แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. ebee

ebee เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืน...ประมาณเที่ยงคืนกว่าๆ
    ก่อนนั่งสมาธินำปิดตาเนื้อผงกสิณของหลวงปู่หมุนมาวางไว้ในมือ
    แล้วก็บอกกล่าวว่าหากการนั่งสมาธิในครั้งนี้ยังพอมีกุศลได้บ้าง
    (เพราะเพิ่งจะเริ่มนั่ง ยังรู้สึกว่ายังไม่มีสมาธิเท่าไรยังคอยคิดโน่นคิดนี่ตลอดเวลา)
    ก็ขออุทิศให้แก่หลวงปู่ทิม หลวงพ่อกวย หลวงปู่หมุน หลวงพ่ออุ้น
    และดวงวิญญาณของเหมย วันนา แม่กาหลง เซงเรียว แม่ส้มและพรายกุมาร
    หลังจากนั่งไปซักพัก รู้สึกขนลุกและเย็นสันหลังตลอดเวลาซึ่งไม่เคยเป็นมาก่อน
    ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือเปล่า(ปิดตาผงกสิณเพิ่งได้มาเลยนำมาทำสมาธิตามที่พี่หนุ่มแนะนำ)

2. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมไม่ค่อยได้ฝันได้เห็นอะไรกับเค้าเลย แต่น่าแปลกช่วงนี้ฝันว่าได้ร่วมหลับนอนกับผู้หญิงบ่อยมาก ทั้งๆที่ช่วงนี้ในหัวมีแต่เรื่องงานกับเรื่องพระ ตื่นมาทีไรก็ แหม...เสียดายจัง

3. sangtam

sangtam เป็นที่รู้จักกันดี

-ขออนุโมทนากับพี่หนุ่มและทีมงานที่มีความแน่วแน่ในเจนตนาเดิมที่ตั้งใว้แต่แรกไม่เปลี่ยนแปลงครับ.......ติดตามตลอดครับ.......

4. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ผสมในเนื้อนวโลหะ หรือเนื้อโลหะผสม ครับ หรือทั้งสองเนื้อเลยครับ พี่หนุ่ม

5. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สงสัยคุณNorragate เอารูปพิมพ์นิยมมาให้ดูบ่อยๆ
    แน่เลยพี่เช...อิอิ อย่างนี้ต้องใช้พิษต้านพิษเดี๋ยวให้
    คุณNorragateจัดอีกสักสองสามภาพ....หุหุ จะได้หายฝัน

6. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ผมยังไม่เคยฝันแบบนี้เลย...ไม่รู้จะเป็นไงบ้าง
    ใช้วิธีการพิษต้านพิษ ผมกลัวว่าผมจะโดนพิษเพิ่ม...
    ไม่รู้เป็นไง..ช่วงนี้น้าต๋อย มาแวป..แวป...
    ไม่ยอมออกอาวุธ เลย....
    หรือว่าขาดตัวชง...แบบไม่ขม
    เอาแบบส่ายยยยยย นมด้วยมั๊ย...
    ผมจะได้ไปเรียกคุณลินมาจัดให้...555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2010
  7. GAN9

GAN9 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้กลิ่นในห้องนอน ที่ไม่ควรจะมีกลิ่นอื่นใดนอกจากกลิ่นแป้ง น้ำหอม โลชั่นทาผิว แต่นี่ไม่ใช่ ไม่ถึงกลับเหม็นเน่า เป็นกลิ่นสาบอับมากกว่า เหมือนสิ่งของที่เก็บไว้นานๆเมื่อเปิดออก ก็มีกลิ่นอับ และบรรยากาศมันบีบอัดจนปวดหัว มีอาการขนลุก แต่เมื่อบอกกล่าวอาการทั้งหมดก็หายไปเป็นปกติ ตอนแรกก็คิดว่าอุปาทานหลอกตัวเอง แต่ ผบ.ทบ.ได้กลิ่นด้วย แต่เสียงร้องไห้ผมได้ยินคนเดียว ตอนเที่ยงคืน ปกติบ้านผมสิ่งอื่นๆจะเข้ายากมาก เจ้าที่แรงมาก แม้แต่ตัวผมเองยังเจอ กว่าจะลงตัวได้เอาซะหลายเดือนครับ

8. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

.................................
    ช่วงนี้เป็นช่วงเทศกาล สารทไทย ตรงกับวันพระใหญ่ เป็นธรรมดาที่พวกเขาเหล่านั้นจะมาขอส่วนบุญกับเราด้วยครับ...เมื่อคืนพอผมเริ่มสวดบท มหาเมตตาใหญ่ หมาก็มาหอนอยู่หน้าบ้านหลายตัวตั้งนานครับแปลกกว่าปกติ...ปกติสวดมนต์เย็นธรรมดาก็มีมาหอนบ้าง หน้าบ้านบ้าง หน้าปากซอยบ้างแค่พอได้ยินแล้วหยุดไป

9. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    ขอขอบคุณคุณอา และทีมงานมากครับ ที่สละทั้งแรงกาย เวลา และแรงทรัพย์ ในการทำบุญใหญ่ในครั้งนี้ ผมพอทราบว่า ไม่ใช่เรื่องง่ายเลยในการทำบุญครั้งนี้ และเหนื่อยกันทุกคน
    ขอขอบคุณครับ จากใจจริง

10. โต้งชลบุรี

เบ็ดเสร็จรวมแล้ว 855 ลูก ต่อไปคงหาได้ยากมาก ๆ ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ได้รับจากรางวัลต่าง ๆ และผู้ที่ได้สั่งจองไว้ครับ

11. โต้งชลบุรี

คุณปั้น ได้จองลูกอมชุด 99 ลูกไว้หรือเปล่าครับ
    หรือว่าจองชุด 555 ลูกเท่านั้น

12. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำวัดสระเปรียญอีกวัดหนึ่งครับ อยุ่ใกล้ๆวัดหลวงพ่อกวยห่างกันประมาณ 300เมตรน่าจะได้ ไปช่วยกันทำบุญหน่อยก็ดีครับ ตั้งแต่หลวงปู่เย็นมรณภาพไปวัดดูเงียบเหงาไปมากเลยครับ..

13. เทพทอง

เทพทอง เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    ไม่ได้เข้ามาอ่านหลายวัน กระทู้ไปไวเหลือเกิน ต้อง update นานเลย
    เห็นมวลสารที่ใช้ทำพระและลูกอมแล้วชื่นใจจริงๆครับ
    ตอนนี้ตั้งตาคอยเพื่อจะได้สัมผัสของจริงๆสักทีครับ

14. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เล่าสู่กันฟัง....
    เมื่อวานติดงานด่วนอีกก็เลยทำงานจน5 ทุ่มกว่าค่ะ แล้วกดลิฟท์จะลง....ลิฟท์มากดลงชั้นหนึ่ง...แต่ลิฟท์กลับขึ้นไปชั้น 8 ประตูลิฟท์เปิดก็ไม่เห็นใคร..เข้ามา...พอลิฟท์ปิดเท่านั้นค่ะ กลิ่นฟุ้งเข้ามาเลยค่ะ ยืนในลิฟท์คนเดียวก็แผ่เมตตาว่าอย่าจอดชั้น 4 เพราะชั้น 4 ถ้าเปิดคือ(จะรู้จักน้องเขาคนหนึ่งสนิทพอสมควรเป็นจนท. แต่เขายิงตัวตาย)จะค่อนข้างสนิทคือทักทายกันประจำช่วงเขามีชีวิตอยู่...
    ถ้าจอดแสดงว่าชัวร์ เพราะวันรุ่งขึ้น ทางใต้ก็จะส่งเปรตกัน...แต่กลิ่นอบอวนมาก...ขนลุกตลอด....ออกจากที่ทำงานยังมีเวลาไปหา เจตริน...ค่ะ เพราะเขาเริ่มมีงานอาหารเจมีตั้งหลายเจ้า แต่ยังไงไม่รู้อยากจะเดินไปข้างหน้าอีก ก็สั่งก๋วยเตี๋ยวเจทาน มานั่งที่โต๊ะและจะเดินไปสั่งน้ำปั่น สะดุดตรงร้านหนึ่ง เขาทำเป็นมังกรแดง สวยมาก .....ก็เลยว่าทานเจปีนี้เจอมังกรแล้ว ถือเป็นโชค.....และร้านน้ำปั่นเจ้าของก็ชอบมังกรเหมือนกัน
    คุยกันได้นานกว่าจะได้กลับถึงบ้าน เที่ยงคืน......

แล้วจะถ่ายภาพ....งานเทศกาลกินเจของหาดใหญ่มาให้ชมค่ะ.....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ตุลาคม 2010
  15. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    วันนี้ได้มีโอกาสไปกราบ ลป ทวด ที่วัดห้วยมงคล มาครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      55.9 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      82.4 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      46.7 KB
      เปิดดู:
      49
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2010
  16. GAN9

GAN9 เป็นที่รู้จักกันดี

ปกติผมก็สวดมนต์ก่อนนอนทุกคืนครับ ไม่เคยมีอะไรแปลกๆ ขับรถบางที่ก็สวดมนต์แผ่เมตตาไปทั่ว ก็เพิ่งเจอนี่ครับ จากที่ปวดหัวพอบอกกล่าวก็หายเป็นปกติ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

17. b_wanlop

b_wanlop เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    เช่นเดียวกันครับ ตั้งแต่ได้รับขุนแผนระฆังทองมา
    ก็มักฝันว่ามีผู้หญิงแปลกหน้า มาให้เห็นในความฝันบ่อยๆ
    มานวดให้บ้าง เปลือยให้ดูบ้าง หรอืบางครั้งก็ฝันเห็นเด็กตัวเล็กมาพูดคุยด้วย

18. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    สวัสดียามเย็นครับ....ทุกท่าน(deejai)

19. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

20. herun

herun เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2010
    วันเสาร์นี้น้องที่ทำงานด้วยกันชวนไปไหว้หลวงปู่กวย จะไปลอดโลงศพท่านด้วย
    เคยอ่านเจอคุณศิษย์หลวงปู่กวยได้แนะนำขั้นตอนปฎิบัติไว้ด้วย แต่ผมจำไม่ได้แล้วว่าอยู่กระทู้ใหนมีโครพอจะแนะนำได้บ้างครับ กลัวทำไม่ครบ