แก้วเทพเจ้าโภคทรัพย์มังกร

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย midias, 6 สิงหาคม 2007.

1. midias

midias เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 10-8-2550
    ได้จัดส่งให้อีก 2 ท่านนะครับ
    1. คุณ week 7 องค์
    2. คุณ yaninmai 1 องค์ คุณเป็นคนที่บุญบารมีสูงจริงๆ

คาดว่าน่าจะถึง ภายในวันอังคาร 13-8-2550 หรือ วันพุธ 14-8-2550 ที่จะถึงนี้นะครับ

จัดส่งทาง EMS เหมือนเดิมครับ

2. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    เรียนถามคับ ควรที่จะต้องรู้มั้ยครับ ว่า องค์ ที่เราได้มานั้น เป้นประเภทไหน เช่น กิเลน ฟ้า กิเลน หยก หรือไฟ น้ำ อะไรประมาณนี้(มีหลายธาตุมาก) และแต่ล่ะองค์ มีชื่อหรือเปล่า (จะได้เรียกเชิญได้ถูก ) (ใจจริงก็อยากรู้เหมือนๆท่านอื่นเขา )

ซึ่ง ผมคงต้องถาม เช่นกันว่า ทั้ง 7 องค์ ของครอบครัวผม นั้นเป็นประเภทใดบ้าง
    ( ขี้สงสัยซะแล้ว ยังไม่ได้รับองค์เลย) (ท่าน midias อาจจะบอกมากับถุงแดงแล้วก้ได้ แต่ผมก็อดไม่ได้ที่จะถาม)

อนุโมทนา กับคุณ yaninmai 1 องค์ คุณเป็นคนที่บุญบารมีสูงจริงๆ

ด้วยครับ ( พึ่งจะเห็นเป็นคนแรก ที่ท่าน midias เอ่ยชม )

ขอบคุณคับ

3. midias

จะเขียนไว้ที่ซองพลาสติกน่ะครับ ตาม ชื่อและนามสกุล เรียบร้อยเลยครับ
    ไม่ต้องกลัวว่าจะปนไปกับใคร ข้างในถุงก็จะมีกระดาษเขียนบอกว่า
    ได้อะไรไป พร้อมวิธีบูชาให้เรียบร้อย ครับ

4. suja

suja เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนถามคุณ midias ครับ เมื่อวันที่ 5 สค.ผมบูชามา1องค์ แต่ไม่ทราบว่าเป็นเทพโภคทรัพย์ ประทับอะไรครับ

5. midias

กิเลนหยก ครับ

6. NETIC

NETIC เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    รบกวนถามอาจารย์ MIDIAS ผมได้ลูกแก้ว 2ลูก จากงานวันที่ 5

โดยได้รับความกรุณาจากอาจารย์ MOUNTAIN จัดส่งให้

ไปที่ไต้หวัน 2ลูกที่ว่าคือ เล็กกับใหญ่ ลูกใหญ่สีไสๆ ลูกเล็กสีไสออกฟ้าๆๆ เป็นเทพอะไรคับ

ผมวางไว้ที่หัวเตียงความสูงพอประมาณ

โดยวางร่วมกับปี่เซี้ยะจะถูกกันไหมคับ

ผมทำงานไม่เกี่ยวกับที่อาจารย์พูดถึงเลยแบบนี้จะได้รับโชคจากท่าน

ไหมคับ

หรืออาจารย์มีอะไรเพิ่มเติมที่คิดว่าสมควรช่วยบอกผม

หน่อยนะคับ เพราะผมเพิ่งจะเริ่มต้นเอง ต้องขอคำแนะนำจากอาจารย์ช่วยชี้แนะดว้ยคับ[b-wai][b-wai]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2007
  7. Little yoda

Little yoda เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามอาจารย์ MIDIAS วันที่ 5 ที่ผ่านมาผมได้บูชาแก้วโภคทรัพย์
    มา1 องค์ เห็นน้องผู้หญิงที่ดูให้บอกว่าเป็นมังกรครับแต่ลืมถามว่าเป็นมังกรอะไร ช่วยดูให้หน่อยนะครับ ...ขอบคุณครับ

8. midias

องค์ใหญ่เป็นมังกรหยก องค์เล็กเป็นกิเลนฟ้า ครับ ถ้านำไปให้เอามังกรไปติดตัวจะได้โชคลาภและการงานที่ดี แต่ส่วนองค์เล็กใช้เมื่อติดต่องานจะได้เร็วกว่าครับ

ไม่ต้องวางรวมกับปี่เซี๊ยะ ครับให้พกติดตัวไปจะดีกว่าครับ

9. midias

มังกรหยกครับ

10. ปราณยาม

ปราณยาม เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    คุณ Midias ครับ ผมได้โอนเงินสำหรับ2องค์ พร้อมค่าจัดส่งให้แล้วครับ รายละเอียดผมส่งผ่านทางPMให้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

11. poacmu

poacmu เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    เรียนท่านMIDIUSครับผมขอรวบกวนถามท่านอีกครั้งหนึ่งนะครับ กิเลนฟ้าท่านยังอยู่กับผมไหมครับทำอย่างไรจึงจะเห็นท่านครับเพื่อขอชมบารมีของท่านครับ

12. midias

ท่านยังอยู่ไม่ได้ไปไหนครับ ถ้ามีตาที่สามก็จะเห็นเป็นนางฟ้าชุดจีนสวยๆเดินประกบข้างๆ บ้าง ไม่ก็เป็นกิเลน ครับ ส่วนมากกิเลนจะเป็นสาวสวยซะมากกว่าครับ

13. dalink

dalink เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2005
    ได้รับแก้วโภคทรัพย์ แบบบังเอิญจากคุณ midias ค่ะตั้งแต่วันที่ 6/7/07 น่ะค่ะ โชคดีมากเลย แล้วก็นำไปเลี่ยมทอง แต่คุณ midias ว่าพลังจะหายไปกว่าครึ่ง ตอนนี้แกะทองที่เลี่ยมออกแล้วค่ะ พลังจะกลับคืนมาใช่ไหมคะ และก้อก่อนหน้านี้ เคยมองลูกแก้ว คล้ายๆ มองเห็นเป็นตัวมังกรใสๆ อยู่ บนผิวลูกแก้วไม่ทราบว่า เป็นแก้วโภคทรัพย์ ชนิด มังกร หรือเปล่าคะ หรือว่า อุปทานไปเอง

14. NETIC

NETIC เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007

15. midias

เป็นรุ่นแรกๆ เป็นพลังของเทพเจ้าโภคทรัพย์ล้วนๆ ครับ ซึ่งน้อยมากที่คนได้รับจากมือตรงๆ

16. midias

17. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

วันนี้ผมได้รับลูกแก้วมังกรแล้ว
    แต่ว่าลูกแก้วที่ผมได้มามีรอยแตกที่ผิว
    คล้ายๆกับตกกระแทกอะไรมา
    อยู่ 4-5 รอยรอบๆลูกแก้ว

ไม่ทราบว่าจะเป็นอะไรไหมครับ
    และถ้าจะขอเปลี่ยนลูกใหม่ จะได้ไหมครับ

18. midias

ไม่ได้ส่งผลอะไรเลยครับ เพราะท่านเป็นคู่สัญญาสร้างบารมีด้วยกันกับคุณครับ

แก้วเทพเจ้าโภคทรัพย์ ที่รุ่นแรกๆ ที่ทำแจก ก็ มามีบิ่นมีรอยเยอะแยะไปหมด แต่ไม่ได้ส่งผลอะไรเลยครับ
    ยกเว้นแต่ ถ้าคุณไปเลี่ยมทอง กับ ทองคำขาว เท่านั้นครับ

19. midias

วันที่ 13-8-2550
    จัดส่งให้
    คุณ ปราณยาม 2 องค์
    คุณ kung 1 องค์
    คุณ Dumdum 2 องค์

20. ป้าเล็ก

ป้าเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    ดิฉันได้บูชาแก้วโภคทรัพย์ไว้3องค์ โดยได้รับความกรุณาจากพี่เม้าส่งมาให้เรียบร้อยแล้วค่ะ ดิฉันขอรบกวนถามคุณmidias คือทั้ง 3 องค์อยู่ในถุงเดียวกันเทพทั้ง 3 ท่านปรารถนาจะมาสร้างบารมีร่วมกับดิฉันทั้งหมดหรือคะหรือว่าดิฉันต้องส่งมอบให้ใครต่อไป แล้วดิฉันจะทราบได้อย่างไรว่าแก้วลูกไหนเป็นเทพองค์ใดจำเป็นต้องแยกกันบูชาหรือไม่ และถ้าดิฉันเชิญท่านมาร่วมทำบุญ ร่วมสวดมนต์อย่างที่ทำอยู่ท่านจะได้รับไหมคะ ขอบพระคุณในความกรุณาค่ะ