เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

ใครจะว่าเป็นแรดเป็นควายก็ช่างมันเถอะ ขอให้เรายืนหยัดในความเป็นตัวตนของเราก็พอ

2. worawee watsanachin

worawee watsanachin เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2005
    จริงอย่างที่พระราหูบอกครับ ผมเองก็เคยปรึกษายายในเรื่องวุ่น ๆ ของที่ทำงาน และก็ได้รับความอนุเคราะห์จากยายเป็นอย่างดี การที่คนเราติดต่อคุยกันไม่ใช่ที่บอร์ด ไม่จำเป็นต้องเป็นเรื่องที่เสียหาย คนที่คิดว่าคนอื่นจะทำเรื่องที่ไม่ดีไม่งามนั้น จิตใจคงคิดแต่ในเรื่องทางลบ หรือบางครั้งก็คงมีปมหลังกับเรื่องดังกล่าว เลยมาเหมารวมว่า คนอื่นคงมีพฤติกรรมเยี่ยงนั้น หากเป็นเพียงแค่การกระเซ้าเย้าแหย่ ก็คงต้องเพลา ๆ ลงบ้างนะครับ หากรู้ว่าผู้ฟังเป็นคนคิดมาก หรือละเอียดอ่อน การแสดงความคิดเห็นควรต้องคำนึงถึงใจเค้าใจเราด้วยครับ โดยเฉพาะที่บอร์ดแห่งนี้

ยายครับ อย่าลืมสัญญาที่ให้ไว้กับน้อง ๆ เพื่อน ๆ นะครับ แต่ถ้ายายเหนื่อยกับการตอบคำถาม ก็พักผ่อนนะครับ ยายเหนื่อยกับเรื่องเหล่านี้มามากแล้วครับ แล้วหายเหนื่อยก็กลับมาพูดคุยสนุกสนาน สุขเศร้าเคล้าน้ำตาที่บอร์ดนี้เหมือนเดิมนะครับ ห่าง ๆ ไปนาน ๆ ใจหายแย่เลย (เพราะผมคงมีเวลาคุยหรืออ่านอีกไม่นานครับ) และอีกอย่างบอร์ดคงขาดสีสัน ตามที่พระราหูบอกไว้แน่เลยครับ กระทู้ก็บอกอยู่แล้วนะครับ ว่าใครเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์

ขอบคุณนะครับสำหรับความช่วยเหลือของยายที่มีให้กับผมครับ

3. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    งงงงงงงงง
    เกิดอะไรขึ้นอีกเนี่ย
    พี่หนุ่มจ๋า ..จำพูดอะไรเกรงใจน้อง ๆ บ้างสิ
    จะไปไหน ..น้อง ๆ คิดถึงแย่ มีกันอยู่แค่นี้เอง

.......รักกันไว้ดีกว่าค่ะ......

4. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

[music]http://palungjit.org/attachments/a.17873/[/music]

ไฟล์ที่แนบมา:

5. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

โห...วันนี้นอนตื่นแต่ตีสี่ก่าๆ... นอนฝันสะปะสะปะว่า...

ไปเอาช้อนั่งตักดินถมที่มากเกินตักหมดด้วยช้อนชาตินี้ แต่ไม่เหนื่อย...พอตักไม่ทันไรรถดินก้อเอามาถมทับอีกเราก้อตัก... คนข้างล่างกองดินก้อแหงนคอมองลิบๆ ว่าจะเสร็จไหม? เราก้อบอกไม่เหนื่อย...

เขาก้อตะโกนบอกดินที่ตักลงมามันกระจายออกนอกเขตที่ให้ถม

เลยร้องขอเค้าให้ช่วยๆ เกลี่ยให้หน่อยเราลงไปไม่ทัน

เค้าก้อบอก...เออ...เราต้องช่วยกัน ?...

มีอีกคนมาถาม กำลังจะทำอะไร?

เลยบอก...เอาช้อนตักดิน..

เขาถามอีก ...หาทางเอาอย่างอื่นตักได้ไหม มากขนาดนี้ตักด้วยช้อนเมื่อไรจะหมด?

บอกเขาว่า...ไม่มีอะไรติดมาเลยนอกจากช้อนอันเดียว

เขาเลยยิ้มแล้วถามว่า...มือจับช้อนตักดินได้อย่างเดียวเหรอ?

ก้อตอบเขาไปว่า...ไม่ใช่...เราตักด้วยกำลังใจของเราจึงไม่เหนื่อย...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2005
  6. DevilBitch

แหม...พี่นาจพอห่างจากหม้อเตี๋ยวได้ ก้อมีอารมณ์มาตำหนิกันเรยนะคะ... ทียายคุยกับพี่นาจทางโทรศัพท์บ่อยๆ เอย ทางหน้าบ้าน หลังบ้านเอย ทำไมไม่เห็นต่อว่ายายล่ะจ๊ะ... อิอิ... คือทุกครั้งที่คุยกับพี่นาจนี่พี่จะสอนเนอะ สอนไปด่าอ้อมๆ ไป อิอิ... พ่อบุณ bubu' สิยายคุยสิบคำตอบยายคำเดียว ครับยาย... เลยสนุกยายเชียวคุยจนหนำใจให้ทนฟัง อิอิ ...(b-ahh)

7. DevilBitch

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 3 (1 members and 2 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>DevilBitch </TD></TR></TBODY></TABLE>

ออกมาคุยกันสิคะ วันนี้จะเขียนเรื่องรักๆน่ะ ชอบป๊ะ

8. อำนาจ (not login)

อำนาจ (not login) บุคคลทั่วไป

ยายเข้าใจผิดแล้วจ๊ะ ไม่ได้ตำหนิเลยนะครับ เห็นพี่ราหูแกเขียนตลกดีเลยล้อเล่นนะครับ นานๆ จะเห็นแกเขียนอะไรอย่างนี้

ส่วนที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์จริงๆ ขนาดเราๆ ผู้เฒ่าทั้งหลายยังคงต้องทนทุกข์กับความรักเลย ยายต้องทำใจนะครับ แบบว่า "ความสวย...ไม่เคยปราณีใคร" ฮิฮิ ขอตัวไปเปิดร้านก่อนนะครับ

9. อำนาจ (not login)

อำนาจ (not login) บุคคลทั่วไป

เกือบลืมครับ ที่ว่ามีคนหาว่ายายใช้บอร์ดล่อเหยื่อเร่เรือหารักไปทั่วน่ะ ผมก็เห็นว่าเป็นอย่างนั้นจริงๆนะครับ ยายทำตลอดเลยแต่อาจจะไม่รู้ตัวครับ ฮิฮิ อย่าเพิ่งงอนสิจ๊ะ

ที่ว่าล่อเหยื่อนะ ล่อมาให้มีใจฝักใฝ่ หลงรักในธรรมะของพระพุทธเจ้านะครับ จะมีสักกี่คนที่ทำได้อย่างนี้ครับ ขอโมทนาบุญครับ สาธุ สาธุ สาธุ :)

10. worawee watsanachin

worawee watsanachin เป็นที่รู้จักกันดี

คุยเรื่องรัก ๆ แบบไหนครับ ยาย (อยากรู้ครับ)

จริง ๆ แล้ว ความรักความหมายมันกว้างมากนะครับ ไม่มีขอบเขต สุดแท้แต่เราจะมองด้านไหน แต่ทางธรรม เค้าว่า รักทำให้ทุกข์ คงกินความหมายเหมือนยางเหนียว ๆ ที่เกาะเกี่ยวไม่ให้จากกันนะยาย กว่าจะตัดได้ก็ต้องใช้กำลังใจอย่างมากเลยนะครับ ที่จะต้องต้องความรัก ความผูกพัน และความรู้สึกอื่น ๆ ที่มีต่อกัน

ผมไม่ค่อยรู้จักความรักแบบนี้เท่าไหร่หรอกครับ ส่วนใหญ่เป็นความรักที่มีให้ระหว่างเพื่อน พี่น้อง และก็พ่อแม่ ส่วนคนรักนั้น ก็บอกไม่ถูกเหมือนกัน เอาเป็นว่า ผมต้องทำความรู้จักกับความรักอีกมาก แต่ถึงเวลานี้แล้ว ความรักของผมคงต้องเปลี่ยนเป้าหมายเป็นอย่างอื่น ให้เหมาะสมกับทางเดินที่ผมเลือกแล้วล่ะครับ ยาย

11. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 6 (4 members and 2 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>paang, prarahu, worawee watsanachin, DevilBitch</TD></TR></TBODY></TABLE>

ตามมาฟังเรื่องรัก ๆ ค่ะยาย พี่ราหูชวนมา.

12. DevilBitch

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 5 (3 members and 2 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>DevilBitch, prarahu, worawee watsanachin </TD></TR></TBODY></TABLE>

โห พี่ๆมาต้อนเชียว คุณติ๋งจะบวชแล้วนี่คะ ไม่ต้องไปค้างวัดเหรอคะ อยากมาร่วมพิธีบวชคุณติ๋งจังเลย เจ้าหนึ่งปลาน้อยหายไปเลยสงสัยโกรธหรือน้อยใจยายค่ะ เห็นบอกจะบวชกลางเดือนหน้าที่วัดปากน้ำเหมือนกัน พ่อ KiatKiat เมื่อคืนเข้ามาแต่ไม่ได้คุยกัน น้องเค้าจะรับปริญญาเดือนหน้าด้วยล่ะ เอาเป็นว่ายายกลับมาจะเดินสายไปกราบพระใหม่นะคะ จะไปทะเลาะกับพระหรือเปล่านี่ ...555...

13. DevilBitch

เคยบอกพ่อชัยแล้วนี่ค่ะว่ายายวิ่งอ่อยเหยื่อมาเข้าห้องอื่นๆแกล้มธรรมะน่ะค่ะ นี่คือนโยบายค่ะ แห้งยังกะเขียดแดดเดียวใครกันจะมาคิดเอาไปเสพกามด้วยคะ ก้างทิ่มเค้าแย่เรย เกิดกำลังเข้าด้ายเข้าเข็มก้างยายหักเสียบอกเค้าตาย เป็นเรื่องขึ้นหน้าหนึ่งเชียวค่ะ เมียต่างๆเค้าก้อจะมารุมสาปแช่งมาแย่งเงินประกันกัน แบ่งไม่ลงตัวก้อจะด่ายายอีก เหอ เวงกรำ...

14. worawee watsanachin

เดินทางไปวัดประมาณวันที่ ๒๙ นี้ครับ เพื่อเตรียมตัว ส่วนเรื่องซักซ้อมบทสวดนั้นก็ท่องอยู่ครับ ถ้าไม่ติดขัดเรื่องงานมากนัก กะว่าจะลายาวเดือนหน้าครับ ไปอยู่ที่วัด แต่ขอดูเหตุการณ์ตอนนี้ก่อนนะครับว่า ผมพอจะช่วยเหลือเค้าได้อย่างไรบ้างครับ (ไม่อยากทิ้งไปตอนนี้)

รักของยายหน้ากลัวจัง ทำไมต้องเสพกาม แล้วก้างหักเสียบอกตายด้วยล่ะครับ ช่างรุนแรงแถมร้ายกาจมากเลยนะครับ (ล้อเล่นนะครับ) รักของผมไม่ค่อยเน้นเรื่องทางกายภาพครับ เน้นทางด้านใจมากกว่าครับ เพราะจะสุขจะทุกข์อยู่ที่ใจมากกว่าครับ ใครเห็นด้วยยกมือขึ้น

15. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

[music]http://palungjit.org/attachments/a.17898/[/music]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2005
  16. DevilBitch

Moment...Kin Kao Na Ka...

17. prarahu

ความรักน่ะหรือแรกๆรักกันใหม่ๆรักคือการให้ นานๆไปรักคือความเห็นแก่ตัว นานอีกนิดรักคือความน่าเบื่อ
    เพราะยิ่งนานไปความรักมันจืดจางครับ รักของใครที่มั่นคงถาวรมีแต่ความเมตตาเทิดทูนบูชาซึ่งกันและกันนั่นแหละคู่บารมีของคุณ ไอ้ประเภทจุกจิกจู้จี้ไล่มันไปไกลๆเลย

18. DevilBitch

มัวแต่ไปปั่นห้องใหม่มาค่ะ เอาของอวดกันห้องนั้นค่ะ...

อิอิ พี่กบกินเดือนคะ ...ยายนี่คงทำกรรมมามากเนอะ เลยเจ็บเพราะรักเป็นอาชีพ บางทีคิดว่าใช่แล้วนะ เจอกันที่วัดประจำ ถือศีลห่มขาวก้อเจอทุกงาน เออ... สุดท้ายร้ายมากส์ เขาบอกอยากงาบคนถือศีลคนนี้มานานเลยตามทุกวัด มีนกต่อ ยอมแสร้งห่มขาว เออ... คนหนอคน !!ยายเลยสั่งคนของยายประเคนบาทาเสียน่วม เลยบอกเวลาศีลยายผีป่ากระเจิงนี่ก้อสุดๆค่ะ...

19. prarahu

สาวๆจำไว้อย่างผู้ชายอย่าไปไว้ใจมันมาก เพราะผู้ชายใจมันนึกถึงแต่เรื่อง sex ถ้าโอกาสมันเปิดช่องเมื่อไหร่มันฟาดเมื่อนั้นครับ แต่สังคมสมัยนี้ผู้หญิงจ้องจะฟาดผู้ชายก็มีนะครับเพราะผมเองโดนผู้หญิงปล้ำมาแล้วแถมพยายามจะข่มขืนผมอีกต่างหากแต่ผมรอดมาได้ ผมเองสงสารผู้หญิงทุกคนครับถึงแม้ว่าจะมีคำเปรียบเปรยว่ามารยาหญิงร้อยเล่มเกวียนยังสู้ผู้ชายตอแหลเพียงคำเดียวไม่ได้ คำนั้นคือคำว่าผมรักคุณ พอผู้หญิงฟังคำๆนี้เท่านั้นก็มีอันอ่อนระทวยจิตใจสับสนนึกว่าเขารักจริงก็เลยต้องยอมมัน น้ำตาจึงต้องเช็ดหัวเข่าด้วยประการเช่นนี้แลฯ

20. prarahu

ไอ้ที่มาเขียนเรื่องรักๆใคร่ๆอยู่เนี่ยไม่ใช่อะไรหรอก ปีนี้ดาวมันแรงเป็นปีแห่งการหย่าร้างผิดหวังจากแฟน ใครมีแฟนระวังกันไว้หน่อยก็ดี ส่วนยายชาติก่อนๆคงไปทำให้คนหลงรักแล้วหักอกเขาบาปมันเลยตามมาในชาตินี้
    ใครอยากมีแฟนคิดให้ดีแรกๆมันสนุกนานๆมีแต่ทุกข์ พอมีลูกหุ่นก็เป็นกระปุกไอ้ผัวตัวดีก็พาสาวอื่นไปแทงสนุ๊ก
    ทั้งคู่เลยหมดความสุข เมียต้องเจอหมัดฮุก ผัวโดนเตะไข่จนจุก ทั้งคู่จึงต้องไปนอนในคุก
    ทีเล่ามาจากประสบการณ์ชีวิตของคนใกล้ตัวครับข้อสำคัญอย่าลืมธรรมะครับผม