เหลือให้บูชาอยู่หน้าท้ายสุด หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน พระแท้ทุกองค์ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เต้อ๋อง8, 12 มกราคม 2012.

1. เต้อ๋อง8

เต้อ๋อง8 เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จ

สุดแห่งพระเนื้อผงของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล *** พระสมเด็จหลังยันต์ห้า ฝังเหล็กไหล
    พระสมเด็จเนื้อผงพุทธคุณ พิมพ์หลังยันต์ห้า ฝังเหล็กไหล
    เป็นพระสมเด็จที่หายากที่สุด และมีราคาแพงที่สุดของหลวงปู่หมุน
    หลวงปู่สร้างและปลุกเสกเองเต็มตลอดไตรมาส
    ที่วัดป่าหนองหล่ม เป็นครั้งแรก ในปี พ.ศ. 2542
    จำนวนสร้างน้อย มอบให้กับลูกศิษย์และ
    ญาติโยมที่ใกล้ชิดกับวัดป่าหนองหล่มเท่านั้น

ราวต้นเดือนพฤษภาคม 54 ที่ผ่านมา มีการค้นพบและเผยแพร่ข้อมูลเพิ่มเติมว่า
    พระสมเด็จหลังยันต์ห้าอันเป็นพระสมเด็จรุ่นแรกของวัดป่าหนองหล่ม
    ที่นอกจากหลวงปู่จะได้บรรจงสร้างขึ้นด้วยส่วนผสมของชนวนมวลสาร
    วิเศษอันศักดิ์สิทธิ์ทรงคุณค่าของหลวงปู่นานาชนิดอย่างมากมายแล้ว
    หลวงปู่ท่านได้ยังบรรจุชนวนแร่เหล็กไหล ซึ่งถือเป็นของวิเศษสูงสุดเข้าไปด้วย
    อย่างน่าอัศจรรย์

องค์นี้มีกะเทอะนิดหน่อยเนื่องจาก สมเด็จรุ่นนี้จะวางซ้อนกันในพานเพื่อแจกศิษย์ใกล้ชิดหลวงปู่เท่านั้นครับ

สมเด็จยันต์ห้า ฝังเหล็กไหล จึงเป็นสุดยอดวัถตุมงคลจริงๆครับ
    เหมาะสมแด่ผู้มีบุญญาบารมีจริงๆเท่านั้น ที่จะได้ครอบครอง

นิมนต์แล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  2. บุษบรรณ

บุษบรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระตั้งแต่เมื่อวานแล้วค่ะ. ไม่ทราบว่าของเดิมเลี่ยมอะไรไว้คะ ขอบคุณค่ะ

3. เต้อ๋อง8

เดิมๆผม เลี่ยมทองครับพี่

4. เต้อ๋อง8

พระชัยวัตน์เหล็กน้ำพี้ รวยทันใจ

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="80%"><TBODY><TR><TD></TD></TR><TR><TD>พระชัยวัฒน์ "รวยทันใจ" เนื้อเหล็กน้ำพี้ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน อายุ 106 ปี พ.ศ.2543 รุ่น"ไตรมาสรวยทันใจ" หล่อโบราณเทดินไทย หลวงปู่หมุนเทเองของจริง ที่วัดป่าหนองหล่ม ฯ มีโค๊ต(ในพิมพ์) , มีจาร ,มีหมายเลขกำกับทุกองค์ สร้าง 999 องค์ ต้องใช้ความร้อนถึง 1,200 องศาถึงจะหลอมละลายเหล็กน้ำพี้ได้ในการหล่อ นับเป็นวัตถุมงคลที่สร้างจากเหล็กน้ำพี้แท้ ๆ อันดับ 7 ของประเทศที่ได้มีการจัดสร้างมาแต่ในอดีต
    *** สร้างและปลุกเสกในปี พ.ศ. 2543 ***
    หลวงปู่ท่านปลุกเสกตลอดไตรมาส และคณาจารย์ร่วมปลุกเสกอีกหลายองค์ อาทิ
    1 หลวงปู่ทิม วัดพระขาว,
    2 หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว
    3,หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม,
    4หลวงพ่อรวย วัดตะโก
    5 หลวงปู่ฤทธิ์ ,
    6 หลวงปู่ละมัย สวนป่าสมุนไพร,
    7 หลวงปู่ประสาน วัดบ้านโนน
    8 หลวงปู่คีย์,บอกว่าพิธีนี้ท้าวมหาพรหม พระอินทร์เทวดา มากันเยอะนับไม่ถ้วน ฤาษีก็มาหลายองค์ วัตถุมงคลชุดนี้ดีมากจริงๆ หลวงปู่หมุนกำหนดจิตญาณสมาบัติชั้นสูงผ่านปลายไม้เท้าครู บรรจุพลังอันเป็นทิพย์อำนาจสู่วัตถุมงคล และเสกเพิ่ม อีก 2 พิธีไหว้ครู หลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดิน เสกกระสินธุ์ไฟ ตั้งแต่ 22.00 – 02.00 น. และครูบาเที่ยงธรรม ก็เสกเดี่ยวให้อีกท่าน
    *** อานุภาพของเหล็กน้ำพี้ ***
    เป็นเหล็กที่มีความแกร่ง มีความเหนียว จากตำราพิชัยสงครามได้กล่าวไว้ว่า เหล็กน้ำพี้ เป็นโลหะมหัศจรรย์อานุภาพ มีพลังในตัว มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์สถิตอยู่ทุก ๆ อณูสามารถป้องกันคุณไสยและสิ่งเลวร้ายที่มองไม่เห็นด้วยตามนุษย์ได้ ปัจจุบันแร่เหล็กน้ำพี้ ถือว่าเป็นวัตถุมงคลอันเป็นสิริมงคลแก่ผู้ที่มีไว้ครอบครองเป็นอย่างยิ่ง โดยเชื่อกันมาแต่โบราณว่าเหล็กน้ำพี้อยู่ในตระกูลเดียวกันกับเหล็กไหล

เมื่อจะนำไปใช้งานต้องตั้งศาลบวงสรวงขออนุญาตจากเจ้าพ่อที่ดูแลปกปักษ์รักษาเสียก่อน จึงจะทำการขุดหรือตัดเหล็กไปใช้งานได้ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อีก1วัตถุมงคลของหลวงปู่ทื่กำลังกลายเป็นตำนานแล้วครับ

องค์นี้แบ่งให้บูชา 24,500บาทครับ
    องค์นี้หล่อได้คมสวย เข้มขลังครับ
    เนื้อเหล็กน้ำพี้ทั้งองค์ สวยๆแบบนี้หายากครับ

พระกริ่งเหล้กน้ำพี้ไตรมาสรวยทันใจ ราคาเหยียบแสน

พระปิดตาเหล็กน้ำพี้ ก็หลายหมื่น

พระชัยวัฒน์รวยทันใจเนื้อเหล็กน้ำพี้ รุ่นนี้ไม่ควรมองข้ามครับ

นิมนต์แล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  5. Thanayos2554

Thanayos2554 เป็นที่รู้จักกันดี

มีแต่ของหลัก ๆ ทั้งนั้น คนมีทุนน้อย เลยได้แต่มอง...

6. เต้อ๋อง8

เบาๆก็มีครับพี่ เดี๋ยวจะเอามาลงเรื่อยๆครับ

7. dragonlord

dragonlord เป็นที่รู้จักกันดี

ยังอยู่ไหมคะ

องค์นี้ยังอยู่ไหมคะ

8. เต้อ๋อง8

ปิดตากดมือเสาร์5 บูชาครู ไม่มีแล้วครับ

9. เต้อ๋อง8

รูปหล่อรวยทันใจหลวงปู่หมุนเนื้อเงินพิมพ์ใหญ่เลี่ยมทองอย่างดีครับ

องค์นี้สภาพสวยครับ องค์นี้เนื้อเงินพิมพ์ใหญ่นะครับ จัดสร้างเท่าเหรียญหล่อเหล็กน้ำพี้ เพียง 399 องค์เท่านั้นครับ องค์นี้หมาเลข 26 ครับ 2+6 รวมกันใด้ 8 คนจีนเชื่อว่า เลข 8 เป็นเลขมงคล เป็นเลข แห่งเจ้าสัวครับ เลขแห่งความอุดมสมบูรณ์พูลสุข ชื่อก็ดี รวย ทัน ใจ ประสบการณ์มากมาย เล่า 7 วันก็ไม่จบครับ ตอนนี้กระแสกำลังมาเพราะพระสร้างน้อยและหายากมากๆครับ ต่อไปจะกลายเป็นตำนาน!!! หลังหนังสือเล่มใหม่ออก ราคาขยับขึ้นไปสูงกว่านี้เยอะแน่นอนครับ องค์นี้เลี่ยมทองยกซุ้มอย่างดีพร้อมใช้อย่างดีครับ ทองหนาๆครับ รีบเก็บก่อนแพงครับ องค์นี้หมายเลข 26 ครับ มีกล่องเดิมๆจากวัดครับ

แบ่งให้บูชาเพียง 00,000 บาทเท่านั้นครับ

รับประกันพระแท้ตามกฎทุกกรณีครับ!!!

หลวงปู่รับนิมนต์แล้วครับ!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2012
  10. เต้อ๋อง8

เหรียญหน้าใหญ่ สวยแชมป์

เหรียญเล็กหน้าใหญ่เนื้อทองแดง
    วัตถุมงคลยุคต้นเจตนาการสร้างดี สร้งเพื่อให้หลวงปู่นำมาแจกให้กับลูกศิษย์ที่ไปกราบไหว้ท่านเมื่อช่วงที่ท่านจำพรรษาที่วัดป่าหนองหล่ม
    เป็นวัตถุมงคลอีก 1 ชิ้นที่ตอนนี้เริ่มหายไปจากตลาดแล้วเนื่องจาก ต่างชาตินิยมมากประสบการณ์มากมาย
    สมดังวาจาของหลวงปู่ว่า ของๆฉันสร้างเองกับมือ ใครมีไว้บูชาจะ หมุนโชคลาภร่ำรวยตลอดเวลา ทำมาค้าขึ้น ไม่มีวันจนประกอบสัมมาอาชีพใดก็รุ่งเรือง เจริญลาภยศสรรเสริญ จะมีชื่อเสียงหอมขจรขจาย ขอให้เป็นคนดี คิดดี ทำดี ละเว้นชั่ว คุณพระจะรักษา เทวดาจะคุ้มครอง แม้นว่าฉันจะตายไป ของๆ ฉันจะขลังกว่านี้อีกหลายร้อยเท่า น้ำลาย ไอปาก ลมปราณที่ประจุลงไปด้วยพลังจิตอันเข้มขลังของฉัน ย่อมเป็น หนึ่งบ่เป็นสอง ครบเครื่องเป็นองค์พระที่ดีทั้งนอก ดีทั้งใน ฝากไว้ในแผ่นดิน ให้เลื่องชื่อลือนาม ลือเรื่องถึงเมืองแมน

เหรียญหน้าใหญ่เจตนาการสร้างดีมากๆครับ อีกทั้งพิธีปลุกเศกก็เข้มขลัง

เหรียญนี้แบ่งให้บูชา 0,000บาท

เหรียญนี้สภาพสวยมากครับ ผิวรุ้ง ไม่ผ่านการใช้งาน
    สำหรับท่านที่ชอบของสวยๆครับ
    พุทธคุณจบที่คอเป็นที่1 ไม่เป็นสอง

นิมนต์แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2012
  11. เต้อ๋อง8

สนใจวัตถุมงคลรายการใหน ติดต่อสอบถาม
    โทร
    086-1928592

ธนาคารกสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขา พิษณุโลก
    เลขที่บัญชี 1072883027
    ชื่อบัญชี นาย
    กันตพงศ์ ศรีเศวต ครับ

รับประกันความพอใจเมื่อได้รับวัตถุมงคล
    รับประกันวัตถุมงคลที่ลงให้บูชา เป็นของแท้ๆ ทุกชิ้นครับ

ระยะเวลาการจองสิ้นสุดไม่เกิน3วัน เพื่อประโยชน์แด่ทุกท่านครับ

วัตถุมงคลทุกรายการ เเด่ผู้ศรัทธาหลวงปู่
    ผมยินดีลดราคาให้ได้นิดหน่อยครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

12. Thanayos2554

Thanayos2554 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงิน 5,900. บาท เมื่อ 15.57 น. วันที่ 17. 6. 2555 สำหรับเหรียญนารายณ์ทรงครุฑและเหรียญหน้าใหญ่ สถานที่จัดส่ง นายธนยศ กลำพากร ด่านศุลกากรมาบตาพุด ต. มาบตาพุุด อ.เมือง จ.ระยอง 21150 ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

13. เต้อ๋อง8

รับทราบครับพี่ พรุ่งนี้จัดส่งแล้วจะแจ้งรหัสems ให้ทราบครับ ขอบพระคุณมากครับพี่

14. เต้อ๋อง8

.............................................................................................................................................................อัพเดทรายการคงเหลือล่าสุดครับ................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2012
  15. เต้อ๋อง8

เหรียญ รุ่นแรกหลวงปู่หมุน โค๊ตเลข1

เหรียญรุ่นแรกนี้หลวงปู่ท่านปลุกเศกเดี่ยวนานนับปี พุทธคุณสูงมากครับ
    มีประสบการณ์ตั้งแต่วันแรกที่เปิดจองในสมัยนั้น

เหรียญนี้สวยครับแบ่งให้ท่าน
    บุชา 9,999บาทครับ<!-- google_ad_section_end --> ราคานี้มีแค่ครั้งเดียวครับ แบ่งให้ท่านที่ศรัทธาหลวงปู่ได้บูชาจริงๆ

ศักดิ์ศรีเหรียญรุ่นแรก หลวงปู่หมุน ปลุกเศกแน่นเสกนานถึง1ปีเต็ม พุทธคุณไม่เป็นสอง รองใครแน่นอนครับ

นิมนต์แล้วคร๊าบ<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      107.7 KB
      เปิดดู:
      1,588
      ขนาดไฟล์:
      109 KB
      เปิดดู:
      479
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2012
  16. เต้อ๋อง8

แหวนทองทิพย์ เสาร์5มหาเศรษฐี

แหวนทองทิพย์ พิธีเสาร์5มหาเศรษฐี วงค์นี้สวยมากครับไม่ผ่านการใช้
    แบ่งให้บูชา 1.200 บาทเท่านั้นครับ

17. เต้อ๋อง8

18. เต้อ๋อง8

แจ้งส่ง พัสดุ จัดส่ง emsให้ทุกรายการ

คุณ ธนยศ ej 0031 2000 2 th

คุณ วัชรรินทร์ ej 0031 1997 6 th

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ ขอบารมีหลวงปุ่หมุน ฐิตสีโล คุ้มครองครับ

19. เต้อ๋อง8

ล็อคเก็ตรุ่นแรก หลวงปู่หมุน รุ่นเจริญลาภ สร้างแค่999องค์

ล็อคเก็ต รุ่นแรกหลวงปู่หมุน ปลุกเศกพิธีเจริญลาภ จัดสร้างแค่999 องค์เท่านั้น

ด้านหลัง พอกด้วยชานหมากผสมผงพุทธคุณ
    ปิดด้วยแผ่นจีวรหนาๆ และเส้นเกษา เพียบเลยครับ
    ล็อคเก็ตรุ่นนี้ เป็นที่นิยมมากครับ เพราะมีทั้งรุปหลวงปู่ท่าน
    มีชานหมาก ผงพุทธคุณ จีวร เกษา
    ของหลวงปู่ท่านครับ
    มีแค่องค์เดียวเท่านั้น
    ตอกโค๊ตองค์ที่ 50
    ถือเป็นองค์ที่ต้นๆเลยครับ ติดเกษาของหลวงปู่หลายเส้นครับ เป็นของหลักหายากอีก1ชิ้นครับ

องค์นี้พร้อมเลี่ยมทองคำแท้หนาๆ

แบ่งให้ท่านบูชา 00,000บาทเท่านั้นครับ<!-- google_ad_section_end -->

พี่ใจดีนิมนต์หลวงปู่แล้วครับ!!!

• IMG_0728 (2).jpg
      IMG_0728 (2).jpg
      ขนาดไฟล์:
      157.1 KB
      เปิดดู:
      3,188
    • IMG_0729 (2).jpg
      IMG_0729 (2).jpg
      ขนาดไฟล์:
      135.3 KB
      เปิดดู:
      242
      ขนาดไฟล์:
      187.3 KB
      เปิดดู:
      456
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2012
  20. เต้อ๋อง8

เหรียญรุ่นแรกหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ตอกโค๊ตเลข1 สวยเดิมๆไม่ผ่านการใช้ครับ

เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่หมุน อายุ 103 ปี พ.ศ.2542
    จัดสร้างโดย วัดป่าหนองหล่มครับ
    เป็นรุ่นที่ยอดนิยมเพราะเป็นเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่
    ตอกโค๊ต"เลข 1"
    แจก ที่ระลึกงานหล่อพระแก้วมรกตจำลอง
    จำนวนการสร้าง เนื้อเงิน 50 เหรียญ
    เนื้อทองแดงสร้าง 5,000 เหรียญ

เหรียญรุ่นแรกนี้หลวงปู่ท่านปลุกเศกเดี่ยวนานนับปี พุทธคุณสูงมากครับ
    มีประสบการณ์ตั้งแต่วันแรกที่เปิดจองในสมัยนั้น

ศักดิ์ศรีเหรียญรุ่นแรก หลวงปู่หมุน ปลุกเศกแน่นเสกนานถึง2ปีเต็ม พุทธคุณไม่เป็นสอง รองใครแน่นอนครับ
    เหรียญนี้สวยเดิมๆ เก็บไว้นานแล้วครับ ไม่ผ่านการใช้ และ "ที่สำคัญเหรียญนี้ผู้ตั้งประมูล รับมาจากมือหลวงปู่เลยในสมัยนั้น เก็บไว้นานจริงๆครับ เหรียญนี้!!! "

แต่เหรียญนี้มีตำหนินิดหน่อยนะครับ มีรอยปั้มกระแทก ผิวแตกไปนิด แต่แค่แตกเปลือกๆเหรียญนะครับเป็นมาแต่เดิมครับ ตรงบริเวณสังฆาฎิ ถ้าไม่สังเกตุองค์จริงก็แทบมองไม่เห็นครับ นอกนั้นสภาพสวยมากๆครับ รับประกันพระแท้ตามกฎ และตามหลักมาตรฐานสากลนิยม ทุกกรณีครับ เก๊คืนเต็มๆครับ

องค์นี้แบ่งให้บูชา ราคาเบาๆ เพียง 0,000 บาทครับ ราคานี้อาจจะลดใด้อีกนิดหน่อยครับ สนใจ pm มาคุยกันใด้ครับ ราคานี้ ต่อไปหาไม่ใด้แล้วครับ

พี่ใจดีนิมนต์หลวงปู่แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2012