แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หรหมจาโร

หรหมจาโร เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    ขอซักขำ
    ช่วงนี้คลิปของข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ ในจังหวัดตากหลุดออกมา
    ปึ๊ด:มรึง..ว่าผู้การจะโดนคดีอะไรวะ
    แป๊ะ: ยัด..ของกลาง
    ปึ๊ด:ฮึๆๆ แล้ว"หน้าห้อง"ละ
    แป๊ะ: อม..ของหลวง

2. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ขำขัน "ทำไมเพิ่งมาบอก"

เย็น วันหนึ่ง ธีรเดชประกาศข่าวดีเสียงลั่นบ้านด้วยความตื่นเต้น
    “คุณพ่อครับ คุณแม่ครับ ผมมีข่าวใหญ่มาบอก
    ผม จะแต่งงานกับสาวสวยที่สุดในอำเภอนี้
    เธอ ชื่อโอปอลล์ครับ บ้านอยู่ถัดเราไปนิดเดียว”
    หลังอาหารเย็นผ่านไป พ่อก็ดึงธีรเดชไปคุยกันสองต่อสอง
    “ลูกเอ๋ยพ่อมีเรื่องคุยด้วย พ่อกับแม่แต่งงานกันมาสามสิบปี
    แม่ ของลูกเป็นเมียที่ดี เป็นแม่ศรีเรือนที่ไม่มีอะไรบกพร่อง
    แต่ เสียอย่างเดียว คือ แม่เขาไม่เก่งเรื่องบนเตียง
    พ่อ เลยแอบไปมีอะไรกับผู้หญิงอื่นไว้เยอะ
    ความ จริงน่ะ โอปอลล์เป็นพี่น้องกับลูกเพียงแต่คนละแม่ ลูกคงแต่งงานไม่ได้”
    หัวใจของธีร เดชแหลกสลาย มีอาการซึมเศร้าไปร่วมปี
    กว่าจะทำใจ ได้ และออกไปจีบสาวคนใหม่ ไม่นานนักก็กลับบ้านมาประกาศข่าวดี
    “ผมคุยกับเป้ ยแล้วครับ คุณพ่อคุณแม่ อีกสองเดือนเราจะแต่งงานกัน”
    คุณพ่อดึงเอาตัวธีรเดชไปคุยกันสองต่องสองอีก ครั้ง
    “เป้ยก็เป็นน้องของลูกเหมือนกัน พ่อเสียใจจริงๆ ที่ลูกจะไม่ได้แต่งงาน”
    ธีรเดชหงุด หงิดจนคลั่ง ในที่สุดก็ตัดสินใจไปฟ้องแม่
    “พ่อทำงี้ได้ไงพ่อเที่ยวไปมีลูกกับผู้หญิงอื่น ทั่วอำเภอ
    แล้วอย่าง นี้เมื่อไรผมถึงจะได้แต่งงาน พอผมไปรักกับสาวคนไหน
    ก็กลาย เป็นว่าจีบน้องสาวคนละแม่เข้าทุกที”
    แม่ของธีรเดชได้ยินแล้วแทน ที่จะโกรธกลับหัวเราะอย่างอารมณ์ดี
    “อย่าไปสนใจที่พ่อพูดเลย ลูกเอ๋ย ที่จริงแล้วเขาก็ไม่ได้เป็นพ่อของลูกหรอก”
    555555

3. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับ วันนี้ตั้งแต่เช้าไม่ได้เข้ามาโพสต์เลย
    เพราะ net ที่ทำงาน เกิดอาการ
    ไม่ยอมตื่น... เลยใช้งานไม่ได้มาทั้งวัน
    ตามอ่านหลายหน้าพอสมควร บรรยากาศวันนี้ มุขเยอะดี
    ยังไงก็ยังรอน้าต๋อยอยู่....
    ขอบคุณทุกบทความ...ที่นำมาให้ได้อ่าน กันแก้เครียด ขอบคุณครับ....

4. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามค่ำครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

5. โต้งชลบุรี

ขอบคุณครับคุณลุง กทม ที่มีกุศลจิตมอบของที่สะสมมานาน เพื่อการสร้างวัตถุมงคลครั้งนี้

ขอบคุณพี่โอสถ ที่มองอีกมุม....
    แบบคนที่ผ่านการคิดวิเคราะห์ทั้งสองด้าน
    ผมชอบแนวคิดแบบพี่จริง ๆ .....
    เมื่อก่อนผมเอง และก็มีคนอีกมากที่มองเช่นเดียวกับผม
    คือมองที่ผลได้มากกว่าผลที่เสีย....
    เลยไม่เคยรู้ว่าผลอีกด้านจะเป็นเช่นใด....
    ผมรู้จักพี่ท่านหนึ่งซึ่งเคยถามผมว่า เหรียญมีกี่ด้าน
    ผมก็ตอบโดยไม่ลังเลว่ามีสองด้าน....
    แต่แกบอกว่าผิด และเฉลยว่าเหรียญมีสามด้านเสมอ ผมเลยงง .....

6. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    หวัดดีครับคุณโต้ง....ก็นึกว่าหายไปไหนทั้งวัน.....ที่แท้เนตเดี้ยงนั่นเอง....สบายดีมั้ยครับ...(^_^)...

7. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดียามค่ำๆเช่นกันครับคุณ PITINATTH73 ...(^_^)
    เวลาเดิมเลยนะครับ....(^_^)...

8. โต้งชลบุรี

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 32 คน ( เป็นสมาชิก 15 คน และ บุคคลทั่วไป 17 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> โต้งชลบุรี, lynn@nice, Maestro, Norragate, PITINATTH73, seedgogo, sitthiphol, tomsignal, ก้องครับ, ญาณพล, บุญพามา, ปัญญากร, ลูกวัด, เฉียวฟง

สวัสดีครับทุกท่าน
    </td> </tr> </tbody></table>

9. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าคุณ เทพทอง จะรับลูกอมกี่ลูกดีครับ
    :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2010
  10. โต้งชลบุรี

สวัสดีเช่นกันครับ ยังสบายดีเหมือนเดิมครับ คุณ Norragate ก็คงสบายดีเหมือนกันนะครับ

11. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เทพทอง [​IMG]
    ใครพอจะรู้วิธีแก้บ้างครับ
    ปัญหาของผมคือ log in แล้ว เวลาจะ Post ข้อความ หรืออ้างอิงข้อความใดๆ
    จะต้อง log in ใหม่ทุกครั้ง ใครรู้วิธีช่วยบอกด้วยครับ หรือ PM ก็ได้ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อาการแบบนี้ ลินเคยเป็น อยู่ สองครั้งค่ะ ระบบชื่อเราจะติดไวรัส จากเวปค่ะ อาการจะหายไปเอง 1- 2 อาทิตย์ค่ะ แต่ช่วงที่เป็นจะหงุดหงิดมากๆเลยค่ะ เพราะบางครั้ง ไม่สามารถ โพ้สข้อความอะไรได้เลยค่ะ

12. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ เพื่อความสงบสุข และไม่ผิดกฎของเว็ปพลังจิต
    ขออนุญาตไม่นำเสนอจำนวนจองลูกอมนะครับ
    รอแยกกระทู้ แล้วค่อย โพสรายละเอียดอีกทีครับ
    ตอนนี้ก็รวบรวมเรื่อยๆอยู่

13. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008

ขออนุโมทนาในบุญกุศลครั้งนี้ด้วยนะครับ ขอบพระคุณคุณอามากครับ

14. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้รอสิ้นเดือนก่อนรอชมภาพกับรายการมวลสารที่นำมาร่วมบุญกันคราวนี้ผมว่ามีรายการเด็ดๆหลายอย่าง บางอย่างก็เคยแต่ได้ยิน บางอย่างก็ไม่เคยได้ยินเลย อย่างน้ำมันโปนี่ไม่เคยรู้เรื่องเลย แต่ก็เดาๆตามชื่อว่า โป คงมาจากคำว่าถั่วโปมั้ง และก็เดาถูก เพราะคนไทยส่วนใหญ่จะตั้งชื่อให้สัมพันธ์กัน

15. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    วันนี้ผมส่งมวลสารไปให้พี่หนุ่ม ส่งEMS น่าจะไม่เกินวันพุธนี้น่าจะถึงแล้วนะครับ

16. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่ิอวันอาทิตย์ที่26กันยายน53 ผมได้ไปทริป มหากุศลงานออกนิโรธกรรมครูบาวิฑูรย์ ชินวโร

ณ สถานปฎิบัติธรรรมธาราศัย อ.เก้าเลี้ยว จ.นครสวรรค์

ขอให้ญาติธรรมทุกท่าน ร่วมอนุโมทนาบุญครั้งนี้ครับ

17. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ขออนุโมทนากับคุณลุงด้วยครับ หากวันไหนว่าง ๆ ก็มาเล่าประสบการณ์ชีวิตให้ฟังบ้างก็ได้นะครับ อาจจะเป็นบทเรียนที่ดีให้คนรุ่นหลังได้ศึกษา ได้เอาไปเป็นแนวทางในชีวิตบ้างครับ

18. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแจ้งการโอนเงินสำหรับชุดกรรมการดังต่อไปนี้ค่ะ

#111 น้องสาวพี่หนุ่ม กรรมการ 4 จำนวน 2,508 บาท
    #125 Springdove กรรมการ 4 จำนวน 2,506 บาท
    #169 Mountain_Berry กรรมการ 2 จำนวน 1,008 บาท (ที่อยู่เดี๋ยวเพื่อนส่งให้ค่ะ)

เวลาประมาณ 5 โมงเย็นวันนี้ค่ะ

19. PITINATTH73

15 ค่ำ

อนุญาติแซวครับ
    คุณ15 ค่ำขุนแผนแสนสะท้าน ดูหล่อวันหล่อคืนนะครับ

20. sutketb

sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

จัดส่งมวลสารให้แล้วครับ EH 7123 7821 3 TH :cool: