แจกหนังสือฟรี (ปิดกระทู้)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย thanan, 17 มีนาคม 2005.

1. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ขออานิสงน์แห่งบุญนี้ บันดาลให้คุณthanan และทุกท่าน
    มีปัญญาและดวงตาเห็นธรรมได้สว่างแจ้งยิ่งๆขึ้นไปค่ะ

โมทนา สาธุ

2. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สาธุ...

3. ขอบคุณมากครับ ( กิติพันธ์ )

ขอบคุณมากครับ ( กิติพันธ์ ) บุคคลทั่วไป

ได้รับหนังสือแล้วครับ อ่านแล้วดีมากๆครับ

เมื่อผมอ่านจบจะส่งต่อให้ผู้สนใจนำไปอ่านต่อไปนะครับ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อผู้อื่นต่อไป

สุดท้ายนี้ ผมก็ขอขอบคุณมากนะครับ
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญในธรรมทานครั้งนี้กับ คุณธนันต์ ด้วยครับ

4. ROJKAJORN

ROJKAJORN เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้ที่ 73 ลืมpost ที่อยู่ครับ กรุณาส่ง ศุภชัย โรจน์ขจรนภาลัย 3761/388 ซ.อยู่ดี 5 บางโคล่ บางคอแหลม กรุงเทพ 10120 ขอบคุณอีกครั้งครับ

5. thanan

1
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ หนังสือที่คุณสนใจนั้นมีคนขอรับไปหมดแล้วครับ
    และตอนนี้หนังสือทุกเล่มที่ผมแจกนั้นมีคนขอรับไว้ทุกเล่มแล้วครับ

6. jamesd2b

jamesd2b บุคคลทั่วไป

ขอบพระคุณมากครับ

ขอบพระคุณมากครับ สำหรับหนังสือเล่มที่13.ยาระงับสรรพโรค ได้รับแล้วนะครับ
    ขออนุโมทนา....สาธุ

7. thanan

1
    ตอนนี้หนังสือทุกเล่ม ผมส่งไปให้ครบทุกคนแล้วนะครับ ใครได้รับแล้วก็ขอให้เขียนบอกเอาไว้ใน<a href="http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=6673"target=_blank>กระทู้นี้</a>นะครับ

8. ก้อง

ก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับหนังสือแล้วครับ

ได้รับหนังสือครบทั้ง 3 เล่มแล้วครับคุณ thanan ขอบพระคุณมากครับ

สุรสีห์ ศุภเสถียร

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

9. ข้าวฟ่าง

ข้าวฟ่าง สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากนะคะสำหรับหนังสือ ได้รับแล้วค่ะ

ข้าวฟ่าง

อรวรรณ กวางศรี

10. ชาคริต สุขแย้ม

ชาคริต สุขแย้ม บุคคลทั่วไป

ขออนุโมทนาและ ขอขอบพระคุณอย่างสูง กระผมได้รับหนังสือที่ท่านจัดส่งให้เรียบร้อยแล้วครับ
    ชาคริต สุขแย้ม

11. thanan

1
    <b>ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอุทิศผล
    บุญกุศลนี้ไปให้ไพศาล
    ถึงมารดาบิดาและอาจารย์
    ทั้งลูกหลานญาติมิตรสนิทกัน
    คนเคยร่วมทำงานการทั้งหลาย
    มีส่วนได้ในกุศลผลของฉัน
    ทั้งเจ้ากรรมนายเวรและเทวัญ
    ขอให้ท่านได้กุศลผลนี้ เทอญ</b>

12. Candle

Candle เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2004
    ขอบุญกุศลที่คุณthanan ได้บริจาคให้เพื่อนสมาชิกเวปพลังจิตขอให้ท่านเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ และ ผมขอโมทนาบุญในการทำธรรมทานในครั้งนี้ของคุณthanan ด้วยครับ สาธุ

13. comono

comono เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยจัดหาให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

[​IMG] คือว่าผมไม่รู้ว่าหนังสือหมดแล้วหรือยังแต่ถ้าหมดแล้ว ก็ช่วยจัดหาให้หน่อยนะครับ
    ขอบคุณอย่างสูง ขอบคุณครับ
    1. ยอดพระเวท เสน่ห์มหานิยมชั้นสูง (พฤฒาจารย์วิพุทธโยคะ) คุณอภิสิษฐ พรหมมา
    2. นานาอาถรรพณ์ (กมล) คุณสุรเชษฐ์ วันทนียวงค์
    3 . วิธีนั่งสมาธิและถอดจิต (อ.พลายชุมพล) คุณณัฐโชค เปรมธนารักษ์

วชิรพล พินเมือง
    65/20 ถ.ปากทาง ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิจิตร 66000

14. armyjira

armyjira สมาชิกใหม่

14 กันยายน 2005
    ขอโมทนาครับ
    52.เลขศาสตร์(ศักดิเดช)
    39.คู่มือทำนายโชค และตรวจชะตาด้วยตนเอง (ธารา ถาวรมาส)
    กรุณาส่ง นายจีระ ปัญญาลำปาง 56 หมู่ 4 ต.ป่าพลู อ.บ้านโฮ่ง จ.ลำพูน 51130

15. thanan

1
    ตอนนี้อาตมาได้แจกหนังสือไปหมดเกลี้ยงแล้วนะคุณโยม ขอเจริญพร

16. thanan

1
    ตอนนี้อาตมาได้แจกหนังสือไปหมดแล้วนะคุณโยม ส่วนหนังสือยอดพระเวท เสน่ห์มหานิยมชั้นสูง นั้นมีขายที่ร้านหนังสือมหามกุฏ ตรงข้ามกับวัดบวร และหนังสือวิธีนั่งสมาธิและถอดจิต มีขายที่ร้านมหาจุฬาบรรณาคาร แถวท่าพระ ส่วนอีกเล่มอาตมาไม่ทราบจริง ๆ ว่าตอนนี้มีขายที่ไหน ขอเจริญพร

17. armyjira

armyjira สมาชิกใหม่

14 กันยายน 2005
    ขออนุโมทนาครับ
    ขอหนังสือ1เล่มครับเล่มนี้อยากอ่านมากๆครับขอเลยนะครับ
    62.บันทึกของคนเคยตาย (นที ลานโพธิ์)
    กรุณาส่งมาให้ด้วยนะครับ ส่ง นายจีระ ปัญญาลำปาง 56 หมู่ 4 ต.ป่าพลู อ.บ้านโฮ่ง จ.ลำพูน
    51130 ขอบคุณครับ

18. thanan

1
    ตอนนี้อาตมาได้แจกหนังสือไปหมดแล้วนะคุณโยม ขอเจริญพร

19. worawat

worawat Active Member

17 กันยายน 2005
    เรียนคุณ Thanan

อาจารย์เพิ่งเข้ามาอ่านพบเห็นคุณแจกหนังสือที่ดีทั้งนั้นเลยและมีจองกันส่วนใหญ่ไม่รู้ว่ามีเหลือเล่มไหนบ้างถ้ามีเล่มไหนบ้างที่เหมาะสม ขอความกรุณาด้วยนะครับ นักเรียนที่นี่ชอบอ่าน/ฟังเรื่องแปลกๆ กฏแห่งกรรม และที่เป็นอิทธิฤทธิ์ อาจารย์ขอแนะนำตัวก่อนนะ อาจารย์ชื่อวรวรรษ เทียมสุวรรณเป็นครูที่โรงเรียนเซนต์คาเบรียล อาจารย์ให้นักเรียนมอปลายมอ5จำนวน 350 คนนั่งสมาธิทุกวันตอนเช้า และอาจาย์เป็นประธานชมรมพัฒนาจิตด้วย ก็เลยอยากได้หนังสือไปอ่านเพื่อไปสอนและเล่าให้นักเรียนฟังนอกเหนือจากการนั่งสมาธิ และก้จะให้เขายืมไปอ่านถ้าสนใจเพราะคิดจะทำห้องสมุดธรรมะด้วย อีกประการหนึ่ง เห็นคุณแจกวัตถุมงคลด้วยก้เลยคิดว่าถ้าเด้กเขาทำดีนั่งสมาธิทุกวัน มีความอดทน เลยอยากหาสิ่งมงคลให้เขาบ้าง ถ้าคุณจะร่วมสร้างปัญญาบารมีและทานบารมีกับอาจารย์นะ ขออนุโมทนาด้วยนะ ถ้าจะมีวัตถุมงคลแจกให้กับพวกเขาบ้าง เด็กพวกนี้เป็นเด้กดีแต่ขาดคนคอยชี้แนะ ถ้าได้สิ่งที่ดีติดตัวไป เขาก้จะช่วยให้สังคมไทยของเราร่มเย็นเป็นสุขได้
    ขออนุโมทนาในกุศลครั้งนี้ ถ้าจะจัดส่งให้อาจารย์ ส่งมาที่ อ.วรวรรษ เทียมสุวรรณโรงเรียนเซนต์คาเบรียล ถ.สามเสน อ.ดุสิต กทม 10300 โทร 01 855 3670

20. aor100

aor100 สมาชิก

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ
    29 การสร้างพลังจิต
    14 กรรมฐานแก้กรรม
    วิธีฝึกสมาธิวิปัสสนา (ท่านพุทธทาสภิกขุ)

คุณรังสิยาภรณ์ ชูลิขิต
    27 ม.9 ต.หนองไผ่
    อ.ชุมแพ จ.ขอนแก่น
    40130