เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. k.b.

k.b. บุคคลทั่วไป

หนูแก้วคิดมากจริงๆด้วย พี่ก็บ้าไปตามประสาคนไม่สมหวังง่ะน้อง ก็เลยต้องอยู่ตกกระไปวันๆ คือหมายถึงตัวพี่เองแหละครับ ไม่ได้หมายถึงหน้าน้องนะจ๊ะ หนูง่ะดูดีอยู่แล้ว เอแต่ยายนี้รู้จริงทุกเรื่องเลยนะ5555

2. Yai Pee Pa

Yai Pee Pa บุคคลทั่วไป

ยายจะสั่งหนังสือพี่ตุลย์ของน้องแก้วห้าชุดนะคะ หนึ่งชุดยายจะให้โรงเรียนบ้านป่า อีกชุดไว้อ่านและเก็บไว้ให้สามสาว อีกชุดไว้ที่สำนักงานให้พนักงานอ่าน และแขกที่แวะมาสำนักงาน อีกชุดให้เต๋า K.B.แทนคำขอบคุณจากใจ ว้า...ไม่พอน่ะสิ!... จะให้อีกหลายแห่งคือ สามโรงเรียนที่สุรินทร์ที่ยายเคยเรียน วัดของครอบครัที่บ้านเกิด ค่ายนวมินทร์ชลบุรี ค่ายนาวิกฯที่สัตหีบ ,ให้Good Motherของแก๊งค์นรกแตกคือคุณน้อย ประธาน. ..กรุ๊ป ให้พ่อพระอีกหลายท่าน

โห... ชุดละเท่าไรจ๊ะน้องแก้วช่วยถามพี่เค้าทีค่ะ ยายจะได้เร่งปั่นเงินค่ะ น้องแก้ว Lucky in Love แร้วนี่คะ อิอิ...Anumothana Jahhh...

3. ศดา

ศดา บุคคลทั่วไป

แก้วทราบแล้วค่ะ ว่า พี่ไม่ได้หมายถึงหน้าแก้ว

คือแก้วจะบอกว่า เรื่องตกกระเป็นเรื่องธรรมชาติของสังขารน่ะค่ะ
    จะปูนไหน จะหญิงหรือชายก็ตกกระได้

ไม่ได้มีแต่พี่เคนนี่ กับคุณยายเท่านั้นค่ะ
    น้องแก้วก็ตกกระเป็นเพื่อน พี่ๆเหมือนกัน

4. Yai Pee Pa

ก้อยายนั่งเล่นที่ห้องใจคุณยามไม่มีอะไรทำนี่คะ?... เลยได้ยินได้อ่านใจคุณง่ะ ...ถ้าหนักใจบ้างก้อบอกนะ... ยายจะได้ย้าไปนั่งเล่นที่ใจหนุ่มคนอื่นๆบ้างแก้เซ็งกับการรอคอยอันลางเลือนง่ะ

5. 1968

1968 บุคคลทั่วไป

ภรรยาผมไม่สวยสง่างามปานนางฟ้าหรอกครับเป็นแค่" เทพีสวนสุนันทา "แค่นั้นแหละ เราอยากได้จัด เลยโดนกัดซะบอบ จำต้องอยู่ตกกระไปวันๆ บอกแล้วไง ถึงตอนนั้นผมเป็นสัปเหร่อ ไม่ต้องกลัวหรอกว่าจะไม่ได้ฝัง ผีเน่ากับโลงผุ มันหนีกันไม่ออกอยู่แล้ว ไปก่อนนะลูกค้ามา....

6. แก้ว

แก้ว บุคคลทั่วไป

ยายสั่งจากเวบศูนย์หนังสือจุฬาตามลิงค์ได้เลยค่ะ อนุโมทนาค่ะยาย

http://161.200.139.232/cgi-bin/main/2003/speedsearch.asp?keyword=ดังตฤณ&option1=Author

อ่านฟรีทุกเล่มได้จากเวบพี่ตุลย์ค่ะ ยายลองเจียดเวลาเข้าไปอ่านเรื่อยๆก่อนสิคะ

www.dungtrin.com

7. 1968

ตามสบาย ไปได้เลย หาให้เจอนะหนุ่มๆง่ะ ผมไม่แย่งเรตติ้งแล้วนะ บ๊ายบาย

8. Yai Pee Pa

นี่...อีตาเพี้ยน K.B.ทำไมต้องเอาตำแหน่งเมียมาอวดย่ะ... ไม่หึงนะ!!! แต่กลัวเค้ามาอ่านเจอหรือคนที่คบหาเค้ามาเจอ คุณน่ะจะตายก่อนแตงกะยายน่ะดิ๊ เวงกรัม ตอนนั้นคนหล่อก้อจ้องควงคนสยระดับดาวกับดาวเสมอหล่ะ?... คือเอาภาพลักษณ์ภายนอกก่อนศึกษานิสัยใจอกันใช่ไหม ยายขี้เหร่นะแต่ก้อไมเคยง้อหนุ่มๆเลย คือเค้าเห็นค่าเราเนื้อในของเราสิถึงมาคบหาเรา ยายไมไม่ทราบว่าทำเวรกรัมอะไรมา!... หนุ่มหล่อๆท้างนั้นตอมหึงเร้ย?... ยังกะแมลงวันตอมอึน่ะ... คือมาตะกุยแล้วขี้ใส่ก่อนบินหนี ...อิอิ.. ว่าไปน้าน... เแหะๆๆๆ...

เออ... มารฟ้ากะกลุ่มดาวหางหายกันหมดเรยนะ... กระเจียวก้อไปที่พันทิปคุยติดพันที่บ้านนั้นในนามอื่นแระ!... ยายย่องไปอ่านผ่านๆตาแต่ไม่คุย ตกลงน้องเค้จะเอาพุทธผสมคริสต์เหรอจ๊ะ อิอิ...

9. Yai Pee Pa

จะด่วนตัดไฟแต่ต้นลมเลยเหรอหรือกลัว?!!!... เอ...อย่าเพิ่งไปสิ...มาร่วมเวรร่วมกรรมกันสิคะที่รัก... อิอิ...

โห... อย่าแข็งใจปากกล้ากล้าปล่อยปลากระดี่ลงน้ำเรยนะคนเก่ง!!!

10. เป๋อร์

เป๋อร์ บุคคลทั่วไป

ดาวหางสีเงินตอนนี้เค้าไปเพ่นพ่านอยู่ที่เมกาอ่ะ ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่กลับจำไม่ได้ แต่คนอื่นๆ ก็อาจจะเพราะไม่รู้ลิงค์บอร์ดที่เอามาแปะชั่วคราวนี้ก็ได้ กระเจียวก็เห็นที่พันทิบแต่เห็นยายว่างั้นก็ไม่รู้ว่าเค้าเปลี่ยนเป็นชื่ออื่นหรือเปล่า เพราะตอนนั้นเห็นเค้าใช้ชื่อนึงแล้วก็หายไปเลยก็เลยนึกว่าเค้าคงจะอ่านอย่างเดียวไม่ได้โพสอะไร

11. 1968

แหม แมลงวันตอมอึ พูดมาได้ บอกไปเลย แมลงวันตอมขี้ ๆๆๆๆๆเค้ารับได้กันหมดทั้งบอร์ดแล้วย่ะ ยายบ๊องส์ ว่าแต่คนอื่น แม่ซัดดัม เฮ้ยซัดเด็ก ชอบเด็กไม่ใช่เหรอ เป็นไงล่ะ เลยต้องมานั่งตกกระ ล่อหลอก " มะเร็งนอกรอบ " รู้จักมั้ยเอ่ย? "มะเร็งนอกรอบง่ะ" ถ้าไม่รู้ ซักวันก็จะรู้เองแหละจ๊ะ ยายคนสวย

12. Yai020368

Yai020368 บุคคลทั่วไป

ปากเสียแล้วมาหวานชมเค้าตบท้ายเนี่ยเค้าเรียก...คนปากหมาน..ใช่ไหมคะเดะๆ ...เรื่องมีแฟนเด็กกว่านี่มันบาปเหรอ?... ก้อเดะมันยั่วง่ะ อิอิ... ช่วยม่ายต้าย!!!

มะรงมะเร็งรัยย่ะบ่เข้าจั๋ย มีแต่มะเหงกง่ะที่รัก !!!

13. k.b.

k.b. บุคคลทั่วไป

ตอนที่ยายกลับมาเมืองไทยไง ยายจะรู้เองแหละว่ามเร็งนอกรอบเป็นยังไง ยาย ผมหายไปซักอาทิตย์นะ ผมเกรงใจพรรคพวกเพื่อนฝูงพี่ป้าน้าอา ของยาย เค้าไม่ได้คุยกับยายเลย ผมมาแย่งคุยหมด นะยายนะ ให้ทุกอย่างกลับคืนสู่สภาพเดิมนะ เดี๋ยวเพื่อนยายเค้าจะหนีไปที่อื่นหมดอ่ะครับ ไปแล้วนะ บ๊ายบาย

14. Yai Pee Pa

ไหนดาวหางว่าจะไปใต้หวันล่ะ พ่อเขียดๆคงกลับจากทัวร์เกาหลีแร้วนะ สามสี่วันก่อนได้กลิ่นแผ่วผิวมานิดๆ ห่วงกลัวเครียดเริ่องงานทำน่ะค่ะ นอกกรุงเทพเค้าจะทำไหมล่ะ เขตนิิคมอิสฯน่ะไปสมัครสิ เอาตำแหน่งไหนได้ก้อเอาไว้ก่อนน่ะ ยายร่างแบบรถพ่วงไว้่..ให้KaitKaitเค้าเพิ่มเติมเผื่อขายตลาดบ้านเราได้ สเปคเครื่องยนต์ยายลืมหมดแระ แต่ถ้าไปจ่ายของเองจะเข้าใจ

ยายไม่จบอะไรเป็นชิ้นเป็นใบนะคะ คือไปเรียนพอgetก้อขอสอบพอผ่าน ถ้าเวลาไม่พอก้อขอสอแบบตื้อน่ะแต่ถ้าไไม่ให้สอบก้อออกมาเรย คือยายไม่ยึดติดกระดาษน่ะ เพื่อนที่เรียนรอจบตามกำหนดเยาะเย้ยเราแต่ยายบอกเออ...พวกYouยังตกงานกอดกระดาษน่ะ ช่วงพวกแกเรียนเรามีรายได้แยะเรย...555...

15. Yai Pee pa

Yai Pee pa บุคคลทั่วไป

โถ... คิดมากไปได้พ่อคุณ ถ้าคุณติดงานหรืออะไรที่สำคัญกว่าก้อปลีกตัวไปได้ แต่อย่าโทษตัวเองว่ามาแทรกทำให้คนอื่นๆไม่มาคุยกะยายเหมือนเก่า คือแต่ละคนอาจไม่ว่างตรงเวลากัน อาจไปที่อื่นไม่สะดวกมาเข้าเน็ต อาจมีงานอื่นวุ่นๆเลยต้องห่างบอร์ดไปบ้างแต่ใจยังสื่อถึงกันสมอน่ะค่ะยายเชื่อเช่นค่ะ อิอิ อย่าเครียดนะคะ เดี๋ยวงานผิดพลาด ตกงานแล้วต้องหอบผ้าตามยายไปทำไร่ข้าวโพดนะคะ จะไหวเร้อ

16. น้องแก้ว

น้องแก้ว บุคคลทั่วไป

คุยต่อเถอะนะคะ คุณเคนนี่ แก้วชอบอ่านค่ะ
    บางทีเข้ามาก็ชอบอ่านเงียบๆ ถ้าไม่มีคนคุย วัยรุ่นเซ็งแย่เลย

แก้วขี้เกียจพิมพ์จะแย่ พิมพ์ช้าด้วย
    อยากมีอะไรเบาๆ ขำๆ จากคนรู้จักอ่านบ้างค่ะ

17. เป๋อร์สุดๆเลยเรา

เป๋อร์สุดๆเลยเรา บุคคลทั่วไป

อ้าว เหรอเค้าไปใต้หวันเหรอ เอเหมือนได้ยินว่าไปเมกา ช่างเถอะๆ ยังไงก็นอกประเทศไทย 555 เอ๊ะ ว่าแต่เขียดเค้าไปใต้หวันนี่ถ้าจำไม่ผิดอีก

18. ศดานัน.

ศดานัน. บุคคลทั่วไป

น้องเกียต กลับจากไต้หวันหลายวันแล้วค่ะ
    ได้คุยกันนิดหน่อยค่ะ

19. k.b

k.b บุคคลทั่วไป

โอเค พี่อาจจะคิดมากไปเอง หนูอย่าเรียกพี่เคนนี่ได้มั้ย ขอร้อง มันขัดกับสรีระมากๆ ตอนที่พี่อยู่สวิสเซอร์แลนด์ สาวๆแถวบางโพ โก้จริงๆ ชอบเรียกพี่ว่า พี่แก็งค์ เพราะสมัยนั้นเป็นหัวหน้าแก็งค์ ขึ้นรถเมล์ไม่ได้เลยง่ะ เจอไทยสุ... ตีกันตลอด บูรณ... ก็ใช่ที่ เอาเป็นว่าเรียก ตา แล้วกันเพราะยังไม่ซ้ำใคร โอเคนะ

20. ศดานัน.

ศดานัน. บุคคลทั่วไป

ช่วงวันนี่ 20 ถึงวันวิสาขบูชา
    แก้วจะไปช่วยมิตรธรรมที่เวบลานธรรม แจกซีดีธรรมะ
    ที่สนามหลวง เตนท์วัดป่าบ้านตาดด้านโค้งพิพิธภัณฑ์

ใครว่าง ก็ไปทำบุญที่วัดหลายวัดแถวนั้น และแวะมารับซีดีกันได้นะคะ
    เริ่มแจกตั้งแต่ 11 โมง ถึง ทุ่มค่ะ

เป็นงานแจกของ คุณณัฎฐ์ เวบมาสเตอร์ ซีดีธรรมะ
    และสมาชิกของเวบลานธรรมค่ะ

http://larndham.net/index.php?showtopic=14579&st=0