เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

วันสุดท้ายที่เวปล่มพอดีตอนนั้น ไปอีกเมืองท่าเรือทางใต้ของสวีเดน Götenberg งานอาหารและตกแต่งจัดเลี้ยงค่ะ ห่วงน้องแก้วจนต้องคุยผ่านอีเมลล์ พอกลับถึงบ้านเวปก้อเปิดใหม่ได้ดีใจแทบตาย นี่ถ้ายังลุยเวปบอรดอันนั้นต่อรับรองมีสงครามแน่ค่ะ! แต่มีคนร่วมทางดีๆ เพิ่มเข้ามาอีกหลายคนนะ...อิอิ...(b-inlove)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      38 KB
      เปิดดู:
      4,794
  2. DevilBitch

แหม...บรรดาญาติกาที่พบพานกันหลายหลากภพชาติ ยังไม่เบื่อหน่ายต่อการ *ตามหาคุณยายที่รัก* เลยนะคะ

ที่เปิดห้องนี้พราะมีหลายคนที่ผ่านเข้าไป หลุดเข้าไปแล้วถอนใจเปิดแน่บออกมาก่อน! เพราะรับม่ายต้าย กัวเสียคนสติจะแตกงัยคะ?!! หลายคนเลยตามหาคุณยายที่รักไม่เจอ หลายคนยังมีความสงสัยติดปลายเส้นอยากทราบ ว่ายายผีป่าแน่มาจากไหนฟ่ะ!...กล้าดี บ้าบิ่น สิ้นคิด หลุดโลกขนาดนี้คงเสียจริตเป็นแน่!

หลายคำตอบ หลายข้อคิดที่ยายผีป่าพยายามสอดแทรก ในหลายๆ ห้อง หลากหลายแง่มุมให้คิด ให้แก้ให้เตือนตน แม้กระทั่งบางห้วงอารมณ์ที่ เอื้อรัก เอื้อไมตรี บางลีลาที่ดุดันจนน่าเอาปืนมายิงกรอกปากให้ยายผีป่าสิ้นพันธุ์ไปจากบอรดเสียเลย?!! มีมุขรับ มุขฮา มุขน้ำตาตก

โห... นี่คือสิ่งที่ยายผีป่าร่วมสร้างสรรค์กับทุกๆ คนบนบอรดแห่งนี้อีกแล้วคร้าบท่าน...

ใครใคร่รัก..ยายผีป่ายินดีมอบสิ่งดีๆให้ ...ใครใคร่เกลียจ...ยายผีป่าก้อยังยินดีที่ได้มาปะทะคารมฝังลึกบึ้งจริตด้วยกัน... ถ้ายายผีป่าล้ำเส้น หรือผิดพลาดก้อช่วยเตือนนะคะ ...แต่ถ้ายายผีป่ามองตนแล้วว่า คนเตือนนั้นจิตไม่ใสพอ และไม่ตื่น ยายผีป่าขอล้างบางคนพวกนั้นเองค่ะ... ถ้าเปลี่ยนให้ดีไม่ได้ ก้อสาปลงนรกไปเลย คนพรรค์นี้อเวจียังส่ายหน้าลยเน๊อะ
    เวงกำ !!!

ขนาดไฟล์:
      384.3 KB
      เปิดดู:
      4,512
  3. PPP

PPP เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมสนิทเลย...ว่ายาย จะสร้างห้องสมุด ที่บ้านป่า

ต้องเตรียมหยอดกระปุกช่วยยายคนสวยอีกแล้ว อิอิ

4. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    meO meO meO ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. DevilBitch

(evil2) เสียงร้องนี่ ม่ายอาวๆๆๆ ใช่ป๊ะเขมร.. เออ... ห้องชวนปั่นของเขมรง่ะ ยายอ่านม่ายออกง่ะ เวงกำ... ถือว่าดีนะที่ยายไม่เข้าไปม่ายงั้นบอรดเละแน่เขมรมุดน้ำช้อนตายแน่ๆเนอะ!

เออ...สามพี เรื่องทำห้องสมุดนี่ ยายขอทุนจากองค์กรที่น้องสาวทำน่ะ แต่รอคิวคงนานหน่อยค่ ะเพราะช่วยหาทุนให้คนโตก่อนตามบารมีงัยคะ ยายทำไปตามกำลังทำได้เท่าที่ทำได้ค่ะ ไม่เสียใจถ้าทำแล้วแต่ไม่ลุล่วง

6. 00000

00000 บุคคลทั่วไป

มีจุดประสงค์อะไรหนอที่ลงรูป......1 เฒ่า1สาว...

7. mrboon

mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    อ่ะ ยาย มาลองของแล้ว ใครอ่ะ ปลอมตัวมาป่ะ ปรากฎตัว มาซะดีๆ ก่อนที่จะ หูชา อิ อิ

8. DevilBitch

(||) เค้าไม่ได้มาลองของยายหรอกค่ะพ่อบุณ... เค้ากำลังตามหาตัวตนที่แท้จริงของเค้าต่างหากค่ะ ... เค้ากล้าถามยายในสิ่งที่คนอื่นอยากถาม แต่ไม่กล้าถามนี่ดีนะคะ?... ไม่งั้นจะเป็นกระจกด้านเดียวไป!

คือที่ลงภาพตัวเองกับน้องเอิร์ท ก้อเพราะยายไม่เคยปิดบังตัวเองค่ะ เมื่อกล้าที่จะมามอบไมตรีให้ใยต้องมีเล่ห์เพทุบาย

ตอนยายไม่ลงภาพไม่เล่ากำพืดก้อเหน็บแนม แต่พอเปิดเผยก้อยิ่งสงสัย ชีวิตของยายมีทุกรสชาติน่ะ ยายถึงกล้าดีมาเตือน ติง ต้าน มามอบไมตรีให้ไงคะ

คนหลากพ่อหลากแม่มาเจอกันบนนี้ได้ มาคุยกันได้ทั้งคล้อยตาม และต้านค้านนี่ถือว่าดีนะคะ อย่าสถือากันเลยนะคะ

ถ้าแขกเยือน ตามหายายจริงๆ เค้าจะไม่มาถามเช่นนี้แน่ค่ะ?... ให้เวลาเค้าตามหายายอีกนิดค่ะ ถ้าเค้าต้องการตามหาจริงๆ เผื่อเค้าตามไปตามมาเจออะไรๆ ที่เตือนตนเค้าได้บ้างงัยคะ หรืออาจเจอส่วนที่เค้าจะเอามาเตือนเราบ้าง ถ้าค้านกับจริตของเค้าน่ะค่ะ

พระจอมไตรยังกล้ารับฟังการติติงหรือความเห็นจากสาวก หรือคนนอกรีตเลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2005
  9. mrboon

mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    อืมม หายคิดฮอด ไปหน่อย ขอบคุณที่ยายช่วย เติมพลังใจให้กระผม และใครอีก...หลายคน

ได้ รู้ ได้เห็น ผู้หญิงตัวเล็กๆ บนโลกใบใหญ่ๆ กับปัญหา ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 108

แต่ ไม่เคย บ่น ท้อ แท้ แบ่ง ได้ ก็แบ่งมานะ ยาย นะ ทั้ง ทุกข์ ทั้ง สุข (เอาจริงๆนะ)

10. DevilBitch

อืม...ช่วงนี้ํญาติกา และแขกเยือนบางคนหายไป หรือไม่ลอคอินตรงเวลากัน ทำให้ห่วงหาแม้บางเพลาลอคอินมา แต่ไม่ได้คุยกันก้อยังชื่นใจที่ไม่หายไปจากวงการเสียทีเดียวเนอะ?!!

เอางี้ก้อแล้วกันนะคะ ยายผีป่าจะเล่าย้อนถึงสายใยสายสัมพัน ที่ยายผีป่ามีต่อชาวพลังจิตนะคะ?.. เออ...เริ่มเป็นขั้นเป็นคนเลยนะคะ

ตอนนั้น...นับจากวันนี้ก้อปีกว่าแระ!... ถ้าสมองยังไม่เลือนนัก... ยายผีป่าชอบคุยเรื่องธรรม(ชาติ) ตามหา.. แสวงหา...ทางสว่างให้ตัวเองและคนรอบข้าง โดยเฉพาะสามสาวเดียงสาของยายผีป่างัยคะ คือต้องเป็นแม่แบบให้เค้าค่อยๆซึมซาบในสิ่งที่ดีที่ควร

สตรีบารมีงามใจงามกายงามท่านหนึ่ง แนะให้ยายผีป่าเข้าเวปธรรมะยามต่างบ้านไกลเมือง ท่านบอกเวปนี้ดีนะคะ และเวปอื่นๆด้วย

ยายผีป่าไม่ชอบการใช้คอมเรี่ยราด คือมองการแชต การตอบโต้กันมันไม่ได้อะไรเลย เพราะแต่ละคนไม่เผยตัวตนตัวเองเลย แล้วเราจะคุยไปทำไม!

ยายผีป่าเลยอ่านเวปอื่นที่ๆ หลวงพ่อต่างๆสอนไว้ แล้วนำมานำทางชีวิตนำมามองตน หลายหนที่แง้มเวปบอรดเข้ามา และไปเปิดฟังพ่อชัย websnow เจ้าของบ้านแนะนำ ตัวยายผีป่าขำกลิ้งแล้วทนฟังจนจบวนไปมาหลายรอบแล้วปิดเวปไม่เข้าบรอดเลย!!! เพราะยายว่ายายประหลาดสุดๆ แล้วยังมาเจอคนหลุดกว่ายายรับม่ายทันจ้า?!!

เลยคุยกับท่านที่แนะนำว่า...น้องขอถอยไม่เข้าบอรดนะคะท่าน...น้องกลัวค่ะ...websnowเจ้าของบ้านเค้าบ้ากว่าค่ะ... ท่านบอกเวปนี้มีอะไรๆ เหมาะกับเราๆ นะ?...เข้าไปอ่านเถอะเลือกอ่านเอา!... ยายเลยยอมเข้าบอรดเลือกอ่าน แอบอ่านง่ะ...

ไม่อ่านของใครนอกจาก...นางฟ้า..คนเดียว!... เลยมุมมองไม่กว้างเลยกับโลกบนบอรด ก่อนอ่านก้อทำสมาธิสร้างจุดว่างให้พลังตัวเองก่อนรำลึกถึงเบื้องบนทุกท่านทุกมิติ ยายผีป่ามีมิติสัมผัส ที่ยายเองยังสับสน นั้นคือสัมผัสเพื่อนต่างมิติได้ หรือเรียกง่ายๆ ว่ามีผีร่วมทางก้อได้นะคะ...

ตอนนั้นเข้าไม่บ่อยค่ะเพราะสนใจคำสอนพระอย่างเดียว จนคืนหนึ่งฝันในมิติว่าพ่อชัยเจ้าของบ้านต้องการคนร่วมสร้างบารมี... ยายเลยมาสังเกตสังกาว่าเค้าจะสร้างบารมีอะไรและกับใครๆกันหรือ

ยายคุ้นเคยกับพ่อชัยในฝันที่พบเค้าในภาพอดีตได้...ตอนนั้นที่ยายเคยลุยกับเค้ามาแบบเพื่อนน่ะ ยายเลยตรวจสอบอีกหลายวันกว่าจะตัดสินใจลอคอินสมาชิกนะ เวปมาล่มยายเลยจับพลังไปตามพ่อชัย ค้นหาอีเมลล์เค้าจากเวปอื่นๆ และส่งไปข้อความไปหาเค้าว่าอยากให้เค้าทำเวปต่อ เพราะเวปนี้คือที่ๆ จะช่วยคนยุคใหม่ให้สนใจสิ่งดีๆ ได้เยอะเลย ยายพร้อมจะช่วยถ้าช่วยได้ แต่ไม่ได้รับการตอบกลับ คงไม่กล้ารับไมตรีเพราะไม่คุ้นเคยกันมาก่อน และคงอายหรือเมลล์ตกหายละมัง!!! ยายเลยไม่ค่อยคุยบนบอรดอีกและคอมยายมันไม่มีปะสาไทย เลยอ่านอย่างเดียว

ทุกวันนี้รักพ่อชัยเหมือนเดิมที่เคยรักในภพเก่า คือรักแบบน่าถองน่ะ...คนยียวนกวนประสาทพอๆ กันเลยวางเชิงกันตลอดงัย?!! มีบ้างที่คุยลับๆ กับพ่อชัยเรื่องชีเรียสๆ ง่ะ... พ่อชัยไม่กล้าทะลึ่งกับยายเกินวิสัยเลยนะคะ ?...กลัวเสียเชิงอีกแล้วคร้าบท่าน โฮะๆ!!!

11. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมาทุกวันนะ ....ล๊อกอินทุกวัน .... ไม่มีซ่อนชื่อ

แต่เรื่องเวลานี่.....ลำบากจริงๆ ....... ต้องวิ่งเก็บเงิน

เหนื่อยแสนฯ ......ลำบากแท้...........พอเห็นเงินหายเหนื่อย

อิอิ !!!

12. DevilBitch

เมื่อเริ่มสมัครสมาชิก...ก้อไม่อยากคุยนัก แต่แว่ปไปคุยกับนางฟ้าต้นอ้อยที่บ้านอื่นเพราะตามพลังนางฟ้าไป ตามหาคำตอบที่เพื่อนผีบอกในมิติน่ะค่ะ นางฟ้าก้อไม่คิดว่ายายจะมาจ้อที่นี่นะคะ

นางฟ้ามีจิตที่ใสมากพอที่จะนับถือและแลกเปลี่ยนกันได้ แต่นางฟ้ามีจุดอ่อนคือไม่ดุเดือดพอที่จะถองกลับคนที่มาท้าดีตีรวนเทอได้ เทอจึงต้องหลบเข้าหลบออกเพื่อเลี่ยงหลากหลายเรื่องจุกจิก ยายผีป่าทราบได้ว่านางฟ้าใช้ชื่อใดบ้างบางชื่อเทอต้องการเปิดยายก้อแย่บบางชื่อเทอต้องการความส่วนตัวยายก้อไม่กวนเทอ

ยายเคยเกิดร่วมภพกับนางฟ้าหลายชาตินะ ยายนิสัยไม่แตกต่างเลยสักภพคือทะเล้นขี้เล่นแต่เวลาจริงจังกลับดุมาก นางฟ้ากำเนิดดีหลายภพ ถ้าไม่สะดุดภพนี้คงเหลืออีกไม่นานสำหรับการเติมบารมีของเทอให้เต็มน่ะค่ะ ภพสุดท้ายเทอจะทรมานมากคือข้อสอบปลายเทอมน่ะ

ยายจึงติงให้เทอพักเพื่อเติมพลังฝึกอภิญญาให้แกร่งกว่านี้อีกสักพัก แล้วค่อยมาลุยต่อแบบนางฟ้าที่ใครปรามารถเป็นรกกินกบาลแน่ๆ ยายขอบอก

แต่ยายปรามารถนางฟ้าได้นะ เพราะยายคือแผนก ติงและเตือน ถ้านางฟ้าแผ่วไปยายก้อจะปรามารถเทอว่า เผลอทำอะไรมาล่ะ...ไปเติมพลังก่อนไป๊ทำนองนี้อ่ะ อิอิ... กลัวนางฟ้าปีกบางๆ จะโดนกระแสลมพัดไปหลงทางัยคะ... ด้วยรักและหวังดีจากยายผีป่าจ้า?...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2005
  13. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

อ๋า ... ทะไมโพ๊ะม่ายรุ๊เรื่องเลยอ่ะอั๊บ !!!

14. undeath13

undeath13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2005
    โอ้ ยายนี่น่าร้ากที่ซู้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด อิอิอิ

15. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    sexy จัง

16. ประกาศิต

ประกาศิต Active Member

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=6655

หวัดดีครับ คุณ......มาชวนฟังเพลงครับ จะได้อารมณ์ดีดี

รอวันฉันรักเธอ ==> คีรีบูน

17. undeath13

undeath13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2005
    น่าร้ากกกก

18. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    555555555 greeeeeeeeed
    คุณยายชวนผมเข้าห้อง
    ผมมาอ่านของคุณยายคนดังแห่งยุคแล้วจ้า

เรื่องที่ผมไม่ค่อยมาคุยด้วยกับคุณยาย หรือมาแซวอะไรด้วยนั้น นั้นอย่าน้อยใจนะครับ โอ๋ๆๆๆๆ
    พอดีว่าช่วงก่อนหน้านี่กับช่วงนี้ ผมไม่ค่อยได้คุยหน้าบอร์ดมากเลย
    ส่วนมากจะเอาเวลาไปเขียนพวก scripts สร้างฐานข้อมูลและพระไตรปิฏกเป็นส่วนใหญ่
    ฝันแม่นจังเลย ขอบคุณมากครับที่คุณยายให้การสนับสนุน greeeeeeeeed and weeed
    ส่วนเรื่อง email ผมยังไม่ได้รับเลยครับ ตอนนี้มี email 2พันกว่าฉบับ เพราะว่ามี junk mail ส่งมาโฆษณาเยอะเลยไม่ค่อยได้เปิด เดี๋ยวผมจะลองไป search หาของคุณยายดูนะครับ

19. WebSnow

129
    ผมได้รับจมแล้ว อ่านจบแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

20. ประกาศิต

ประกาศิต Active Member

[music]http://palungjit.org/attachments/a.12373/[/music]

รอวันฉันรักเธอ - อ๊อด รณชัย ถมยาปริวัฒน์

เอาเพลงเพราะๆมาให้ฟังครับ คิดว่าคุณคงชอบครับ