แจกเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโรวัดป่ากุงรุ่น4 รูปลักษณ์หลวงปู่ทวดค่ะ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย Mrs.Kim, 4 มกราคม 2011.

1. pigbuta

pigbuta เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ด้วยครับ 1 เหรียญ
    จะทำการส่งซอง พร้อมสแตมป์ไปตามกติกาครับ

อนุโมทนาครับ

2. cunchit99

cunchit99 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ขออนุโมทนาครับ ขอรับเหรียญเพื่อบูชาครับ แล้วจะส่งซองไปนะครับ

3. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ขอระบายความในใจนิดนึงนะค่ะพี่น้อง...

ขอบอกจากใจอีกหลายๆรอบว่าก้อยไม่ได้หวงหรือจะกีดกันหรือคัดเลือกว่าใครควรได้ใครหรือไม่ได้อย่างไรนะค่ะ
    มีบางท่านที่ไม่ใช่สมาชิกเว็บพลังจิตแต่บังเอิญผ่านเข้ามาอ่านและเขียนจม.มาขอรับก้อยก็ส่งเหรียญไปให้ค่ะ
    แต่บางท่านที่แจ้งไปแล้วว่าจะไม่จัดส่งให้อีกเพราะส่งมารับหลายซองและหลายรอบมาก แต่ก็ยังส่งซองมารับอีก
    กรุณานึกถึงเพื่อนๆพี่ๆน้องๆท่านอื่นที่ยังไม่ได้รับด้วยนะค่ะ กรุณาเห็นแก่ประโยชน์ส่วนรวมมากกว่าประโยชน์ส่วนตัวด้วยค่ะ
    กรุณาอย่าส่งจม.มาอีกเลยค่ะ่ สงสารบุรุษไปรณีย์และเสียดายเงินค่าซอง ค่าส่งเปล่าๆค่ะ(เอาเงินนั้นไปทำบุญจะดีกว่านะค่ะ)
    และหากมีท่านใดรับเหรียญไปเพื่อทำพุทธพาณิชย์ก็ขอให้ท่านได้รับผลกรรมจากการกระทำที่ท่านได้ทำลงไปด้วยค่ะ
    สุดท้ายอยากจะบอกว่าก้อยยินดีแจกเหรียญให้กับทุกๆท่านที่บูชาพระรัตนตรัยและเคารพกติกา เคารพสิทธิและมีน้ำใจแก่ผู้อื่นอย่างเต็มใจค่ะ

และขอให้เคารพในเจตนารมณ์ที่ทางเจ้าภาพได้วางไว้คือ "แจกฟรี โดยไม่หวังสิ่งใดตอบแทน
    และไม่รับสิ่งใดตอบแทน"
    "ไม่ว่าจะเป็นลาภสักการะ วัตถุสิ่งของ เงินทอง ชื่อเสียง ผลประโยชน์ ใดๆก็ตาม"

ขออนุโมทนาสาธุกับทุกๆท่านที่ทำตามคำกล่าวข้างต้นด้วยใจอันบริสุทธิ์
    และช่วยกันทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้ดำรงคงอยู่ต่อไปด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2011
  4. yokey_up

yokey_up เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนาพี่ Mrs.kim ได้รับแล้วนะครับพี่ถ้านำไปเลี่ยมเสร็จจะลงรูปให้ครับ
    สวดมนต์สมาธินิ่งมากครับ มาเป็นกำลังใจให้นะครับ...สาธุ
    นายพิษณุ

5. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    -ท่านที่เคยได้เหรียญหรือพระผงทำน้ำมนต์ของทีมพี่สุชาติแล้ว

ขอรุ่น4 เพิ่มได้.....แต่ต้องเอาเลี่ยมขึ้นคอทุกรูปลักษณ์นะครับ สัจจะนี้รวมถึงการเลี่ยมขึ้นคอแบบถาวร (คือแขวนขึ้นคอตลอดไปโดยไม่เอาออก) และต้องปวารณาตนช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา และช่วยสังคมส่วนรวมโดยไม่ยึดติดกับกิเลสตนเองด้วยครับ

เป็นสัจจะที่พี่สุชาติตั้งไว้

ต้องถามใจตนเองหลายๆครั้งก่อนนะครับว่ารับสัจจะตรงนี้ได้หรือไม่ เพราะมันเกี่ยวพันกับสัจจะบารมี ของท่านทั้้งหลายเองด้วยทำแบบลวกๆคงไม่ดีหรอกครับ ^^

คิดดูให้ดีว่าท่านสามารถเอาเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4ที่ขอไป เลี่ยมขึ้นคอทุกรูปลักษณ์ได้หรือไม่
    โดยเลี่ยมขึ้นคอแล้วต้องรับสัจจะว่าไม่เอาออกจากคอแน่นอนอีกด้วย

ถ้าท่านทำไม่ได้ให้ผู้ที่เหมาะสมกว่าได้ไปเถิดครับ

แต่ถ้าท่านมั่นใจว่าสามารถรับสัจจะและทำได้

สัจจะของลูกผู้ชาย...คำไหนต้องเป็นคำนั้น
    รับสัจจะแล้วต้องทำให้ได้นะครับ^_^ ;
    (สัจจะบารมีของสุภาพสตรีก็ต้องมีนะครับ^^ )

เลี่ยมขึ้นคอแล้วรบกวนถ่ายรูปมาให้ดูทุกท่านด้วยครับ

อ้างอิง:

มาทบทวนกติกากันอีกรอบ...

**ในกรณี ตามข้อ 2 หลังจากพวกเราได้ปรึกษากับทีมผู้สร้าง และพี่สุชาติได้โทรมาบอกเพิ่มว่าสามารถอนุโลมให้รับได้

แต่ถ้าเคยรับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่นอื่นมาแล้ว

ต้องรับสัจจะว่าจะไม่นำเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ทุกรูปลักษณ์ไปขายและจะนำ
    เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ทุกรูปลักษณ์ขึ้นคอตลอดไปโดยไม่เอาออก
    และ
    ต้องรับสัจจะว่าจะช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาและช่วยเหลือผู้คน โดยไม่ยึดสักกายทิฎฐิของตนเองเป็นใหญ่
    ถึงจะมีสิทธิ์รับนะครับ

ขอให้ท่าน
    ที่เคยได้รับเหรียญทำน้ำมนต์หรือพระผงทำน้ำมนต์รุ่น1-3(ของทีมคุณ สุชาติ อรรัตนสกุล)แล้ว

ลองพิจารณาดูนะครับว่า รับสัจจะตรงนี้ได้หรือไม่
    ถ้ารับได้และจะนำเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ทุกรูปลักษณ์(ที่จะขอ) นี้ไปขึ้นคอแบบถาวร (คือแขวนขึ้นคอตลอดไปโดยไม่เอาออก) และรับสัจจะว่าจะช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาและช่วยเหลือผู้คน โดยไม่ยึดสักกายทิฎฐิของตนเองเป็นใหญ่

แน่นอนก็ส่งซองมาได้เลยครับ

และเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4ทุกรูปลักษณ์

ขอได้เพียงสมาชิกท่านละ 1 ชุดนะครับเพราะ 1 เหรียญ ต่อ 1 ครอบครัวก็เพียงพอ ถ้ารู้วิธีอธิษฐาน

ขอ ให้อ่านกติกาให้ละเอียดๆหลายๆรอบนะ ครับถ้าทำผิดกติกา สิ่งล้ำค่าอาจไม่ถึงมือท่าน

6. kan112011

kan112011 Active Member

ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ด้วยครับ แล้วจะจัดส่งซองไป

กันต์ภัสสรณ์ ตรัง

7. เอก-ชัย

เอก-ชัย เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    ได้รับเรียบร้อย
    ขอบคุณครับ

8. darknark

darknark สมาชิก

รบกวนสอบถามคุณก้อยครับ คือซองจดหมายผมส่งไปถึงหรือเปล่าครับไม่ถึงยังไงผมจะได้ส่งไปใหม่ครับ ขอบคุณครับ
    สิทธิพล

9. buddhaboy

buddhaboy สมาชิก

อนุโมทนาครับ
    ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ด้วยนะครับ
    จะรีบจัดส่งซองไปรับครับ

10. Mrs.Kim

วันจันทร์ที่ 17 มกราคม พ.ศ.2554 ได้ส่งเหรียญทำน้ำมนต์ฯเป็นจม.ลงทะเบียน ไปให้ 12 ท่านดังนี้ค่ะ

1.คุณสิทธิ จ.อยุธยา เลขทะเบียน RF 2084 0952 5 TH
    2.คุณสุกฤษฎ์ จ.กรุงเทพ เลขทะเบียน RF 2084 0953 9 TH
    3.คุณวรางคณา จ.กรุงเทพ เลขทะเ บียน RF 2084 0954 2 TH
    4.คุณพิมพ์ลดา จ.กรุงเทพ เลขทะเบียน RF 2084 0955 6 TH
    5.คุณสวงค์ จ.กรุงเทพ เลขทะเบียน RF 2084 0956 0 TH
    6.คุณวสุธร จ.ระยอง เลขทะเบียน RF 2084 0957 3 TH
    7.คุณพิมพ์ปวีีณ์ จ.ราชบุรี เลขทะเบียน RF 2084 0958 7 TH
    8.คุณพิมพ์ลักษณ์ จ.ราชบุรี เลขทะเบียน RF 2084 0959 5 TH
    9. คุณจิรนัย จ.กรุงเทพ เลขทะเบียน RF 2084 0960 0 TH
    10.คุณเพิ่มผล จ.กรุงเทพ เลขทะเบียน RF 2084 0961 3 TH
    11. คุณแฉล้ม จ.กรุงเทพ เลขทะเบียน RF 2084 0962 7 TH
    12. คุณทิวรัตน์ จ.กรุงเทพ เลขทะเบียน RF 2084 0963 5 TH

มีบางท่านที่อยู่ในเขตเดียวกัน รหัสเดียวกันเจ้าหน้าที่ที่ทำการไปรษณีย์ไม่ได้ระบุชื่อให้
    เลขทะเบียนอาจจะมีการสลับกันได้ยังไงช่วยกันตรวจสอบอีกทีด้วยนะค่ะ

ทุกท่านสามารถตรวจสอบสถานะของจม.ได้ที่ www.thailndpost.co.th หรือโทร.1545 ค่ะ

ขอโมทนากับทุกท่านที่ช่วยกันทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้ดำรงคงอยู่ต่อไปด้วยค่ะ

11. Mrs.Kim

ไม่ทราบว่ามีเลขทะเบียนหรือใบเสร็จวันที่ส่งเก็บไว้มั้ยค่ะจะได้ตรวจสอบให้เร็วขึ้นค่ะ

12. Mrs.Kim

ขอเชิญชวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆเข้าร่วมโครงการดีๆต้อนรับปีใหม่นี้ด้วยกันนะค่ะ
    http://palungjit.org/threads/%E0%...95.274075/

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      641.4 KB
      เปิดดู:
      77
  13. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ

ขอขอบคุณด้วยครับ

14. ขุนพิฆาต

ขุนพิฆาต เป็นที่รู้จักกันดี

แจกเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโรวัดป่ากุงรุ่น4 รูปลักษณ์หลวงปู่ทวด
    ผู้ขอรับพระจะได้รับท่านละ ๑ ชุดนะคะคือ เหรียญทำน้ำมนต์ ๑ เหรียญ
    ขอรับด้วยครับ กราบอนุโมทนาบุญครับ

15. darknark

ไม่มีครับผม ผมส่งเป็นแบบตู้ไปรษณีย์ครับ งั้นผมขอส่งเป็นแบบems ไปอีกรอบนะครับ ถ้าเกินไปถึงสองซองผมรบกวนส่งมาแค่อันเดียวครับ ขอบคุณมากนะครับ ขอโทษนะครับที่รบกวนครับ

16. avumme

avumme เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่แจกด้วยครับ
    ผมได้รับแล้วครับเมื่อวานนี้ตอนเย็น_/\_

17. waythai

waythai เป็นที่รู้จักกันดี

คุณอั๋น

พี่เกดส่งรูปที่ถ่ายจาการไปถวายพระบรมสารีริกธาตุแด่พระอาจารย์จาตุรงค์ที่วัดถ้ำดงเข จ.ชัยภูมิ เมื่อวันที่ 14 มค. 54 และถวายแด่หลวงปู่ศรี มหาวีโร ที่วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด เมื่อวันที่ 15 มค. 54 แต่มีตัวแทนรับมอบแทนหลวงปู่ศรี เพราะตอนนี้หลวงปู่ศรีท่านอาพาธอยู่(นอนอยู่บนเตียง)ที่วัดหลังจากกลับมาจากรพ.ขอนแก่น และทางวัดก็ห้ามถ่ายรูปด้วยค่ะ ก็เลยส่งรูปมาให้โมทนาบุญ ร่วมกัน ต้องขอขอบคุณคุณอั๋นมากค่ะที่ให้ครอบครัวพี่ได้มีโอกาสร่วมเผยแผ่พระพุทธ ศาสนากับคุณอั๋นด้วย พี่และครอบครัวมีความปิติเป็นอย่างมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    พี่เกด

ผมถือโอกาสนี้นำข้อความพร้อมทั้งภาพจากคุณเกดและครอบครัว ญาติธรรมของผมที่เป็นผู้อัญเชิญตู้พระบรมสารีริกธาตุของทางคณะทำงานของเราไปถวายณ วัดต่างๆ มาลงเพื่อให้ท่านทั้งหลายร่วมอนุโมทนาในส่วนหนึ่งของงานบุญอัญเป็นมหากุศลครับ

พระรัตนตรัยรักษาครับ

รูปขนาดเล็ก[​IMG]
    รูป[​IMG]d.bmp (57.7 KB, 0 views) ไฟล์แนบข้อความ[​IMG]เธซเธ™เน‰เธฒเธเธธเธเธดเธซเธฅเธง (145.4 KB, 0 views)[​IMG]เธ เธฒเธขเนƒเธ™เธงเธฑเธ”เธ–เน‰เธณ (141.9 KB, 0 views)[​IMG]เธ เธฒเธขเนƒเธ™เธ–เน‰เธณเธ”เธ‡เน€ (102.6 KB, 0 views)[​IMG]เธ”เน‰เธฒเธ™เธซเธ™เน‰เธฒเธงเธฑเธ” (147.0 KB, 0 views)[​IMG]เธซเธ™เน‰เธฒเธงเธฑเธ”เธ›เนˆเธฒเธ (177.8 KB, 0 views)[​IMG]เธซเธ™เน‰เธฒเธ–เน‰เธณเธ”เธ‡เน€เธ‚ (141.7 KB, 0 views)[​IMG]เธ–เธงเธฒเธขเนเธ”เนˆเธงเธฑเธ”เธ (119.7 KB, 0 views)

18. Mrs.Kim

ได้รับแล้วค่ะจะจัดส่งให้วันนี้ค่ะ...ไม่ต้องส่งมานะค่ะเดี๋ยวจะสวนกันค่ะ

19. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    -ท่านที่เคยได้เหรียญหรือพระผงทำน้ำมนต์ของทีมพี่สุชาติแล้ว

ขอรุ่น4 เพิ่มได้.....แต่ต้องเอาเลี่ยมขึ้นคอทุกรูปลักษณ์นะครับ สัจจะนี้รวมถึงการเลี่ยมขึ้นคอแบบถาวร (คือแขวนขึ้นคอตลอดไปโดยไม่เอาออก) และต้องปวารณาตนช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา และช่วยสังคมส่วนรวมโดยไม่ยึดติดกับกิเลสตนเองด้วยครับ

เป็นสัจจะที่พี่สุชาติตั้งไว้

ต้องถามใจตนเองหลายๆครั้งก่อนนะครับว่ารับสัจจะตรงนี้ได้หรือไม่ เพราะมันเกี่ยวพันกับสัจจะบารมี ของท่านทั้้งหลายเองด้วยทำแบบลวกๆคงไม่ดีหรอกครับ ^^

คิดดูให้ดีว่าท่านสามารถเอาเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4ที่ขอไป เลี่ยมขึ้นคอทุกรูปลักษณ์ได้หรือไม่
    โดยเลี่ยมขึ้นคอแล้วต้องรับสัจจะว่าไม่เอาออกจากคอแน่นอนอีกด้วย

ถ้าท่านทำไม่ได้ให้ผู้ที่เหมาะสมกว่าได้ไปเถิดครับ

แต่ถ้าท่านมั่นใจว่าสามารถรับสัจจะและทำได้

สัจจะของลูกผู้ชาย...คำไหนต้องเป็นคำนั้น
    รับสัจจะแล้วต้องทำให้ได้นะครับ^_^ ;
    (สัจจะบารมีของสุภาพสตรีก็ต้องมีนะครับ^^ )

เลี่ยมขึ้นคอแล้วรบกวนถ่ายรูปมาให้ดูทุกท่านด้วยครับ

อ้างอิง:

มาทบทวนกติกากันอีกรอบ...

**ในกรณี ตามข้อ 2 หลังจากพวกเราได้ปรึกษากับทีมผู้สร้าง และพี่สุชาติได้โทรมาบอกเพิ่มว่าสามารถอนุโลมให้รับได้

แต่ถ้าเคยรับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่นอื่นมาแล้ว

ต้องรับสัจจะว่าจะไม่นำเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ทุกรูปลักษณ์ไปขายและจะนำ
    เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ทุกรูปลักษณ์ขึ้นคอตลอดไปโดยไม่เอาออก
    และ
    ต้องรับสัจจะว่าจะช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาและช่วยเหลือผู้คน โดยไม่ยึดสักกายทิฎฐิของตนเองเป็นใหญ่
    ถึงจะมีสิทธิ์รับนะครับ

ขอให้ท่าน
    ที่เคยได้รับเหรียญทำน้ำมนต์หรือพระผงทำน้ำมนต์รุ่น1-3(ของทีมคุณ สุชาติ อรรัตนสกุล)แล้ว

ลองพิจารณาดูนะครับว่า รับสัจจะตรงนี้ได้หรือไม่
    ถ้ารับได้และจะนำเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ทุกรูปลักษณ์(ที่จะขอ) นี้ไปขึ้นคอแบบถาวร (คือแขวนขึ้นคอตลอดไปโดยไม่เอาออก) และรับสัจจะว่าจะช่วยทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาและช่วยเหลือผู้คน โดยไม่ยึดสักกายทิฎฐิของตนเองเป็นใหญ่

แน่นอนก็ส่งซองมาได้เลยครับ

และเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4ทุกรูปลักษณ์

ขอได้เพียงสมาชิกท่านละ 1 ชุดนะครับเพราะ 1 เหรียญ ต่อ 1 ครอบครัวก็เพียงพอ ถ้ารู้วิธีอธิษฐาน

ขอ ให้อ่านกติกาให้ละเอียดๆหลายๆรอบนะ ครับถ้าทำผิดกติกา สิ่งล้ำค่าอาจไม่ถึงมือท่าน

20. darknark

ขอบคุณมากครับ คุณก้อย