แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    สำหรับเด็กเล็กๆ แนะนำควรงดพาไปที่ห้างหรือที่ๆเสียงดังๆด้วยครับ เพราะจากที่ผมเคยอ่านๆเจอ มีแนวโน้มจะทำให้มีสมาธิสั้นครับ แต่ยังไม่มีการวิจัยยืนยันนะครับ และถ้าเริ่มดูการ์ตูนได้ แนะนำ ซาวส์แทรคอย่างเดียวครับ ลูกผมเรียนโรงเรียนธรรมดา แต่ผมว่าภาษาอังกฤษ ใช้ได้เลย ศัพท์บางคำ รูปประโยคบางประโยค แม้ผมพอพูดได้แต่ธรรมดาผมไม่ใช้ น่าจะเป็นรูปแบบ ที่พวก native speaking ใช้กัน น่าทึ่งมากครับ

และรบกวนขอที่อยู่เพื่อส่งพระไปให้ด้วยนะครับ มวลสารผมไม่มีเลย ที่ส่งไปจะมี
    -เหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี
    -พระหลวงปู่ทิม วัดพระขาว
    -หลวงปู่ทวด ไม่ทราบวัด
    -พระที่ได้จากการทำบุญประมานสิบกว่าองค์ครับ

2. หมี่หยก

หมี่หยก เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ขอให้ลูกสาวของพี่มังกรน้อยหายป่วยเร็ว ๆ นะคะ ..
    เป็นหวัดต้องทานวิตามินซีเยอะๆค่ะ ..น้องจะได้มีภูมิต้านทาน ..(คุงหมอเคยบอกหมี่หยกอะค่ะพี่..)

3. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    พี่โต้ง ดีใจด้วยจ้า งั้นพระมงคลมหาลาภ อาร์ทขอนะ อิอิ

4. Marquis_M

Marquis_M เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสละสิทธ์ในการจองลูกอมชุดพิเศษ 55 ลูกสุดท้าย

เนื่องจากผมเองได้รับลูกอมชุดนี้ 1 ลูกจากการร่วมสนุกแล้ว
    สำหรับการจองเพิ่ม ( รายชื่อที่ 75 ) นั้นเพราะเห็นว่าได้ร่วมทำบุญและลูกอมนั้นเป็นสิ่งมีค่ายิ่ง หากเป็นได้ผมอยากสละสิทธ์ให้ น้าต๋อย เนื่องจากผมเองอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่วันแรกๆ ( ประมาณต้นเดือน พ.ค.) น้าต๋อย ก็อยู่ในกระทู้นี้มาโดยตลอด สร้างรอยยิ้ม และสาระดีๆ ให้กับเพื่อนๆทุกคน ถ้าทีมงานยินยอม ผมขอสละสิทธ์การจองนี้ให้กับน้าต๋อยครับ

5. littlelucky

littlelucky เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตั้งชื่อลูกอมครั้งที่2 ชื่อว่า "ศีล 5"
    ถือเป็นสัญญากับเขาว่าเราจะทำความดี ถือศีล 5 เขาก็จะได้กุศลที่ได้ช่วยเรา อีกทั้งตามกฎต้องมีศีล 5 อย่าลืมว่า พลังเกิดจากแรงบารมีครูบาอาจารย์ ที่กำกับเขาไว้ ท่านว่าให้ถือศีล 5 ให้ได้ ต้องเคารพครูอาจารย์มาก ๆนะครับ

คิดไปคิดมา บางครั้งก็สงสัยว่า จริง ๆ แล้ว เราต้องทำให้พวกเขารู้สึกศรัทธาในตัวเราก่อน เขาก็อยากจะพิสูจน์เราพอ ๆ กับที่เราก็สงสัยในพวกเขา ถึงขั้นลองใจ เขาถึงจะยอมช่วยเราให้โชคดีหรือไม่
    "คนดี ผีคุ้ม"
    ระวังนะครับ
    "แต่เจ้ากรรมนายเวร ยังรวมถึงบรรดาวิญญาณที่ทำคุณไสยเลี้ยงไว้หรือสะกดเอาเขามาเป็นทาสทั้งหลายด้วย พวกนี้ที่จริงต้องไปผุดไปเกิดตามแรงกรรมของเขาแต่ไม่ได้ไป แต่กลับถูกบังคับให้ทำในสิ่งที่ไม่อยากทำ วิญญาณเหล่านี้รอคิดบัญชีผู้ทำคุณไสย และผู้จ้างวาน อยู่ที่ปากนรกแน่นอน ดังนั้นตอนนี้เป็นนายเขาก็จริง แต่เมื่อตายไป วิญญาณที่เป็นทาส ก็จะกลายเป็น "เจ้ากรรม" และเป็น"นายเวร"ของผู้ทำคุณไสยและผู้จ้างวานด้วย"

ข้อมูลจากSuperrichy it's not easy to be me อุบัติการณ์มหัศจรรย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2010
  6. sangtam

sangtam เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ..เห็นชอบด้วยกับคุณsiwaritครับ..และดีใจกับผู้ที่ได้ลูกอม99ทุกๆท่าน นับถือนำใจผู้ที่สละสิทธ์แบ่งปันทุกๆท่านครับ...

7. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    ขอร่วมตั้งชื่อลูกอม ชื่อที่ 1
    ชื่อ "เทพกำนัล อัศจรรย์ผงพราย"
    โอมเพี้ยง...ขอใหได้ลูกอม 1 ใน 99 นี้ด้วยเถิด......

8. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ตามรายชื่อข้างบนคือทุกท่านที่โชคดีมีสิทธิ์ที่จะได้รับลูกอม99 ใช่ใหมครับ ก็แสดงว่าพวกที่ไม่มีรายชื่อนอกเหนือจากข้างบนนี้ไม่มีสิทธิ์แล้วใช่ใหมครับ ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ

9. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับผม เมื่อวานผมโพสรายชื่อทั้งหมดให้ดูครับทั้งที่ตามกำหนดคือก่อนเที่ยงเมื่อวาน และ ที่โพสหลังจากเวลากำหนด

แต่เนื่องจากลุกอมมีจำกัดจึงต้องมอบสิทธิ์ให้กับผู้ที่โพสภายในกรอบเวลาครับ ถึงขนาดนี้จำนวนก็ยังไม่เพียงพอ ก็ได้แต่หวังว่าจะมีผู้สละสิทธิ์เพิ่มเติมครับ

10. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากน่ะครับทุกท่าน สำหรับน้ำใจไมตรีที่มีมาตลอด แต่วันนี้ก็ไปโรงเรียนได้แล้วล่ะครับ ต้องรอดูอาการต่อไปอีกสักระยะ ลูกสาวผมบอกว่า สู้ๆค่ะ:cool:

11. ขุนพิฆาต

ขุนพิฆาต เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 46 คน ( เป็นสมาชิก 34 คน และ บุคคลทั่วไป 12 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>ขุนพิฆาต, 2zani, chainerror, CheKuvara, dejlee, iamTHA.chincho, kieng_, Limtied, lynn@nice, namo_2009, nott17, PRASUNG, REX, sangtam, saweit, siwarit, st18, Suppasit_S, THANACHAI, ton3170, unu, ญาณพล, ตะวันทอง, ธีระภัทร, บานชื่น, มังกรน้อย101, ร้อยเกิน, หมี่หยก, หม่อง, เอกพระโขนง, โต้งชลบุรี, โอ ท่าซุง </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เข้ามาเวลาไหนๆ ก็เจอบรรดาสมาชิกแน่นขนัดทุกทีเลยครับ เยี่ยมจริงๆ กระทู้นี้ ฮ็อตสุดๆ
    สงสัยมาตามล่าหาลูกอมวิเศษกัน อิ อิ...(ล้อเล่นนะครับ อย่าถือสากัน)

12. มังกรน้อย101

เข้าใจแล้วครับพี่

13. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีตอนเที่ยงวันครับ
    ทานข้าวกลางวันกันแล้ว มาคุยย่อยอาหารกันดีกว่าครับ

14. หมี่หยก

ทานข้าวกลางวันกันหรือยังคะพี่ ๆ ...
    ลุ้นลูกอมกันซะมันส์เลยนะคะ:z16...อย่าลืมทานข้าวนะคะ.ปะเด๋วปวดท้อง-cool day-เน่อ...

15. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณครับ ผมต้องขอบคุณทุกท่าน ที่ได้สละบางส่วนมาเพื่อให้กับคนที่ยังไม่ได้ และผู้ร่วมบริจาคมวลสารทุกท่าน อีกทั้งต้องขอบคุณทีมงานทุกท่าน และพี่หนุ่มที่เป็นหัวเรี่ยวหัวแรง เพื่อให้เกิดสิ่งดี ๆ แบบนี้ ขอขอบคุณจากใจจริง
    ส่วนพระมงคลมหาลาภนั้น ผมขอบูชาก่อนนะครับเพราะยังอยากมี อยากดี อยากได้ อยากรวย อยู่ครับ ถ้าขอชมอย่างเดียวก็ได้แน่นอน เดี๋ยววิ่งไประยองเมื่อไหร่จะแจ้งคุณอาร์ทก่อนทาง PM เอาไปให้ดูทั้ง 2 องค์ เลย 555

16. เอกสุกิตติมา

เอกสุกิตติมา เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อจองสำรองได้ไหมครับ

17. หมี่หยก

น้องน่ารักอะค่ะ..คิคิ..ว่าง ๆ ขอยืม มาเล่นด้วยได้เป่าคะ..;k06

18. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    แค่ได้ชมก็ดีใจแล้วครับพี่โต้ง:cool: เมื่อไหร่แวะมา จะจัดหมูกะทะกับทีมงานอ้วนกลมระยองเลยดีไหมพี่ คุยกันชมพระกันให้ยาวเล้ยยยย

19. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีเวลาเที่ยงครับทุกท่าน
    เรื่อง ลูกอม ผมโชคดีได้มาแล้ว
    ท่านใดที่ยังไม่มี ก็ขอให้ได้นะครับ
    หวังว่าคงจะตกลงได้
    คิดว่าคุณหนุ่มจะมีวิธีแก้ปัญหานี้ได้ครับ

20. มังกรน้อย101

สวัสดีครับพี่หนุ่มทานข้าวเที่ยงแล้วเหรอครับ แต่โรงงานผมพักบ่ายโมงครับพี่หนุ่มหิวแล้วครับ:'(