แจกฟรี CD,DVD ธรรมะหลวงพ่อฤาษีฯ,หลวงปู่มั่น และอีกหลายรายการ อัพเดตเรื่อยๆ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย nuttadet, 27 มีนาคม 2008.

1. nuttadet

nuttadet เป็นที่รู้จักกันดี

การจัดไรท์และส่งครั้งนี้ ผมและคุณ pat3112 ครับ อนุโมทนากันด้วยนะครับผม

คุณ เปลือกไม้ <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ ฐาณัฏฐ์ <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ avicha <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ paimanam <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ nrngy <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ mongkonchai <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ Archanai <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ kum_41 <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ นายเสรี ลพยิ้ม <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ ชัยวัฒน์1 <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ junior phumivat <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ padepo <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ kanokorn <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ augustines <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ rsak <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ ปัญจ์ธน <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ runchoo_man <<<<<<มีคนช่วยไรท์
    คุณ flimkub <<<<<<มีคนช่วยไรท์
    คุณ chai-97 <<<<<<มีคนช่วยไรท์
    คุณ lepetitprince <<<<<<มีคนช่วยไรท์
    พระชยภัทร <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ เทิด <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ banbun28 <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ teerapat99 <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ กัณท์ภิรมย์ <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ เจนัย <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ oooplus <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ keeandpor <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ thaiorchid <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ BEST2822 <<<<<<ส่งแล้ว
    คุณ นิสาชล สนธิโพธ <<<<<<ส่งแล้ว

2. nuttadet

สวัสดีครับลุงชาลี ผมจะส่งหนังสือและ cd สอนวิธีการเริ่มต้นปฏิบัติไปให้นะครับ รอหน่อยนะค้าบ แล้วก็ dvd หลวงพอ่ฤาษีฯ ไปให้ด้วยอีก 1 ชุด (ping)

3. mongkonchai

mongkonchai เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ อนุโมทนาด้วยนะครับ เป็นธรรมมะและข้อคิดที่ดีมากๆ คุณย่าผมชอบมากเลยครับ

จะเป็นการรบกวนหรือเปล่าครับ พอดีเห็นนำ VCD ประวัติหลวงพ่อหลายๆองค์ จึงเกิดกิเลสขึ้นมาอยากได้ นำมาศึกษาให้ท่องแท้ยิงกว่านี้นะครับ ถ้าไม่เป็นการบกวนเกินไปขอรับ

4. vcd ประวัติหลวงปู่ทวด จำนวน 1 cd<O:p</O:p
    5. vcd ประวัติหลวงพ่อเกษม เขมโก จำนวน 1 cd<O:p</O:p
    6. vcd ประวัติหลวงพ่อฤาษีลิงดำ จำนวน 1 cd<O:p</O:p
    10. vcd ประวัติสมเด็จพระพุฒาจารย์(โต) พรหมรังษี จำนวน 1 cd

เพื่อนำมาศึกษาและเผยแพร่ต่อนะครับ (นานเท่าไรก็รอได้ครับ)

มงคลชัย สิทธิเลิศ
    ห้อง 203 36/6 กกโท้งซอย 9. ถ.แควหวาย-สหมิตร ต.เวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2008
  4. คุณเสรี ลพยิ้ม

คุณเสรี ลพยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ตอบกระทู้ ที่ 17 วันที่ 28 มี.ค.51
    ผมได้รับแผ่น ดีวีดี + ซีดี ธรรมะ ตามที่ขอไว้
    วันที่ 17 เม.ย.51 เรียบร้อยดีครับ

ขอบคุณมากครับ

5. คุณเสรี ลพยิ้ม

คุณเสรี ลพยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ขอรับชุดใหม่อีกครั้งครับ

4. vcd ประวัติหลวงปู่ทวด จำนวน 1 cd<O:p</O:p
    5. vcd ประวัติหลวงพ่อเกษม เขมโก จำนวน 1 cd<O:p</O:p

6. vcd ประวัติหลวงพ่อฤาษีลิงดำ จำนวน 1 cd<O:p</O:p
    7. vcd ประวัติหลวงพ่อสด วัดปากน้ำ จำนวน 1 cd<O:p</O:p
    8. vcd ประวัติเจ้าคุณนรรัตน์ราชมานิตย์ จำนวน 1 cd<O:p</O:p
    9. vcd ประวัติหลวงพ่อพรหม วัดช่องแค จำนวน 1 cd<O:p</O:p
    10. vcd ประวัติสมเด็จพระพุฒาจารย์(โต) พรหมรังษี จำนวน 1 cd<O:p</O:p
    11. vcd ประวัติพระวิสุทธิญาณเถร (หลวงปู่สมชาย) วัดเขาสุกิม จำนวน 1 cd<O:p</O:p
    12. vcd ชีวิตติดกรรม แม่ชีทศพร จำนวน 4 cd

กรุณาส่ง

นายเสรี ลพยิ้ม
    49/38 ซอยต้นแทน ถนนแจ้งวัฒนะ
    ต.บางตลาด อ.ปากเกร็ด
    จ.นนทบุรี 11120

ขอบคุณมากครับ<O:p</O:p

6. yaipoo

yaipoo Active Member

20 มิถุนายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

คุณ สุนิสา สุริยะสารพงศ์
    77/300 ม. 9 แขวงดอกไม้
    เขตประเวศ กทม.
    10250

14. mp3 ใต้จิตสำนึก โดย หลวงพ่อวิริยังค์ จำนวน 1 cd<O:p</O:p
    15. mp3 บรรยายธรรมะโดยคณะศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ เช่น หลวงพี่เล็ก ท่านจิตโต อาจารย์ไก่ จำนวน 1 cd
    12. mp3 ธรรมชุดเตรียมพร้อม หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน จำนวน 1 cd
    vcd ประวัติหลวงพ่อฤาษีลิงดำ จำนวน 1 cd
    vcd ประวัติสมเด็จพระพุฒาจารย์(โต) พรหมรังษี จำนวน 1 cd
    vcd ชีวิตติดกรรม แม่ชีทศพร จำนวน 4 cd

7. nuttadet

รบกวนท่านที่จะมาลงชื่อขอ โปรดอ่านตรงนี้ก่อนนะครับ
    ผมก็ไม่ได้เอาไปโพสต์หน้าแรก ขอโทษด้วยครับ ใครที่
    ขอมาเกินโควต้า โปรดเลือกใหม่ด้วยครับ

8. คุณเสรี ลพยิ้ม

เรียนคุณ nuttadet ครับ

เนื่องจากผมทำผิดกติกาการขอแผ่นซีดีธรรมะ
    เพราะไม่ได้อ่านรายละเอียดทั้งหมด ยอมรับผิดครับ
    ผมขอยกเลิกกระทู้ที่ 92 ที่ผมขอไว้ทั้งหมดครับ
    อีกสักระยะหนึ่ง ผมจะขอใหม่นะครับ
    ทุกวันนี้ผมก็ยังทำสำเนาแจกอยู่ครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ
    นายเสรี ลพยิ้ม

9. nuttadet

ได้ครับผม หรือจะรอ โครงการใหม่อีกทีก็ได้ครับ ผมจะไรท์แผ่นหมดทุกรายการ
    แล้วก็แบ่งกระจายเป็นแบบแบ่งสาย ข่วยๆกัน กระจายต่อๆ กันครับ

10. pinecoconut

pinecoconut เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ผมขอรับ 4 รายการดังนี้
    1 vcd ชีวิตติดกรรม แม่ชีทศพร จำนวน 4cd
    2 e-book+mp3 ไฟล์เสียงธรรมะหลวงพ่อฤาษีลิงดำ จำนวน3dvd
    3 mp3 บรรยายธรรมโดยศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ (อาจารย์เล็ก ,อ.ไก่,ท่านจิตโต)
    4 รวมมัลติมีเดีย หลวงปู่ดูลย์ อตุโล 1ชุด
    กรุณาส่ง สันติ อาจสาลี 107/174 ม.3 ถ. บ้านกล้วย-ไทรน้อย ต.พิมลราช อ.บางบ้วทอง จ.นนทบุรี 11110
    ขอบพระคุณอย่างสูง

11. llxE

llxE เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยครับ

ผมศรายุทธ เอกคณาสิงห์
    ขอรับ ประวัติหลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    เทศน์วันต่างๆ
    เพิ่มเติม (ที่ลงในตัวเลือกในชุดของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ)
    และประวัติหลวงปู่ปาน
    กรุณาส่งมาที
    225/1 ต.ไพรขลา อ.ชุมพลบุรี จ.สุรินทร์ 32190 โทร 0854184728
    (ping-love (ping-love (ping-love

12. wendy65

wendy65 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2006
    อนุโมทนาสาธุค่ะ
    ขอรับ 3 รายการค่ะ
    1. vcd เรื่องกฎแห่งกรรมโดยหลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน จำนวน 2 cd
    แผ่น 1 ประวัติหลวงพ่อจรัญ
    2 หลวงพ่อจรัญสอนเรื่องกฎแห่งกรรม
    2. e-book+mp3 รวมคำสอนหลวงพ่อจรัญ จำนวน 1 cd
    3. vcd สติปัฐฐาน4 โดยหลวงพ่อจรัญ 1 cd
    คุณสุชาวดี ตั้งชูสกุล
    ธีรินทร์ แมนชั่น
    92 ถนนบรมราชชนนี
    บางบำหรุ บางพลัด
    กรุงเทพฯ 10700 ขอบคุณค่ะ

13. Ouพ|uจS

Ouพ|uจS สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ....ขอรับ...
    1.Ebook + ไฟล์เสียง MP3 ธรรมะหลวงพ่อฤาษีลิงดำ จำนวน 3 DVD
    2.MP3 พระธรรมเทศนา หลวงพ่อปราโมทย์ ปาโมชฺโช ณ สวนสันติธรรม แผ่นที่ 1 - 21 จำนวน 1 DVD
    3.MP3 พระธรรมเทศนา หลวงพ่อปราโมทย์ ปาโมชฺโช ณ ศาลากาญจนาภิเษก (ศาลาลุงชิน) ครั้งที่ 1 - 19 จำนวน 1 CD
    4.MP3 ไฟล์เสียง + Ebook หนังสือของคุณ ดังตฤณ 15 เล่ม ขนาดทั้งหมด 2 CD
    5.MP3 ไฟล์เสียง ดร.วรภัทร ภู่เจริญ จำนวน 4 cd ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>

6.โปรแกรมรวมสุดยอดพระไตรปิฎก มีทั้งภาพและเสียง 1 CD
    7.ไฟล์ MP3 เรื่องคติธรรม โดยพระอาจารย์มั่น ภูริทัตโต จำนวน 1 CD
    8.ไฟล์ MP3 พระธรรมเทศนาเกี่ยวกับการปฏิบัติ โดยหลวงพ่อชา จำนวน 1 CD
    9. VCD เรื่องกฏแห่งกรรม โดยหลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน จำนวน 2 CD

10.ไฟล์ MP3 บันทึกเสียง ธรรมปฏิบัติ โดยหลวงพ่อพุธ ฐานิโย จำนวน 1 CD

จะโอนเงิน ขอเลขบัญชี ส่งมาให้ดูนะ...

14. nuttadet

ขออภัยครับคุณ Ouพ|uจS ผมแจ้งไว้หน้าแรกว่าให้เลือกได้แค่
    คนละ 3 รายการครับ แต่ถ้ามีหลวงพ่อฤาษี อยู่ในรายการก็เลือกเพิ่มได้รวม
    เป็น 4 รายการ

15. Ouพ|uจS

Ouพ|uจS สมาชิกใหม่

งั้น ขออนุโมทนา
    >>ขอรับ<<
    1.Ebook + ไฟล์เสียง MP3 ธรรมะหลวงพ่อฤาษีลิงดำ จำนวน 3 DVD
    4.MP3 ไฟล์เสียง + Ebook หนังสือของคุณ ดังตฤณ 15 เล่ม ขนาดทั้งหมด 2 CD
    5.MP3 ไฟล์เสียง ดร.วรภัทร ภู่เจริญ จำนวน 4 cd ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    7.ไฟล์ MP3 เรื่องคติธรรม โดยพระอาจารย์มั่น ภูริทัตโต จำนวน 1 CD

16. Sawiiika

Sawiiika เป็นที่รู้จักกันดี

มีอะไรให้ช่วยก็สั่งงานมาได้เรยได้น่ะ
    แต่อย่างที่บอกว่า สมองกลับ ๑.๑ อยู่

ทำอารัยได้ไม่เหมือนมานุชมานาซ่ะเท่าไร
    แต่ถ้างานอารัยที่สามารถช่วยได้ก็ยินดีที่จะช่วยเต็มทีเรยน่ะค่ะ อิอิ

17. nuttadet

แล้วอยากเหมือนมนุษย์ธรรมดาเขาไหมละ

18. pat3112

pat3112 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2005
    ถ้าเริ่มเยอะpmรายชื่อมาเลยนะครับ กระจายไปเยอะๆ ต่างคนต่างช่วยหรือส่งต่อ ผลที่เกิดย่อมมหาศาล

19. frank0826

frank0826 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ขออนุโมทนา ด้วยครับ ผมขอรับ cd

1.mp
    3 ไฟล์เสียง ดร.วรภัทร ภู่เจริญ จำนวน 1 cd
    2. mp3 เรื่องคติธรรม โดยพระอาจารย์มั่น ภูริทัตโต จำนวน 1 cd

3. mp
    3 บันทึกเสียง ธรรมปฏิบัติ โดยหลวงพ่อพุธ ฐานิโย จำนวน 1 cd

ทีี่่อยู่ในการส่งนะครับ
    คุณบุญรัตน์ เหล่ามาลา

499 หมู่3 อาคารเบญจจินดา แคนทีนชั้น 4 ถ.วิภาวดีรังสิต
    แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900
    ขอให้เจริญในทางธรรมยิ่งๆขึ้นนะครับ

20. แม๊ก บางไทร

แม๊ก บางไทร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอรับ 12. vcd ชีวิตติดกรรม แม่ชีทศพร จำนวน 4 cd 6. vcd ประวัติหลวงพ่อฤาษีลิงดำ จำนวน 1 cd 11. vcd ประวัติพระวิสุทธิญาณเถร (หลวงปู่สมชาย) วัดเขาสุกิม จำนวน 1 cd นายณพล เทพพานิช บ.ทีทีแอนด์ที จำกัด มหาชน เลขที่3 หมู่1 ต.เชียงรากน้อย อ.บางไทร จ.พระนครศรีอยุธยา 13290 ขออนุโมทนาครับ<!-- / message --><O:p</O:p