แจกหนังสือวิธีปฏิบัติ ที่ถูกต้องไม่หลง ทาง 50 เล่ม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย sinsair tavada, 3 กันยายน 2009.

1. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ชั้น 2 ถึงคาร์ฟูแล้วขึ้นไปเลย แกอยู่ชั้น 2 ไปไหม
    วันอาทิตย์นี้ พี่จะเข้าไปรับรองเจอกันแน่น้องหัวจุก
    ผู้น่ารัก....และใฝ่ธรรม

2. เด็กหัวจุก

เด็กหัวจุก เป็นที่รู้จักกันดี

วันอาทิตย์ทำงานอ่า เห้อ ๆๆๆ อ๋า...... รู้แล้ววเคยไปแต่ชั้น 1 อิอิอิอิ ขอบคุณมากค่ะ เจ๊ขา อนุโมทนา

3. รี่รี่

รี่รี่ Active Member

อ.ก๋งขอ 1 ชุดค่ะเด๋วจะไปเอาเองที่คาร์ฟูนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

4. zongchai@yahoo.co.th

zongchai@yahoo.co.th สมาชิก

หนังสือพิมพ์เพิ่ม ใครให้ข่อมูลต้นฉบับ ติดต่อใตร

ผมสนใจน่าพิมพ์หนังสือเพิ่ม ใครให้ข่อมูลต้นฉบับ ติดต่อใคร กับผมหน่อย

5. law of karma

law of karma เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009

ที่อัพให้ข้างบนไงคะ

6. law of karma

law of karma เป็นที่รู้จักกันดี

อัพให้แล้วไงคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2010
  7. Krisch

Krisch เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านที่เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ขอให้เข้าใจดังนี้ครับ

กระทู้นี้อาจารย์ก๋ง เปิดกระทู้แจกหนังสือปฏิบัติตั้งแต่เดือนกันยายน 2552 เป็นฉบับดั้งเดิมเป็นเวอร์ชั่นแรก
    และก่อนสิ้นปีอาจารย์ก๋งได้ปรับปรุงต้นฉบับใหม่ โดยใช้ชื่อกระทู้ วิธีฝึกกรรมฐาน ขั้นพื้นฐาน จนสูงสุด ฉบับปรับปรุง อ.ก๋ง และได้รับความกรุณาจากคุณ law of karma จัดทำเป็นต้นฉบับเป็นไฟล์ให้ดาวน์โหลด 2 แบบคือ แบบใช้อ่าน และสำหรับพิมพ์แล้วพับครึ่งเพื่อเย็บเล่ม ตาม Post ข้างบนนี้ครับ

8. law of karma

น่ารักเป็นที่สุด.. ขอบพระคุณคะที่เขียนบอกสมาชิกท่านอื่นๆ

9. law of karma

กระทู้ที่ลง หนังสือกรรมฐาน อ ก๋ง หายไปแร้ว.....

ใจร้ายที่สุด...

10. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    โหลดไฟล์มาบันทึกไว้แล้วอ่านไม่ได้ค่ะ อ้อ ! พี่ขออนุญาตแก้ไขคำที่พิมพ์ผิดนะคะ [ มีไม่มากหรอกน้องใหม่ พี่จะพยายามให้มีคำที่พิมพ์ผิดให้น้อยที่สุดเท่าที่สายตาของ ส.ว. (สูงวัย) จะทำได้จ้า น้องใหม่คงไม่ว่านะพี่อยากให้หนังสือสมบูรณ์ที่สุดเท่าที่จะทำได้จ้า ] ส่วนเมลล์ของพี่ PM ไปให้น้องแล้วนะ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะจ๊ะ

11. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกคำว่าอฐิษฐาน ในหนังสือยังเป็นอธิฐาน เอ หรือว่าของเราไม่อัพเดทนะ

12. law of karma

คำผิดในหนังสือ ส่วนใหญ่จะเป็นคำว่า ที่ กับ ที บางทีไม่มีไม้เอก บางทีมีไม้เอกไอ้ที่ไม่ควรมี...

อธิษฐาน...เป็น อธิฐาน
    โพชฌงค์...เป็น โพชชงค์
    การกระทำ...เป็น การกะทำ

พวกนี้คือที่ผิดหลักๆเลยคะ เพราะไฟล์ก่อนหน้านี้ยังไม่ได้แก้ให้..ไงก็ถ้ามีผิด บอกด้วยนะคะ

ส่วนคำอื่นๆ เช่น ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ยาวๆ ใหม่ใส่ไว้เหมือนเดิม คำว่า มั้ย ไรประมาณนี้ เพราะเป็นสไตล์การเขียนของ อ ก๋ง เลยคงไว้ ไม่ลบคะ

13. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

มิได้ส่งเข้าประกวดเรียงความ ก้อบ่เป็นหยังครับ อิอิ:boo:

14. interionut

interionut เป็นที่รู้จักกันดี

ยังขอรับทันมั้ยครับ

ผมขอไปรับที่คาร์ฟูร์พระรามสอง 1 เล่มครับ

วันก่อนไปแล้ว ไม่เจออาจารย์ นั่งรถไปไกลมาก T_T"

ไม่ทราบว่าวันอาทิตย์นี้อาจารย์อยู่ถึงกี่โมงครับ

15. Krisch

Krisch เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้อาจารย์ก๋งงดเข้ากระทู้ครับ จะไม่ได้รับคำตอบจากอาจารย์

ดาวนโหลดไปพิมพ์เองดีกว่าไม๊ ไม่ต้องเดินทางให้เสียเวลา

ดู Post #49 ข้างบน เลือกโหลดได้เลยมี 2 แบบ

แต่ถ้าจะไปดูดวงก็โทรเช็คก่อนจะดีกว่าครับ

16. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    อืม ใช้ได้ พวก เอ็ง ไม่เสียแรง สุดยอด มีธรรม และ เมตตา และ มุทิตาจิต ใช้ ได้ อยู่ฌานพรหมกันแล้ว ............ ดีใจด้วย ออ อย่า นินทรา กัน เลิกเม้า เชืออาจารย์ จะรุ่งกว่านี้ ครับ และ ไม่ตกต่ำระกำ ใจ อ่า............

17. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    อ.เลิกเม้าท์นี่หมายถึงว่า พูดถึงก็ไม่ได้หรือ
    แม้จะพูดถึงในทางที่ดี หรือพูดบ่นด้วยความคิดถึงอ่ะ
    พูดถึงกับนินทานี่มันต่างกันไม่ใช่หรืออ. หรือว่าเป็นการนินทา
    คะจะได้ทราบไว้ค่ะ

18. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    ก็คือ เรื่องที่ไม่ดีของเค้าอย่าไปเสือก อ่า แปลง่ายๆ ครับ หรือ ไม่ต้องยุ่ง เรื่อง ชาวบ้าน เลยดีที่สุด ใคร พูด เรืองนินทา ก้เดินหนี ใครสนทนาธรรม ก้ฟัง แค่นี้ นิพพาน ไม่รวย ไห้ เตะ ติดตรง วจีกรรมตัว เดียว เคยบอกแล้ว หลายคร้ง หักห้ามจิตมั่ง นะ ถ้างดได้ ไม่เกิน พฤษภา รวย แต่ ถ้า เลิก เม้า ในทาง ทีลบ ตอบคร้ง สุดท้าย กรรมมัน ไม่หลุด ครับ

19. m@c

m@c เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณค่ะที่ออกมาเทศนา บอกหนทางเจริญก้าวหน้า
    ได้ไปอ่านเรื่องของ คุณแม่บุญเรือน ที่อาจารย์โพสไว้
    ขอโมทนากับอาจารย์และคุณยายด้วยนะคะที่มีโอกาสได้พบพระอริยะเจ้า
    ก้นกุฏิตัวจริงมาเล่าบอกกล่าว
    สาธุค่ะ

20. lekbmw

lekbmw Active Member

คนแรกเลยนะคะพี่

ได้มาอย่าลืมน้องสาวคนนี้นะเอ่ย