แจกเกศาหลวงพ่อพระราชพรหมยาน(ประกาศรายชื่อผู้โชคดี น.11)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย fon-dekwat, 20 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. vannipa

vannipa เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    หลวงพ่อทำให้ดิฉันมีดวงตาเห็นธรรมและเกิดสัมมาทิฐิขึ้นมาบ้าง จากการได้อ่านประวัติของหลวงปู่ปานที่เขียนโดยหลวงพ่อ เข้าใจง่าย สามารถปฏิบัติได้ไม่ยากสำหรับฆราวาสที่มีงานยุ่งวุ่นวาย เคารพและศรัทธาหลวงพ่อมาก ๆ ค่ะ

2. fon-dekwat

fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    อนุโมทนาบุญกับKhunwoot นะครับ ที่นำข้อธรรมต่างๆ หรือความประทับใจของลูกศิษย์ที่มีต่อองค์หลวงพ่อพระราชพรหมยาน มาเผยแผ่ ตอนนี้ก็ลิสต์ชื่อที่อยู่ของผู้โชคดี แล้วก็รอจ่าหน้าซอง คงส่งให้ได้ไม่เกินวันพุธ ส่งให้แบบลงทะเบียน แล้วจะมาแจ้งในกระทู้ที่หน้า11 หลังรายชื้อผู้โชคดี ต่อไป

3. fon-dekwat

/*/นี้คือกติการายละเอียดการร่วมลงชื่อจับสลากขอรับเกศาหลวงพ่อพระราชพรหมยาน/*/

4. fon-dekwat

/*/นี่คือรายชื่อผู้โชคดี 30 ท่าน และยืนยันสิทธิ์ขอรับ มาแค่ 22 ท่าน อีก 8 ท่านที่เหลือคงสละสิทธิ์ เป็นอันว่าจะดำเนินการจัดส่งให้ 22 ท่านที่ยืนยันสิทธิ์และแจ้งที่อยู่มาแล้ว ภายในวันพุธ ที่จะถึงนี้ต่อไป อีก 8 ชุดที่เหลือจะเอาไปถวายพระ เณร ที่อยากได้ไปบูชาต่อไป/*/

5. keey8

keey8 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2011
    ขออนุโมทนาบุญรับแทนผู้สละสิทธิครับ อยากได้ไว้บูชาครับ
    บริษัท เสบียงทิพ จำกัด
    33/3 ถ.กัลปพฤกษ์
    แขวงบางแค
    เขตบางแค
    กทม 10160

6. KhunWoot

KhunWoot เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    ขอโมทนาและอนุโมทนาให้กับคุณ fon-dekwat เช่นกันครับ

ไม่รู้จะขอบคุณด้วยวิธีไหน
    เลยติดสินใจรวบรวมธรรมจากทุกท่านมอบแด่ท่านๆอื่นต่อครับ

7. kru_rak

kru_rak Active Member

ขอยืนยันสิทธิ์รับเส้นเกศาหลวงพ่อครับ

ผมเป็นผู้โชคดีที่ได้รับเกศาหลวงพ่อคนหนึ่งแต่ไม่ได้มายืนยันตามเวลาที่กำหนด เพราะยุ่งกับการพานักเรียนไปแข่งกีฬาเลยไม่มีเวลามาเปิดดู ขอความอนุเคราะห์ส่งมาให้ผมด้วยนะครับ เพราะผมอยากได้และศรัทธาในองค์หลวงพ่อมาก อย่าให้ผมเป็นคนที่โชคดีแต่กรรมบังเลยนะครับ

นายอนุรักษ์ เมฆแสน

111/3 หนองเงือก ต.แงง อ.ปัว จ.น่าน 55120

ขออนุโมทนาครับ

8. kru_rak

kru_rak Active Member

ปล..ผมเคยได้ให้ที่อยู่ไว้ครั้งแรก ตอนสมัครเ่ข้าจับฉลากด้วย ไม่รู้ใช้ได้รึเปล่า...
    ยังไงก็ขอความอนุเคราะห์อย่าตัดสิทธิ์ผมเลยนะครับ......
    อนุโมทนาครับ....

9. wanlaya_t

wanlaya_t เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีรายชื่อแต่ขออนุโมทนากับผู้ให้และผู้รับด้วย
    หากยังเหลือบ้าง ขอความกรุณา K.fon ช่วยสงเคราะห์ด้วย
    อยากมีไว้เป็นสังฆานุสติจริงๆ (ยินดีส่งค่าจัดส่งให้ค่ะ)
    แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร_ขอบคุณมากๆ

10. fon-dekwat

.....วันนี้ช่วงบ่าย จะดำเนินการจัดส่งเกศาให้กับผู้โชคดีนะครับ แล้วจะมาแจ้งเลขทะเบียนไปรษณีย์ในการจัดส่งให้ทราบกันต่อไป......(ถ้าฝนตก ก็อาจต้องเลื่อนนะครับ แจ้งให้ทราบล่วงหน้า ช่วงนี้หน้าฝน)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2012
  11. sunisa005

sunisa005 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2011
    .เอ่อ...ดิฉันเป็นผู้โชคดีที่ได้รับ แต่ตอบกลัับไม่ตรงกำหนดและเงื่อนไข
    ต้องขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยนะคะ จากใจจริงดิฉันติดงานยุ่งตลอดไม่ได้เข้าเว็บฯ เลย
    .ถ้าไม่เกินกำลังกรรมในชาตินี้ หากมีโอกาสดีๆ ก็ขอรับนะคะ แต่ถ้าไม่ได้ก็อนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยคะ...สาธุ

ลำดับที่ 7>>> sunisa005
    นางสาวสุนิสา ชาติมูลตรี
    123/21-22 ถนนนนทรี
    เขตยานนาวา กทม.10120...

12. ton2499

ton2499 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับ
    ขออนุโมทนานะครับ
    ขอบรับด้วยนะครับ
    ผมชื่อ วงศกร พรหมเสนะ (ต้น)
    บ้านเลขที่81/1 ซ.16 ถ.ทะเลหลวง
    ต.บ่อยาง อ.เมือง จ.สงขลา
    90000
    ขอบพระคุณนะครับ

13. จริยากุ

จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    ไม่มีรายชื่อขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยค่ะ:cool:

14. fon-dekwat

แจ้งการจัดส่งเกศาให้ผู้โชคดีที่หน้า 11 นะครับ ตรวจสอบได้ ถ้าตกตัวเลขหรือผิดพลาดตัวเลขไปก็ขออภัยด้วยนะครับ เพราะต้องดูตามรายมือของน้องที่เขียน งงๆเหมือนกันครับ ก็แจ้งไว้เผื่อมีผิดพลาด แต่ก็ส่งให้ทุกท่านครับที่ยืนยันสิทธิ์ตามเวลาที่กำหนด และส่งตามที่อยู่ที่ท่านแจ้งมา

15. fon-dekwat

*****ท่านที่ยืนยันสิทธิ์ ไม่ทัน ขอพิจารณาดูก่อนอีกครั้งครับ เหนื่อยครับ ไม่สามารถตอบได้ตอนนี้จะเอายังไง เพราะหลายอย่างฝนยืดหยุ่นมามากแล้ว ทั้งร้านค้า ทั้งงานวัด งานอุปัฏฐากพระประจำ แค่นี้ก็วุ่นวายพอควร ขอความเห็นใจให้ฝนด้วยครับ ฝนเห็นใจทุกท่าน ฝนอยากแจกอยากให้ กติกาฝนก็แจ้งแล้ว หวังว่าท่านคงเข้าใจ ทำงานคนเดียว มันแบบว่าเหนื่อยมากกคร้าบบบบ เพราะกำลังกายเรา กำลังใจเรา และกำลังทรัพย์เราเองอีกครับ******

16. sunisa005

sunisa005 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2011
    .....ขอบคุณมากคะที่รับพิจารณา อย่างไรก็ขออนุโมทนาบุญในจิตอันเป็นกุศลในครั้งนี้ด้วยนะคะ หากกรรมใดที่ข้าพเจ้าล่วงเิกินคุณฝนทั้งที่ไม่ได้ตั้งใจ หรือตั้งใจ โปรดอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ.....ด้วยความเคารพยิ่ง

17. ดวงเดือนโอ

ดวงเดือนโอ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2009
    ขอยืนยันสิทธิ์และแจ้งที่อยู่

พี่ได้ส่งข้อความนี้มาครั้งหนึ่งแล้ว แต่ไม่แน่ใจว่าส่งทางPM หรือเปล่า ขอส่งมาอีกครั้ง เพราะหาข้อมูลกระทู้ที่ส่งไม่พบ หาก ผิดพลาด กรุณาอย่าตัดสิทธิ์นะคะ

18. kkcarto

kkcarto สมาชิก

รายละเอียดการส่งตามด้านล่างครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. nongmatika

nongmatika Active Member

6 มิถุนายน 2012
    วันนี้ได้รับเกศาหลวงพ่อพระราชพรหมยาน(หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) ดิฉันศรัทธาในองค์ท่านมากๆๆค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญให้คุณฝนพบแต่สิ่งดีดีเข้ามาในชีวิตค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2012
  20. fon-dekwat

ขอบคุณครับที่แจ้งมา หวังว่าคงไม่ว่ากันนะครับ ทุกๆท่าน ว่าน้อยไป ถ้าแจกมาก ก็ได้กันน้อยคน แจกที่แรก 9 แต่เพิ่มเป็น 30 ท่าน ก็หวังว่าจะให้ได้รับกันหลายๆท่าน ก็ว่าให้ท่านละ 5 เส้น แต่ก็มีบางท่านอาจได้มากกว่า 5 ก็โชคดีไปครับ แกะออกจากซองก็ระวังๆกันหน่อยนะครับ เพราะเกศาหลวงพ่ออยู่ในกระดาษขาวห่อไว้ ยินดีกับทุกๆท่าน ที่ได้รับครับ และขอบคุณคุณ>น้องนาง< ที่ช่วยทำบุญค่าจัดส่งในครั้งนี้ด้วย น้ำใจของคนที่ศรัทธาในองค์หลวงพ่อ อนุโมทนาบุญด้วยอย่างยิ่งครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้