เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อ้าว แล้วแป้งจะเจอยายได้ที่ไหนล่ะเนี่ย
    ตกลงยายมาถึงวันที่ 6 ใช่มั้ยคะ

2. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    เค้าจองกันยังไงหว่า .... ไม่เคยจอง เหอๆ

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

น้องแป้งรอเจอยายกะพวกตะลอนตามยายตอนพวกเรากลับมาจากใต้นะคะ งานบวงสรวงพระฯ ร่วมกับคุณป้านิภา คงสุข น่ะค่ะ พวกยายบินไปดักรอคณะคุณป้าก่อนค่ะ เพราะมีคนอยากแบกหน้าเป็นเจ้าภาพพาเราสามพี่น้องท้องคนละครัวเที่ยวงานวัดที่กระบี่ก่อนล่องไปหาดกมลาค่ะ เออ น้องแก้วกะเจ้าชายพิทจะเจอพวกยายมั้ยหนอ คุณพีทหนุ่มร้านเพชรคงไม่ได้ตามคณะไปละสิท่า ศิษย์เอกคนหนึ่งของคุณป้านี่น่าจะไปนะคะคุณพีท น้องแป้งบินไปด้วยกันไหมล่ะ ใครจะไปอีกยกมือขึ้น กินข้าววัดกัน อิอิ น้องแป้งจะรอไปบ้านป่ายายตอนน้องชมพุ่กลับมาไทยใช่ไหมคะ ยายอยากจัดล่องแพพร้อมหน้ากันน่ะค่ะ คนน้อยไม่สนุก จะตั้งวงงัยล่ะ อิอิ วันนี้ว่างครึ่งวันเตรียมพร้อมเดินทางแต่เช้าหิ้วและลากกระเป๋าขึ้นรถไฟไปสนามบิน กว่าจะถึงกระบี่ อิอิ เน่าพอดี

4. DevilBitch

โทไปการบินไทย สาขาใดก้อได้บอกขอจองเที่ยวบินสามที่นั่ง จะไปรับตั๋วและจ่ายเงินที่สนามบินบุ้ทการบินไทยก่อนเวลาขึ้นเครื่อง จองในนามชื่ออะไรก้อบอกไป เอาชื่อเดย์คนเดียวก่อนก้อได้ จองเที่ยวเดียว เที่ยวสามโมงเช้านะ แล้วถามเค้าภายในวันเสาร์มีืกี่เที่ยวๆไหนบ้าง เผื่อพลาดจะได้รอไปอีกเที่ยว [b-wai]

5. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เออ..ผมตอบแทนยายทาง pm. ไปแล้วครับ...ลืมบอกยายครับ

6. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    งั้นแป้งรอยายกลับจากใต้ก็ดีเหมือนกันค่ะ
    เกิดมายังไม่เคยไปใต้เลย แม่ต้องไม่ยอมแน่ๆ เลย
    ยิ่งค้างคืนด้วยนะ ถ้าไม่มีใครว่างไปด้วย หมดสิทธิ์แน่ๆ เลยค่ะ
    เดี๋ยวยายกลับจากใต้ค่อยนัดกันอีกทีนะคะ อยากรอชมพูด้วยเหมือนกัน
    เพราะนัดจะพาชมพูเที่ยวอยู่พอดีค่ะ...(กะปล้ำชมพูด้วยค่ะ..อย่าเอ็ดไปนะคะ)

7. DevilBitch

โห ว่าจะถ่ายภาพงานคลาสสิค คาร์ มีท ที่ไปลุยมาหามรุ่งหามค่ำมาอวดก้อดันกล้องเสียแถมคนแยะมาก ยายไปสไตล์ ตื่นมาเอาน้ำเย็นล้างหน้า แปรงฟัน เอามือสางผมลวกๆเอายางเส้นรวบผมทรงจุกน้ำพุกันผมปลิวยามยืนตากแดดตากลมขายเสื้อยืดที่ระลึก กางเกงยีนส์พับขาใต้เข่า รองเท้าผ้าใบเก่าๆไม่ต้องซักก้อเท่ห์แระ เสื้อยืดตัวจิ๋วราคาสามพันบาทกัดฟันซื้อปีก่อนยังพอใส่ได้ แจคเก็ตทับอีกตัว เออ พอแระ หน้าไม่แต่ง ชอบโทรมๆเพราะเลี่ยงหนุ่มายืนออแทะโลมเหมือนงานอื่นๆที่เคยแต่งตัวแต่งหน้า หนุ่มทุกวัยยืนแทะกะเกาะตลอด เรยไม่แต่เสียดีกว่า เอาแบบง่ายๆนี่ล่ะ อีกอย่างแก่แย้ว อิอิ แต่สงสัยหนุ่มๆมันชอบคนซกมกพอๆกัน จะเล่าดีมั้ยเนี่ย เอาเจ้าแรกก่อนนะคะ หนุ่มน้อยแก้มใสเชียวตาแป๋วเชียวยามมาหยุดตรงหน้ายายผีป่า จ้องตายายนิ่งยิ้มอายๆ ยายทักทายด้วยรอยยิ้มพร้อมเอาหลังนิ้วชี้ไปไลท์แก้มหนุ่มน้อยทักทายทางสัมผัส เค้ายังยิ้มอายๆไม่ละสายตาจากเรา ยายบอกเสื้อนี้แบบสวยมากเหมาะกับเทอนะชอบไหม ฉันเลือกใ้ห้ดีมั้ย แล้วยายก้อเอาเสื้อไปให้เค้าลอง จับสวมให้ด้วยตัวเอง เค้าว่าง่ายมากไม่ละสายตาจากยายผีป่าเรยเจงๆทุกการเคลื่อนไหวของยาย ยายอมยิ้มขำๆ ยายบอกชอบไหมก้มมองลายเสื้อสิคะคนดี สวยมั้ย เค้าก้อไม่ก้มมอง แต่พยักหน้า และซื้อสองตัว พร้อมหันไปบอกพ่อแม่เค้าว่า ผมโตขึ้นจะหาแฟนที่สวยและยิ้มหวานอย่าสาวนนี้นะ พ่อแม่เค้าขำ ยายก้อเลยคุกเข่าลงไปกอดเค้าหอมแก้มเค้า แล้วบอกว่า ฉันมีดอทเตอร์สามคนนะคะ คนเล็กอายุเท่าเทอละมัง เค้าอายแก้มแดงพร้อมขอเบอร์ติดต่อ อิอิ นี่ไม่ใช่ครั้งแรกและคนแรกนะ ตอนไปเยอรมัน อายุ 9 ขวบค่ะ เจอยายตั้งแต่แบเบาะ อีเมลล์มาขภาพยาย อิอิ

8. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    เดี๋ยวแก้วจะฝากเบอร์มือถือแก้วกับพิท ทางคุณเมล์ของยาย
    หรือไม่ก็ทางPM นะจ๊ะ ถ้าพวกยายมาถึงภูเก็ตแล้ว
    จะขอรบกวนให้มารับแก้วกับพิทหน่อยค่ะ

เพราะหาดกมลาไกลจากที่พักของแก้วกับพิทซึ่งอยู่ในตัวเมืองมากๆ
    ต้องรบกวนพี่เต๋าด้วยนะคะ...อยากเจอทุกๆคนค่ะ

C U

9. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เออ.ยายบอกให้ pm. มาที่พี่ครับ.....เรื่องไปรับไม่เป็นไรครับ ที่ภูเก็ตพี่ไปเสียเงินให้ โรบินสัน กับ โลตัส บ่อย ฮ่าๆๆๆๆ

10. อำนาจ

อำนาจ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2004
    แวะเข้ามาบอกยายว่าวันนี้น้อง bubu มารับพระไปหมดแล้วนะครับ ผมฝากพระองค์ที่ 11 ของหลวงพี่เล็กไปให้ยายด้วยครับ (bb-flower

11. :-)

:-) เป็นที่รู้จักกันดี

12. DevilBitch

Thank you and Anumothana Ka P' Nath..I wish you can be with us in the Phidhee but you told me...that no can go...too sad?....

Yai at the Airport waiting for the flight with in 1 hour Na Ka...woke up about 05,00 am..p'Nath if you can go ..do go with us ?..please ...[b-wai]

:) ....C U...(b-green)

13. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    สวัสดีค่ะทุกๆคน คุณยายและพี่แป้ง
    ตกลงชมพูกลับวันจันทร์ที่ 22 ค่ะ
    แล้วก็ได้อ่านข้อความที่คุณยายบอกว่าจะพาไปล่องแพแล้วตื่นเต้นมากๆเลยค่ะ
    อยากไปสุดๆ เพราะจำได้ว่าตอนเด๊กๆเคยไปแล้วชอบมากค่ะ

คุณยายจะไปใต้ ชมพูยังไม่ได้อ่านมาก
    แต่ขอโมทนากับคุณยายด้วยนะคะ
    พี่ก้องกับชมพูเป็นห่วงภาคใต้มากๆค่ะ
    โดยเฉพาะพี่ก้อง
    ถ้าคุณยายมีแนวทางที่จะช่วยเหลือภาคใต้ยังไงแล้ว
    มาเล่าให้่พวกเราฟังบ้างนะคะคุณยาย
    จะได้ช่วยเต็มที่เล้ยยยยยยยยย

พี่แป้ง พี่น่ารักมากเลย จะรอชมพูไปเที่ยวด้วย
    ขอบคุณน้าค้า เดี๋ยวจะโทรไปหาพี่แน่ๆค่ะ

14. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

เหอๆ กลับไทยกานหมดเรย ..

กลับมั่งเดะ T-T

15. DevilBitch

ถึงไทยแย้วจ้า อิอิ หนุ่มน้อยมารอรับแล้วรอบินไปใต้รอบเที่ยง เพราะยัยเดสิรี ตื่นสายล่ะค๊า อ้นรอเน้อ จะไปหา แต่ตอนนี้หมดแรงแย้ว แต่ไม่กล้านอนง่ะ กลัวน๊อคลืมตื่น จะไปประตูน้ำกับหนุ่มบุณจั๊กกะหน่อย สภาพดินฟ้าอากาสน่ากลัวมากเรยง่ะ ฟ้าคะนองแบบน่ากลัวที่สุด นั่งภาวนามาตลอด และขอขอบอกขอบใจนะจ๊ะกับทุกคนพี่ๆน้องๆ ที่ห่วงใย รอดจ้า แหะ แหะ ไปแระ เด่วไม่ทันแลกตังส์

16. KomAon11

ยายมาแว้ว...

17. ศดานัน

แก้วส่งเบอร์ให้พี่เต๋าเรียบร้อยแล้วนะคะ

เจอกันที่ภูเก็ตค่ะยาย พี่เต๋า และน้องๆ
    เตรียมพกกล้องดิจิตอลไว้แล้ว
    พิทอาจไปไม่ได้เพราะติดสอนหนังสือตั้งแต่เช้าถึงบ่ายสามค่ะ

18. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

พี่นาง มาถึงกี่โมงม่ายรู้ แต่โพสท์เวลา 8:28AM (แปดโมงยี่สิบแปด ไทย) ว่ามาถึงแล้ว
    พี่กลมอ้วนตื่นเต้นมาก โพสท์เวลา 9:26 AM(เก้าโมงเช้ายี่สิบหก ไทย) ยืนยันว่ามาถึงแล้ว
    พี่แก้ว โพสท์เวลา 10:22 PM (สี่ทุ่มยี่สิบสอง ไทย) บอกว่า พี่พิท อาจจะไปไม่ได้

ตกลงว่า สายการบินไทย ห่วยแตกขนาดว่า เดินทางจากไทยไปภาคใต้ ใช้เวลาเป็น 10 กว่าชั่วโมง เลย เหยออออ????? ตะทีแรก ###อ่อน### นึกว่าใช้เวลาขี่เครื่องบินแค่ 1-2 ชม. ก็ เถิงแล้วนี่นา ..... สงสัยว่า ตกหลุมอากาศ ชัวร์ ร์ ร์

###อ่อน### ขอเป็งงองูจ๋องตัว อ่านว่า "งง" หว่ะ!!!

ตกลงว่า ยังงาย ล่ะจ๊ะ เพ่ๆ ทั้งหยาย ช่วยขยายความ ด้วย เด้ออออออ จ้ะ....?

คริ๊ คริ๊ คริ๊ (แทนคำว่า เหอ เหอ เหอ)

19. KomAon11

ไม่รู้นะคร๊าบบ
    ...

.. เหอๆ ว่าไปใต้กันเวลาไหน ถึงเมื่อไหร่

20. ศดานัน

เช้านี้ครอบครัวคุณเต๋า นำเที่ยวพาคุณยายและน้องๆ ลงเรือไปเที่ยวหาดไร่เลย์จ.กระบี่ค่ะ
    กำลังหนุกหนานสุดริดกับธรรมชาติสวยๆน้ำใสๆ...(แก้วรอด้วยความอิจฉาอยู่ที่ภูเก็ตค่ะ)

พรุ่งนี้นัดรับแก้วที่ภูเก็ตไปงานบวงสรวงพระอุปคุต ตั้งแต่โมงเช้าค่ะ