เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004

ไม่เอาน่า ยาย .. ไม่ใช่เขินแบบนั้นสักหน่อย เดย์ก็เหมือนน้องอ่ะนะ ห่างกันสักรอบหนึ่งเห็นจะได้ ส่วน ว่าที่ ผบ. คนปัจุบันก็ยังไม่ได้สละตำแหน่งสักหน่อย ...

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

พุงพุ้ยเหมือนเดิมป๊ะท่านรัดถะ(หน้า)มนตีคลังที่บ้านง่ะ อิอิ ...(b-evil2)

3. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004

นั่นมันมุขน่ะยาย ตัวจริงออกจะนางแบบโฆษณา (ขายโอ่ง) ...
    (ถ้าบังเอิญเจ้าตัวได้มาอ่าน ก็แย่งโกรธนะจ๊ะ)

4. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

อ่ะ จริงเหรอคะยาย..แอบให้ใจไปแล้วด้วย..
    แต่แป้งไม่ขี้หึงนะ เวลามีคนมาชอบคนทีเรากำลังชอบอยู่
    กลับรู้สึกดี ......รู้สึกว่าเออนะ เราก็คิดไม่ผิดนี่นา..
    รับรองจะไม่ตามคุมเข้มเด็ดขาด จะปล่อยให้เป็นอิสระ
    อยากไปไหนก็ไป อยากทำอะไรก็ทำ ขอให้มีความสุขก็พอ
    ส่วนเราก็อยากเป็นอิสระเหมือนกันนี่นา.
    .[​IMG]

5. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงว่ายังไม่มีแฟนเพราะพอมีแล้วทั้งรักทั้งหวง อยากอยู่ใกล้ๆ และอยากให้เป็นของเราคนเดียว
    พออยู่กันนานๆอยากให้ไปไกลๆไปไหนก็ได้ที่ไม่ต้องเห็นหน้าทำอะไรขัดหูขัดตาไปหมด โดยเฉพาะพวกผู้ชายที่เจอของใหม่มักจะออกอาการ ที่กล่าวมาลองสังเกตุจิตใจตัวเองให้ดี การใช้ชีวิตคู่มันเป็นศิลปะอย่างหนึ่ง ผู้หญิงไม่มีอะไรเท่าพรหมจรรย์ถ้ายอมผู้ชายเมื่อไหร่คุณค่าของสาวเจ้าจะหดหายไปเหลือ60%ที่เหลือกลายเป็นสำหรับความใคร่ของผู้ชาย ที่เล่ามาเล่าจากประสบการณ์ในชีวิตทั้งของผมและของเพื่อน ส่วนมากผู้ชายเมื่อมีหน้าที่การงานดีขึ้นมีเงินมากขึ้นมักจะมีอีหนูแทบทุกคนเพราะมีทั้งมาปิ๊งเราและเราไปปิ๊งเขา ให้สังเกตุดูผู้หญิงที่มาเป็นเมียน้อยผู้ชายนั้นมักเลือกคนมีฐานะแทบทั้งนั้น รวมทั้งผู้ชายที่มีอีหนูหน้าตาเอาะๆต้องลงทุนหนักทั้งนั้น และข้อสำคัญอย่าเชื่อผู้ชายทุกคำพูดเพราะผู้ชายหาเรื่องตอแหลได้ทั้งวันเหมือนกัน ว่างๆจะมาเล่าหลายๆเรื่องให้ฟังตอนนี้ต้องไปแล้วเพราะอีแก่ที่บ้านเรียกไปล้างจานกับซักผ้าเห็นไม๊ล่ะว่าเรารักกันขนาดไหน

6. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    รอฟังครับ พี่ราหู

7. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

1
    รอฟังเหมือนกัลล์ หุหุ (deejai) รู้ไว้ป้องกันใจ อิ อิ

8. บัวขาวฯ

บัวขาวฯ บุคคลทั่วไป

พี่เองจ้า ...

เรียก "พี่" ได้มั๊ย? ถ้าน้องเรียกได้พี่จะให้ "หมื่นห้า"
    ถ้าหากเรียก "อา" ลดเหลือ "ห้าพัน"
    เรียก "ลุง" เลิกกัน "ไม่ได้ซักตังค์" แดงเดียว

เรียก "ปู่" เอาเงินมาให้ "ปู่" ใช้ด้วยนะ .... เจ้าหนี้ "ตรึม" !!!

...

9. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอยืนยันคำพูดของยายว่า.. ไม่เป็นความจริง ได้หรือไม่ได้ เราก็เดินตามตูดอยู่ดี เพราะเราถูกล่ามโซ่ไว้... ขอรับเจ้านาย แต่ผมกับอาจารย์มิกกี้ มีเสน่ห์ สุดถวิลหา สาวๆ ในบอร์ดจึงมาหลงรักเองแบบไม่บันยะบันยัง อ่ะครับ ก็แค่นั้นเองใช่มั้ย ? (b-oneeye)

10. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ในที่สุด พี่จินก็โผล่ออกมาจากหลุมดักแย้ 55555555

11. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

1

พี่อำนาจ .......ออกนอกหน้าเลยนะ

อ้อขอบคุณพี่ราหูที่แนะนำค่ะ....สงสัยก่อนจะมีใครซักคนต้องคิด
    ซัก 10-20 ปีแล้วล่ะงานนี้ ..ฟังไว้นะคะสาว ๆ ทุกคน.

12. prarahu

อุทาหรณ์ของคนรักเด็ก เมื่อหลายปีก่อนเพื่อนผมคนหนึ่งมันได้ขายที่ดินที่ได้มรดกมาจากลุงที่ดินอยู่ที่พัทยาครับ ขายไปในราคา300ล้านขายไปสมัยยุคที่ดินบูม เพื่อนผมเป็นคนมีโชควาสนาครับเพราะมันเรียนหนังสือไม่จบแต่มันได้รับมรดกมีโชคทางการพนันเคยถูกหวยใต้ดินเป็นล้าน ถูกลอตเตอรี่มาแล้วทุกรางวัลยกเว้นรางวัลที่หนึ่ง งานการไม่ต้องทำเพราะมรดกกองอยู่ตรงหน้า เที่ยวสนุกลูกเดียว
    จนวันหนึ่งได้ไปพบเจอเด็กพาณิชย์หน้าประถมนมมหาลัย(ต้องขอโทษเพราะมันเป็นอย่างนั้นจริงๆ)น่ารักครับแรกๆคบกันไม่มีอะไรดูๆไปคล้ายคนแก่หลอกเด็กพาไปกินอะไรอร่อยๆและแพงขึ้นเรื่อยๆ อยากไปเที่ยวไหนเพื่อนผมพาไปหมด ต้องบอกก่อนครับเพื่อนผมมันทำตัวจนๆครับใช้รถโตโยต้าเก่าๆพาเด็กเที่ยวเด็กก็ชักใจแตกและสงสัยว่าท่านพี่ไม่ทำอะไรเอาเงินมาจากไหนจนในที่สุดเด็กก็ฉายแววฉลาดบอกว่าอยากเรียนหนังสือสูงๆให้เพื่อนผมส่งได้ไม๊จะยอมเป็นเมียและไม่ยุ่งกับใครจนกว่าจะเรียนจบก็ต่างคนต่างไป รวมทั้งเพื่อนผมห้ามมีคนอื่นเช่นกัน ตกลงสัญญาอันเป็นธรรมก็เกิดขึ้นจนเด็กเข้ามหาลัยเอกชนที่มีชื่อแห่งหนึ่งตอนนี้ละครับมันเป็นโลกของความฟุ้งเฟ้อเมามัน ผมเองเคยเตือนเพื่อนผมว่าอย่าให้เด็กมันรู้นะว่ามีเงินเป็นร้อยล้าน และผมเคยถามเพื่อนผมว่าทำไมมันหลงเด็กคนนี้เหลือเกินมันบอกว่าเรื่องบนเตียงครับเด็กคนนี้เก่งมากประเภทพี่ไม่ต้องน้องทำเอง และเพื่อนผมมันต้องสั่งโสมต้นละแสนมากินครับ กาลเวลาผ่านไปความสัมพันธ์ระหว่างผมกับเพื่อนต้องห่างออกไปเพราะความหลงเด็ก เด็กก็เริ่มอ้อนไปมหาลัยอายเขาไม่มีรถขี่เพื่อนผมมันซื้อบีเอ็มให้ครับ โทรศัพท์เปลี่ยนตามแฟชั่นจนในที่สุดทำบัตรเครดิตให้รูดได้อย่างไม่จำกัด จนถึงที่สุดซื้อบ้านทีพุทธมณฑลหลังละ12ล้านให้ครับ ว่างเป็นไม่ได้ไปเที่ยวยุโรปเป็นว่าเล่นสุดท้ายพากันไปมาเก๊าไปทำทานกันแบบไม่อั้นหมดไปเท่าไหร่ผมไม่รู้ เวลาค่อยๆผ่านไปผมเจอเพื่อนก็รู้สึกทันทีว่ามันไม่กระชุ่มกระชวยเหมือนก่อนหน้าตาก็หมองคล้ำจนในหมู่เพื่อนฝูงชักสงสัยเลยลงความเห็นว่าจะช่วยเพื่อนแต่ต้องไม่ให้มันรู้ตัว
    พวกผมจึงจ้างนักสืบครับสืบประวัติเด็กสาวคนนี้ว่าเป็นใครมาจากไหน วันๆทำอะไรมั่งใช้ชีวิตอย่างไรและให้นักสืบถ่ายรูปที่คิดว่าสำคัญมาให้ด้วย ใช้ระยะเวลาประมาณ1เดือนก็พอได้ข้อมูลออกมาเหมือนหนังไทยไม่มีผิด เธอเที่ยวหัวราน้ำมั่วปาตี้ยาอี ช้อสำคัญนอนกับผู้ชายไม่เลือกหน้าแถมไม่ได้ไปเรียนมหาลัยมานานแล้ว พวกผมมีรูปเยอะแต่ไม่กล้าให้เพื่อนดูกลัวมันทำใจไม่ได้ จนท้ายสุดมีอยู่วันหนึ่งเพื่อนผมมาหาผมที่บ้านผมเห็นสารรูปแล้วต้องตกใจเพราะมันผอมลงอย่างผิดสังเกตุ ใส่เสื้อผ้ามอมๆเหมือนไม่ได้ซัก เข้ามาคุยกับผมเหมือนคนมีทุกข์คุยไปคุยมามันเข้ามากอดผมแล้วร้องไห้เป็นวักเป็นเวรผมก็ตกใจนึกว่ามันเป็นเกย์ไปเสียแล้ว แต่เปล่าครับมันบอกผมว่ามันเป็นเอดส์และตอนนี้เชื้อราได้ขึ้นสมองแล้วและมันเป็นวัณโรคระยะสุดท้ายด้วยผมเองเหมือนถูกไฟชอร์ตไปทั้งร่าง ยืนฟังคำพร่ำบ่นของเพื่อนที่มีแต่คำว่าทำไมกูไม่เชื่อมึง พูดซ้ำไปซ้ำมาอยู่อย่างนั้นจนผมเองน้ำตาต้องไหลออกมาเองอย่างกลั้นไว้ไม่อยู่ และสิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้นในคืนนั้นเพื่อนผมต้องจากไปอย่างไม่มีวันกลับครับ และผมเองไปตรวจเช็คทรัพย์สินเพื่อนผมเหลือเงินสด7ล้านตึกแถวย่านฝั่งธนอีก1ห้อง
    สิ่งที่ผมเล่ามานี้พอเป็นอุทาหรณ์ให้กับท่านที่ชอบฟัดเด็กเป็นภักษาหารให้สำนึกไว้ว่า คิดจะฟันเด็กมันไม่ง่ายเหมือนอย่างที่คิดเด็กมันไม่ฟันเราอย่างเดียวมันจะส่งเราไปเกิดใหม่ด้วยครับ
    ในทางธรรมเราจะเห็นว่ากามมันทำให้เราลุ่มหลงขนาดไหน ทั้งที่มันซ้ำซากจำเจแต่ไม่มีวันพอเติมเท่าไหร่ก็ไม่มีวันเต็ม
    ในฐานะทีพวกเรารู้จักธรรมมะขอให้ใช้เป็นเครื่องประคับประครองจิตใจไปในทำนองครองธรรมชีวิตจะได้ไม่พลาดครับ
    อาจมีคำถามที่ถามมาว่าแล้วผมอยากจะฟันเด็กไม๊ ผมขอตอบอย่างเปิดอกครับอยากฟันเหมือนกันครับแต่มีศีล5เป็นตัวให้สติก็เลยไม่กล้าทำ
    สุดท้ายสิ่งที่ผมเล่าถ้าเป็นประโยชน์กับใครด้วยผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยส่งผลให้เพื่อนผมคนที่กล่าวถึงนี้ได้พบกับภพชาติอันเป็นกุศลผลบุญด้วยเหอญ

13. ตามหาเพื่อนๆ จากดาวอังคารฯ

ตามหาเพื่อนๆ จากดาวอังคารฯ บุคคลทั่วไป

14. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่คาเมนคนไหนครับ???

คนไหนอ่ะ?

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      53.8 KB
      เปิดดู:
      65
  15. KomAon11

to Yai

รูปผมอ่ะ .. ตอน สองปีที่แล้ว T_T

ไฟล์ที่แนบมา:

16. prarahu

โอ้โหหน้าตาเหมือนหนอนที่ขึ้นต้นหอมที่บ้านผมละ
    ขอบคุณที่เอารูปมาให้ดูขอsaveไปแปะหน้าบ้านกันโขมยหน่อยนะ

17. KomAon11

อย่าเอะไป

..กัน ได้ เจงๆๆๆๆ

18. prarahu

ผมดูโหงวเฮ้งแล้วเป็นคนมีวาสนาครับมีโอกาสเป็นเศรษฐี ได้รับมรดกน่าจะเป็นที่ดินนะ เป็นคนจริงใจรักใครรักจริงแต่ไม่ค่อยจะมีใครรักตอบ ปากครับถ้าพูดตามตรงเป็นคนปากหมาพูดอะไรตรงๆทื่อๆไม่มีศิลปะในการพูดถ้าแก้ไขได้จะรวยเร็วขึ้น แต่แปลกวุ้ยไปไหนมาไหนมีคนเมตตาอุปถัมภ์ค้ำชูใจที่ตั้งใจอยากไปเมืองนอกจะได้ไปตั้งใจทำความดีไปเรื่อยๆนะ เนื้อคู่อธิษฐานขอให้ได้คู่บุญบารมีนะอย่าอธิษฐานเอาคู่เวรชีวิตจะตกอับเอาง่ายๆ การงานมีโอกาสเป็นเจ้าของกิจการสูงไม่สมควรรับราชการเพราะเป็นคนปากหมาทำให้ไม่รุ่ง บั้นปลายเผลอๆได้บวชครับถ้าบารมีพอได้บวชตอนหนุ่มได้เป็นถึงเจ้าอาวาสครับผม
    ตอบแค่นี้พอก่อนเดี๋ยวจะดังใหญ่

19. prarahu

หมอดูคู่หมอเดาแต่ผมใช้ความรู้สึกครับ กับบางคนไม่มีความรู้สึกก็บอกไม่ได้เหมือนกัน
    ขออนุโมทนาในความบริสุทธิ์ที่คุณอำนาจถือศีล5อย่างไม่สั่นคลอนครับ

20. KomAon11

... ชอบๆ รวยๆๆ

... ที่ดินไม่ถึง 100 ไร่อ่ะ

... ไม่ค่อยมีใครรักตอบจริงๆด้วย จีบคู่บารมียังไม่รอดเลย เหอะๆ

... ปากหมาจริงๆแหละ แต่แก้ไปเยอะแล้ว

... ผมต้องไปเมืองนอกเหรอ มีคนทักมา 5 คนแล้ว เรื่องมีโอกาสไปเมืองนอก

... เคยบวชเณร ตอน อายุ 14 - 15 ปี .. หลวงพ่อบอก จะไปธุดงค์แล้ว เป็นเจ้าอาวาสแทนหน่อย(ท่านพูดเอาริง..) .. แต่ผมไม่ว่าง ต้องไปเรียน ม. 3 หะ หะ...

... หมอดู แม่น นิ๊ !!!