25 สมาชิก

17 สิงหาคม 2012
    ขอร่วมอนุโมทนา รับด้วย 1 ชุดครับ
    คุณวงศ์วิจิตร พูลสวัสดิ์
    2050/19 ซ.เจริญกรุง72
    ถ.เจริญกรุง แขวงวัดพระยาไกร
    เขตบางคอแหลม กรุงเทพฯ
    10120

6. ton17216

ton17216 สมาชิกใหม่

15 สิงหาคม 2012
    วันนี้ที่ 18 สค 55 ผมได้ส่งซองไปแล้วครับไปรษณีย์บอกว่าถึงวันอังคารครับ
    หวังว่าผมคงจะได้น้อมรับมาบูชาครับ
    นายวิทวัช กันทะอินทร์
    ขออนุโมทนาบุญครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้