แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. อุดมเดช

อุดมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    แล้วใครจะช่วยตัดสินใจเรื่องลูกอมที่มีคนสละสิทธิ์กันครับ ผมช่วยลุ้นเพราะรู้ว่าเขาใส่อะไรลงไปแล้วอยากได้สักลูกจริงๆ อยากบอกว่าเป็นของหายากมาก เมื่อก่อนเคยตะเวณหาของแบบนี้แต่มันหายากทำยาก รอให้คุณหนุ่มมาเฉลยเองนะผมแค่แย้มๆให้รู้ว่า น้องๆหลานๆเจอคนรักเพื่อนจริงๆเข้าแล้ว หากเป็นผมจะเงียบไว้เลย

2. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ สำหรับที่อยู่ส่งให้ผมก็ได้ครับ

3. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

คำแผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งปวง

ขอทุกวิญญาณ แห่งท่าน ที่มีความขัดข้องหมองใจ โปรดรับไว้ ซึ่งความรัก ความปราถนาดี และบุญกุศลมากมีทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว และมีความตั้งใจจริง ที่จะขอให้ ทุกวิญญาณท่านที่กล่าวมา โปรดเมตตา ยินดีรับไป ให้เป็นความสุขกายใจไม่เศร้าหมอง ไม่ทุกข์ร้อน ด้วยความไม่อาฆาตพยาบาท ให้อภัยแก่ผู้เคยล่วงล้ำก้ำเกิน ทั้งหลายทั้งนั้น ทั้งในอดีตกาลนานไกล ทั้งในทุกภพชาติ ทั้งของผู้คนทั้งปวง ไม่มียกเว้น นี้เป็นความปรารถนา จากใจจริงของข้าพเจ้า

เป็นบทแผ่เมตตาที่ข้าพเจ้าได้รับจากผู้อาวุโสที่เคารพมอบให้ ขอเผยแพร่สำหรับท่านที่ต้องการใช้แผ่เมตตากับเจ้ากรรมนายเวรทั้งปวงค่ะ

4. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    คณะกรรมการครับ ผมขอจองเพิ่ม1ชุดนะครับ
    กรรมการชุด 5 พระดวงแก้วพระสีวลี 1 องค์ครับ
    เดี๋ยววันนี้โอนให้ครับ ขอบคุณครับ

5. อุดมเดช

อุดมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    พระธาตุที่ฝังด้านหลังหากเป็นแบบที่เอามาลงในภาพนั้นคือพระธาตุแท้ๆครับขออนุโมทนาด้วยสำหรับผู้มีวาสนา พระธาตุมีหลายแบบ ที่เกิดตามธรมชาติเป็นหินพระธาตุอะไรแบบนั้นจะไม่ใช่พระธาตุอย่างนี้ ไม่เหมือนผลึกแคลเซียมเช่นนี้ อย่างนี้จะโตขึ้นได้ รวมตัวกันได้แยกตัวได้เอง ดูง่ายแค่รูปก็บอกได้เลยว่าเป็นพระธาตุแท้ๆของอรหันต์องค์ใดองค์หนึ่งในอดีต พระรุ่นนี้ดีเกินราคาจริงๆ

6. เทวาลัย

เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    แบบนี้ก็ดีครับ...ลองฟังความเห็นของท่านอื่นๆว่าเห็นควรอย่างไร

ผมว่า พอพี่หนุ่มกลับมา คงจะมีทางออกที่ดีให้กับทุกๆท่าน

เพราะที่ผ่านมาพี่หนุ่มก็ทำให้พวกเราได้เห็นแล้วว่า โชคและวาสนาที่จะได้ครอบครองนั้น

จะต้องเป็นหรือทำอย่างไร....อนุโมทนาครับ

7. ชิตตินันท์

ชิตตินันท์ Active Member

18 กันยายน 2010
    เพิ่งสมัครสมาชิกเพราะอยากร่วมทำบุญด้วย ขอจองพระชุดกรรมการ 3 จำนวน 1ชุด (299 .-)

เมื่อโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบ

8. ชิตตินันท์

ชิตตินันท์ Active Member

18 กันยายน 2010
    ขอร่วมตั้งชื่อลูกอม ด้วย "มหาบารมีเทพ"

9. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

อดีตฮีโร่ในใจของใครหลายๆ คน
    ยุคเมทัลฮีโร่เฟื่องฟู มนุษย์เหล็ก จับัน
    ขนาดนักร้อง ร้องเพลงนี้ไว้ตั้งกะปี 2004
    เฮียแกยังแก่ปูนนี้ แล้วมันกี่ปีมาแล้วเนี่ยยยย.....
    ลองกดดูเล่นๆ ครับ หากเนตท่านขับไหว หลับตาให้พริ้ม
    นึกถึงเด็กนั่งหน้าทีวีดู แล้วมันรู้สึกยังไง....

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=QeO_M5cvRCY&p=B09C67BE4B2FC3D8&playnext=1&index=5"]YouTube - Super Hero Spirits 2000 - Akira Kushida - Kidou Keiji Jiban[/ame]

10. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ ลงตารางแล้วนะครับ

11. PPERM

PPERM Active Member

15 กันยายน 2010
    สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

12. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณในน้ำใจของทุกๆท่านด้วยนะครับ....กระทู้นี้ช่วยขัดเกราจิตใจได้ดีจริงๆ....จากน้ำใจที่มากล้นแบบนี้.....เรื่องลูกอม99ลูกนี้ ตอนที่พี่หนุ่มเริ่มแจกบอกตรงๆกรรมการทุกท่านไม่รู้เลยว่าพี่หนุ่มจะให้.....ใจอยากได้มากๆ....แต่พวกเราก็เลือกที่จะให้ทุกท่านได้ก่อนไม่นึกว่าจะมีท่านที่ต้องการมากขนาดนี้...เมื่อวานเห็นการจองมากเกินจำนวนก็ได้แต่ดีใจกับท่านที่ได้ไปถึงแม้กรรมการจะไม่ได้ก็ตาม.....แต่พอเมื่อวานเย็นพี่หนุ่มบอกเก็บใว้ให้พวกเราคนละลูกด้วย.....รู้สึกตื้นตันใจมากๆว่าพี่หนุ่มคิดถึงพวกเราทุกคนจริงๆ ส่วนท่านที่ไม่ได้ไปก็ยังมีแจกในการจองพระอีก201ลูกนะครับเป็นของแรงและดีเหมือนกัน เพียงแต่ท่านที่ได้ใน99ลูก ชะตาชีวิตอาจจะต้องจัดของหนังเท่านั้นเอง ซึ่ง1ในนั้นก็คือผม ขอบคุณพี่หนุ่มและทุกท่านมากครับ ของพี่หนุ่มเก็บไว้นะครับจะขาดพี่ไปได้อย่างไร............

13. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    น้าต๋อยไม่ได้ตั้งใจฮา แต่ผมฮาจริงครับน้าต๋อย(deejai)

14. หมี่หยก

หมี่หยก เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    หมี่หยก..ขอเล่าเรื่องพระครูใบฎีกากำธร กิตติโสภโณ ( ครูบาธร) ต่อจากครั้งที่แล้วนะคะ
    วัตถุมงคลอีกอย่างนึง..นอกจากแมงวันคำแล้ว
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=5 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=top width="85%" height="100%">ตะกรุดกลองสะท้อน

ความเป็นมาและพุทธคุณ
    ตะกรุดกาสะท้อน(กันสะท้อน)ของล้านนาในยุคปัจจุบัน ปริวรรตมาจาก ตะกรุดกลองสะท้อนของแคว้นสิบสองปันนา ที่ลูกกลองทำจากไม้ลมแล้งตายพราย นำมาแกะและเจาะรู จากนั้นนำแผ่นโลหะลงอักขระคาถากันสะท้อนม้วนบรรจุลงภายใน ปิดทับด้วยชันโรงใต้ดินโดยทุกขั้นตอนมีคาถาเสกกำกับ จากนั้นเสกหนุนธาตุ 108 คาบ ปิดแผ่นทองเสริมสิริมงคล ตำราว่าไว้ใช้ทางมหาอำนาจข่ามคงกันและแก้การปองร้ายจากศัตรูที่จะมาทำร้ายเราไม่ว่าด้วยวิธีใด ทำคุณไสย ใส่ความกลั่นแกล้งหรือกระทั่งใช้อาวุธทำร้ายให้สะท้อนกลับไปโดนตัวผู้ทำ ส่วนผู้บูชาตะกรุดกลองสะท้อนกลับดีขึ้น เปรียบเหมือนการตีกลอง ไม้ที่ตีลงกลองๆไม่เจ็บ ยิ่งตีแรงกลองยิ่งดัง ส่วนไม้ที่ตีจะสะท้อนกลับมาทางคนตีแรงเหมือนกัน

ตะกรุดกลองสะท้อนเป็นวัตถุมงคลที่สร้างชื่อให้ครูบาธรเป็นอย่างมาก เพราะมีประสบการณ์ทางด้านต่างๆที่เกี่ยวข้องมากมาย อีกทั้งยังเป็นผู้เดียวที่ได้สืบวิชาดั้งเดิมนี้จากสิบสองปันนาที่หลงเหลืออยู่ในยุคปัจจุบัน

คาถาบูชาตะกรุดกลองสะท้อน
    ( ตั้งนะโม 3 จบ ) โมก ขะ วา ตัง วะ ขะ สะ วัง มิ ( 3 จบ)

</TD></TR><TR><TD class=smalltext vAlign=bottom><TABLE width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=smalltext align=left colSpan=2><HR class=hrcolor width="100%" SIZE=1>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

15. ebee

ebee เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมรับทุกการตัดสินใจของคณะกรรมการครับ
    คงเป็นจริงอย่างที่คุณหนุ่มว่าของบางอย่างขึ้นอยู่กับจังหวะและโอกาส
    เพราะหยุดเสาร์-อาทิตย์ไป 2 วันไม่ได้เข้ามาดูเลยเพราะที่บ้านมีคอมแต่ไม่ได้ต่อเนต
    ไม่รู้เลยว่ามีเทศกาลวิ่งแข่งกันก็เลยไม่ได้ร่วมวิ่งด้วย
    พอให้ทำบุญเข้าเวปก็ไม่รู้เรื่องอีกมารู้ก็เอาวันจันทร์ที่มาทำงาน
    ถ้าเป็นวันทำงานเราคงมีสิทธิ์ที่จะได้เพราะเข้ามาดูตลอด(ดูไปทำงานไป)
    อย่างน้อยคงได้ร่วมทำบุญเข้าเวปแน่ๆเพราะอยากได้
    แต่เราคงไม่มีวาสนาที่จะได้มา เลยพลาดจังหวะดีๆไป
    ไม่เป็นไรครับ.ยังไงยังแอบลุ้นตอนจับสลากเผื่อมีโชค
    และขอยินดีกับทุกๆท่านที่ได้ไปจริงๆครับ.

16. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ขอบคุณมากน่ะครับ ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละครับ เพราะลูกสาวคนโตผมก็ยังไม่หายดีเลยครับ เวรกรรมจริงๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ขอให้ลูกสาวท่าน มังกรน้อย101 หายป่วยเร็วๆ และขอให้สุขภาพแข็งแรงมากๆทั้งครอบครัวนะครับ

18. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ถ้าเป็นเช่นนี้จริง ผมก็คงมีสิทธิ์ได้รับลูกอม อย่างใจหวัง คงไม่ต้องวิ่งกันฝุ่นท่วมอีกครั้ง ขออนุโมทนาด้วยครับ สำหรับท่านที่ยอมสละ ส่วนที่จองไว้จาก 2 ลูกเป็น 1 ลูก และท่านที่ยอมสละจากการร่วมกิจกรรม ทั้งที่เป็นสิทธิ์อันชอบธรรม เพื่อแบ่งให้กับผู้ที่อยากได้ ได้มีโอกาสนำไปใช้บูชา เพื่อให้เกิดมงคลกับตัวเองและครอบครัว

19. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้อ่ะคับว่าลูกอมนี้ผุ้หญิงใช้ได้ป่าว ไม่ได้ไปใช้ในเรื่องชู้สาวอ่ะคับ
    ใช้พวกเรื่องการค้า

20. PPERM

PPERM Active Member

15 กันยายน 2010
    พักเที่ยงแล้ว พี่ๆทานข้าวครับ