แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงว่าคุณนวลเป็นคนมีบุญครับ พวกเขาถึงมาขอบุญ

หลังไหว้พระสวดมนต์ ถ้านั่งสมาธิสักครู่แล้วแผ่เมตตาอุทิศส่วนกุศลให้เขา น่าจะหลับสบายขึ้นไม่มีสิ่งรบกวน

2. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ช่วงที่ผ่านมาทำงานหนักตลอดค่ะ.....พักผ่อนน้อย.....แต่ฝันเดิมๆอีก....
    แต่ช่วงนี้ทางใต้เข้าเทศกาลเดือนสิบค่ะ...

เมื่อวาน....
    (ขออภัยนะคะ ตีเป็นเลขถูกค่ะ แต่ไม่ซื้อ เพราะมา 2 คน ) 02

ฟังที่พี่หนุ่มเล่าว่ามาเที่ยวหายใจรดต้นคอ......มีค่ะ......
    ก็เลยไม่หัน......

แต่คนวันจันทร์จะจิตอ่อน.......:VO

3. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ พี่ นวล และ สมาชิกทุกๆท่าน อากาศตอนเย็นเริ่มมีลมหนาวแล้วนะคะ ระวังและรักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ

4. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับรูปหลวงพ่อกวย ของพี่หนุ่มแล้วครับ
    ขอบคุณมากๆครับ
    สวยมาก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      183.7 KB
      เปิดดู:
      468
  5. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    เช่นกันน่ะครับพี่ลิน รู้สึกว่าภาคอีสานทางเราจะหนาวก่อนใครเพื่อนซ่ะด้วยสิ

6. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ขดแสดงความยินดีด้วยน่ะครับ ..ว้าอยากได้มั่งจังเลยครับ.. แต่ผมไม่มีดวงเลยช่วงนี้

7. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากครับ โชคดีจริงๆครับ

8. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    อยาก รบกวนพี่ๆๆ ที่มีความรู้ด้าน คอม รวบรวม กระทู้ที่พี่หนุ่ม เคย เล่าเรื่องต่างๆไว้

อยากให้รวบรวม ให้มาอยู่ในหน้าเดียวกันครับ ไว้เป็นไฟร์ ให้ผู้ที่สนใจได้มาอ่านกันครับ

9. chanayut

chanayut เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    สวัสดีครับพี่นวลไม่ได้ทักทายกับพี่นานเลยครับ ตระกรุดที่ได้รับจากพี่มาผมบูชาติดตัวตลอดครับ ติดไว้หลังขุนแผนรุ่นระฆังทอง รุ่นไม่ฝังตระกรุด ผมเลยนำตระกรุดที่พี่ให้ติดแทนเลยครับมั่นใจว่าดีโลด...555
    พูดถึงหวยแล้วน่าร้องไห้จริงๆ โดนไป ๒ ใบแดง เช้าวันหวยออกนอนไม่หลับเลยใบ้หวยในกระทู้ เ็ก็บแหวน ๕ วงกะ ๑ วง ข้างล่าง ๐๕ กะ ๐๑ ดั๊นออก ๐๒
    ส่วนเลข ๗๒ จดใส่ปฎิทินกาตัวแดง อายุหลวงพ่อขวัญดี วัดท่ามะปราง พิษณุโลกที่ท่านนั่งสมาธิมรณะภาพ ดันลืมซะนี่ ดวงหนอดวงไม่ได้ลงทุนเสี่ยงดวงมานาน

10. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ผมเพิ่งโอนเงิน ค่ากรรมการชุด2 เมื่อวันที่02/10/10 แล้วครับ แต่แจ้ง ที่อยู่ทางpmไม่เป็น โอนเมื่อเวลา 14;29 ..........โอน 1000.53............ผมนายกฤษดา ตรีทิพย์ ....โรงแรมรุ่งอรัญ เดอ ชาเลต์ 263/26 ซอยชะอำใต้4 ถ.ร่วมจิตร ต.ชะอำ อ.ชะอำ จ.เพชรบุรึ 76120

11. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    พี่ rungaran กดคลิกที่ชื่อคนรับครับ
    จะมีหน้าต่างให้กรอกข้อความ
    แล้วส่งข้อความครับ

12. rungaran

แฮ่ๆๆ หมายถึงผมต้องหาชื่อคุณ siwarit ในกระทู้นี้ใช่ใหมครับ(ไม่ได้แกล้งโง่นะครับ โง่จริงๆครับ..คีอพอลูกไม่อยู่เลยทำอะไรไม่เป็นเลย..จ้า..มือใหม่จริง แต่คนpost แก่มากๆ)

13. saweit

saweit เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    วันนี้เงียบจังครับ ^^

14. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    วันนี้วันครอบครัวครับสงสัยพา ผบ.ทบ.ไปเที่ยวกัน
    อิจฉาจัง ส่วนผมได้แค่พาน้องๆหนูๆไปเที่ยว อิอิ

15. saweit

saweit เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    ผมยังต้องมาทำ OT อยู่เลยครับ T^T

16. rungaran

ผมอีกเสียงขอเป็นกำลังใจให้ สมาชิก ทีมงาน และ คุณหนุ่มด้วยครับ เพราะเชื่อในเจตนา เดินหน้าเต็มสตีมเลยครับ ผมคนเพชรบุรีคนเลือดน้ำเค็มเหมือนกันครับ ลองได้ถูกใจใคร เทใจให้เต็ม 100เลยครับ

17. q2499

q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ถังน้ำสองใบ
    ชายจีนคนหนึ่งแบก ถังน้ำสองใบไว้บนบ่าเพื่อไปตักน้ำที่ริมลำธาร
    ถังน้ำใบหนึ่งมีรอยแตก ในขณะที่อีกใบหนึ่งไร้รอยตำหนิ
    และสามารถบรรจุน้ำกลับมาได้เต็ม ถัง…แต่ด้วยระยะทางอันยาวไกล
    จากลำธารกลับสู่บ้าน….จึงทำให้น้ำที่ อยู่ในถังใบที่มีรอยแตกเหลืออยู่เพียงครึ่งเดียว

เหตุการณ์ ทั้งหมดนี้ดำเนินมาเป็นเวลา 2 ปีเต็มที่คนตักน้ำสามารถตักน้ำ
    กลับมา บ้านได้หนึ่งถังครึ่ง….ซึ่งแน่นอนว่าถังน้ำใบที่ไม่มีตำหนิจะรู้สึก ภาคภูมิใจ
    ในผลงานเป็นอย่างยิ่ง …ขณะเดียวกันถังน้ำที่มีรอยแตกก็รู้สึก อับอายต่อความบกพร่องของตัวเอง
    มัน รู้สึกโศกเศร้ากับการที่มันสามารถทำหน้าที่ได้เพียงครึ่งเดียวของจุดประสงค์ ที่มันถูกสร้างขึ้นมา

หลังจากเวลา 2 ปี… ที่ถังน้ำที่มีรอยแตกมองว่าเป็นความล้มเหลวอันขมขื่น
    วันหนึ่งที่ข้าง ลำธาร มันได้พูดกับคนตักน้ำว่า “ข้ารู้สึก อับอายตัวเองเป็นเพราะ
    รอยแตกที่ด้านข้างของตัวข้าที่ ทำให้น้ำที่อยู่ข้างในไหลออกมาตลอดเส้นทาง ที่กลับไปยังบ้านของท่าน”

คนตักน้ำตอบว่า “เจ้าเคยสังเกตหรือไม่ว่ามีดอกไม้เบ่งบานอยู่ตลอดเส้นทางในด้านของเจ้า…
    แต่ กลับไม่มีดอกไม้อยู่เลยในอีกด้านหนึ่งเพราะข้ารู้ว่าเจ้ามีรอยแตกอยู่….

ข้าจึงได้หว่านเมล็ดพันธุ์ดอกไม้ลงข้างทางเดินด้านของเจ้าและทุก วันที่เราเดินกลับ…
    เจ้าก็เป็นผู้รดน้ำให้กับเล็ดพันธุ์เหล่านั้น
    เป็น เวลา 2 ปี ที่ข้าสามารถที่จะเก็บดอกไม้สวย ๆ เหล่านั้นกลับมาแต่งโต๊ะกินข้าว
    ถ้าหากปราศจากเจ้าที่เป็นเจ้าแบบนี้ แล้ว..เราก็คงไม่อาจได้รับความสวยงามแบบนี้ได้”

คนเราแต่ละคนย่อมมีข้อบกพร่องที่เป็นเอกลักษณ์ของตัวเอง…
    แต่ รอยตำหนิและข้อบกพร่องที่เราแต่ละคนมีนั้น
    อาจช่วยทำให้การอยู่ร่วมกัน ของเราน่าสนใจ และกลายเป็นบำเหน็จรางวัลของชีวิตได้….
    สิ่งที่ต้องทำก็เพียงแค่ยอมรับคนแต่ละคนในแบบที่เขาเป็น..
    และมองหาสิ่งที่ดีที่สุดในตัวของพวกเขาเหล่านั้นเท่า นั้นเอง

18. หรหมจาโร

หรหมจาโร เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    [​IMG]หลังจากผมได้รับความเมตตาจากหลวงพ่อ ซึ่งได้รับเงินคืนจากพี่ที่ยืมไปเป็นเวลากว่า8ปี ผมตัดสินใจนำเงินส่วนหนึ่ง บูชาพระองค์นี้มาเพื่อเป็นของขวัญและกำลังใจให้กับตัวเอง
    ขอท่านพี่และเพื่อนๆช่วยดูให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      118.4 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      140.6 KB
      เปิดดู:
      67
  19. tan2007

tan2007 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    .

ถูกต้องครับผม ขอบคุณมากครับ

20. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

อายุมากกว่าตัวผมเองอีกครับ สุดยอดจริงๆครับ