เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคนดี พักผ่อนบ้างนะ อย่าโหมงานจนลืมสุขภาพละค่ะ...

2. หนุมาน

หนุมาน เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2004
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.21693/[/MUSIC]

[url="http://palungjit.org/attachment.php?attachmentid=21693"http://palungjit.org/attachments/a.21693/url]

3. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีเคิ๊บบ.. (แอบทักทาย)

4. DevilBitch

โอ้ย... ไปทำงานแต่ตีห้า! ข้าวปลาไม่ได้ลงท้องเพราะมึนหัว ทานไม่ไหว ดื่มชาเคลือบท้องพอแระ เพิ่งกลับมา ทำไก่สะเต๊ะเสียบไปตาจะปิดไป กำลังก่อไฟถ่านข้างนอก เออ.. คงล้มทั้งยืนขณะย่างไก่แน่เรย ...คิดว่าคงทานไม่ลงคะ คือถ้าหิวมากๆ พอทานจริงๆ ท้องมันไม่รับนะ ขายของไม่ดีเรย แถมจะตีกับพวกอาหรับ หยิบไม้หน้าสามแระ แต่เมียไอ้บ้านั่นมาดึงมันไปก่อน คือเราจอดรถปะเดี็ยวมันมาบอกให้ขยับ เพื่อนคนไทยรุ่นน้าก้อไม่เข้าใจภาษา ยายก้อมัวแต่จะขนของลง มันเดินมาทุบหน้ารถ น้าเค้างง... พวกมันจะรุมน้า ยายใกล้ไม้เลยกะย่องเงียบฟาดจากด้านหลังเลย อิอิ... เกือบแระ เกือบมีที่พักฟรีแระ...

พรุ่งนี้ลุยอีกเมือง ยิ่งทำเองกะหาพิเศษ สงสัยยิ่งจมง่ะ คือถ้าไปงานของเจ้านายเราแบ่งยอดขาย แต่นี่งกอยากทำเองยามมีตลาดนัดเล็กๆ ขายกะเพื่อนคนไทย อิอิ ...

5. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    น่าสนุกจังเลยค่ะยาย...แก้วกับพิทก็ชอบไปตลาดนัด ของเยอะ และถูก
    ขนมบ้านๆเยอะมาก ซื้อไปกินไป

เมื่อเย็นแก้วกับพิทก็ไป ซื้อเงาะ ปลาทูทอดกับห่อหมก
    จะไปประเคนถวายพระพรุ่งนี้เช้าค่ะ

แก้วซื้อหนมซะเพลิน หันมาดูอีกที พิทไม่มีนิ้วจะหิ้วแล้ว
    ตอนไปอังกฤษ ก็ชอบให้พิทพาไปเดินเล่น ซื้อเชอรี่กับขนมที่ Notting Hill
    บรรยากาศคึกคักสดใส เป็นธรรมชาติมากๆ

ว้า!!...ขอโทษนะจ๊ะยาย แก้วมาเล่าเรื่องตลาดนัดบ้านนอก
    เสียบรรยากาศตลาดนัดอินเตอร์ของยายหมดเลย

ยายขายอะไรบ้างจ๊ะ ขอให้เซ็งลี้ ทำมาค้าขึ้นนะคะยาย

6. :-)

:-) เป็นที่รู้จักกันดี

7. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะยาย แวะมาเยี่ยมให้กำลังใจยายอีกหน่อย
    ช่วงนี้ไม่ค่อยได้แวะมาเลยค่ะ พอดีสนุกอยู่ที่ห้องธรรมเทศนา
    และก็บริการเพื่อน ๆ ที่แวะเข้ามาเยี่ยมน่ะค่ะ
    เลยไม่ได้มา แต่ก็ยังไม่ลืมยายนะคะ
    เป็นกำลังใจให้ยายค่ะ ขอให้ค้าขายร่ำรวย
    เงินทองไหลมาเทมานะคะ.....

8. DevilBitch

ตะกี้พักหย่ายๆเชิฟเว่อร์ทำงานหนักเข้าไม่ได้ เลยไปตอบที่คนเมืองบัว ไปากหมาตามเคย เรื่องหลวงตามหาบัวเทศนาสอนนายกค่ะ เออ เชิฟเว่อร์ทำงานหนักเกินไปเพราะพ่อชัยต้องการให้เวบเริ่ดสะเดิดศรีที่สุด รับทุกอย่าง แค่เพลงห้องเพลงคนดึงไปฟังก้อกินแบนหวิดไปแยะแล้ว แต่ละห้อง้อมีเพลงเกือบทุกหน้า แถมมีลงภาพเกลื่อนโดยเฉพาะยายผีป่านี่น่าด่า ขอบหาเรื่องกินแบนหวิดเสียเจงๆ ห้องแซตอีกล่ะ โห พ่อชัยแถมแหลกแจกไม่อั้นเจงๆ น่านับถือๆ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 2 (1 members and 1 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>DevilBitch </TD></TR></TBODY></TABLE>

9. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงคุณยายที่รัก....ไม่อยากให้คุณยายที่รักไปทะเลาะกับคนที่เวปอื่นด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่องเลย เราเถียงเราทะเลาะกัน แล้วเรื่องนั้นมันจะเอามาออกกฎหมายปกครองบ้านเมืองมั้ย ถ้าเอามาออกให้เถียงกันให้ตายไปข้างหนึ่งเลย แต่ถ้าไม่ได้เอาไปออกกฎหมาย ผมขอเถอะนะ เวปอื่นอย่าไปยุ่งให้มากความเลย.....ในเวปพลังจิต มีหลายห้องให้เราได้คุยได้เลือกตามจริต ห้องไหนเราไม่ชอบก็อย่าเข้าไป ห้องไหนเราชอบก็เข้าไป ถามตอบถูกใจไม่ถูกใจก็ช่างมันเถิด ถือว่าเรามาคุยมีสาระบ้างไม่มีสาระบ้าง.......ก็เท่านั้นแหละ .....ไว้ยายกลับมาจะดาวน์รถให้ขับ(อีแต๋น) เท่านี้แหละ (bb-flower

10. DevilBitch

ว่าจะลงภาพชีวิตระหกระเหินนอนในรถกินกับพื้น ขี้เยี่ยวในพงไม้ของยายกับพี่ๆน้องๆชาวไทยไกลบ้านให้เห็นกันน่ะค่ะว่าคนไกลบ้านที่พ่อแม่จนน่ะ พวกเราดิ้นและทนเพียงไร แต่ขอเวลานิดค่ะ เชิฟเว่อร์ทำงานมากไป ขอบคุณค่ะเต๋า ที่จะดาวน์อีแต๋นให้ ดีค่ะ ไว้ขนพืชไร่ไปตลาดเช้า

11. ไอ้ใบ้

เอาเถอะเรื่องความจน ทุกคนมันก็มีทั้งนั้นแหละ บางคนจนแต่ก็ยังเสมอตัว แต่บางคนจนแบบติดลบก็มี จนแบบติดลบก็คือ ทำมาหากินอะไรก็ไม่ขึ้น เจ๊งตลอด ผมเพิ่งผ่านจนแบบติดลบ มาได้แค่ 4 ปีเองครับ ที่ผ่านมาก็เน่าตลอด แต่ตอนนี้ก็เริ่มไม่เหลืออีกแล้วครับ เพราะเตรียมจะบริจาค ไปอยู่วัดหรือไม่ก็โรงพยาบาลแล้วครับ ถ้าเมื่อไหร่ยาเอาไม่อยู่....ก็บ่นๆกันไป บ้านบางแคก็มี ไม่ต้องไปวิตกอะไรให้เยอะ.....เออรถอีแต๋นอ่ะเอาไว้ขนข้าวโพดอย่างเดียว ผักอย่างอื่นไม่ขาย!!!!

12. Peet

Peet เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    สนุกดีเน๊อะ

13. DevilBitch

ว้าว... ดีใจจังเรยเจ้าของร้านเพชรมาเยือน คุณพีทขา กล้วยปิ้งป้าคนหนึ่งที่ตลาดเมืองจันทร์ ชื่อดังมากเลยไปทานไหมคะ ท่าน ผกก. ช้าง อดีต ผกก. จันทร์ ท่านเคยแบ่งใ้ห้ยายลองชิมค่ะ ท่านบอกนายจากกรุงเทพติดใจมาก บางทีไปช้าอดน่ะค่ะ ยายอยากไปจันทร์อีกนะคะ เคยบึ่งมอร์ไซด์ตีสองไปกับน้องสาวรีบเอางานไปส่งโรงพิมพ์จากพัทยาไปจันทร์ โห เกือบตายค่ะ แต่ถ้าไม่บึ่งไปเราก้อปิดเล่มหนังสือเราไม่ได้ ชอบน้ำตกพริ้ว เขาสุกริม ซื้อพลอยมาหลายชุดเรย อิอิ ให้คนไปหมดแระ ไม่กล้าใส่กลัวขี้กลากกิน ราศรีไ่ม่ให้ แต่แหวนเพชรวงน้อยคุณเต๋าสั่งจากร้านคุณพีทให้ยายยังคะ (bb-flower

14. ไอ้ใบ้

อันนี้ถามเป็นงานเป็นการนะ คุณพีทหรือญาติคุณพีท มีร้านขายเพชรที่ ซีคอนสแควร์ ด้วยมั้ย ....ตอบด้วยนะ

15. DevilBitch

ว้าย...น้องผึ้งจ๋า... คนบ้านป่าเริ่มพากันเข้ามาอ่านแระ? เก๋เขาอึ้งเรย !!! ทำไมเมียน่ารักจังเรย โห ...ก้อคนไกลผัวจะปล่อยเป็นยายเิ้พิ้งเหมือนตอนเฝ้าบ้านรอผัวกลับจากตะรอนๆได้ไงย่ะ!!! อิอิ...

เออ... จะรอคอยภาพครอบครัวนรกแตกค่ะ หวังว่าเก๋คงทำไ้ด้เน้อ ถ้าทำแค่นี้ไม่ได้ เทอโดนหนักกว่าเก่าแน่เก๋!!! อิอิ...

อ่านจากหน้าแรกของห้องนี้มาเรื่อยๆนะเก๋ แล้วเทอจะเข้าใจว่าเทอทำฉันสียใจเรื่องอะไรบ้าง อ่านให้จบ กลับบ้่านเจอกันฉันจะถามให้ตอบเป็นข้อๆ ถ้าตอบไม่ได้ อึกอักๆ เจอสายเข็มขัดแน่?!!! แล้วนี่ไปประชุมอำเภอหรือไปหาขาไฮโลว์กันแน่จ๊ะ

เออ... พี่เหน่งอ่านด้วยใช่ป๊ะ อ่านแล้วมึนหัวไหมล่ะคะ เก๋บอกจำเมียเกือบไม่ได้...555... มาก้อดีแระ... แล้วเก๋ส่งเงินงวดนี้ให้แม่ี่ Dang (สุรินทร์) ยังล่ะ?...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2005
  16. ไอ้ใบ้

เข้าใจทุกอย่าง อย่างลึกซึ้งแล้วครับ

17. DevilBitch

คุณเต๋าคะ...ถ้ายายให้เก๋ (พ่อของสามสาวสายเลือดในอกของยายที่ยายจากมา)เอาภาพครอบครัวมาลงแล้วยายคุยถามไถ่พ่อของเค้าแล้วคุณเสียหน้า เราอย่าคบอย่าคุยกันต่อไปเลยนะคะ ขอบคุณค่ะกับรักที่มีให้ ...

ยายคิดถึงสามสาวมันผิดไหม! เก๋นี่ถ้าไม่ด่าให้เอาภาพมาลงเค้าคงไม่ทำนะ ยายจากมานอกเกือบปี จดหมายก้อไม่มี โทไปเก๋ก้อชอบหงุดหงิดตัดสาย ถามหน่อย ยายร้องไห้คนเดียวตลอดเพราะอะไร พอเหอะ?!!! เหนื่อยแล้ว ?...ขอคุยเหมือนยายผีป่าก่อนเจอคุณดีกว่านะคุณเต๋า เก๋เค้าซึ้งดีว่ายายบอกคำไหนคำนั้น จบคือจบ

18. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

คนแก่จีบกันมันน่าดู ถ้าไม่รู้นึกว่าสิบห้าสิบหก ชอบเถียงกันถ้าให้มันต้องมีชก อย่าได้ปกปิดใจให้คลายทุกข์
    อยากมีสุขก็ต้องทิ้งซึ่งความทุกข์
    ง่วงนอนไปนอนก่อน

19. DevilBitch

คอมยายเสียงหวึ่งๆดังผิดปกติค่ะ ต่อเน็ตไม่เข้าเลย มันเออเร่อร์ ต้องรีตาร์ตเครื่องแต่ก้อยังดัง เออ สงสัยจะทำคอมเขาพังละมังเนี่ย อิอิ ยึดของเขาง่ะ เจ้าของจะใช้ทีต้องมาบอก ขอใช้ครึ่งนาทีนะ หน้ามนเสียไม่มีน่ะยาย...

แหม...ท่านพี่กบกินเดือนขา คนแก่ประสาทกลับสองคนคุยกัน บ้าตามประสาคนเชื่ออดีตภพมากเกินไป ปล่อยๆเถอะค่ะ อย่าถือสาเลยนะคะ

ยายเผลอไปงีบมา เพลียน่ะ !!!

20. DevilBitch

ไม่ได้ยินเพลงเรยค่ะพี่นาจขา...