แจก VCD การแสดงธรรม หลวงพ่อเกษม อาจิณณสีโล

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย kung, 18 เมษายน 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วิศวกรม

วิศวกรม เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2005
    ขอ 1 ชุดครับ

ขอ 1 แผ่นครับ ผมเคยดูตอนท่านแสดงธรรมที่ ร.พ. แห่งหนึ่ง ทางภาคอีสาน
    น่าสนใจดีครับ เราลืมสนใจเทวดา วิญญาณที่มองไม่เห็นไป

ที่
    วิกรม เจือจาน
    177 ม.3 ต.ป่าซาง อ.แม่จัน จ.เชียงราย 57110

ขอบคุณมากครับ

2. kung

kung เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2005
    ขออภัยครับ ตอบล่าช้ามาก เนื่องจากช่วงปีใหม่ค่อนข้างยุ่งครับ

คุณ keng2006 คุณ kanyachan และคุณ วิศวกรม ผมคงส่งให้ได้ต้น
    สัปดาห์หน้านะครับ สำหรับท่านอื่นที่สนใจ ผมขอเชิญไปที่เว็บนี้ครับ
    มีแจกหลายๆชุดมาก และเข้าไปพูดคุยกันได้ครับ

www.larnwat.com/board
    www.geocities.com/watsamyaek

ในส่วนของผมขออนุญาติยุติการแจกไปก่อน เพราะผมหาคนไรท์แผ่น
    ไม่ได้ครับ ผมเองก็ไม่มีเครื่องไรท์ด้วย เลยต้องขอยุติการแจกก่อน
    ท่านที่สนใจเชิญขอได้ที่เว็บทั้งสองข้างต้นครับ ได้ประโยชน์แน่นอนครับ

3. kim

kim Active Member

ขอ1ชุดครับ....นาย ชัย จันจรัสศรี...985 ม.สินธร ช.12 ถ. เเฮบปี้เเลนด์ คลองจั่น บางกะปิ กทม. 10240...
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________

4. นายสราวุฒิ รูปพ

นายสราวุฒิ รูปพ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนท่านผู้ใจบุญครับ
    กระผมมีความประสงค์ขอรับ VCD การแสดงธรรมหลวงพ่อเกษมครับ ขอความกรุณาเมตตาธรรมส่งมายัง
    นายสราวุฒิ รูปพรหมสวัสดิ์รัตนวงศ์สกุล
    เลขที่ 96 ม.11 ต.เกิ้ง อ.เมือง จ.มหาสารคาม 44000
    ครับ ขออนุโมทนาบุญกุศลนี้ให้ท่านประสบแต่ความสุขความเจริญ สุขภาพแข็งแรงตลอดไปครับ
    ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

5. นายสราวุฒิ รูปพ

นายสราวุฒิ รูปพ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนท่านผู้ใจบุญครับ
    กระผมมีความประสงค์ขอรับ VCD การแสดงธรรมะหลวงพ่อเกษม 1 ชุดครับ ขอความกรุณาเมตตาธรรมส่งมายัง
    นายสราวุฒิ รูปพรหมสวัสดิ์รัตนวงศ์สกุล
    เลขที่ 96 ม.11 ต.เกิ้ง อ.เมือง จ.มหาสารคาม 44000
    ครับ ขออนุโมทนาบุญกุศลนี้ให้ท่านประสบแต่ความสุขความเจริญ สุขภาพแข็งแรงตลอดไปครับ
    ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

6. อนุชวน

อนุชวน เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ 1 ชุด
    จากคุณอนุชา เพ็ญจันทร์
    267 ถนนจารุเมือง รองเมือง
    ปทุมวัน กรุงเทพ 10330

7. นายสราวุฒิ รูปพ

เรียน ท่านผู้ใจบุญครับ
    ด้วยกระผมขอรับ CD การแสดงธรรมของท่านปู่เกษม บัดนี้ได้รับแล้ว กราบขอบพระคุณท่านผู้ใจบุญอย่างสูงยิ่ง ขออานุภาพแห่งพุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ สังฆานุภาพ จงปกปักรักษาให้ท่านและครอบครัวมีแต่ความสุข ความเจริญ มีสุขภาพที่แข็งแรงตลอดไปครับ

( นายสราวุฒิ รูปพรหมสวัสดิ์รัตนวงศ์สกุล )
    96 ม.11 ต.เกิ้ง อ.เมือง จ.มหาสารคาม sarawuth.ban@chaiyo.com

8. yuttana703

yuttana703 Active Member

ขอโมทนาในบุญกุศลนี้ และขอรับ vcd ด้วยนะครับ

กรุณาส่งมาตามที่อยู่ข้างล่างนี้

ยุทธนา มงคล
    599 ม.4 ต. แพรกษา อ.เมือง
    จ.สมุทรปราการ
    10280
    ขอขอบคุณมาก ๆ ครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

9. kung

สำหรับท่านอื่นที่สนใจ ผมขอเชิญไปที่เว็บนี้ครับ
    มีแจกหลายๆชุดมาก และเข้าไปพูดคุยกันได้ครับ

www.geocities.com/watsamyaek

ในส่วนของผมขออนุญาติยุติการแจกไปก่อน เพราะผมหาคนไรท์แผ่น
    ไม่ได้ครับ ผมเองก็ไม่มีเครื่องไรท์ด้วย เลยต้องขอยุติการแจกก่อน
    ท่านที่สนใจเชิญขอได้ที่เว็บทั้งสองข้างต้นครับ ได้ประโยชน์แน่นอนครับ[/quote]

ขอเชิญที่เว็บทั้ง 2 ครับ และท่านใดหากได้ดู VCD หลวงปู่แล้ว ขอให้ดู
    อย่างละเอียด ดูหลายๆชุด ท่านจะเข้าใจ และสามารถนำมาปฏิบัติได้อย่าง
    เห็นผล หากไม่ติดขัดใดๆจริงๆ อย่าเพิ่งไปกราบท่าน เพราะตอนนี้ ทั้งมนุษย์
    ทั้งสัตว์ในโลกทิพย์ ล้วนหลั่งไหลไปยังวัดสามแยก จนท่านไม่มีเวลาพักผ่อน
    เชิญอ่านประกาศนี้ก่อนครับ

คำสั่งจากหลวงปู่เกษม

" ""ถึงผู้ดูวีซีดีทุกๆท่าน ใครก็ตาม ปัญหาที่เกิดขึ้นอยู่ที่ปัญหาเดียวกันหมด
    น่าจะดูหลายๆเที่ยว ก่อนจะมาหาเรา
    ด้วยหนทางมันลำบาก...มาแล้วก็มาถามเรื่องเดียวกันกับที่พูดไปในวีซีดีนั่นแหละ
    ฟังนะ พวกที่ดูวีซีดีทั้งหลาย ให้ถือว่าเป็นคำสั่ง
    เมื่อได้วีซีดีไป ให้ดูแล้วดูอีก ดูจนแผ่นมันผุพังนั่นแหละ ดูให้มันเข้าใจ
    แล้วลองทำตามบ่อยๆหลายๆเที่ยว จนมันเกิดผลความเปลี่ยนแปลงในชีวิต
    ถ้าทำตามแล้วยังเกิดปัญหาความไม่เข้าใจจริงๆ หรือมีปัญหาความไม่เข้าใจเฉพาะตน จึงค่อยมา
    ไอ้ที่มาเพื่อจะเห็นหน้านี้เห็นตาเห็นตัวนี้น่ะไม่ต้องมา ไม่จำเป็น
    ที่จำเป็นคือวิธีการแก้ไขที่อาตมาสอนไปในวีซีดีนั่นแหละ
    ภาระที่อาตมาสอนอยู่นี่มันหนักมาก พวกระดับไส้เดือนไร้สมองนี่มันมาก
    คนสอนนี่มันจะตายซะก่อน ไม่ใช่อยากจะอายุยืน แต่ภาระสอนคนระดับต่ำๆนี่มันมาก เข้าใจหน่อย
    ไม่เหมือนครูบาอาจารย์องค์อื่นๆที่ท่านสอนในระดับสูงๆ สอนทางไปพระนิพพานโน่น.......
    ซึ่งอาตมารับภาระต่อเนื่องจากครูบาอาจารย์ทั้งหลาย.....
    ให้สอนคนชาวบ้านทั้งหลายให้รู้วิธีการที่ถูกต้องในการแก้ไขความทุกข์ยากลำบากในชีวิต.......
    ไม่ใช่ดูแว้บๆเดียวไม่ทันหมดแผ่นก็พากันมา แล้วก็มาถามเรื่องที่พูดไปในแผ่นนั่นแหละ
    ไอ้คนพูดนี่คอมันจะแตกซะก่อน จะเอาหลอดทองแดงใส่ลงไปแล้วนะนี่......
    ดูๆๆๆให้มันชัดๆ ดูๆๆให้มันจนหมด จนเกิดความเข้าใจ จนแผ่นมันแตกไปนั่นแหละ
    ถ้ามันยังไม่เข้าใจจริงๆจึงค่อยมา เข้าใจ!"""
    ...............................................................................................

10. dhanvas

dhanvas เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    กระผมขอด้วยครับ จะดูทั้งครอบครัวและพี่น้องทุกคน
    dhanvas@hotmail.com

11. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอรับด้วยครับ
    วุฒิพงษ์ เปรมสมบัติ
    99/5 ม.8 สำนักทางหลวงชนบทที่ 8
    ต.ท่านำอ้อย อ.พยุหะคีรี จ.นครสวรรค์ 60130 อนุโมทนาด้วยขอรับ

12. Makerpeak

Makerpeak เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2005
    ขอรับด้วยคนครับ
    นายสกล อัชฌาเจริญสถิต
    90-92 หมู่บ้านพรไพลิน อ่อนนุช16
    สวนหลวง กทม.10250

13. kung

ขอเชิญที่เว็บทั้ง 2 ครับ และท่านใดหากได้ดู VCD หลวงปู่แล้ว ขอให้ดู
    อย่างละเอียด ดูหลายๆชุด ท่านจะเข้าใจ และสามารถนำมาปฏิบัติได้อย่าง
    เห็นผล หากไม่ติดขัดใดๆจริงๆ อย่าเพิ่งไปกราบท่าน เพราะตอนนี้ ทั้งมนุษย์
    ทั้งสัตว์ในโลกทิพย์ ล้วนหลั่งไหลไปยังวัดสามแยก จนท่านไม่มีเวลาพักผ่อน
    เชิญอ่านประกาศนี้ก่อนครับ

คำสั่งจากหลวงปู่เกษม

" ""ถึงผู้ดูวีซีดีทุกๆท่าน ใครก็ตาม ปัญหาที่เกิดขึ้นอยู่ที่ปัญหาเดียวกันหมด
    น่าจะดูหลายๆเที่ยว ก่อนจะมาหาเรา
    ด้วยหนทางมันลำบาก...มาแล้วก็มาถามเรื่องเดียวกันกับที่พูดไปในวีซีดีนั่นแหละ
    ฟังนะ พวกที่ดูวีซีดีทั้งหลาย ให้ถือว่าเป็นคำสั่ง
    เมื่อได้วีซีดีไป ให้ดูแล้วดูอีก ดูจนแผ่นมันผุพังนั่นแหละ ดูให้มันเข้าใจ
    แล้วลองทำตามบ่อยๆหลายๆเที่ยว จนมันเกิดผลความเปลี่ยนแปลงในชีวิต
    ถ้าทำตามแล้วยังเกิดปัญหาความไม่เข้าใจจริงๆ หรือมีปัญหาความไม่เข้าใจเฉพาะตน จึงค่อยมา
    ไอ้ที่มาเพื่อจะเห็นหน้านี้เห็นตาเห็นตัวนี้น่ะไม่ต้องมา ไม่จำเป็น
    ที่จำเป็นคือวิธีการแก้ไขที่อาตมาสอนไปในวีซีดีนั่นแหละ
    ภาระที่อาตมาสอนอยู่นี่มันหนักมาก พวกระดับไส้เดือนไร้สมองนี่มันมาก
    คนสอนนี่มันจะตายซะก่อน ไม่ใช่อยากจะอายุยืน แต่ภาระสอนคนระดับต่ำๆนี่มันมาก เข้าใจหน่อย
    ไม่เหมือนครูบาอาจารย์องค์อื่นๆที่ท่านสอนในระดับสูงๆ สอนทางไปพระนิพพานโน่น.......
    ซึ่งอาตมารับภาระต่อเนื่องจากครูบาอาจารย์ทั้งหลาย.....
    ให้สอนคนชาวบ้านทั้งหลายให้รู้วิธีการที่ถูกต้องในการแก้ไขความทุกข์ยากลำบากในชีวิต.......
    ไม่ใช่ดูแว้บๆเดียวไม่ทันหมดแผ่นก็พากันมา แล้วก็มาถามเรื่องที่พูดไปในแผ่นนั่นแหละ
    ไอ้คนพูดนี่คอมันจะแตกซะก่อน จะเอาหลอดทองแดงใส่ลงไปแล้วนะนี่......
    ดูๆๆๆให้มันชัดๆ ดูๆๆให้มันจนหมด จนเกิดความเข้าใจ จนแผ่นมันแตกไปนั่นแหละ
    ถ้ามันยังไม่เข้าใจจริงๆจึงค่อยมา เข้าใจ!"""
    ...............................................................................................[/quote]

ต้องขออภัยท่านที่ลงชื่อขอมาจริงๆครับ ผมรบกวนให้ แวะไปที่เว็บทั้งสอง
    ที่ผมทำลิ้งค์ไว้ให้ครับ ภายในเว็บนั้นท่านสามารถลงชื่อขอ VCD และ MP3
    ได้เลยครับ มีหลายชุดมากครับ

สำหรับท่านที่เพิ่งเคยฟังธรรมของหลวงปู่ ผมขอความกรุณาท่านให้ช่วยดู
    ด้วยใจที่เป็นกลาง เปิดใจกว้างๆ เพราะการแสดงธรรมของท่านไม่เหมือนใคร
    หากท่านไม่ชอบใจไม่ตรงจริตก็ขอให้หยุดดูซะ อย่างเพิ่งปรามาส เดี๋ยวจะ
    เป็นบาปเป็นกรรมไปเสีย เพราะการสอนของท่าน ท่านจะไม่ค่อยๆขัดค่อยๆ
    เกลา แต่ท่านจะเจาะแล้วยัดระเบิดตูมเลยทีเดียว

นี่คือตัวอย่างการสอนของท่านครับ แวะไปชมก่อนได้

http://larnwat.com/index.html

ขอให้ทุกท่านเจริญในธรรมครับ

14. อนุชวน

ขออนุโมทนาด้วยครับ

นายอนุชา เพ็ญจันทร์

พระชยางกูร อตฺตคุตฺโต
    วัดป่าโนนจ่าหอม บ้านโพนเมือง
    ต.โพนเมือง อ.เหล่าเสือโก้ก
    อุบลราชธานี 34000

15. kvangsiva

kvangsiva สมาชิกใหม่

ขอด้วยค่ะ
    ศิวณีย์ จาบรัมย์
    127 หมู่2 ต.บ้านยาง อ. เมือง จ.บุรีรัมย์ 31000
    ขออนุโมทนาค่ะ

16. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ขออนุโมทนากับทุกๆ ท่าน</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

17. Hippopo

Hippopo สมาชิก

ขอรับด้วยครับ
    วิรัตน์ วารีดี
    16 หมู่ 1 ซอยโคกยาง
    ตำบลราไวย์ อำเภอเมือง
    จังหวัดภูเก็ต 83130

18. kung

ต้องขออภัยคุณ ศิวณีย์ และ คุณ ฮิปโปโป ด้วยครับ เนื่องจากช่วงหลังนี้ผมไม่มีโอกาสได้เข้าเว็บเลยครับ เนื่องจากงานและติดขัดหลายๆด้านตามเหตุผลที่ได้เรียนไว้แต่ต้น แต่ได้เรียนไว้แล้วว่าถ้าใครสนใจ การแสดงธรรมของหลวงปู่ให้เชิญได้ที่

รับรองครับ ธรรมของท่านเป็นไปเพื่อความเห็นถูก เห็นต้อง เห็นตรง โดยแท้จริง แม้การแสดงธรรมของท่านจะรุนแรงไปบ้าง ก็เพื่อกระทุ้ง กระตุ้นกิเลส มานะ ทิฐถิ ที่ไม่ถูกต้องของผู้ฟังให้แตกกระจาย ถ้าผู้ฟังรับได้ มีปัญญาก็จะเข้าใจในสิ่งที่ท่านแสดง ผมฟังธรรมของท่านมามาก ยิ่งฟังก็ยิ่งเข้าใจศาสนาพุทธมากขึ้น เข้าใจตรงขึ้น ไม่หลงทิศหลงทาง ได้ประโยชน์มากมายจริงๆครับ ขอให้ท่านได้ลองฟังด้วยใจที่เปิดกว้าง ฟังมากๆ หลายๆชุด ท่านจะเห็นของจริง

คุณศิวณีย์ และคุณฮิปโปโป ผมจะส่งบางชุดไปให้ก่อน ส่วนท่านอื่นๆที่สนใจขออณุญาติรบกวนนิดหนึ่ง ให้ไปตามลิ้งค์ที่ผมให้ไว้ แล้วไปลงชื่อที่เว็บโน้น มีหลายชุดมากๆครับ ขอเรียนเชิญนะครับ

ผมอาจจะไม่ได้เข้าเว็บอีกนาน ดังนั้นท่านที่สนใจขอเชิญที่ลานวัดนะครับ

ขอให้ทุกท่านเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ

19. boonkhrong

boonkhrong สมาชิก

(verygood) อยากได้ VCD ครับ sao boonkhrong
    เลขที่ 2 (ซอยวัดอิสาน) ถนนกุดั่น ตำบลในเมือง อำเภอเมือง
    จังหวัดนครราชสีมา 30000

ขอบคุณมากครับ ขอให้ได้บุญเยอะๆๆ นะครับ

20. อนุชวน

คุณอนุชา เพ็ญจันทร์

คุณชาญชัย จินตนะกุล
    254/7 ถนนแจ้งสนิท
    ต.ในเมือง อ.เมือง
    อุบลราชธานี 34000

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้