เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. watchdog

watchdog เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ****HBD ครับ ขอให้สุขภาพดี มีกำลังครับ****

<br><embed src='http://www.goodlightscraps.com/content/smiley/27.swf' type='application/x-shockwave-flash'></embed><br>​

2. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    สวย ๆ รวย ๆ สุขภาพแข็งแรงครับ คุณหญ้าแห้ง

3. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    เมื่อถึงวาระครบรอบวันคล้ายวันเกิดของคุณหญ้าแห้ง นอกเหนือจากคำอวยชัยให้พรที่ท่านสารวัตรเจ้าของกระทู้ผู้ใจดีมีเมตตาท่านมอบให้แล้ว คุณหญ้าแห้งไม่ลองอธิษฐานในใจต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์และหลวงปู่มีชัยขอของขวัญพิเศษที่คุณหญ้าแห้งใฝ่ฝันอยากจะได้ เช่นพวงมาลัยรถบีเอ็มดับเบิลยูที่หลวงปู่ท่านเจิมให้ท่านสารวัตร เผื่อว่าท่านสารวัตรจะใจอ่อนถอดให้ในโอกาสที่พิเศษๆเช่นนี้ก็ได้นะ (หรือจะเป็นวัตถุมงคลที่สุดยอดอย่างอื่นๆ ของหลวงปู่ด้วยก็ได้)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2013
  4. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมเคยดูภาพยนต์ส่วนใหญ่แล้วจะไม่ค่อยเห็นดาราเขาใส่พระเครื่องกัน จะเห็นฉากที่เป็นผู้ใหญ่กำนัน หรือไม่ก็หนังประเภทบู้ที่มีพระเอกสักยันต์อะไรทำนองนี้ ผมเคยดูหนังต่างประเทศเชื่อไหมเขาใส่พระเครื่องกันทั้งเรื่องต่างกับหนังไทยไม่ค่อยได้เห็น ผมดูไปก็ขำๆ ตอนผมอยู่ป่าตองพวกฝรั่งที่มาเที่ยวประเทศไทยถ้าเขาใส่พระเครื่องแสดงว่าฝรั่งคนนั้นเขามีเมียคนไทยแน่นอนครับ ผมเคยถามเขาว่าอะไรทั้งๆที่รู้ฝรั่งตอบว่า บุดดา ผมบอกเขาว่าคนไทยเคารพมากไม่ได้แขวนเล่นๆ เขาตอบว่าแวรี่กูดๆ เขาคงไม่เข้าใจความหมายหลอกครับ และสิ่งนี้คู่กับวิถีชีวิตคนไทยมานานแสนนานแล้วครับ

5. coypap

coypap เป็นที่รู้จักกันดี

ต่างประเทศบ้างคนน่าชื่นชมมากครับสารวัตร
    ทั้งสักทั้งห้อยพระ บ้างคนก้ยอมเสียเงินจำนวนมากเพื่อแสวงหามาครับ
    ผมเป็นคนไทยผมยังไม่มีโอกาศหาพระดี ๆ มาห้อย กราบพระดี ๆ ตามวัดต่าง ๆ เลยครับ
    ผมก็ไม่รู้ว่าเขารู้ไหมว่าพระ และสักหมายถึงอะไร แต่บ้างคนผมว่าเขาเข้าใจนะครับ
    ผมเคยดูรายการรายการหนึ่งจำชื่อไม่ได้ มีฝรั่งมาบวชมาปฎิบัติธรรมแบบจริงจัง
    ตามพุทธเจ้าสอน และมีฝรั่งอีกกลุ่มหนึ่งที่บวชมาสักมาทำของ
    รวมถึงมีการบวชเป็นฤาษีก็มี ร่างทรงก็มีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2013
  6. coypap

coypap เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีวันใหม่ครับ ดึก ๆ มีคลิปเหตุการณ์ทางใต้มาฝากกันครับ
    เป็นกำลังใจให้กับทุก ๆ ท่านที่ปฎิบัติงาน และอยู่อาศัยครับ

::--> กําลังผสมปิดล้อม..วิสามัญโจรใต้RKK (5/10/56) <--::

การทํางานของ จนท. กําลังผสมปิดล้อมตรวจค้น วิสามัญโจรใต้RKK.. ดับ4 อ.เรือเสาะ จ.นราธิวาส

https://www.facebook.com/photo.php?v=1384050048498468

คลิปหลายวันมาแล้ว ไม่รู้ได้ดูได้รับทราบข่าวกันยัง
    ว่าจะลงนานแล้วแต่คุณหญ้าแห้งว่าเป็นวันเกิด เลยไม่อยากลง จะดูไม่ควรเอาครับ

7. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆวันใหม่ที่สุราษฎร์อากาศเย็นมาก มารับพรหลวงปู่กันครับ ขอพรหลวงปู่ให้มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับท่าน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      12.6 KB
      เปิดดู:
      34
  8. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    มารับพระหลวงปู่ตอนเช้าครับ

9. pong_06

pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    กราบรับพรหลวงปู่ขอรับ มีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย...

10. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    ลูกมาขอรับพรหลวงปู่ให้มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย....สาธุ สาธุ สาธุ

11. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012

มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

12. ANUNN007

ANUNN007 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2013
    มารับพรหลวงปู่มีชัย ครับ

13. เดินตามพระ

เดินตามพระ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    กราบหลวงปู่ครับ..สาธุ..สาธุ..สาธุ..เข้ามารับพรจากท่านสารวัตรและพี่ๆเพื่อนสมาชิกทุกท่านด้วยครับ..ขอบารมีหลวงปู่ให้ทุกท่าน..ร่ำรวย.รุ่งเรือง.ปลอดภัย.ดังวาจาหลวงปู่ได้กล่าวไว้..สุขกายสบายใจ.พบเจอแต่สิ่งที่ดี..ทำกิจการงานใดๆขอให้สำเร็จลุล่วงอย่าได้ติดขัดราบลื่นทุกๆท่านด้วยครับ..สาธุ

14. chaythoung

chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

เช้าวันนี้ทำงานวันแรกหลังจากงานบุญเดือนสิบ
    ลูกมาขอรับพรองค์หลวงปู่มีชัย ด้วยครับ..สาธุ สาธุ สาธุ

15. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

16. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***มารับพรครับ***

17. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกๆท่าน มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ...

18. รตอ ประกิจ

1
    มีหลายท่านมาหาผมแล้วก็จะถามถึงของดีหลวงปู่หรือที่ผมแจกให้ไปก็มีหลายๆอย่างครับ สิ่งหนึ่งที่ผมได้อยู่เป็นประจำจนตอนนี้นึกไม่ถึงแล้วก็คือน้ำมนต์ของหลวงปู่ บางทีผมเกิดปัญหา หรือคิดอะไรไม่ออก มีอุปสรรค ผมก็จะอาบน้ำมนต์ของหลวงปู่เสมอๆครับ ผมไม่ได้ทำตอนมีปัญหานะครับเพราะที่ผมพักอยู่จะมีถังใส่อาบน้ำแล้วผมก็ผสมน้ำมนต์หลวงปู่ลงไป หรือไม่ก็นำลูกแก้วของหลวงปู่อธิษฐานขอทำน้ำมนต์บ้าง ครับอาบทุกวันเลยครับน้ำมนต์หลวงปู่นี้ถือว่าไม่มีวันหมดครับ ลองไปทำอย่างที่ผมแนะนำนะครับ

19. รตอ ประกิจ

1
    ตอนผมรู้จักหลวงปู่ใหม่เห็นเขาแย่งกันเก็บน้ำมนต์หลวงปู่กัน ตอนแรกๆไม่ทราบหลอก พอศึกษาลึกๆเข้าเอ้านี่ของดีนี่ มีนักวิทยาศสตร์น้ำมนต์ไปส่องกล้องจุลทรรศ์ดูปรากฏว่าเห็นอนุมูลจับกันเป็นรูปแปดแฉกแตกต่างจากน้ำธรรมดา ท่านผู้อ่านไปไหนที่มีพระสุปฏิปันโนก็ขอน้ำมนต์ท่านเอามาบูชาหรืออาบอธิษฐานนะครับดีจริงๆ สมัยโบราณเขาก็เอาน้ำมนต์นี่แหละช่วยเหลือชาวบ้านปราบห่ากันนะครับ(โรคห่าคืออหิวาตกโลกครับ)

20. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    ชอบอ่านเรื่องแบบนี้ที่ท่านสารวัตรนำมาเล่า...อ่านแล้วรู้จักหลวงปู่มากขึ้น...เอามาเขียนบ่อยๆนะครับ