แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

แหมพี่หนึ่ง...อาการหนักนะครับพี่...ทำมาน่ารักดีครับ:cool:

2. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาบุญกุศล ในครั้งนี้ด้วยครับพี่เดชา

3. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีพี่หนุ่ม และพี่น้องทุกท่าน
    เมื่อคืนพี่หนุ่มเริ่มปั้นลูกอมแล้ว ช่วงนี้พี่หนุ่มคงเหนื่อยมากเพื่อทำสิ่งดีๆให้พวกเรา ขอให้พี่หนุ่มดูแลสุขภาพด้วยครับ...และผมเองก็จะสวดมนต์และแผ่กุศลจิตเป็นกำลังใจให้ครับ...

4. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีมีคนส่งรูปมาให้ครับ.....ผมก็ไม่รู้ว่าขายที่ไหนครับ...กลัวถ้าเอาไปติดพวกจะมัวแต่อ่านจนลืมมองไฟเบรกเราน่ะครับ....ฮ่าๆ:cool:

5. e20lhq

e20lhq เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2010
    แนะนำสมเด็จวัดพระปรางค์ครับของดีราคาถูก
    อีกรุ่นนึงก็พิธีจักรพรรดิปี 15 พิษณุโลกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2010
  6. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ลองหาเหรียญหลวงพ่อติ่ง วัดหอระฆังดูนะครับ หลวงปู่ไปเสกแน่นอน และยังเสกเดี่ยวสำทับให้อีกรอบ

7. ebee

ebee เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิงคุณศิษย์ครู.

นานๆได้ว่างเข้ามาอ่านสักที อ่านแล้วต้องอายน้องๆทุกคนเหลือจะพูด ในสังคมนักเลงพระของผมที่ขายๆกันทุกวันนี้ เราอยากเด่นอยากดังกันมาก การเอื้อเฟื้อกันแบบนี้ไม่มีเห็นเลย พวกผมมักทำบุญกันเพราะเอาใจพี่ใหญ่และสายพระเครื่องที่ต้องพึ่งพากันแบบลูบ หน้าปะจมูก หากไม่รู้จักกันแบบนี้อย่าหวังเลยแม้แค่สักพันบาท ยิ่งมาเห็นการเสียสละของดีๆที่มีอนาคตไกลให้กัน แบ่งของที่ได้ให้คนอื่นแบบนี้ อ่านๆไปน้ำตาซึมเพราะพวกผมไม่เคยทำกันบ้างเลย และเฃื่อว่าทำไม่เป็น ที่เห็นตามข่าวนั้นมันคือการสร้างภาพหรูๆลับลังกัดกัน แทงหลังกันจนพรุนนับแผลไม่ถ้วน

เออหนอคนไทยยังมีใจแบบนี้ให้เห็นบ้างนับว่าเป็นเรื่องแปลกของผมแล้ว ผมวนเวียนอยู่ในวงการพระมาสามสิบสี่ปีแล้ว ทำของปลอม ขายของแท้ เจอคนมากมายในวงการคนชอบพระเครื่อง มีร้อยเล่ห์สิบแปดเหลี่ยมทุกตารางเมตร หาคนแท้ๆไม่ค่อยเจอ ที่เจอมามักเป็นคนครึ่งเปรต ร้องขอผลประโยชน์จากพวกพ้อง ขอบคุณเจ้าของกระทู้ ขอบคุณสมาชิกทุกคน ขอบคุณเวปนี้ที่ทำให้อีกหลายคนได้คิด ได้สติคืนมาบ้าง

คุณศิษย์ครูก็เป็นคนหนึ่งที่คอยบอกเรื่องราวต่างๆในสังคมพระเครื่องว่าดีร้ายยังไง...
    พอจะเล่าให้พวกผมและอีกหลายคนๆในห้องนี้เป็นวิทยาทานได้ไหมครับ...
    ผมเชื่อว่าหลายท่านในห้องนี้ยังมีเรื่องที่ไม่รู้อีกมาก...
    ผมทำงานออฟฟิศกินเงินเดือนยังเจอคนใกล้ตัวแทงข้างหลังเลยครับ...หลังพรุนไปหมด

8. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมากเลยครับคุณหนุ่มฯ และสมาชิกทุกๆท่าน นับว่าผมโชคดีมากๆ เมื่อเข้ามาที่พลังจิต เพื่อมาหาอะไรอ่านเล่น ในช่วงที่กระทู้นี้เกิดขึ้นพอดี จากนั้นก็ติดตามมาตลอดเปิดค้างไว้เลย จนผมอดที่จะสมัครสมาชิกเพื่อมาร่วมพูดคุยไม่ได้ และจนมาถึงวันที่ทำกุศลด้วยการสร้างพระและวัตถุมงคลกัน ผมตั้งตารอเลยนะครับ เมื่อได้มาที่ตั้งใจเอาไว้ติดตัวก็พระแหวกมานที่ติดพระธาตุ กับลูกอมรุ่น 2 ลูกอมรุ่นแรกนั่นจะให้ ผบทบ

ขอขอบคุณอีกครั้งนะครับ

9. ฤาษีน้อย

ฤาษีน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    .

อนุโมทนาด้วยนะครับ คุณพี่ผู้ใจดีใจบุญ

10. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    เมื่อวานตอนเช้า วัน พฤ 11/11/2010 ใส่บาตรระลึกถึงหลวงพ่อกวย ขอให้อำนวยอวยพรให้พี่หนุ่มฯและทีมงานสร้างพระทุกๆคน รวมไปถึงพรายและน้ำมันมงคลทั้งหลายที่ใช้ในการสร้างพระครั้งนี้ มีแต่สิ่งที่ดีๆเกิดขึ้นด้วยครับ
    พอตอนเย็นก่อนนอนก็สวดมนต์กำหนดจิต ขอให้บุญกุศลทั้งหลายให้ถึงแด่พี่หนุ่มฯและพรายมงคลทุกผู้ทุกตน ที่ทำลูกอมในครั้งนี้ครับ

11. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    ตื่นเร็วจังครับพี่เดชา นั่่งสมาธิเหรอครับ

12. ฤาษีน้อย

ฤาษีน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    พี่หนุ่มเป็นอย่างไรบ้างไม่ทราบ ไม่รู้ตื่อนนอนหรือยัง หลังจากเมื่อคืนทำพิธีปั้นลูกอม ให้พวกเรากันทั้งคืน ขออนุโมทนา และเป็นกำลังใจให้นะครับ เพราะยังคงต้องเหนื่อยอีกหลายวาระ

13. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้อำนาจบารมีของหลวงพ่อกวย คุ้มครองบรรดาลูกศิษย์และผู้นับถือหลวงพ่อกวยทุกคน...ให้มีความสุขกาย สุขใจ ทำการสิ่งใดก็ประสบความสำเร็จค่ะ....

14. เทพทอง

เทพทอง เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    สวัสดียามสายๆทุกท่าน ยินดีกับทุกท่านที่จองและประมูล
    ได้อย่างที่ต้องการครับ ส่วนผมจริงๆอยากได้ที่ผสมน้ำมันโป
    สักอย่างแต่คงไม่มีวาสนาครับ (เสียดายจริง...)

15. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    ผมเองก็หวังจะได้ลูกอมรุ่นสองที่ผสมน้ำมันโปเหมือนกันครับ แต่วาสนาไม่ถึงมาตกตอนจับฉลาก แต่ก็ยังได้จองชุดนำฤกษ์ที่ทาน้ำมันโป ขอบคุณพี่หนุ่มที่ยังให้โอกาสครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2010
  16. โต้งชลบุรี

ผมโชคดีที่จองไว้ 1 ลูก แถมได้รางวัลอีก 1 ลูก ไม่นึกว่าจะมีคนสนใจและให้ราคาแพงขนาดนี้ ช่างเป็นโชคดีของผมและอีกหลาย ๆ ท่านโดยแท้ครับ ขอบคุณพี่หนุ่ม และทีมงานทุกท่านอีกครั้งด้วยใจจริงครับ

17. โต้งชลบุรี

คุณนำทาง และน้าต๋อย และอีกหลาย ๆ ท่าน วิ่งกันจนเมื่อยไปหมด สุดท้ายโรคเก่าก็ยังตามมารบกวน ไม่นึกว่าคุณนำทางกับน้าต๋อย จะเป็นโรคเดียวกับผม "แห้วเสมอ"

18. เทพทอง

เทพทอง เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    อย่างนี้ยังถือว่ายังมีวาสนาครับ
    ท่านใดพอจะแบ่งให้ผมสักชุด หรือสักองค์ก็ได้ครับ จะได้เป็นมงคลชีวิต
    สมกับชื่อรุ่นครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

19. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ยิ่งได้อ่าน ยิ่งได้ฟังเรื่องราวต่างๆในวงการพระ ก็ยิ่งหดหู่ครับ..
    ส่วนเรื่องหลังพรุนเนี๊ย..ที่ออฟฟิสผมเจอบ่อยเช่นกันครับ...(^_^) โดนแทงจนชิน..โดนจนรู้สึกเฉยๆไปแล้วอ่ะครับคุณ ebee.......เลิกงานกลับบ้านก็สวดมนต์กรวดน้ำให้มันทุ๊กคืนนน...555 (^_^)...เด๋วได้ลูกอมมาเมื่อไหร่ล่ะน่าดู...เด่วก่อนๆ 5555

20. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

....................
    55555 สกิดใจแต่เช้าเลยนะครับท่านประธาน ผมก็เฝ้ารอ มงคลวัตถุชุดนี้อยู่เพื่อหวังว่าจะช่วยรักษาโรค แห้ว โรคเฉียด โรคพลาด ให้บรรเทาเบาบางลงบ้างไม่มาก็น้อย เพื่ออนาคตจะได้ราบรื่นเหมือนชาวบ้านชาวช่องเขาบ้าง มีปัญจัยเหลือจ่ายเพื่อจะได้ร่วมสร้างกุศล ไว้ภพหน้าต่อไปบ้าง