เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงปู่
    ผู้ซึ่ง
    เป็นที่สุดของลูก

2. อนาคินร์

อนาคินร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่พี่ทั้งสองครับที่เอื้อเฟื้อรูปภาพหลวงปู่...ทำให้พวกเราได้มีภาพปู่สวยไว้บูชา....:cool::cool::cool:

3. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ได้ครับ
    นุ่งกางเกงขาสั้นนั่งเหยียดขาดูโทรทัศน์หลังเลิกงาน
    สักครู่รู้สึกเหมือนมีอะไรสะกิดที่โคนขา คิดว่าเป็นแมลงธรรมดา
    ก็ไม่ได้สนใจ สักพักสะกิดอีกเลยงอขายกดู
    เจอตะขาบยาวประมาณห้านิ้ว นอนอยู่นิ่งๆ
    ตกใจเหมือนกันครับแต่ไม่มากเท่าที่เคยเล่าที่โดนครั้งก่อน
    ตะขาบนอนนิ่งๆเหมือนซึมๆน่ะครับ เลยเอากระดาบซ้อนโยนออกนอกบ้าน
    มีเชือกหลวงปู่อฐิษฐานที่ข้อมือเส้นเดียวครับ
    ปรกติแขวนล็อคเก็ตหลวงปู่พอถึงบ้านถอดเก็บไว้ครับ

4. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมสร้างพระ(ต่อ)
    เวลา 13.00 น.มีการฉลองผ้าป่าโดยผมเป็นประธานทอดรวบรวมเงินได้ประมาณ2แสนกว่าบาทครับโมทนาสาธุครับ ในการสร้างพระทันใจสร้างด้วยมือเป็นปูนสูงสูงประมาณ7เมตรเอามือปั้นโดยไม่มีแบบ สวยงามมากครับว่างๆจะเอาภาพให้ดูครับตกกลางคืนก็มีมโนรามาแสดงให้ชาวบ้านให้ชม คนปั้นก็ปั้นไปครับผมก็งงนะครับว่าเขาปั้นด้วยมือจริงๆโดยไม่มีแบบให้ดูเลย ตอนสองทุ่มกว่าอาจารย์พระฤาษีก็เข้าพิธีปลุกเสกตระกรุดและพระเครื่อง ผมและคณะที่ไปก็ขึ้นไปในถ้ำร่วมพิธีกับเขาด้วย พิธีเป็นแบบตำราสายเขาอ้อ พัทลุง มีพระ5องค์นอกนั้นเป็นฤาษีรวมทั้งฆาราวาสน่าจะประมาณ 20กว่าคน พอสวดไปได้สักใกล้เที่ยงคืนมีสิ่งปรากฎเป็นมหัศจรรย์คือได้ยินเสียงดังเหมือนมีวัตถุหล่นลงพื้นสัก2ครั้ง ดังกลิ๊ก กลิ๊ก กระโดดออกมา ชิ้นหนึ่งเป็นตระกรุดหลวงพี่ไก่เก็บไว้ อีกชิ้นหนึ่งเป็นนารายณ์ทรงครุฑกระโดดชนหัวพราหมณีเสียงดังสนั่น ท่านก็เก็บเอาไว้ เสร็จพิธีผมจึงประมวลได้ว่าฤาษีท่านนี้ท่านเรียนตำราเดียวกับอาจารย์ทองวัดสำเภาซึ่งคาถาและวิธีการออกเสียงอาจารย์ทองก็เล่าให้ผมฟังไว้เมื่อกาลก่อนท่านสิ้นไป ดีใจมากครับได้เห็นพระกระโดดด้วยตาตนเองครับ มหัศจรรย์จริงๆๆ

5. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012

ผมขอจององค์ที่พี่ได้มาเลยครับ กระโดดไม่กระโดด ผมเอาหมด อิอิ ขอให้พี่ประกิจให้เป็นพอครับ

6. tongsongcat

tongsongcat เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2014
    ขอโมทนาบุญครับ แหมถ้าเป็นวันเสาร์ก็เรี่ยมซีครับ

7. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

หญ้าแห้งก็อยากได้ค่ะท่าน ขออออออออ[Embarrass[Embarrass[Embarrass[Embarrass

8. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโ

9. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ พระคุณเจ้า
    หลวงปู่มีชัย กามฉินฺโท

เราทุกคนที่ยังมีชีวิตอยู่ทุกวันนี้ อย่าได้เข้าใจว่าเราจะสุขสบาย มีอายุยืนยาว
    แต่แท้ที่จริงแล้ว เราทุกคนอาจตายได้ทุกเวลา
    แล้วจะมาคิดเอาเองว่าเรายังไม่ใกล้ตาย จึงเป็นการคิดที่ประมาทอยู่

เราทุกคนยืนอยู่ ก็ยืนรอวันตาย
    เราทุกคนเดินอยู่ ก็เดินรอวันตาย
    เราทุกคนนอนอยู่ ก็นอนรอวันตาย

ผลที่สุดเราทุกคนก็ต้องตายแน่นอน
    นี่แหละเราทุกคนอย่าได้เป็นผู้ประมาทอีกต่อไป
    จงเตือนตนให้รีบเร่งปฏิบัติธรรม เจริญสมาธิภาวนา

หลวงปู่สิม พุทฺธาจาโร

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      336.9 KB
      เปิดดู:
      37
  10. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันพฤหัสบดี ครับอากาศที่พุนพินสดชื่นนะครับ ทานนมร้อนๆสักถ้วยครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอ พรหลวงปู่กัน ครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับท่านผู้อ่าน

11. tongsongcat

tongsongcat เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามารับพรหลวงปู่จากท่านประกิจด้วยคนครับก่อนที่จะเดินทางไปพังงา ปลอดภัย มีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

12. chart2k

chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    บารมีหลวงปู่ช่วยไว้จริง สาธุๆ

13. chart2k

chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    มารับพร หลวงปู่ขอให้ขอคิดอะไรขอให้สมหวังทุกประการ มีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

14. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

15. pong_06

pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    กราบรับพรหลวงปู่มีชัย พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ...ครับทุกท่าน

16. ky9

ky9 เป็นที่รู้จักกันดี

มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

ขนาดไฟล์:
      553 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      59
  17. chaythoung

chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ..ภาพหลวงปู่สวยมากครับ ขออนุญาตเซฟไว้นะครับ
    ขอบคุณครับ..

18. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันศุกร์ ครับอากาศที่พุนพินสดชื่นนะครับ ทานนมร้อนๆสักถ้วยครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอ พรหลวงปู่กัน ครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับท่านผู้อ่าน

19. pong_06

pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    กราบรับพรหลวงปู่มีชัย พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ...ครับทุกท่าน

20. tongsongcat

สวัสดีครับท่านประกิจและเพื่อนสมาชิก ขอรับพรหลวงปู่ครับ เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย