แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านครับ ยามเย็นๆถึงดึกๆแบบนี้ ขอขอบคุณอาทุกท่าน ที่ได้มาให้ความรู้มากมายครับจริงๆครับ

2. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    แหะ ๆ อย่าถึงยังงั้นเลยครับ แต่ถ้าพิมพ์นิยมมาผมขอดูก่อนนะ 555

3. PTOOKTA71

PTOOKTA71 Active Member

สวัสดีค่ะขอแจ้ง การนำฝากเงิน
    วันที่ 06/10/53 เวลาประมาณ 1 ทุ่ม ได้เขียนใบนำฝากเงิน ผ่านเคาร์เตอร์ธนาคารกรุงไทย สาขาย่อยเทสโก้โลตัส ร้อยเอ็ด เป็นจำนวนเงิน 500.80 บาท
    เพื่อทำบุญจองพระ กรรมการ3 = 1 ชุด และ กรรมการ5 = 1 ชุด
    ต้องขอโทษด้วยที่ไม่มีภาพของใบนำฝากแนบมา โปรดช่วยตรวจสอบด้วยค่ะ
    ที่อยู่จะแจ้งทาง pm ขอบคุณค่ะ

4. พุทธิวงษ์

ขอบคุณครับ ทางคณะกรรมการจะตรวจสอบให้นะครับ ส่วนท่านที่ยังไม่ได้แจ้งการจองหรือแจ้งการโอนเงิน สามารถแจ้งได้ที่กระทู้ในลายเซ็นด้านล่างข้อความของผมได้เลยนะครับ เพื่อง่ายต่อการบัญทึกและไม่สับสน และการถูกอ้างถึงของกลุ่มคน

5. พุทธิวงษ์

ขอบขอบคุณท่านที่เอามาลงด้วยนะครับ ผมก๊อปมาเก็บไว้ เลยเอามาลงอีกครั้ง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      753.4 KB
      เปิดดู:
      523
      ขนาดไฟล์:
      824.4 KB
      เปิดดู:
      533
      ขนาดไฟล์:
      3.3 MB
      เปิดดู:
      556
  6. โต้งชลบุรี

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 32 คน ( เป็นสมาชิก 21 คน และ บุคคลทั่วไป 11 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> โต้งชลบุรี, Akkarate_kmitnb, chainerror, CheKuvara, jp tiger2, Karma33, kennek, natta_pea, pairojwh, PRASUNG, ransang, shunmeaw, siamese, tawatd, vavakoko, Warra, นสิทธิ, นำทาง, ลูกน้ำเค็ม, โอ ท่าซุง

สวัสดียามค่ำ ๆ ครับทุกท่าน คุณเชน ตอนนี้อยู่กรุงเทพ หรือสัตหีบครับ
    </td></tr></tbody></table>

7. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนดึก เจอหัวหน้าบ้าๆๆสั่งอะไรมาก็ไม่รู้ พึ่งทำเสร็จไม่รู้พรุ่งนี้จะถูกใจอะเปล่าก็ไม่รู้ สงสัยกะเชือดลูกน้อง ทำไม่ได้ตามแผนที่เขียนไว้ ตายแน่ๆๆ...เข้ามาบ้านหลังนี้ดีกว่า อบอุ่นกว่าเยอะเลย ขออภัยที่บ่นให้ฟังนิดๆๆ

8. โต้งชลบุรี

ใจเย็น ๆ ครับ ย้อนกลับไปดูพิมพ์นิยมหน้าก่อน ๆ ก็ดีนะครับเผื่อจะได้หายเครียดบ้าง พรุ่งนี้กว่าจะมาถึงก็อีกตั้งหลายชั่วโมง ตอนนี้ผ่อนคลายซะหน่อย อาจทำให้ปลอดโปร่ง และรู้สึกดีขึ้นหรืออาจคิดอะไรออกแบบเด็ด ๆ สำหรับงานในวันพรุ่งนี้ก็ได้ครับ สู้ ๆ ครับ

9. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    สวัสดีตอนดึกครับ ผมก็เพิ่งเลิกงานมาเหมือนกันครับ :cool:

10. นำทาง

..............
    ขอบคุณครับ พิมพ์นิยมเอาไว้ให้คุณโต้งชลบุรีก็พอ ผมไม่ค่อยสบาย กลัวเป็นโรค หัวใจ จะวาย เอาครับ

11. นำทาง

............
    เดินทางปลอดภัย ขอให้หลับฝันดีนะครับ

12. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านค่ะ ช่วงนี้เทศกาลกินเจ อาหารเจอร่อยดีนะคะ

13. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ขอบคุณคุณอาครับ ผมตั้งใจจะเซฟเก็บไว้ตั้งแต่คุณอาลงแล้ว ทำนู่นทำนี่ลืมไปเลย นึกขึ้นได้อีกที ตามหาซะหลายหน้าเลยครับ 555...

14. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้เดินทางไปไหนมีแต่เจ ระวังโจน้อยใจนะครับ (เกี่ยวกันไหมนี่) ฮ่าๆๆ ผมเคยกินตอนบวชเณรนานแล้วที่เชียงใหม่เค้าต้มจับฉ่ายใส่โปรตีนเกษตร เต้าหู้เหลือง แล้วก็ผักด้วย อร่อยดีนะครับ ตอนนั้นฉันในบาตร ทั้งคาวทั้งหวานรวมกัน สุดยอดเลยครับ ต้องคอยตะแครงบาตรกินไม่ให้ขนมหวานไปรวมกับ ของคาว แต่มันก็จะรวมกัน มันดื้อจริงๆ สุดท้ายเลยฟาดซะหมดลงกะเพาะอิ่มเลย ประสบการณ์การกินเจครั้งแรกของผมครับ

15. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ค่ะ....พี่ยังนั่งทำงานอยู่ที่ทำงานค่ะ...เดี๋ยวก็จะออกไปหม่ำ...เจตริน...หน่อย...
    หาดใหญ่เริ่มงานแล้วค่ะ ..ทานมา 4 ปีแล้วค่ะ....

16. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    การกินเจ เป็นความตั้งใจละเว้นชีวิตเป็นทาน หากมีเจตนาแล้ว แม้จะทำได้แค่วันเดียวก็เป็นกุศลของเราเองครับ แต่ให้เป็นความตั้งใจถือสัจจะเลยว่าจะทำสักวันหนึ่ง เพื่ออุทิศกุศลนี้ให้กับเจ้ากรรมนายเวรหรืออะไรก็แล้วแต่ เพราะบางคนไม่สามารถทำได้มากวันด้วยเหตุผลหลายๆอย่าง และทำวันใดก็ได้ไม่ต้องในช่วงเทศกาลกินเจที่ผักแพงมากผิดปกติ
    ผลพวงที่ดีต่อสุขภาพตนเองโดยทางอ้อมคือ ระบบการดูดซึมและย่อยอาหารในตัวเรา มีการล้างทำความสะอาดสักครั้งหนึ่งในรอบหลายๆปี บางคนในรอบครึ่งเดือนจะมีการไม่กินแป้งและเนื้อสัตว์เสียวันหนึ่ง กินแต่แตงโมและน้ำผลไม้อื่นๆ ทั้งสามมื้อ เพื่อล้างลำใส้และกระเพาะให้ระบายสิ่งตกค้างออกไปให้มากที่สุด

17. พุทธิวงษ์

พี่นวลอย่าลืมถ่ายภาพบรรยากาศ มาฝากพวกเราด้วยนะครับ ผมฝากกินบะหมี่เจ3จานนะครับ อย่าลืมอิๆๆๆ:cool:

18. CheKuvara

ยินดีด้วยครับพี่นวล ผ่านมาได้ 4 ปีเลย อ้อกินเจนี่เองผมถึงว่า ถึงได้สวย ผมไม่ได้กินเลย เอาแต่เข้าพรรษาพอแล้ว เข้าพรรษาปีนี้บริสุทธิ์กว่าปีก่อนๆมาก แปลกดีเหมือนกันไม่เคยนึกอยากกินเหล้าเลย ไม่เหมือนปีก่อนหน้านั้น พรรษาแตกบ้าง เพราะอยู่ท่ามกลางเพื่อนฝูงที่มีแต่แนวโกวเล้งทั้งนั้นเลย

19. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ตอนนี้มวลสารเนื้อผงและเนื้อโลหะ ได้แกะกล่องไปแล้ว 95% ทุกท่านคงได้ผ่านตาไปแล้วสำหรับมวลสารดีๆที่หายากและเป็นสิ่งอันเป็นมงคลทั้งสิ้น ที้เหลืออีก 5% จะมีการแกะในวันหยุดนี้ สำหรับมวลสารของลูกอม ได้แกะแล้วทุกกล่อง แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูป เพราะเอาไปเข้าพิธีตั้งบายศรีและตั้งศาลเพียงตาอยู่ เมื่อครบกำหนดแล้วจะถ่ายรูปมาลงให้ชมกันครับ

เรื่องหนึ่งที่เกิดขึ้นคือ เมื่อวันที่เอาน้ำมันไปเข้าพิธีขึ้นศาลเพียงตาในเวลาเช้า 9 โมง ได้เกิดลมกรรโชกอย่างแรงตลอดเวลาและมีลมหมุนเกิดขึ้นหนึ่งครั้ง ในขณะเอาขวดน้ำมันตั้งในแท่นวาง เมื่อเอาเครื่องเซ่นเจ้าที่วางใว้เสร็จแล้วและอ่านโองการธรณีสารและเชิญครูแล้ว ทุกอย่างก็หายไป เงียบสงบเป็นปกติ พิธีบางอย่างพระสงฆ์จะทำได้ไม่ถนัดนัก ต้องเป็นอาจารย์ฆราวาสเท่านั้น ที่จะทำได้ดีและบางคำสวดของไสยเวทย์จะไม่เหมาะกับพระสงฆ์ เมื่อครบ 7 วัน (ทั้งดวงจิตที่สูญสิ้นในวันต่างๆครบถ้วน)แล้ว จะรับกลับมาดำเนินการในพิธีอื่นๆโดยพระสงฆ์สายตรงทางนี้อีกสองครั้ง รวมทั้งการทำพิธีบังสกุล ก่อนจะบดทำมวลสาร และเอาเข้าพิธีปาฏิโมกข์ใหญ่อีกครั้ง ก่อนผสมปั้นเป็นลูกอม

20. CheKuvara

อนุโมทนาครับพี่หนุ่ม พี่หนุ่มแล้วศาลเพียงตานี่มันต่างกับศาลเจ้าที่ หรือศาลเจ้ายังไงครับ ผมเห็นเค้าตั้งกันเรื่อย ครั้งหนึ่งเคยอ่านเรื่องพันท้ายนรสิงห์พอเค้าประหารแล้วก็ตั้งศาลเพียงตา หรือว่าเป็นศาลที่ตั้งง่ายครับไม่ต้องทำพิธีมากเหมือนศาลเจ้าทั่วไป