แจกสิ่งมงคลชุดมิ่งมงคลโลกอุดร แก่ผู้ศรัทธา -เบี้ยอุดผงเล็ก-ปิด-ส่งแล้ว

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ransang, 25 พฤศจิกายน 2011.

1. nba1958

nba1958 Active Member

15 กรกฎาคม 2010
    ขอรับด้วยครับ พระพิมพืแวกม่าน เนื้อศักดิ์สิทธิ์
    ชาญวิศ วินทสิริ
    51 ม.15 บ้านนาคำ ต.ขามใหญ่ อ.เมือง จ.อุบลราชธานี 34000

2. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    ทุกรายการจะจัดส่งวันที่ 6/12/54 ครับ

3. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เวลา ๑๖.๒๕ น. ได้โอนเงินร่วมบุญค่าจัีดส่ง จำนวน ๓๐๙ บาทครับ ขออนุโมทนาบุญกับคุณนิรันดร์และญาติธรรมทุกท่านด้วยครับ สาธุ./

4. ton2499

ton2499 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัดดีครับ
    ขออนุโมทนา
    ผมขอรับด้วยนะครับ
    ผมชื่อ วงศกร พรหมเสนะ (น้องต้น)
    บ้านเลขที่81/1 วชิรา ซอย16 ถนนทะเลหลวง
    ตำบลบ่อยาง อำเภอเมือง
    จังหวัดสงขลา 90000
    ขอบพระคุณนะครับ

5. เอ๋เชียงใหม่

เอ๋เชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอรับด้วยคนครับ
    นายชาตรี อินทรวิเศษ
    สนง.สรรพากรพื้นที่เชียงใหม่ 1
    ถ.โชตนา ต.ช้างเผือก อ.เมืองเชียงใหม่
    จ.เชียงใหม่ 50300

6. dodidooo

dodidooo สมาชิกใหม่

27 มิถุนายน 2011
    ขออนุโมทนาบุญค่ะ
    ขอรับด้วยคนนะค่ะ
    นครินทร์ เชื้อเมืองพาน
    595/25 หมู่บ้าน นอร์เทิร์นซิตี้ ต.บ้านดู่ อ.เมือง จ.เชียงราย 57100
    ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

7. jangkuree

jangkuree สมาชิก

18 สิงหาคม 2011
    อนุโมทนา คับ
    พระพิมพิ์ท้าวผกาพรหม เนื้อผงศักดิ์สิทธิ์ จารยันต์ ธาตุ 4 และยันต์พระพุทธเมตตา

นิกร ยาอุด
    57/11 ถ เจษฏาบดินทร์ ต.ท่าอิฐ อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์ 53000

8. ransang

ลงรูปให้ชม มวลสารเพิ่มเติม และ การจัดซอง แต่ซองบางคน จะใส่ซองใหญ่นะครับ ยังเตรียมไม่หมด เพราะมีน้ำใจก็ต้องให้น้ำใจพิเศษไป

มีผงกสินหลวงปู่สรวง ด้วย ใส่ยาฤาษีหลวงปู่ละมัยอีก
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]
    </fieldset>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2011
  9. oat21

oat21 Active Member

ขอรับพระพิมพิ์ท้าวผกาพรหม เนื้อผงศักดิ์สิทธิ์ จารยันต์ ธาตุ 4 และยันต์พระพุทธเมตตา 1องค์ครับ
    นิรันดร์ วราศรี
    131หมู่ที่22 ตำบลบัวบาน อำเภอยางตลาด จังหวัดกาฬสินธุ์ 46120
    ขออนุโมทนาบุญครับ

10. ransang

นั่งดูผงของตัวเอง ยังรับพลังกระแสแน่น ออกมาเลยแฮะ.......

11. N_prankratai

N_prankratai สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2011
    ถ้ายังมีขอรับ
    2. พระพิมพิ์แหวกม่าน เนื้อชานหมาก เคลือบ จารยันต์ ธาตุ 4 และยันต์พระพุทธเมตตา 1 องค์ และ/หรือ
    5. ลูกสะกดเล็ก เนื้อชานหมากเคลือบ จารยันต์ 1 ลูก

> ส่งถึง ธนู จันคง
    > MK Mansion เลขที่28 ห้อง323 รามคำแหง ซอย8 หัวหมาก บางกะปิ กทม. 10240
    >
    > ด้วยความนับถือ
    >

12. pp2

pp2 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    อยากได้ แต่ไม่ทราบว่าหมดหรือยัง หรือพอจะมีแบ่งให้ เพื่อให้กิเลศบรรเทาบ้างไหมครับ องค์ไหนก็ได้ครับ ขออนุโมทนาครับ

13. ศักดิ์ศิริ

ศักดิ์ศิริ สมาชิก

ผมขอรับด้วย 1 ชุดและขออนุโมทนาในผลบุญด้วยครับ
    กมลวรรธน์ สุวัฒนวงศ์ชัย
    บ. เฟอร์ไลน์ ลิงค์ จำกัด
    59/4 หมู่2 ถนนบางบอน5 แขวง/เขตบางบอน กรุงเทพฯ10150
    ขอขอบพระคุณครับ

14. khani_643

khani_643 สมาชิก

30 สิงหาคม 2008
    ผมขอรับบูชาด้วย 1 ชุด ขออนุโมทนา

สถานที่จัดส่งแจ้ง ทาง PM แล้วครับ

ขอบคุณครับ

15. อุทยัพ

อุทยัพ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    ทุกท่านครับ คุณransangปิดการแจกไปเรียบร้อยแล้วนะครับ
    แจ้งเพื่อทราบ

16. ransang

วันนี้ผมยังส่ง ส่วนของการแจกพระไม่ได้ จริง ๆ ครับ ส่งได้แต่ส่วนของการแจกเบี้ย แต่ได้จัดเตรียมตามขั้นตอนต่าง ๆ ไว้แล้ว 50% คาดว่าภายในสัปดาห์นี้ ต้องส่งได้เสร็จแน่นอน

การแจกเบี้ยและพระนี้ ผมพยายามทำเต็มที่ แต่ก็มีเหตุให้ ล่าช้าตามวาระกรรมของผม ให้ติดโน่น ติดนี่ ไม่สบายใจ เครียด หงุดหงิด

อย่างไรก็ขออภัยในความล่าช้าด้วยนะครับ

17. phatford

phatford เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ
    ขอรับ 1 ชุดครับ

พัฒน์ เยี่ยมสถาน
    บริษัท วนชัย เคมีคอล อินดัสทรี่ส์ จำกัด
    10 ซอย จี-14 ถ.ปกรณ์สงเคราะห์ราษฎร์
    ต.มาบตาพุด อ.เมือง จ.ระยอง
    21150

18. samana

samana Active Member

ขออนุโมทนาสาธุ สาธุ
    ขอรับด้วยครับ
    อภิชาต สว่างวงษ์
    22/18 ม.1 ต.สำนักท้อน อ.บ้านฉาง ระยอง 21130

19. ransang

ยังค้างเรื่องการส่ง พระอยู่ เมื่อคืนไปรับพระที่อาจารย์ท่านจารเสร็จ มาเตรียมส่งเพิ่ม

ช่วงนี้ หลวงปู่ท่านเน้นเรื่องการแผ่เมตตา การให้มีมเตตาต่อกัน กรวดน้ำแผ่เมตตา เพื่อส่งถึงเจ้ากรรมนายเวร บรรเทาพลังงานที่ไม่ดี ทั้งหลาย

และตอนนี้ได้ให้เร่งทำกรรมฐานตามที่ทุกคนถนัดให้มาก ๆ เพื่อสร้างพลังงานที่ดี และยกระดับจิตตนเอง และคลายวิบากกรรมที่จะเกิดขึ้นได้บ้างระดับหนึ่ง

ขณะนี้ผมได้เข้าสู่การทำกรรมฐานเมตตาใหญ่ ตามคำแนะ คำสอนของหลวงปู่ และท่านอาจารย์ ซึ่งเป็นกรรมฐานโบราณ เพื่อเปลี่ยนตัวผมเองให้เข้าสู่กระแสที่ดี และคลายวิบากกรรม ในกลุ่มมีคนที่ได้รับคำแนะนำหลัก ๆ เริ่มต้น 3 คน ตอนนี้เริ่มกระจายออกไปเพราะทำง่าย ๆ ตามแนวทางของหลวงปู่ และ ท่านอาจารย์ แต่ได้ผลมาก รัศมีของผู้ที่ทำกรรมฐานเมตตาใหญ่นี้ จะมีรัศมีสีเขียวรอบตัว และสิ่งรอบ ๆ ตัวจะเย็น สดชื่น และเปลี่ยนแปลงได้ดีขึ้น

บางคนมีญาณเห็นเทพพรหม พอเจอเจ้ากรรมนายเวรมาตามทวงหนัก ๆ ท่านอาจารย์ให้ภาวนากรรมฐานเมตตาใหญ่นี้ พร้อมกับท่านอาจารย์ท่านช่วยต่อรอง เจ้ากรรมนายเวรก็คลายลง ไป รอแต่ไปสร้างพระอุทิศบุญกุศลให้ ตามข้อต่อรอง

บางคนภาวนาไป ภาวนาไป ในงาน เผาสังขารครูบาอาจารย์สายพระป่า เกิดมีพระธาตุของท่านเสด็จมาที่กระเป๋า เป็นคนเดียวในทั้งหมดที่ได้

บางคนภาวนาให้คนในครอบครัว ภรรยาฝันว่าอาบน้ำอาบท่า หมายถึงทุกข์จะคลาย ทุกส่ิงจะไปในทางที่ดี และจากที่มีปากเสียงกันอยู่บ้างหงุดหงิดมาก ๆ บ้าง ตอนนี้เย็นลงมาก ยิ้มแย้ม อารมณ์ดีกันทั้งครอบครัว

บางคนเดินจงกลมภาวนา เห็นเทวดาองค์สีขเียวมาหา มาโมทนาบุญ

และจะมีเรื่องเล่าที่เกิดขึ้นง่ายจากการปฏิบัติกรรมฐานเมตตาใหญ่ ต่อไปอีกมากมาย

ขอขอบคุณครับ จะต้องรีบส่งพระให้เสร็จในสัปดาห์นี้ให้ได้ ครับเหลืออีกนิดเดียว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2011
  20. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    อนุโฑมทนาบุญครับผม คุณ ransang