แจ้งความคืบหน้าการสร้างองค์พระเจดีย์"วิสุทธิมงคลมหาบูรพาจารย์"รายละเอียดหน้า 33

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย องค์ชายสาม, 31 กรกฎาคม 2011.

1. องค์ชายสาม

องค์ชายสาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    สาธุ
    ขออนุโมทนาด้วยนะครับ
    ขอผลบุญนี้จงสำเร็จผลทุกประการเทอญฯ

2. td1200

td1200 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

ท่านได้ทำการโอนเงินเรียบร้อยแล้ว <table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr> <td valign="top" align="left"> <table border="0" cellpadding="2" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td width="30">
    </td> <td class="hd_th_blk11_bld" width="189" align="left">
    </td> <td class="bd_en_blk11" width="355" align="left">
    </td> </tr> <tr> <td> </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left">
    </td> <td class="bd_th_blk_11" align="left">
    </td> </tr> <tr> <td>
    </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left">
    </td> <td class="bd_th_blk_11" align="left">
    </td> </tr> <tr> <td> </td> <td align="left"> บัญชีผู้รับเงิน</td> <td class="bd_en_blk11" align="left"> </td> </tr> <tr> <td> </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left"> เลขที่บัญชี</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 8812161008 - พระ อภิวุฒิ ภุมภา</td> </tr> </tbody></table> </td> </tr> <tr> <td height="15" valign="middle" align="left">[​IMG]</td> </tr> <tr> <td valign="top" align="left"> <table border="0" cellpadding="2" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td width="30">
    </td> <td class="hd_th_blk11_bld" width="189" align="left"> จำนวนเงิน</td> <td class="bd_en_blk11" width="355" align="left"> </td> </tr> <tr> <td> </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left"> จำนวนเงินที่ต้องการโอน</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 300.00 บาท</td> </tr> <tr> <td> </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left"> ค่าธรรมเนียม</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 10.00 บาท</td> </tr> <tr> <td> </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left"> วันที่ทำรายการ</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 08/03/2555 - 19:22:52</td></tr></tbody></table></td></tr></tbody></table>

3. องค์ชายสาม

สาธุ
    ขอผลบุญนี้จงสำเร็จผลทุกประการเทอญฯ

4. 3303

3303 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ร่วมทำบุญเพิ่มเติม จำนวน 300 บาท
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ

5. sindea

sindea เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2006
    ดิฉันและครอบครัวร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างองค์พระเจดีย์บูรพาจารย์ 600 บาทค่ะ
    โอนเงินแล้ววันนี้
    09/03/2555 - 18:17:41

6. องค์ชายสาม

สาธุ

7. องค์ชายสาม

สาธุ

8. องค์ชายสาม

แจ้งรายการที่ยังขาดเจ้าภาพ
    1.เจดีย์องค์เล็กที่ 5 อัฐิธาตุหลวงปู่ดุลย์ อตุโล วัดบูรพาราม จ.สุรินทร์
    2.เจดีย์องค์เล็กที่ 6 อัฐิธาตุหลวงปู่ฝั้น อาจาโร อดีตเจ้าอาวาสวัดป่าอุดมสมพร จ.สกลนคร
    3.เจดีย์องค์เล็กที่ 7 อัฐฺธาตุหลวงปู่หลุย จนฺทสาโร วัดถ้ำผาบิ้ง จ.เลย
    4.เจดีย์องค์เล็กที่ 8 ผงเถ้าอังคารหลวงปู่เทสก์ เทสรังสี วัดหินหมากเป้ง จ.หนองคาย

เจ้าภาพองค์พระเจดีย์เล็กมีจำนวน 4 องค์ เจดีย์ละ 24,000 บาท แบ่งออกเป็นเจดีย์ละ 2 กอง กองละ 12,000 บาท
    (หรือจะเป็นเจ้าภาพเองทั้งสองกองก็ได้)
    5.ฉัตรยอดองค์พระเจดีย์หลวงปู่ดุลย์ อตุโล วัดบูรพาราม จ.สุรินทร์(ขาดอีก 12,000 บาท)
    6.ฉัตรยอดองค์พระเจดีย์หลวงปู่ฝั้น อาจาโร อดีตเจ้าอาวาสวัดป่าอุดมสมพร จ.สกลนคร
    7.ฉัตรยอดองค์พระเจดีย์หลวงปู่หลุย จนฺทสาโร วัดถ้ำผาบิ้ง จ.เลย
    8.ฉัตรยอดองค์พระเจดีย์หลวงปู่เทสก์ เทสรังสี วัดหินหมากเป้ง จ.หนองคาย
    (เจ้าภาพฉัตรละ 6,000 บาท)
    9.พญานาค 5 เศียร เจ้าภาพละ 3,000 บาท ยังขาดอีก 3 เจ้าภาพ
    10.ฉัตรสัปทน ชุดละ 8,000 บาท ยังขาดเจ้าภาพอีก 3 ชุด
    11.เจ้าภาพปูพนังหินอ่อนอีก 24,321 บาท
    <!-- google_ad_section_end -->

9. องค์ชายสาม

เจดีย์องค์เล็กที่ 3 บรรจุเถ้าอังคารและเส้นเกษา
    องค์หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน วัดป่าบ้านตาด
    ได้ทำการสร้างเสร็จแล้ว
    เส้นผ่านศูนย์กลางขนาดเท่าเดิมคือ 80 ซม. แต่เราได้ให้ช่างเพึ่มฐานเขียงองค์พระเจดีย์องค์เล็กทั้งหมดสูงขึ้นอีก 30 ซม.
    จากของเดิมสูง 1.50ซม. เป็น 1.80 ซม.
    วันนี้(10/03/2555)
    ได้ทำการชำระเงินแล้วจำนวน 24,000 บาท
    ขออนุโมทนาสาธุกับท่านเจ้าภาพที่จัดสร้างถวายด้วยนะครับ

สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. องค์ชายสาม

ยังขาดปัจจัยในการซื้อหินอ่อน
    ปูพนังฐานองค์พระเจดีย์อีก 21,221 บาท
    มาร่วมสร้างบุญใหญ่โดยการสร้างฐานองค์พระเจดีย์ร่วมกัน

เพื่อถวายเป็นพุทธบูชาต่อพระพุทธองค์และพ่อแม่ครูอาจารย์
    สาธุ

11. unigodx

unigodx เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2008
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพซื้อหินอ่อน องค์พระเจดีย์วิสุทธิมงคลมหาบูรพาจารย์ครับ
    ณัฐดนัย คณิตทวีกุล และครอบครัว

ขนาดไฟล์:
      65.9 KB
      เปิดดู:
      63
  12. องค์ชายสาม

สาธุ

13. องค์ชายสาม

สาธุ

14. yongyong

yongyong เป็นที่รู้จักกันดี

ปฎิบัติธรรม

ร่วมสร้างพระเจดีย์บูรพาจารย์ 200 บาทค่ะ
    วันที่ 12/03/55 เวลา 15.08 น. ค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

15. องค์ชายสาม

สาธุ

16. หนีนรก

หนีนรก เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2009
    ข้าพเจ้าขอร่วมทำบุญเนื่องในวันเกิด จำนวน1,000บาท ขอให้บุญกุศลทั้งหลายนี้ที่ข้าพเจ้าปฏิบัติมาดีแล้วตั้งแต่อดีตการจนถึงปัจจุบัน ขอให้ข้าพเจ้ามีสติรู้ตัว มีปัญญารู้คิด มีปฏิภาณเฉียดแหลมว่องไว รู้แจ้งในพระนิพานทั้งโลกียะและโลกุตตระนั้นเทอญ หากบุญกุศลนี้นำมาซึ่งประโยชน์สุขแก่ข้าพเจ้าเพียงใด ขอให้ท่านที่เป็นเจ้ากรรมนายเวรก็ดี ทั้งที่ไม่ใช่เจ้ากรรมนานเวรก็ดี ท่านที่เป็ยญาติก็ดี ไม่ใช่ญาติก็ดี ท่านที่เป็นเทวดารักษาขาพเจ้าก็ดี ท่านที่ไม่ใช่ก็ดี ท่านที่เป็นมิตรก็ดีเป็นศัตรูก็ดี ขอให้ท่านได้รับประโยชน์สุขเช่นเดียวกันกับข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขนาดไฟล์:
      23.8 KB
      เปิดดู:
      53
  17. องค์ชายสาม

สาธุ

18. pongkorn193

pongkorn193 Active Member

วันนี้โอนเงินไปแล้วจำนวน 24,040 บาทครับ
    รายชื่อเจ้าภาพร่วมสร้างเจดีย์ หลวงปู่ขาว อนาลโย <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    พ.ต.ต.พงศ์กรณ์ - คุณชนกานต์ รักษา<o:p></o:p>
    อาจารย์ขวัญพัฒน์ รักษา<o:p></o:p>
    ด.ต.ธนกฤต กาญจนมาศ<o:p></o:p>
    คุณชนายุส บุญสู<o:p></o:p>
    คุณ<?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:smarttags" /><st1:personName w:st="on" ProductID="สุภา เจริญอุดมโชคชัย">สุภา เจริญอุดมโชคชัย</st1:personName><o:p></o:p>
    คุณชวิศา คงจักร<o:p></o:p>
    พร้อมครอบครัวและญาติธรรม<o:p></o:p>
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และ ขอ อุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้า ทั้งหลายและ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หาก ท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้ อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่า ไม่ดี ไม่มี ไม่ได้ และ ไม่สบาย จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด...<!-- google_ad_section_end -->

• Picture 001.jpg
      Picture 001.jpg
      ขนาดไฟล์:
      200.5 KB
      เปิดดู:
      50
  19. NATRUDEE

NATRUDEE สมาชิก

14 กุมภาพันธ์ 2012
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    สาธุ...
    สาธุ...
    สาธุ...

20. องค์ชายสาม

สาธุ