เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. เป๋อร์สุดๆเลยเรา

เป๋อร์สุดๆเลยเรา บุคคลทั่วไป

อ้าว ไปใต้หวันเหรอ เอ ทำไมจำได้เลาๆว่าไปเมกาหนอ แล้วเขียดเค้าไม่ได้ไปใต้หวันเหรอ เอ.... เขียดเค้าก็กลุ้มเรื่องงานก็เลยบอกไปว่าร่อนใบสมัครไปเยอะๆ เลย แหมยายจะให้เค้าออกแบบรถเอาไปขายเหรอ อย่างงั้นเลย ซื้อเข้ามาขาย?

2. ศดา

ศดา บุคคลทั่วไป

ทำไมจะไม่ได้ล่ะคะ คุณตาเคนนี่
    ยอมแก่เพราะจะได้คู่กับคุณยายใช่มั้ยคะเนี่ย

3. 1968

1968 บุคคลทั่วไป

จำคำพูดให้ดีแล้วกัน ไร่ข้าวโพดง่ะ ถ้าไปจริงๆแล้วก็ สับรางให้ทันนะจ๊ะ รถไฟสายไทรโยคใหญ่ มีกี่สายล่ะ สายเดียวไม่ใช่เหรอ แล้วจะเอาเค้าไปเป็นมะเร็งนอกรอบ ทำไมล่ะจ๊ะ ระวังนะ ผมชอบล่องหนพิสูจน์นะ

4. Yai Pee Pa

Yai Pee Pa บุคคลทั่วไป

'เป๋อ'นี่พวกไสย์ดำเค้าใช้เรียกชื่อผีกระเดะมาใช้งานน่ะ เราจะแปลงเพศเหรอพ่อเอก อีเป๋อกับไอ้งั่งนี่จะแสดงสีแดงเชียวยามหิวกันและกันน่ะ คนใช้เป็นคุมได้ก้อดี ห้ามถ่มน้ำลายลงส้วม ห้ามมุดราวผ้า ห้ามกินของแสลงบางอย่าง คนคุมไม่ได้มันกินตัวเองเป็นปอบเป็นกระหังครึ่งคนครึ่งผีไปเลย เป๋อ ป๋า เปิ๊ป ป๊าบ เปรี้ยง โป้งแปะนี่ไม่เกี่ยวละมัง เออ ใครมีสองอย่างที่ว่าถ้าไปปล่อยต้องฝังดินนะแล้วทำพิธีส่งของกันย้อนกลับ ...

5. k.b.

k.b. บุคคลทั่วไป

ที่จริงพี่ยังไม่แก่นะ 37 ย่าง 38 เอง พี่ดูดีมากๆเลย หน้าอ่อนกว่าวัยด้วย ยายบอกว่าห้ามโพสรูปโดยเด็ดขาด เดี๋ยวสาวน้อย สาวใหญ่ สาวเหลือน้อย ในเวป จะไม่เป็นอันกินอันนอน น้องเคยเห็นหลิวเต๋อหัว แบบเข้มๆ มั้ย อย่างนั้นเลย (มีหงอนใต้ริมฝีปากนิดหน่อย) ยายถึงบอกว่าห้ามโพสโดยเด็ดขาด เดี๋ยวชั้นจะตกรถด่วนขบวนสุดท้าย เข้าใจมั้ยหนู กว่าจะล่อตาออกมาได้ก็กระอักแล้ว5555555

6. Yai Pee Pa

อนุโมทนาด้วยนะน้องแก้วและกลุ่มญาติธรรม อยากไปร่วมด้วยทุกงานแต่ติดกรรม คืองานและระยะทาง รอยายกลับมานะคะ ร่วมด้วยช่วยทุกงานเสมอ

จะชวนญาติกาแก๊งค์ตามยายใครสะดวกเราลุยกันนะคะ ช่วยอุ้มช่วยเลี้ยงสามสาวด้วยล่ะ ฝึกงานไว้นะสาวๆ

หนุ่มเหลือน้อยหนีเมียตามพวกเราไหวม๊ะ อิอิ สมน้ำหน้าอยากควาดาวจนลืมเดือน

นี่พ่อ 00000 อย่ามาแต่งแต่กลอนนะย่ะ แจมบ้างสิคะ

7. ซิปก็ได้

ซิปก็ได้ บุคคลทั่วไป

เจี๊ยกกกกกกก อ้าวเหรอ ผีชื่อนี้ไม่เคยได้ยินง่ะ เคยได้ยินแต่รักยม อะไรเงี้ย พูดถึงกระหังไม่เห็นมีข่าวเลยว่ามีคนเห็นกัน ส่วนมากจะได้ยินข่าวเรื่องกระสือมากกว่าง่ะ

8. Yai Pee Pa

pu'NiNe ขำกลิ้งเหงือกคลอนแระ...5555555555555!!!

เต๋าคะเต๋าขา... ไม่ต้องมาย้ำนะว่าหล้อหล่อ ที่นี่คนหล่อเพียบ อิอิ เค้าคบกันที่จิตใจย่ะที่รัก ความสวยความหล่อมันไม่ทนไม่ซึ้งเท่าจิตใจที่ดีต่กันนะคะ เคยเห็นคนสวยกะคนหล่อได้กันแล้วเข้ากันไม่ได้บ้างไหมจ๊ะ?... 'แบบจะล่อร่างงามร่างสวยท่าเดียวจิตใจดีไม่ดีช่างมัน'

อย่างน้องแก้วกะพิททั้งงามทั้งมีธรรมเกื้อกันทั้งสองเลยลงตัว?...

เต๋าคะยายกล้าผจญกรรมนะ ไปสิ กล้าๆหน่อย บ้านป่ามีหลายห้องย่ะ คุยกันได้นี่ ที่แต่ก่อนยายยังยอมคุณเร้ย อิอิ ไม่อยากให้ลงภาพเพราะเมียคุณอาจมาเจองัยล่ะ !!!

9. Yai Pee Pa

กระหังหรือผีกระจะมีมากแถวภาคเหนือค่ะ ผีปอบนี่ลาวเป็นเยอะ ผีกองกอยนี่กับผีทะโม๊บผีขะโหมดเป็นผีตามป่าค่ะ...

10. ซิป

ซิป บุคคลทั่วไป

ขอโมทนากับสิ่งดีๆ ที่พี่ทำด้วยคับ

11. ซิป

เหรอ ฮะ เคยได้ยินมาว่าผีกระสือกับผีกระหังเป็นผีจำพวกเดียวกันเพียงแต่ว่าถ้าเป็นผู้หญิงจะเป็นกระสือ ถ้าเป็นผู้ชายจะเป็นกระหัง ผีปอบลาวเป็นเยอะเลยลามมาอีสานล่ะสิ ได้ยินมาว่าแถวอีสานคนเป็นปอบเยอะ ผีอื่นอย่างกองกอยกะขะโหมดไม่ค่อยได้ยินมากแต่ชื่อคุ้นๆ แต่ผีพายนี้เคยได้ยินมา เค้าว่ากันว่าต้องเอาของมีสนิมหรือมีดขึ้นสนิมไปวางที่หัวเรือแล้วผีจะกลัว

12. 1968

1968 บุคคลทั่วไป

แหมทันควันเลยนะยาย ยังไม่มีเมีย เราจะโกหกแบบหน้าด้านๆ เพราะเราหน้าด้าน ใครจะทำไม ผมก็บ้าบ๊องส์ไปตามประสา ตัวจริง... เตี้ย ล่ำ ปล้ำ ง่าย ไม่มีอะไรหรอก วันอาทิตย์นี้แล้วซินะ วันวิสาขบูชา คงไม่ได้ไปไหนหรอกครับ ตอนเช้าตักบาตร ทำบุญที่วัดถ้ำเสือ แล้วขึ้นเขาที่วัด เอาแรงเยอร์หน่อย ตกเย็นคงเวียนเทียน วัดแก้ว ใกล้ๆบ้านอ่ะครับ จะทำบุญเผื่อทุกๆคนนะครับ ชาวเวปผู้ใจบุญ

13. k.b.

เจ็บจริงๆ

14. ศดา

โอ้วว...หลิวเต๋อหัวแบบมีหงอนด้วย
    ตอนเด็กๆชอบลุงหลิวมากเลยค่ะ

แก้วว่าบุรุษนี่ต่างจากผู้หญิงหลายขุมเลยค่ะ
    ผู้หญิงนี่ ต้องอาศัยความดูดีจากรูปเยอะกว่า

ส่วนผู้ชายนี่ มีพลัง และ บารมีเหนือกว่ารูป
    ไม่ต้องหล่อ ก็ attractive ได้จากภายในเลย

ถ้าฉลาด สุขุม มีเมตตา และ เก่งกล้า สามารถ
    ผู้หญิงเทใจให้ครึ่งเมืองเลย

15. ศดา

สาธุค่ะ

ขออานิสงส์นี้ ได้กับทุกท่านเช่นกันค่ะ

16. Yai Pee Pa

ผีพรายค่ะพ่อเอก จะเป็นกึ่งๆผีค่ะ มีพรายป่า พรายน้ำ พรายทะเล เป็นสองเพศค่ะ ลุงยายเคยออกเรือประมงอ่าวไทยเล่าว่า มันวิ่งระยิบๆตาแดงจ้าไวมาเลยค่ะคิดว่าปลามากันแยะ พอใกล้ๆเรือมันกระโดดเกาะยอดกระโดงพยายามทำให้เืรือคว่ำเลยค่ะ ลุง&เพื่อนๆบอกมันกลัวกระปิ ธรรมดาหัวเรือจะมีท่อนปลัดขลิกหัวแดงเถือกตั้งออกข้างหน้าร่วมกับแม่ย่านาง แต่บางทีพรายมันแรงกว่าเลยต้องแก้ผ้าอวดขลิกน้อยของแต่ละนน่ะมันถึงถอยจ๊ากส์ ลุงบอกว่าถ้าไปนอนรือนอนแพให้นอนเปลือยท่อนล่างกันไว้ด้วย อิอิ... งั้นเรายกพวกันไปล่องเพเขื่อนกันดีไหม อิอิ...

17. k.b.

ยาย เดี๋ยวขอตัวไปเตะบอลก่อนนะ เมื่อวานแฮ็งค์ เย็นนี้จะเอา เหงื่อเหล้าออกหน่อย ไปแล้วนะ

18. Yai

Yai บุคคลทั่วไป

เอาเข้าตัวอีกแระ มานี่เลยย่ะพ่อผีทะเล มาให้เกาคางเสียดีจะได้ไม่ต้องกินยากล่อมประสาท จะกล่อมนอนนะ ดื่มจัดสิเมื่อคืนน่ะ จะไปเวียนเทียนกะครอบครัวก้อเผื่อครอบครัวนาคน้อยด้วยนะ เดี๋ยวมีงอนอีกงัยคะ

19. ซิป

ง่ะ ผมพูดอะไรผิดเหรอคับเนี่ย หรือไปเสียดสีโดยไม่ตั้งใจหนอ

20. k.b.

ยายยังรู้ไม่จริง !!!! อย่าไปเชื่อครับ ผมเนี่ยอยู่กับน้ำมาตลอด ถ้าเราถูกผีพรายดูดหรือสะกด ถ้าอยู่ในน้ำให้แก้ผ้าให้หมด อย่าให้เหลือซักชิ้นเดียว แต่ถ้าอยู่บนเรือก็ต้องแก้ผ้าเหมือนกัน เพราะว่าผีพรายกลัวเปรตครับ 55555555555555555 อย่าตามมาด่านะ ไปเตะบอลแล้ว 55555555555555555