แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบท่านเจ้าคุณนรฯ พระอรหันต์กลางกรุง
    และอนุโมทนากับคุณมังกรน้อย101 ด้วยครับ

2. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์ได้ไม่มากเพราะผ่าน mobile ไม่ถนัด

ผมได้พระชัยมาห้อยได้เพียง 2 วัน อยากบอกว่างานเข้าครับพี่น้อง ผมได้ลาภ เงินลอยมาหาผม 40,000 บาทอย่างรวดเร็วไม่ทันตั้งตัว จนต้องขอครึ่งนึงคือ 20,000 ไปทำบุญคืนที่วัดหนองสะเดา อยากบอกว่าไม่เจอเองไม่เชื่อหรอกครับว่าแรงจริง ดีจริง

ถ้าเรื่องนี้ไม่จริงหาว่าเชียร์พระ ขอให้ตายใน 3 วัน 7 วันเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2012
  3. nicklc

nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ยินดีด้วยนะครับ :cool::cool:

4. กัมมสัทธา

กัมมสัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    3 พระชัยเทวฤทธิ์ อุดผงพรายกุมาร + สีผึ้ง ลป.ทิม ระยองเนื้อนวะโลหะกลับดำ

4 พระชัยเทวฤทธิ์ อุดผงพุทธคุณ + สีผึ้งเสน่ห์ เนื้อนวะโลหะกลับดำ

5 พระชัยเทวฤทธิ์ (ไม่อุดผง ) เนื้อนวะโลหะกลับดำ

6 พระชัยเทวฤทธิ์ อุดผงพรายกุมาร + อัฐิ ลพ.ยอด สระบุรีเนื้อทองผสมพิเศษ
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ รายการไหนดีครับเหมาะสำหรับ เล่นหุ้น เสี่ยงดวงครับ ขอบคุณครับ

5. nicklc

nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ส่วนตัวติดตามการสร้างพระชุดนี้มาตั้งแต่เริ่มต้น ได้เห็นถึงขั้นตอนการเตรียมการ มวลสารที่พี่หนุ่มคอยมาแจ้งอยู่ตลอดมาว่ามวลสารมีอะไรบ้าง ได้มาจากไหนที่มาอย่างไรมีหลักฐานหมด อีกทั้งรูปการปลุกเสกแต่ละครั้งที่ผ่านๆมา รวมถึงวัดหนองปลาหมอที่ถูกบูรณะใหม่เรียบร้อยแล้ว บอกได้คำเดียวว่าไม่เคยลังเลสงสัยในพุทธคุณเลย มั่นใจมากๆว่าวัตถุมงคลทุกชิ้นถูกสร้างมาอย่างดีและคงหาอีกไม่ได้แล้วที่ใครจะทำแบบนี้ เนี่ยแหละคือพระที่มีทั้งศิลป์และศาสตร์เหมาะแก่การบูชาอย่างยิ่ง พูดตรงๆก็ได้ว่าเชียร์พระรุ่นนี้มากเพราะเงินที่จ่ายไปนั้นนำไปสร้างศาลา ทำนุบำรุงศาสนา เท่ากับได้ทำบุญกุศลอย่างใหญ่หลวง และได้วัตถุมงคลที่จะหาไม่ได้แน่ๆในอนาคต ถ้าผมมีกำลังรับรองพระชัยนี่ผมจะเหมามาแจกครอบครัวญาติสนิทมิตรสหายให้หมดเลย
    :cool::cool:

6. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีครับ

ถ้าเป็นผมน่ะครับ ..ส่วนผมวาสนาบุญบารมีผมไม่ถึงจริงๆครับ แต่ที่มีแค่แหวนพระสยามเทวาธิราช กับท่านปลัดนาคราช ผมก็พอใจมากเป็นที่สุด..

7. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

การสร้างพระที่มีเจตนาบริสุทธิ์ สำเร็จด้วยบุญญฤทธิ์มีปาฎิหาริย์ เป็นของคู่ควรกับบุคคลที่มีบุญและวาสนา

8. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    แต่ถ้าเรื่องนี้และเงินที่ได้ทำบุญไปเป็นเรื่องจริงนะครับ
    ผมก็ขอให้น้อง genotun รวยเป็นร้อยล้านพันล้าน ... เลยนะคร๊าบบบบ !!!

ไฟล์ที่แนบมา:

9. kongkiat01

kongkiat01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2011
    ความเชื่อมั่นและศัทธาในตัวพี่หนุ่มผมมีมาตั้งแต่ได้ติดตามอ่านในกระทู้แรก ตอนนั้นชีวิตผมมืดมนตกต่ำอย่างที่สุด แต่พอมาอ่านกระทู้ของพี่หนุ่มได้แนะนำสิ่งดีๆ ในการดำเนินชีวิต
    ผมได้กราบเท้าพ่อแม่และเอาน้ำล้างเท้ามาอาบ เพียงไม่นานชีวิตผมก็พบแสงสว่างและดีขึ้นเป็นลำดับ ช่วงนั้นพี่หนุ่มทำพระแหวกม่านสดุ้งกลับ ของหลวงพ่อกวยและลูกอมพรายมงคล
    ผมได้เช่าลูกอมโปหนึ่งลูกและพระแหวกม่านที่สมนาคุณ ผู้บริจาคมวลสาร ผมได้เลี่ยมติดตัวตลอด ชีวิตผมก็มีความสุขมากขึ้นปัญหาต่างๆก็ค่อยๆแก้ไขไปตามลำดับ
    แค่นี้ก็เพียงพอที่ทำให้ผมศัทธาในตัวพี่หนุ่ม ยิ่งเป็นพระที่สร้างและทำบูญกับวัดหนองสะเดาและพี่หนุ่มตั้งใจทำเกินร้อย ผมยิ่งมั่นใจและผมก็คงแขวนพระชดนี้ไป

10. slerpy

slerpy เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับพี่หนุ่ม

11. orchidme

orchidme เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    คำสอนสมเด็จองค์ปฐม

อย่าเพ่งโทษผู้อื่น ใครเขาจักทำอย่างไรก็เรื่องของเขา มุ่งเอากาย-วาจา-ใจ ของเราให้ดีก่อน ตราบใดที่ยังเห็นข้อบกพร่องของตนเอง หากจักเอ่ยปากตำหนิบุคคลอื่น ให้รู้ตัวไว้ว่านั่นเราเลวแล้ว ไปรับเอาชั่วเอาเลวของเขาไว้แล้วนำมาตำหนิ นั่นแหละเราเลวกว่าเขา

หากหวังความก้าวหน้าในการปฏิบัติ ก็จงกำหนดรู้ข้อบกพร่องจุดนี้เอาไว้ให้ดี และให้ตั้งใจ ตั้งอารมณ์ให้ถูกต้อง เพียรเลิกเสียให้ได้จริง ๆ ในเรื่องของคนอื่น แล้วผลของการปฏิบัติจักตีวงแคบเข้ามา และเข้าสู่มรรคผลนิพพานได้ง่าย อย่าเสียเวลากับคนอื่นโดยใช่เหตุ ชีวิตล่วงไป ความตายใกล้เข้ามาทุกที

จากหนังสือ "ธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น"
    หลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง)
    รวบรวมโดย พล.ต.ท.นพ.สมศักดิ์ สืบสงวน

12. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ในพื้นที่เค้าว่า หลวงพ่อยอด เด่นมากเรื่องเสี่ยงดวงครับ เหตุนี้ รูปหล่อรุ่นแรกจึงมีราคาค่านิยมสูงครับ

13. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

อุ้ย.....คิดว่ามีแต่เราคนเดียว......

ดีใจจังมีเพื่อนแล้ว..... ^^!

14. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ปรอทขาวปรับธาตุ ผมเป็นผู้บริจาคเอง ภูมิใจมากๆ ที่ได้มีโอกาศสร้างกุศลในครั้งนี้:cool:

15. moo noi

ชอบฟังเรื่องราวจากคณนกจัง ฟังแล้วรู้สึกยินดีไปด้วยทุกครั้ง.....:cool::cool::cool:

16. moo noi

ยินดีด้วยค่ะ กับเรื่องราวดีๆ......:cool:

17. moo noi

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ......:cool:

18. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นครับ พี่หนุ่มเมืองแกลงและญาติธรรมทุกๆท่าน

19. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระชัยเทวฤทธิ์ที่อุดผงพุทธคุณ เป็นการเสริมด้วยบารมีและบุญฤทธิ์ครับ จะดีเด่นในด้านความร่มเย็นก้าวหน้า เจริญรุ่งเรืองในหน้าที่การงาน รวมทั้งดีมากหากใช้ปฏิบัติภาวนากำหนดอารมย์

20. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พูดได้เหมือนกับพระอภิญญาผู้มากราตรีกาลท่านหนึ่งไม่ผิดเพี้ยนแม้แต่คำเดียวเลยนะครับ ท่านกล่าวไว้เหมือนอย่างนี้ แค่ตัดคำว่าครับข้างท้ายออกเท่านั้น