แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่หนุ่ม

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ทั้ง 3 รุ่น จะมีขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 1.2 cm
    หรือขนาดเท่าๆกับลูกแก้วสารพัดนึกของ ลป.ดู่
    เลี่ยมรวมก็ได้ครับ สามลูกเรียงกัน จะไม่ใหญ่มากนัก

3. paween

paween เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2010
    ขออนุญาต รบกวน คุณหนุ่ม ครับ ชุดนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ
    ..............................
    ตกผลึกความคิด ตกผลึกความต้องการก็ที่นี้ ผมก็เป็นคล้าย ๆ กับหลายท่านในที่นี้เมื่อก่อนเห็นเขาว่า...พระไหนดีก็ตามมี ตามได้กับเขาหมด ไม่ทันที่จะนึกถึงตัวเอง พอได้อ่านบทความต่าง ๆ ที่ลงไว้ นั่งพิจารณาอย่างเป็นจริง ก็คงจะเป็นเช่นนั้นจริง อย่างที่ คุณหนุ่มว่าดีแต่เขาแล้วเราละ.........

หาได้เท่าที่พอจะหาได้......

น้อมรับคำวิจารณ์ ทุกกรณีครับ
    ..............................
    ....ที่เหลือก็ต้องปลุกจิตใจตัวเองแล้วละครับ....

...ที่สุดก็ต้องขอเป็นกำลังใจ อีกหนึ่งแรงสำหรับผู้สร้างพระชุดนี้ทุกท่าน...
    ดูความทุ่มเทความเสียสละแล้ว...การประกอบกุศลในครั้งนี้ยิ่งใหญ่ซะเกินคาดคะเนจริง ๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010

สงสัยเจอช่วงวิกฤตแบบเดียวกันเลยครับคุณนำทาง ของผมก็ไม่รู้สังอะไรผมว่าเค้าบ้าอำนาจมากเลยครับ พูดแล้วเซ็ง ไม่อยากนินทาหรอก แต่รู้สึกว่าเค้าไม่ค่อยมีเหตุผลเท่าไหร่

5. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เป็นข้อสรุปยุติได้ว่า เราจะไม่สร้างลูกอมเพิ่มเติมอีกแล้ว แม้จะเห็นใจคนที่ยังต้องการ

พรายมงคล1 จะมีแค่ 201 ลูกเท่านั้น
    พรายมงคล2 จะมีแค่ 99 ลูกเท่านั้น
    พรายมงคล3 จะมีแค่ 555 ลูกเท่านั้น

เหตุผลคือ เพื่อให้ทุกอย่างเป็นเรื่องของโอกาสและจังหวะที่แต่ละคนมีอยู่ ใครที่ต้องการหาเก็บไว้ก็สามารถขอแบ่งเช่าบูชาจากเพื่อนๆได้ครับ การสร้างมากไป ก็เป็นช่องทางให้เกิดการเอาไปสร้างได้ทั้งกรรมดีและกรรมชั่ว เกิดได้ทั้งประโยชน์และโทษ ของทุกอย่างที่มีประโยชน์ก็ย่อมมีโทษเช่นกัน ลูกอมนี้หากเอาไปจุ่มน้ำและนำไปใช้ผิดวัตถุประสงค์ก็จะเป็นการสร้างเวรกรรมต่อคนอื่นได้ เมื่อเอาไปใช้ทางค้าขายก็จะส่งผลดีอย่างน่าแปลกใจแน่นอน ใครที่ได้ไว้ก็ขอยินดีด้วย ที่ได้ทั้งกุศลและได้ของที่หาไม่ได้อีกแล้วในส่วนผสมดีๆเช่นนี้

6. CheKuvara

พี่หนุ่มครับ อยากจะเสนอพี่และเพื่อนสมาชิกให้ความเห็นในเรื่องการเคลือบลูกอมเพื่อรักษาให้คงทน ไม่แตกรานในวันข้างหน้า อยากให้พ่นแลคเกอร์หรืออะไรก็ได้เคลือบไว้ครับพี่ วันหน้าจะได้ไม่ปวดใจเมื่อลูกอมนำไปเลี่ยมแล้วแตก ฝากให้พี่กับสมาชิกพิจารณาตามความเหมาะสมนะครับ

7. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระพิมพ์ ลป.ทวด ของ ลป.ดู่ ชุดเปิดโลก และพระมงคลมหาลาภ ดูดีครับ
    ส่วนสมเด็จของ ลป.กวย ขออาศัยเพื่อนๆคนอื่นหน่อยครับ ภาพไม่ชัดนัก
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ การสร้างพระเป็นกุศลที่แท้จริง จะช่วยผ่อนกรรมของเราได้ดีมาก เป็นการสร้างกุศลที่ไม่สิ้นสุดแค่เมื่อทำเสร็จ เมื่อทำให้ดีและมีผู้นำไปใช้บูชาได้ผล ย่อมเป็นกุศลของเราไปด้วยเช่นกัน

8. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ลูกอมทุกลูก จะเคลือบแลกเกอร์ชนิดใสครับ ป้องกันแตกรานและการจุ่มน้ำ
    แต่ยังจะเห็นเนื้อในสามสี คือ สีเหลืองทอง สีเทาดำประกายทอง สีอมชมพู อย่างชัดเจน เป็นสีจากมวลสารพิเศษ ที่จะผสมลงไป ไม่ใช่จากสีผสมอาหารหรือสีฝุ่น และถือเป็นจุดสังเกตุของมวลสารไปในตัว

9. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ถือว่าอยู่ที่โชควาสนาจริงๆครับ
    แต่ผมว่าต้องมีเพื่อนสมาชิกใจดีที่จองไว้เยอะ
    แบ่งให้อยู่แล้วครับเพราะบ้านนี้ความเผื่อแผ่สุดยอดอยู่แล้วครับ
    อนุโมทนาด้วยครับ

10. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    แล้วพระแม่ธรณีล่ะครับพี่หนุ่มจะมีมวลสารแบบเดียวกันไหมครับ ขอบคุณครับ

11. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีครับ
    sakuda, aries2947, BEE15, chainerror, CheKuvara, dechasuwan, jiratornwiwat, joenok, khemtat, lekgunner, Limtied, Maestro, Na_mo_, Puthapower, sangtam, ธีระภัทร, บุญพามา, พฤศจิกา, ลูกน้ำเค็ม
    วันนี้วันสุขแล้วครับคุณอา และพี่น้อง

สุขขีทุกคนนะครับ

ขอบคุณสำหรับความรู้ต่างๆ ครับ โดยเฉพาะการทำน้ำมันพราย สุดยอด (ขำ) มากครับ

12. GAN9

GAN9 เป็นที่รู้จักกันดี

การตัดสินใจ

สวัสดีครับ พี่หนุ่มฯ เมื่อวานเย็นผมพูดประโยคนี้กับ ผบ.ทบ.ครับ ให้ตัดสินใจเองได้เลยทุกเรื่อง

เมื่อคืนประมาณเกือบๆเที่ยงคืน เจอเหตุการณ์หนึ่ง ได้กลิ่นสาบๆ(ได้กลิ่นกัน 2 คน)และได้ยินเสียงร้องไห้ชัดเจนมากผมได้ยินคนเดียว กำลังจะอาบน้ำตอนแรกคิดว่าคนในบ้านร้องไห้ ออกมาหาแต่ไม่มีใครร้อง ร่างกายสัมผัสได้ถึงบางอย่าง ตอนกลางวันผมอ่านถึงเรื่อง เหมย วันนา กาหลง และเซงเรียว แล้วตั้งใจจะแผ่เมตตาและอุทิศผลบุญ จึงไปอาบน้ำตอนอาบน้ำได้ยินเสียงคล้ายๆเสียงกระซิบๆ อาบน้ำเสร็จก็มาสวดมนต์ ชินบัญชร มงกุฏพระเจ้า ฯลฯ และนั่งฯนิดหน่อย กรวดน้ำแผ่เมตตาให้ ก็ได้กลิ่นหอมอ่อนๆแล้วหายไป ได้เข้านอนประมาณ 01.00 น.กว่าๆแล้วครับ

ขออนุโมทนากุศลผลบุญในครั้งนี้ด้วยครับ ขอให้สำเร็จดังตั้งใจ ขอเป็นกำลังใจให้กับกรรมการทุกท่านที่เสียสละทำงานใหญ่ในครั้งนี้ครับ "ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟ"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2010
  13. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    พี่หนุ่มครับ
    สีเหลืองทอง เป็นรุ่น 1 จำนวน 201 ลูก
    สีเทาดำประกายทอง เป็นรุ่น 2 จำนวน 99 ลูก
    สีอมชมพู เป็นรุ่น 3 จำนวน 555 ลูก
    แบ่งสีตามนี้ ใช่หรือเปล่าครับ

14. ebee

ebee เป็นที่รู้จักกันดี

หยุดเสาร์-อาทิตย์นี้ ตั้งใจพาครอบครัวไปกราบหลวงพ่อกวยที่วัดบ้านแค
    มีใครพอจะแนะนำสถานที่น่าเที่ยวหรือน่าสนใจใกล้ๆได้ไหมครับ...
    ขอบคุณครับ...

15. ศิษย์วัด

ศิษย์วัด เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อเฒ่า วัดคังคาวหรือวัดธรรมิกาวาส อยู่ไม่ไกลจากวัดหลวงพ่อกวยครับ

16. CheKuvara

ถ้าสถานที่ท่องเที่ยวใกล้ๆ และออกทางบางบัวทอง-สุพรรณ ก็บึงฉวากครับ หากไปกราบท่าน มีลูกศิษย์ท่านที่ยังทรงขันธ์อยู่ก็หลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้ อยู่แถวๆตลาดสรรคบุรี เลยออกมาก็จะหลวงพ่อเกาะวัดท่าสมอ หากอยากชมลิงก็วัดหลวงพ่อเฒ่า วัดค้างคาวครับ (หลวงพ่อเสียนานแล้ว) หากไปก็อย่าลืมเอาของไว้หลังรถนะครับ ลิงรื้อเสด็จยาดเลย ลูกศิษย์ฆราวาสท่านก็มีอยู่คือตาหล่อน บ้านอยู่หน้าวัดหลวงพ่อครับ ตาหล่อนสืบวิชาสักยันต์สายหลวงพ่อไว้ และก็ตาเม่า บ้านอยู่แถวหน้าวัดจั่นเจริญศรี ตาเม่าจะลงแป้งเสกได้ หากอยากได้ก็ให้เตรียมแป้งแคร์กระป๋องไปให้เสกครับ นอกจากแป้งแล้วตาเม่าจะมีตะกรุดสาริกาด้วย และลองไปเลียบๆเคียงๆแถวในวัดจั่นเจริญศรีดูนะครับ ไม่รู้ว่าพระที่แตกกรุมาตอนนี้หมดหรือยัง

17. ebee

ebee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ...คุณศิษย์วัดและคุณเชฯ
    แป้งเสกนี่น่าจะดีทางเมตตาค้าขายใช่ไหมครับ.
    จะได้เอาไปซัก 2 โหล...อิอิ

18. เทวาลัย

เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009

ขอแสดงความยินดีกับท่านจะได้ครอบครอง และอนุโมทนาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2010
  19. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    2-3 วันก่อน ผมก็ได้กลิ่นเหมือนกันครับสัก 3-4 ทุ่ม กลิ่นที่ผมได้กลิ่นไม่เหม็นสาบ แต่เป็นเหม็นเน่าเลยครับ(ผมว่าเหมือนกลิ่นศพนะ ผมเคยได้กลิ่นศพที่ตายสัก 10 วันแล้ว เหมือนมาก) แต่ไม่แรงมาก แต่ได้กลิ่นตลอดเลย เดินดูรอบบ้านก็ไม่เห็นอะไร 2-3 เดือนนี้ผมจะสวดมนต์ก่อนนอนประจำ แต่ตอนเวลาที่ได้กลิ่นผมก็บอกว่า เวลานี้ผมยังติดธุระอยู่ เดี๋ยวจะมาสวดมนต์และแผ่เมตตาให้ สักพักกลิ่นก็หายไป

ผมไม่แน่ใจว่าผมอุปาทานไปเองหรือเปล่า แต่เรื่องพวกนี้ผมไม่เคยมีประสบการณ์เลย แต่หลังๆผมภาวนาจริงจังขึ้นครับ เล่าสู่กันฟังนะครับ

20. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าทางทีมงานพอจะแจ้งรายชื่อ ในแต่ละรุ่น พร้อมลำดับ ไว้ได้หรือเปล่าครับ ...(^_^)...