แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    แสดงว่าคุณนวลอยากจะรักษาอาการป่วยนี้ให้ท่านเชโดยตรงใช่มะครับ..ฮ่าๆ (^_^) ....

สมกับเป็นแมวน้อยซ่อนกล จริงๆครับท่านเช....(^_^)

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระแหวกม่านข้างเม็ดของหลวงปู่กวย วัดโฆสิตาราม (บ้านแค) ชัยนาท
    องค์ที่ผมเคยอธิษฐานขอรางวัลใหญ่ จากบริษัทโตโยต้า และได้รางวัลที่1

องค์แรกเป็นพระเก่า และเคยได้ผลมาแล้วเมื่อประมาณ 20 กว่าปีที่ผ่านมา
    และองค์ใหม่ที่แนบชิดด้วยกัน เป็นพระแหวกม่านที่คงให้ลาภใหญ่แน่นอน

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Maestro

Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

องค์พระงามมากครับพี่หนุ่ม อยากจะแขวนวันนี้พรุ่งนี้ซะแล้วซิ :cool:

4. Norragate

พระสวยมากครับพี่หนุ่ม...(^_^)...
    ว่าแต่เวลาที่เราจะอาราธนาแขวนขึ้นคอควรจะระลึกถึงหลวงพ่อกวยเป็นหลักใช่มะครับ ...เพราะห็นว่ามีพระเกจิปลุกเสกหลายรูป ..บางทีช่วงรีบด่วนที่ต้องรีบออกไปทำงานตอนเช้าอาจจะระลึกคุณของพระเกจิที่ปลุกเสกไม่ครบอ่ะครับ..

5. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    โอนเงินค่าบูชาลูกอมรุ่น 3 แล้วครับ
    2 ลูก + ค่าส่งครับ = 1850 บาทครับ
    ขอบคุณมากครับ
    มหาโมทนาบุญด้วยครับพี่หนุ่มและทุกๆท่านครับ

ขนาดไฟล์:
      30.3 KB
      เปิดดู:
      51
  6. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

7. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ใช่แล้วครับ บอกกล่าวถึงหลวงพ่อกวยครับ

8. หนุ่มเมืองแกลง

1
    จะถ่ายมาลงให้ครับ ฝังตรงจีวรด้านหน้า สวยงามครับ

9. phrae2010

phrae2010 เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านเจอเลยนำมาฝาก ข้อความของคุณรณธรรม ธาราพันธุ์ เมื่อปี พ.ศ. 2532 ข้าพเจ้าได้นั่งคุยกับท่านพระครูสุจิ ณธรรมวิมล (ม่น ธัมมจิณโณ) วัดเนินตามาก ต.โคกเพลาะ อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี ไปเรื่อยเปื่อยด้วยเรื่องต่าง ๆ จู่ ๆ ท่านก็พูดขึ้นมาเองถึงพระคุณของบิดามารดาว่ามีคุณเหลือจะกล่าวถึงรำพันหมด แต่ ดูเหมือนแม่จะมีภาษีกว่าหน่อยตรงที่ต้องเป็นผู้อุ้มท้องเรามา ตอนคลอดก็แลกชีวิตกันเลย บางทีเรารอดแม่ตาย บางทีเราตายแม่รอด ถ้าโชคดีก็รอดทั้งคู่ ถ้าโชคร้ายก็ตายคู่เป็นตายทั้งกลมก็มี แต่พ่อไม่ต้องเสี่ยงถึงเพียงนี้ พระคุณของแม่จึงเหนือกว่าพ่อด้วยประการฉะนี้ ซึ่งความดังกล่าวก็ไปตรงกับที่ท่านพระอาจารย์ใหญ่มั่น ภูริทัตตมหาเถระ เคยกล่าวตอบพระธรรมเจดีย์ (จูม พันธุโล) ว่าพระคุณแห่งมารดายิ่งใหญ่กว่าพระบิดานัก เล่ากันมาถึงตรง นี้หลวงปู่ม่นก็ถามข้าพเจ้าว่า "แกอยากได้วัตถุมงคลที่เหนือกว่าของฉันไหม ?" แหม ถามได้นะ ใคร ๆ ก็อยากจะได้ทั้งนั้น จึงรีบกราบเรียนท่านว่า อยากได้ครับ นึกว่าท่านจะให้เหล็กไหล ไพลดำ คดมะพร้าว ตับเหล็ก ฯลฯ อะไรประมาณนี้ แต่ ท่านยิ้มอย่างใจดี แล้วบรรยายว่า... "แกกลับไปบ้านนะ แล้วหาแผ่นโลหะจะเป็นอะไรก็ได้นะ แล้วเอาเส้นผมของแม่กับชายผ้าซิ่นของแม่วางลงบนแผ่นโลหะนั้นแล้วม้วนเข้า ด้วยกันเป็นตะกรุด แล้วแกก็เอาไปให้แม่อธิษฐานให้ ถ้าแม่แกยังแข็งแรง จะให้วางของให้ม้วนให้เลยก็ได้ ตอนแม่อธิษฐานให้พรแก แกลองฟังดูซิว่าเขาจะว่าให้แกตายแกเสื่อมไหม ถ้าทุกคำพูดมีแต่เรื่องดีไม่มีแช่งล่ะก็ ตะกรุดนั้นไม่มีเสื่อมหรอก ดียิ่งกว่าใคร ๆ ทำให้นะ ตะกรุดของฉันก็ไม่สู้ตะกรุดของแม่แกหรอก เพราะฉันรักแกไม่เท่าแม่แก" ข้าพเจ้าแทบน้ำตาร่วงแน่ะ และ ท่านก็ยังเมตตาเล่าถึงคนที่เคยทำไปแล้วถูกยิง ถูกแทงไม่เข้าเพราะมีตะกรุดพระคุณมารดานี่แหละ ท่านเล่าบ่อยมาก ๆ เหมือนจะยืนยันว่าพ่อแม่เป็นสิ่งสูงสุดในชีวิตลูกถ้าไม่นับธรรม เพราะความกตัญญูต่อพ่อแม่ ก็คือคุณธรรมอันหนึ่งด้วยนั่นเอง **ถ้าตะกรุดที่ให้คุณแม่ทำให้นั้น ไม่มีผ้าถุงผ้าซิ่น มีแต่เส้นผมก็แขวนรวมได้ครับ แต่ถ้ามีผ้ารวมอยู่ด้วยก็ไม่สมควรอย่างยิ่งครับ ควรเป็นคาดเอวไว้ หรือใส่กระเป๋าเสื้อไว้ถ้าในกระเป๋าเสื้อเราไม่มีพระเครื่องที่เป็นรูปพระ พุทธ พระสงฆ์อยู่ด้วยนะครับ ยังรวมไปถึงหลายท่านที่นิยมทำรูปล็อกเกต คุณพ่อคุณแม่ ก็ไม่ควรนำไปแขวนรวมกับรูปพระพุทธหรือพระสงห์ครับ เพราะบิดามารดาเป็นพระอรหันต์ "สำหรับ บุตร-ธิดา" เท่านั้น แต่ไม่ได้เป็นพระอรหันต์สำหรับคนทั่วไป ไม่ได้เป็นผู้มีคุณธรรมอันประเสริฐพอที่จะไปรวมกับพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ได้ครับ ดังนั้น สร้อยที่ใส่รูปเคารพพระรัตนตรัยก็ควรอยู่สูงกว่า และสร้อยอีกเส้นหนึ่งที่ใส่รูปคุณพ่อคุณแม่ก็ควรห้อยให้ต่ำกว่า ถ้าทำอย่างนี้ก็อยู่ใน "คอเดียวกัน" ได้ครับ

10. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

คุณโจครับ ผมไปถามมาแล้วนะครับได้คำตอบดังนี้ครับ

ว่าแต่คุณโจไปเห็นมาจากที่ไหนหรือครับ เล่าสู่กันฟังบ้างสิครับ

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระผงแหวกม่าน อกใหญ่ หลังเรียบ (นิยม)ของ ลป.กวย บ้านแค ชัยนาท
    และพระผงแหวกม่าน อกใหญ่ พิม์มารวิชัยสะดุ้งกลับ หลังท้าวมหาพรหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2010
  12. รุ้งภูพาน

รุ้งภูพาน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    พระสวยงดงามมากครับ

13. Norragate

ขอตัวไปประชุมก่อนครับ...เด๋วบ่ายแก่ๆจะกลับมา...(^_^)

14. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    เรียนถามครับ

พี่หนุ่มครับ พระสวยงามมาก และเนื้อผงทั้งสองพิมพ์ไม่แตกต่างกันใช่ไหมครับ
    ขอบพระคุณครับ

15. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    งดงามมากครับ ทั้งแบบและเนื้อ เนื้อสวยมากๆ

16. REX

REX เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
    พระสวยงามมากครับ(งามมากๆ)

17. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

แถวแรกอ่านว่า กะหิตุง กุพทธัง (สีแดงนี้แปลกๆ)

ชุดที่สองอ่านว่า

ตันติตันโต นะโมตันติ
    ตันติถะโก นะโมนะนะ

ไม่รู้ใครเขียนมา ลายมือสวยมากครับ

ธีระยุทธ

ขอบคุณมากครับ คาถาคนละตัวกับนะโมตาบอดของหลวงปู่ครับ ของหลวงปู่ว่า

นะตันโต นะโมตันติ ตันติ ตันโต นะโม ตันตัน เมื่อคืนลองหาข้อมูลของหำยนต์แล้วไปเจอมาครับ เลยแปลกใจ ตามแกะรอยจากลิ้งรูปก็ไม่เจอละ สงสัยเค้าทำแล้วใช้ลิ้งไปอีกทีครับ เค้าทำในเรื่องประเพณีของล้านนาครับ ในเรื่องการทำน้ำบ่อ การสร้างบ้านเรือนของชาวล้านนา พอดีเห็นการตั้งชื่อคาถาเลยสนใจ เพราะเห็นว่าชื่อตรงกับของหลวงปู่ แต่ผมอ่านไม่ออก สมัยเด็กเคยไปเรียนพื้นฐานแค่ท่องตัวพื้นฐาน กะ ขะ คะ ฅะ งะ พวกนี้ซึ่งจะเขียนคล้ายๆขอมไทย แต่พอเปิดเทอมก็กลับบ้านครับ เลยไม่ได้เป็นชิ้นเป็นอัน

18. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามพี่หนุ่ม ถ้าใส่แหวกม่าน+พระธาตุ และลูกอม ไว้ในกระเป๋าเสื้อด้วยกันจะเหมาะสมหรือไม่ พรายจะหนีพระธาตุ หรือพรายจะลดพลังมั้ยครับ

19. ebee

ebee เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นภาพพระที่พี่หนุ่มลงตัวอย่างแล้วบอกได้คำเดียวเลย...
    ‘‘สวยงามมากกกก....’’
    พระผงดวงแก้วใหญ่กว่าพิมพ์แหวกม่านใช่ไหมครับ...
    ประมาณสมเด็จทั่วไปหรือเปล่าครับ...

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ใช้เนื้อมวลสารเดียวกันครับ
    ลองดูเนื้อของพระผงทั้งสองแบบ ที่ผมตัดภาพมาให้ดูนะครับ
    เป็นผงของมวลสารทั้งนั้น เห็นได้ชัดเจน ไม่ใช่ผงปูนแบบทั่วๆไป