แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ลูกอมพรายมงคลทุกรุ่น ที่สร้างในครั้งนี้ เน้นป้องกันคุณไสยด้วยครับ
    คำว่าป้องกัน ไม่ใช่การแก้ แต่ปกป้องไม่ให้สิ่งไม่ดีเข้ามารบกวนชีวิต
    ทุกรุ่นจะได้รับการเสกกำกับเป็นการเฉพาะ จากพระเกจิอาคมแข็งชาวกัมพูชา
    ที่อยู่นอกเหนือในตารางรายชื่อพระเกจิอาจารย์ ที่จะปลุกเสกให้ทั้ง 9 ครั้ง
    โดยทั้งรุ่น 3 และรุ่น 4 จะได้รับการเสกกำกับเพิ่มเติม รวมแล้วมากกว่า 12 ครั้ง

2. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    อ้าวแล้วกัน ผมก็นึกว่าระดับน้าต๋อย ต้องตีกล์อฟเสียอีก
    ชอบเตะฟุตบอล เหมือนกันหรือนี่ ถามเพิ่มอีกอย่าง..
    น้าต๋อยชอบเสียงแก้วชนกันดังกริ๊กมั๊ย..
    หากชอบ ปีใหม่ผมไปเมืองย่าโม ถ้าว่างมาชนแก้วกัน...กริ๊ก กรึ๊บ...เฮ...!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2010
  3. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ทำจิตใจให้มันแน่วแน่
    หลวงปู่สาม อกิญจโน
    ธรรมะของจริงก็อยู่กับบุคคลทุกคน เว้นไว้แต่ไม่ทำ ถ้าทำต้องมีทุกคน เพราะธรรมะเป็นของจริง ต้องทำจริงจึงจะเห็นธรรมของ
    จริง การกระทำก้ทำจิตใจให้สงบ ใจจะสงบได้ ก็ต้องอาศัยการพยายามทำจิตใจให้มันดี ทำจิตใจให้พอใจในใจ เพราะธรรมะเป็นของ
    ละเอียดลึกซึ้ง ของจริงมันมีทุกๆ คน เพราะ ธรรมะเป็นของละเอียดลึกซึ้ง ของจริงมันมีทุก ๆ คน
    ธรรมะแปดหมื่นสี่พันพระธรรมขันธ์ก็มีอยู่ในทุกคน พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ก็มีอยู่ทุกคน แต่เราทำไมถึงไม่ถึงพระพุทธ ไม่ถึงพระ
    ธรรม ไม่ถึงพระสงฆ์ ต้องอาศัยการกระทำ ฝึกหัดดัดแปลงจิตให้มันดี ให้มันสงบให้เป็นสมาธิ จิตใจจะเป็นสมาธิก็ต้องอาศัยการ
    พยายามมีสติกำหนดจิตใจให้มันอยู่ ความรู้ความเห็นทุกอย่างนั้นมันอยู่ในโลก
    ธรรมะของจิตนั้นมันต้องพยายามทำใจให้มันอยู่ ให้มันอยู่จนพรากจากอารมณ์ภายนอก ความคิดความนึกทุกอย่างไม่ต้องคำนึง จน
    ต้องอยู่เป็นอันเดียว พอรู้สึกอยู่อย่างเดียว สติความระลึก สัมปชัญญะความรู้ตัว ?ก็ต้องรู้อยู่กับที่นั้น ถ้าใจมันละเอียดไป มันก็ต้องอยู่รู้
    กับที่ ถ้าจิตใจมันละเอียดไปแล้วมันก็แน่วแน่เป็นหนึ่ง
    เพราะฉะนั้นเราต้องพยายาม การภาวนาก็เป็นบุญเป็นกุศลมากมาย ถ้าทำได้ทุก ๆ วัน ทำได้เสมอไป ก็เป็นกุศลทุกวัน ให้คิดดู ความแก่
    ความเจ็บ ความตาย ?จะมาถึงวันไหนเราก็ไม่รู้ ไม่ว่าแต่คนเฒ่าคนแก่ คนหนุ่มก็ตาย ได้ฝึกหัดทำทุก ๆ วัน มันตายไปก็ยังได้ขึ้นสวรรค์
    การกระทำจิตใจนี้เป็นของดีเป็นยอดของทาน ฝึกหัดอริยทรัพย์ภายใน อริยทรัพย์ภายนอก

4. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ขอรบกวนถามพี่หนุ่มครับ
    แล้วลูกอมรุ่น 1 กับ 2 ปลุกเสกทั้งหมด 9 ครั้ง แต่ไม่ได้ปลุกเสกเท่ากับรุ่น 3 หรือ 4 ใช่หรือไม่ครับ

5. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณพี่หนุ่มและทีมงานมากครับที่มอบสิ่งดีๆให้ ทำให้ครบทุกด้านเลย:cool:

6. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

มาช่วยครับ

เมื่อเช้าคิดไว้แล้วว่าอยากจะมอบพระ ดวงแก้วสีวลีติดน้ำมันโปให้ใครสักคน
    ส่วนตัวผมนั้นจองนำฤกษ์ไว้ 1 ชุดครับ ผมติดตามกระทู้พี่หนุ่มมาตลอด จนกระทั่งถึงหน้าที่เริ่มสร้างพระกัน ก็คิดว่าต้องจองไว้ แต่แล้วก็มีเรื่องไม่สบายใจในบ้านซึ่งเป็นครอบครัวใหญ่มีเรื่องทะเลาะกันตลอด เลยห่างหายไป ไม่มีจิตใจที่จะนั่งเล่นเน็ตอ่านธรรมะเลย พอทุกอย่างเริ่มเข้าที่พระและลูกอมก็จองเต็มแล้ว ผมเข้าใจความรู้สึกพี่ดีครับ พี่ไม่ต้องให้อะไรตอบแทนหรอกครับตอนนี้ผม มีครบแล้ว ทั้งครอบครัว(อันนี้ชอบมาก) การงาน ผมให้ฟรีครับ PM ชื่อที่อยู่มานะครับ ถ้าได้พระเมื่อไหร่จะจัดส่งให้ครับ

7. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับคุณ Dhanainan ด้วยนะครับ

...และขอแสดงความยินดีกับคุณฤาษีน้อยด้วยนะครับ ปาฏิหาริย์มีจริง...น้ำใจเป็นสิ่งที่หายากในสังคมปัจจุบัน แต่เห็นได้บ่อยจากพี่ๆน้องในกระทู้นี้...

....ขออวยพรให้ทั้งผู้ให้และผู้รับจงสำเร็จดังประสงค์ทุกประการนะครับ

8. ta_eka

ta_eka เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    ผู้ให้ย่อมเป็นที่รัก ของเทวดาและหมู่มาร ขอให้ผลบุญส่งกลับไปยังผู้ให้ด้วยนะครับ อบอุ่นจังเลยกระทู้นี้

9. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

โมทนาด้วยครับ...(^_^)

10. ลี้น้อย

ลี้น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดมาก....ขอปรบมือในความมีน้ำใจ ผมก็เป็นคนนึงที่ไม่ทันในชุดนำฤกษ์ แต่ก็ได้แต่ทำใจ จริงๆแล้วอยากได้มากเพื่อเอาไว้บูชาติดตัว ถ้าใครมีหลายชุดก็แบ่งทำบุญร่วมกันนะครับพี่น้อง

11. ebee

ebee เป็นที่รู้จักกันดี

ได้คำตอบจากพี่หนุ่มแล้วครับ...
    เป็นกำลังใจสำหรับคืนนี้ ที่พี่จะปั้นลูกอมนะครับ...
    ต้องขอบคุณพี่หนุ่มจริงๆสำหรับกระทู้และโครงการดีดี
    ที่ทำให้เพื่อน พ้อง น้อง พี่ ลุง ป้า น้า อา ทั้งหลาย
    ได้รับรู้และสัมผัสกับนำ้ใจดีดีที่บ้านนี้มีให้กัน
    และผมเชื่อว่ากระทู้นี้ก็ทำให้เกิดมิตรภาพดีดีให้กับใครอีกหลายคน...
    อย่างน้อยก็ คุณ Dhanainan กับ คุณฤาษีน้อย นี่แหละ....

12. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

.................
    อนุโมทนาบุญด้วยครับผม ทั้งผู้ให้และผู้รับ ขอให้พบแต่ความเจริญรุ่งเรืองทั้งทางโลกและทางธรรม ปราถนาสิ่งใดสำเร็จได้อย่างใจนึกนะครับ

13. อุดมเดช

อุดมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    เซียนเขาพูดถูกแล้วเรื่องปิดตาสาริกา
    พระที่ตราด มีแต่ผลประโยชน์แอบแฝงในวงการเซียนสร้าง คนทำหนังสือพระ แล้ววันหนึ่งพระดีๆก็ต้องหมองมัวไปด้วยอย่างน่าเสียดาย คอยดูกันไป

14. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

สวัสดีครับคุณอาอุดมเดช....(^_^)...จะคอยติดตามเรื่องราว คม ชัด ลึก จากคุณอาอุดมเดชเสมอๆนะครับ..ดูแลสุขภาพด้วยยครับ...(^_^)

15. อุดมเดช

ยินดีกับคุณหนุ่มด้วยครับที่กระทู้นี้ ทะลุล้าน ตั้งแต่ยังไม่ครบ 6 เดือน บางกระทู้ขยันเขียนมาจะสามปีแล้ว แต่ยังไม่ได้ครึ่งล้าน ผมไปทัวร์ต่างประเทศ ตามประสาการปลอบใจคนวัยเกษียณสามสี่ครั้งแล้ว จึงไม่ค่อยได้เข้ามาร่วมกิจกรรมดีๆช่วงหลังๆ แต่มาแอบอ่านได้สองวันแล้ว ยินดีและอนุโมทนาในกุศลดีๆด้วยครับน้องๆหลานๆทุกคน หาพบยากนักกิจกรรมที่ดี และตั้งใจแบบนี้

16. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    ยินดีกับคุณฤาษีน้อย และขอบคุณ คุณ Dhanainan ในน้ำใจที่หาได้ยากยิ่งครับ

17. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

...........................
    สวัสดีครับคุณลุงอุดมเดช นึกว่าหายไปไหนไม่เห็นเข้ามาตั้งนาน ยังรออ่านเรื่องเล่านุกๆๆอยู่นะครับ

18. เทวาลัย

เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    ขอส่งแรงใจช่วยพี่หนุ่มในการปั้นลูกอมครับ
    ขอให้ทุกอย่างราบรื่นดั่งที่ใจพี่หนุ่มปรารถนา
    อนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวลครับ

19. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำใจคนไทยจริงๆ ครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ:cool::cool:

20. อุดมเดช

การทำของขลังมาแต่โบราณให้ได้ผลดีจริง ต้องทำด้วยความตั้งใจทุกขั้นตอน ต้องทำเองด้วยมือ กำหนดความต้องการด้วยใจ และภาวนาไปด้วยแบบพระเกจิรุ่นเก่า และเสกกำกับด้วยพลังจิต ของนั้นจึงจะมีผลดีต่างไปจากการทำจากโรงงานที่ทำด้วยอาชีพ คุณหนุ่มนั่งปั้นคืนหนึ่งคงได้ไม่เกิน 150-200 ลูก เอาใจช่วยครับ ขอให้กุศลที่ทำนี้ส่งผลให้ได้อย่างต้องการ จากที่มีแล้วก็ขอให้มีมากขึ้น ขอให้บารมีเพิ่มพูล
    ของจะดี ต้องถึงพร้อมด้วยกันคือ มวลสารเนื้อดี เจตนาดี พิธีดี ผู้เปลุกเสกดี และผู้ใช้ดี ของหลายพิธีที่ทำมาให้เช่ากันล้วนทำจากโรงงานแบบของโหล เสกบ้าง ไม่เสกบ้าง ขายกันเพลิน อาศัยมีสื่อเอง เขียนกันสนุก