แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. ฤาษีน้อย

ฤาษีน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    คิดถึง คุณน้าอุดมเดช

ผมละดีใจจังเลยครับ ที่คุณน้าเข้ามาหลังจากเงียบๆไปหลายวัน คงจะยุ่งๆอยู่กับการสะสางงานเป็นแน่ ต่อไปผมและเพื่อนๆในกระทู้จะได้รู้อะไรดีๆ ลึกๆในวงการกันมากขึ้น แบบว่า ถึงพริก ถึงขิงแน่เลย

2. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ผมก็กำลังจะลองฝึกถ่ายภาพเล่นอยู่เหมือนกันครับคุณโต้ง
    เมื่อก่อนใช้แต่กล้องเล็กๆถ่าย ว่าจะลองเล่นกล้องใหญ่ดูบ้าง
    อาทิตย์หน้าว่าจะไปสอย D90 เพื่อนสมาชิกใครใช้รุ่นนี้บ้างแนะนำหน่อยนะครับ
    มือสมัครเล่นอยากลองของครับ อิอิ

3. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    แน่นอนครับ
    หลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์
    หลวงพ่ออี๋ วัดสัตหีบ
    หลวงพ่อโต วัดเนิน
    หลวงปู่เหมือน วัดกำแพง
    หลวงปู่ศรี วัดอ่างศิลา
    หลวงปู่ม่น วัดเนินตามาก

สุดยอดทุกองค์ แต่ผมนึกออกได้เท่านี้ครับ ความจริงยังมีอีกมาก ที่ต้องบอกว่าสุดยอดของเมืองชล 555

4. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

แบบนี้ D90 ต้องควง 500D ไปแช๊ะ ๆด้วยคนนะคร้าบบบบบบบบบบ
    อิอิ........ (^_^)...... แม้จะต่างค่ายแต่ก็สมานฉันท์นะครับคุณ chainerror...555

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      64.6 KB
      เปิดดู:
      394
  5. Norragate

อย่าลืมผมนะลูกเพ่...มีโอกาศจะขอไปด้วยคนเด้ออออออ...(^_^)

6. Norragate

ขอตัวกลับก่อนนะครับญาติธรรมทุกๆท่าน.........

วันนี้คุณ เบ ยอง จุน หายไปไหนน๊า....(^_^)...

7. chainerror

เดินทางปลอดภัยนะครับดึกๆเจอกันใหม่
    ส่วนคุณ เบ ยอง จุน ผมเห็นแว็บๆที่กระทู้ห้องวัตถุมงคล
    สงสัยจะไปหาของดี...หุหุ

8. chainerror

ขอบคุณคุณลุงเดชานะครับที่เล่าประสบการณ์ดีๆให้เพื่อนสมาชิกฟัง
    อ่านแล้วสนุกดีครับ ผมก็สวดคาถาชินบัญชรเหมือนกันนะครับ

9. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    สวัสดียามเย็นครับ...ทุกท่าน

10. PPERM

PPERM Active Member

15 กันยายน 2010

แจ้งการนำฝากเงินครับ

วันที่ 1/10/53 ผมได้นำฝากเงินเข้าบัญชี ธนาคารกสิกรไทย
    ชื่อบัญชี ปภินวิชญญ์ เปรมัษเฐียร สาขาคาร์ฟูร์สายไหม
    เลขทีุ่ 650-2-00465-2
    รวมยอดเงินเป็นตัวเลข 510 บาท

NAME MR.PAPHINWIT PREMASHTHIRA
    100029 01OCT10 PCN 2892 17822A 6502004652
    510.00 CR 26552887 ref=100033

เพื่อทำบุญจองชุด กรรมการ 3 = 1 ชุด และ กรรมการ 5 = 1 ชุด

ที่อยู่จะแจ้งใน pm อีกครั้ง
    ขอบคุณครับ

11. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ฮัด ฮัดเช้ยยยยยยย ^ ^

เหมือนๆจะมีใครบ่นถึง อิอิ ^ ^

12. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

13. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นครับ

ขอบคุณมากครับคุณ เดชา ที่เอาข้อมูลดีๆมาเผยแผ่ครับ

14. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนทุกท่าน สามารถเข้าไปแจ้งการจองและการโอนเงินได้ที่ link ด้านล่างนะครับ:cool:

15. หรหมจาโร

หรหมจาโร เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010

พิมพ์นี้ เนื้อแบบนี้ ผมละเกลี๊ยดเกลียด จริงๆนะ น้าเช น้าต๋อย คุณโต้งเป็นพยานให้ผมด้วยนะ(โบราณว่า...เกลียดอย่างไง..ได้อย่างนั้น)

16. พุทธิวงษ์

หลังจากไม่ได้เสี่ยงโชคมานาน.....เห็นเลขเด็จๆในนี้....ผมก็ซัดไปซะ3ตัว 100ดอกไม้สีเหลืองเป็นพวง100ดอกไม้สีเหลืองเป็นพวง100
    ตัดตลู๊ด....ไปอีก80....หวังว่าถ้าถูกแต็มๆจะมาบูชาพระแจกซะหน่อย.......แต่โดนเรียบ....นึกแล้วน่ากระโดด.............กัดขาคนให้ซักที่....เฮ่อๆๆๆๆ:':)':)'(

17. chainerror

ขำขัน "ผู้ชายคิดยังไงกับแฟน"

ผู้ชายคิดยังไงกับแฟน?
    (คำเตือนควรอ่านเกินวันละ2 ครั้ง เด็กและสตรีมีครรภ์ก็ควรอ่าน
    สตรีโสดหนุ่มซิงยิ่งต้องอ่าน)นี่คือแบบทดสอบที่เราคัดเลือกหนุ่มโสดแมนๆ
    100 คน มาทำไม่ใช่เห็นเดินtood บิดก็คว้ามาทำอันนี้หลุดโผล่ะครับ
    ซึ่งแต่ละกันหน้าที่การงานดีที่สำคัญหน้าตาหล่อทุกคน
    ถ้าให้ลองเปลี่ยนเป็นผู้หญิง 1 วันผู้ชายจะลองมั้ย
    73% ลองดูเพราะสนุกดีจะได้รู้ว่าผู้หญิงเค้าคิดยังไง
    27%ไม่ลองเพราะรู้สึกสนุกกับการเป็นผุ้ชายคิดว่าเป็นผู้หญิงมันลำบากไม่อยากลอง
    ผู้ชายอยากได้แฟนหน้าตาแบบไหน
    29%ไทยแท้ 50%หมวยๆ 21%ลูกครึ่งฝรั่ง
    ผู้ชายชอบผู้หญิง
    78% ผมยาว 22% ผมสั้น
    ผู้ชายคิดยังไงกับผู้หญิงที่มีรอยสัก
    5% ชอบ 59% ไม่ชอบ 36%ยังไงก็ได้
    ผู้ชายอยากให้แฟนตัวเองแต่งตัวแบบไหน
    8% ตามแฟชั่น 72%เป็นตัวของตัวเอง 20%ยังไงก็ได้
    ผู้ชายอยากให้แฟนตัวเองมีรุปลักษณ์ภายนอกแบบไหน
    32%เซ๊กซี่ 68% น่ารักคิกขุ
    ผู้ชายอยากให้แฟนตัวเองเป็นคนแบบไหน
    74%สนุกสนานคุยเก่ง 26% ร่าเริง ยิ้มง่าย คุยน้อย
    ผู้ชายอยากให้แฟนตัวเองอายุเท่าไหร่
    49% อายุน้อยกว่า 14%อายุเท่ากัน
    3%อายุมากกว่า 34% ยังไงก็ได้
    ผู้ชายคิดว่าผู้หญิงชอบผู้ชายแบบไหน
    70% นิสัยดี+รวย 30% นิสัยดี+หล่อ
    ผู้ชายอยากให้แฟนตัวเองเรียกตัวเค้าว่าอะไร
    10%เธอ 9%ตัวเอง 7%พี่ 50%ชื่อของคุณ
    11%ที่รัก 5%คุณ 0%มึง 8%ฉายาที่ตั้งให้
    ผู้ชายอยากให้แฟนเรียกแทนตัวเองเมื่อคุยกันว่าอะไร
    0%เรา 10%ฉัน 16%เค้า 53%ชื่อตัวเอง
    3% หนู 3%ดิฉัน 1%กู 4%ฉายาที่ตั้งให้
    ผู้ชายอยากได้ของชนิดไหนจากแฟน
    53% ของที่ประดิษฐ์ขึ้นมาเอง 47% ของถูกใจที่ตัวเองอยากจะได้
    ผู้ชายคิดว่าวันไหนสำคัญที่สุดสำหรับแฟนตัวเอง
    73%วันเกิดแฟน 5% วันวาเลนไทน์
    22%วันครบรอบที่รู้จักกันหรือวันครบรอบวันแต่งงาน
    ผู้ชายคิดยังไงถ้าสแฟนตัวเองแต่งตัวโป้
    20%ชอบ 80%ไม่ชอบ
    ผู้ชายแคร์มั้ยถ้าไม่ใช่คนแรกของแฟนตัวเอง
    29% แคร์ 71% [...]

18. chainerror

ขำขัน "ความจริงเป็นสิ่ง...ทำให้ไม่ตาย"

ความจริงเป็นสิ่งทำให้ไม่ตาย
    มีชายหนุ่มที่แต่งงานแล้วคนหนึ่ง เค้าเป็นนักธุรกิจ..
    วันหนึ่งความใกล้ชิดเป็นเหตุ เค้ากับเลขาเกิด
    อารมณ์เสน่หาขึ้นมา
    ทั้งคู่จึงไปลงเอยกันที่บ้านของเลขาสาวสวย
    และใช้เวลาร่วมรักกันตลอดบ่าย
    และเผลอผล่อยหลับด้วยความอ่อนเพลีย
    จนกระทั่งสองทุ่ม ชายหนุ่มสะดุ้งสุดตัว .. ตายละวา
    ป่านนี้ยังไม่กลับบ้านเดี๋ยวภรรยาจะต้องสงสัยแน่ๆ
    จึงรีบให้เลขาเอารองเท้าทั้งสองข้างไปถูกับพื้นหญ้า
    และพื้นขี้โคลนให้เปื้อนเลอะเทอะ
    แล้วรีบคว้าเสื้อและรองเท้ามาใส่ ตรงกลับบ้านทันที
    เมื่อถึงบ้าน คุณภรรยาก็ยืนท้าวเอวรออยู่แล้ว
    “ คุณไปไหนมา? “ สามีค่อยๆเดินเข้าบ้านและพูดว่า
    “ ที่รักจ๊ะ..ผมไม่สามารถจะโกหกคุณได้
    ผมได้ออกไปธุระกับเลขาผม และ
    เราได้มีอะไรกันตลอด ช่วงบ่าย
    ผมเผลอหลับไป เพิ่งจะตื่นเมื่อตอนสองทุ่มนี่เอง ”
    แล้วตีหน้าเศร้า
    ส่วนคุณภรรยา ก็เหลือบไปเห็นรองเท้าที่วางไว้
    “ แกอย่ามาโกหกชั้นน่ะ ชั้นรู้น่ะ แกแอบไปเล่นกอล์ฟมาใช่มั้ย
    คิดว่าชั้นโง่งั้นเหรอ ..ฮึ ”
    ////////////////////////////////////////
    มาพูดความจริงกันเถอะ เหอ…เหอ…

ปล.สงสัยน้าต๋อยชอบพูดความจริง อิอิ

19. chainerror

ขำขัน "โรคงอนนนนน"

เวลา “งอน” … คุณมีอาการ แบบนี้หรือเปล่า?
    “โรคงอน” เป็นโรคระบาดที่ร้ายแรง
    ติดต่ออย่างรวดเร็ว ขยายตัวเป็นวงกว้างในแนวราบ
    ยังไม่พบวัคซีนหรือยารักษา
    ผู้ป่วยมีอาการ “หน้างอ”
    บางรายที่อาการหนัก . . .
    จะมีอาการหน้าดำ แทรกซ้อนด้วย
    หูแข็งฟังอะไร ขัดหูขัดใจไปหมด
    ตาขวาง น้ำลายไหลเล็กน้อยพองาม (. . .จริงอ่ะ)
    ยังไม่พบหลักฐานที่แน่นอน ว่าผู้ใดนำเชื้อมาปล่อย
    โรคนี้ส่งผลให้อุณหภูมิร่างกายสูง มือไม้สั่น
    ผู้ป่วยที่อาการหนัก . . . อาจถึงขั้นชักดิ้นชักงอ
    การปฐมพยาบาลเบื้องต้น . . .
    ควรสังเกตอาการผู้ป่วย ว่างอนอยู่ในระดับไหน
    ถ้างอนน้อย ๆ ให้รีบง้อ
    วิธีการรักษา . . .
    ผู้พบเห็นทั่วไป ควรเอาใจใส่ ต่อผู้ที่ติดเชื้อในระยะเริ่มแรก
    จะทำให้อาการไม่ลุกลาม และสามารถรักษาหายได้
    สำหรับผู้ป่วยที่อาการหนัก
    ผู้ง้อ ควรได้รับการฝึกสอน และเป็นผู้ชำนาญการง้อเป็นพิเศษ
    เพราะผู้ป่วยจิตใจอ่อนแอ . . .
    เปราะบางแตกหักง่ายเอาใจใส่เป็นพิเศษ
    หลังได้รับการรักษา . . .
    ผู้ป่วยที่หายแล้ว ยังสามารถอาการกำเริบได้ทุกเวลา
    ผู้ใกล้ชิดต้องให้ความรักและความเข้าใจ
    หากความรักและความเข้าใจลดน้อยลงเมื่อไหร่ . . .|
    อาการงอนจะกำเริบ
    หมายเหตุ . . .
    พบมากในกลุ่มคนที่มีความสวย และความน่ารัก
    สำหรับผู้ไม่สวยและไม่น่ารัก . . .
    จะเรียกอาการเดียวกันนี้ว่า “น่าเบื่อ [...]

ปล. ผบ.ทบ.ผมเป็นโรคนี้บ่อย (T-T)

20. พุทธิวงษ์

..............ฮะๆๆๆแมวพูดได้อ่ะ................
    [MUSIC]<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/QSaPOF92qYM?fs=1&amp;hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/QSaPOF92qYM?fs=1&amp;hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>[/MUSIC]