เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับ DEVIL BITCH คำนี้หมายความว่าอะไรอ่ะครับ (b-ahh)

2. ไอ้ใบ้

เฮ้ย เดี๋ยวที่โน่น วงแตกกันพอดี เด็กๆเยอะนะยาย ต้องสำรวมซักนิดครับ ถ้ามีแง่คิดดีๆในเชิงสร้างสรร/กำลังใจ ก็โอเคนะครับ;) ;) ;) ;)

3. ไอ้ใบ้

เฮ้ย เอาเข้าไป เดี๋ยวเด็กๆที่โน้นเค้าจะงงกันอ่ะครับ ไม่ใช่อะไรหรอก..... เหมือนเมื่อวานผมอยู่วัด คุณก็รู้ว่าอยู่วัด ผมต้องพูดอย่างไร สำรวมอย่างไร ขนาดเขียนแผ่นทอง เราคุยไปเขียนไปก็ไม่ได้ แมีชี กับหลวงพ่อนั่งอยู่ตรงหน้าอ่ะครับ เข้าใจแล้วยัง ....พอมาอยู่ในบอร์ดผมก็บ้าบอได้เต็มที อ่ะครับ เท่านั้นเองแหละ แหมไม่กลัวหรอกว่าใครจะมารู้ เราอยู่แบบ สบายๆๆ(b-flower)

4. ไอ้ใบ้

ทุกข์ใจนึกถึงใคร เศร้าใจนึกถึงใคร เสียใจนึกถึงใคร น้อยใจนึกถึงใคร ผิดหวังนึกถึงใคร.............(ใครก็ได้ที่ไม่ใช่ผม) แล้วถ้าคุณสนุกล่ะ คุณนึกถึงใคร ....คุณเก็บเค้าไว้เพื่อความสุขของคุณอย่างเดียวเหรอ? ผมมีหัว..เหมือนกัน และผมก็มีความอด..เหมือนกัน กะจะเซอร์ไพรส์ซะหน่อย แต่ ไม่เอาแล้ว...

5. DARKANGEL

DARKANGEL สมาชิกใหม่

6. บัวขาวกระต่ายน้อยฯ

บัวขาวกระต่ายน้อยฯ บุคคลทั่วไป

ไม่ให้ลบจ้า ... ไม่ยอมให้ลบ ... มีอารายป่าว?... !!!

7. ชูแว้บ

ชูแว้บ บุคคลทั่วไป

ลบด้วยน้ำตาเหรอครับ จุ๊ๆๆๆ เดี๋ยวก็มีคนมาปลอบอีกล้านเจ็ดสิบเอ็ดแสน อีกหรอกครับ อย่าเสียใจซิครับ คนถูกกระทำยังนั่งตกรถตกราอยู่แถวนี้ อ่ะครับ คือออกไปรอรถไม่ทัน ทั้งๆที่รถจอดหน้าออฟฟิสอ่ะครับ ขี้แยอีกแล้ว ตั้งชื่อครบ 1000 ชื่อแล้วยัง ? เดี๋ยววันพฤหัสบดี โพสรูปหล่อๆ ของวิลลี่ให้ดูดีกว่า อันนี้ไม่หลอกแล้ว ของจริง เพราะมีหนูดันคอยช่วย...ไปแล้ว

8. หนูดิบ

หนูดิบ บุคคลทั่วไป

โฮ้ย จ๊อด คุณชูแว้บค่ะ คุณถามยายเหรอค่ะว่าครบ 1000 ชื่อแล้วยัง แล้วคุณล่ะค่ะ ครบ 99 ชื่อแล้วยัง ถ้ายังไม่ครบ ดิชั้นขอแนะนำชื่อต่อไปนะค่ะ ชื่อ คุณชูจักกะแร้ ค่ะ น่าจะเหมาะกับคนที่ มีเสน่ห์ตรงที่กลิ่นเต่าค่ะ สมน้ำหน้าอยากทำให้ยายของหนูขี้แย (อีกแล้ว)

9. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

มีอะไรอีกล่ะยายจะไปอีกแล้ว คนเราผ่านชีวิตกันมาโชกโชนยังวนเวียนมาเจอเรื่องแบบเก่าๆ ทุกข์แบบเก่าๆ
    ซ้ำซากแบบเก่าๆ รักแบบเก่าๆ ชังแบบเก่าๆ เกลียดแบบเก่าๆ น้อยใจแบบเก่าๆ เซ็งชีวิตแบบเก่าๆ ผมกำลังพูดเรื่องอะไรอยู่เนี่ย โตๆกันแล้วจะมาเล่นแบบเด็กขายของไม่ดีแน่ ผมนี่มันเพ้อเจ้ออยู่คนเดียวมันเรื่องอะไรไม่เห็นรู้เรื่องเลย

10. ไอ้ใบ้

ใช่ เห็นด้วย น้อยใจทุกอาทิตย์เลย ไม่รู้เป็นอะไร เอาอย่างนี้แล้วกัน ตัดปัญหาที่ต้นเหตุ ผมตัวซวยทุกอย่าง จะไปแต่โดยดีแล้วครับ ยอมแล้ว

11. บัวแก้วบัวขวัญฯ

บัวแก้วบัวขวัญฯ บุคคลทั่วไป

เฮ้อ ... วัฎจักรอันไม่สิ้นสุดหนอ ... ใยต้องมีพบ ... ใยต้องมีพราก ... ใยต้องมีจาก ...

ทำไมถึงต้องเกิด ทำไมถึงต้องจาก ทำไมถึงต้องพลัดพรากในสิ่งที่รัก หนอ !!!

โอ้ละหนอ ดวงเดือนเอยฯ
    พี่มาเว้า ฮักเจ้าสาวอ้อนเดือน...

(อารายต่อหว่า ... จำได้แค่เนี้ย...)

12. บัวชมพูฯ

บัวชมพูฯ บุคคลทั่วไป

คุณหนุ่มฯ กับคุณพระราหู
    ใจเย็นๆ นะจ๊ะ ... อย่าให้ข้าน้อยฯ... โมโห ... เด้อ จ้ะ!!!

ใจเย็นๆ ใจเย็นสู้เสือไง ?
    ...

13. Yai Pee Pa

Yai Pee Pa บุคคลทั่วไป

p' NiNe...P'Prarahu...คือมีคนหาว่ายายใช้บอร์ดล่อเหยื่อเร่เรือหารักไปทั่วน่ะค่ะ ยายเหนื่อยที่จะตอบ ยายขอให้ทุกคนเข้าใจนะคะว่ายายรักทุกคน ยายคุยPM หลังบ้านยายผิดไหม? คุยกันอย่างเพื่อน อย่างพี่น้อง?... ยายเคยคุยกับพี่ๆ คนไหนนอกทางบ้างคะ เอามาอ้างเลยคะ ยายท้อ!!!

14. บัวขาวฯ

บัวขาวฯ บุคคลทั่วไป

ยายฯจ๋า ... ใจเย็นนะจ๊ะ

ผมรู้ว่ายายฯ เป็นคนดีคนหนึ่ง ... ไอ้เรื่องล่อหย่งล่อเหยื่อ ... คงไม่ใช่กระมัง
    ไม่ใช่ ไม่ใช่อย่างแน่นอน ....... อ้ายคนนี้ยืนยัน นั่งยัน นอนยัน ... ได้เลย !

15. worawee watsanachin

worawee watsanachin เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2005
    ไม่ได้เข้ามาอ่านหลายวัน มีเรื่องยุ่ง ๆ อีกแล้วหรือครับยาย
    ยาย เคยได้ยินเรื่อง ปากคนยาวกว่าปากกาไหมครับ เราห้ามไม่ให้ใครว่าเราได้หรอกครับ ใครจะว่าก็เรื่องของเค้า ถ้าเราไปสนใจหรือให้ความสำคัญมาก เราก็ทุกข์เปล่า ๆ ครับ มองในสิ่งที่ดี ชีวิตเราก็จะมีความสุขมากขึ้นครับ อันไหนเป็นเรื่องบั่นทอนจิตใจ ก็ต้องทิ้งไปครับ ไม่งั้นสิ่งเหล่านั้นมันเข้ามากวนชีวิตเรามาก ทำให้เราทุกข์ก้บความทุกข์ของคนอื่น

ทำตัวให้เหมือนเกลือที่ไม่ว่าเวลาไหนก็ยังมีความเค็มเสมอต้นเสมอปลาย ใครจะว่าอย่างไรก็ช่างเถอะ ช่างมัน ช่าง... เราไม่ได้เป็นอย่างที่เค้าพูด เรื่องก็จบ น้อง ๆ เพื่อน ๆ เค้าก็รู้ดีครับว่า ยายเป็นคนอย่างไร ครอบครัวพลังจิตสร้างให้พวกเราแข็งแกร่ง และเข้มแข็งขึ้นทุก ๆ วัน และที่สำคัญคือ สร้างสิ่งที่ดี ความดีเพื่อคนอีกมากไม่ใช่หรือครับ หากจะต้องท้อแท้เพราะปากคน ผมว่า ยายเริ่มต้นแพ้แล้วนะครับ ยังเอาใจช่วยเสมอครับ

16. prarahu

ไอ้เรื่องรักๆใคร่ๆมันไม่ใช่เรื่องแปลกหรอก ใครจะรักกับใครจะชอบใครธรรมดามากครับ ตอนผมหนุ่มๆผมรักผู้หญิงทุกคนที่ผมได้อยู่ใกล้เป็นอย่างนั้นจริงๆแต่ก็ไม่เคยหลอกใครหรือล่วงเกิน เราแอบรักเขาถ้าเขาไม่มาสานต่อมันก็จบกันไป คบกันแล้วบอกกันไปตามตรงเลยว่าเบื่อขี้หน้าแกเต็มทนแล้วเดินกันคนละทางดีกว่า เรื่องธรรมดาอย่าไปฝืนเลยมีอะไรก็พูดกันให้จบจะได้ไม่คาใจ ที่นี่เป็นเว็ปสาธารณะอายคนอื่นที่เข้ามาอ่านทีหลัง
    ผมเข้าใจคนอย่างยายไปอยู่ซะไกลลิบโลกห่างบ้าน ห่างลูกเป็นธรรมดาต้องว้าเหว่และเงียบเหงาแต่ยายก็ยังให้กำลังใจกับใครอีกหลายๆคนใครล่ะจะว่ายายไม่ดี ไอ้เรื่องยายคุยกับใครหลังบ้านไปทั่วไม่ใช่เรื่องแปลกเพราะยายก็คุยกับผมบ่อยๆไม่เคยคุยกันทำนองชู้สาวเลย คนเราถ้าห่วงหาอาทรต่อกันนับว่าเป็นเรื่องดีจะติฉินนินทากันไปทำไม ทำความดีไม่มีใครเห็นแต่ฟ้าดินก็เป็นพยานให้เรา อย่าท้อถอยในการทำความดีซิครับ
    อารัมภบทมาซะยาวเลยหวังว่าทุกๆคนคงเข้าใจนะไปละไปหลงรักผู้หญิงที่ใกล้ตัวผมดีกว่า

17. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    เกิดอะไรขึ้น ..... ไม่ได้มาอ่านพักใหญ่ๆๆๆๆๆ ตามอะไรไม่ทันเลย
    ยายน่ะยาย กลับมาต้องมาสรุปให้ฟังด้วยแหละ 5555

18. prarahu

หวัดดีหนูdesมาอยู่เมืองไทยคงมีความสุขนะ เรื่องของยายให้ยายมาเล่าเองนะ จะกล้บไปcanadaเมื่อไหร่
    ขออวยพรล่วงหน้าขอให้พระคุ้มครองครับ
    พักนี้บอร์ดมีแต่เรื่องยุ่งๆสงสัยพระเสาร์กำลังยกออกมันคงจะยุ่งอีกซักพักคงจะดีขึ้น
    ไปละจ้า อ้อช่วยบอกยายว่าอย่าไปเลยบอร์ดมันหมดสีสันนะ

19. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ยายออกจากบอร์ดไปแล้วจะติดต่อกันยังไงหล่ะเนียะทีเนียะๆ
    เดย์กลับสิงหาโน่นเลยค่ะพี่พระราหู ............. อย่างไรก็ขอบคุณค่าสำหรับคำอวยพร (ล่วงหน้าอย่างนาน อิอิ)

20. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

บังเอิญตั้งสติได้ว่างานเรายังไม่ลุล่วง อีกอย่างเรายังมีพี่ๆน้องๆนี่หว่า คือบางทีเราเคยสนุกกัน ถามไถ่ทุกข์ สุขกัน ห่วงกัน เราจริงใจใช่ไหมเด ยายไม่คยเครียดติดๆกันขนาดนี้ ยายทำอะไรผิดมากเชียวเหรอ ที่สนิดสนมกับพี่ๆเพื่อนๆทั้งชายและหยิง คุยเติมสิ่งดีๆให้กันนี้มันแฝงเลสนัยเหรอ พี่หนุ่มเค้าคิดมากไป ยายก้อเป็นคนง้อใครไม่บ่อยด้วย คือถ้ามองว่าเราแร่ด มองไป ไ่ม่ต้องมาต่อว่าบ่อยๆ คนเรามีมุมส่วนตัวของตวเองทุกคนล่ะช่ไหมคะ