เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. seata

seata ธานุวัฒน์ พรมจันทร์

ค้างคาใจครับเลยแกะให้ดูกันไปเลย "เทพรัญจวน" ช่วยบอกหน่อยครับว่าเป็นยันต์อะไร...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      672
      ขนาดไฟล์:
      171.9 KB
      เปิดดู:
      1,252
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2008
  2. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เคยโดนหลอกขายเทพรัญจวนเก๊ครับ
    จากคนแถววัดแหล่ะ หกร้อยเอง
    แค่ราคาก็ไม่ใช่แล้ว
    ใช้แล้วเงียบ ไม่มีผล ไม่รู้สึกไรเลย
    แกะดู พร้อมกับตะกรุดนะรวย
    มีแค่ตารางตัวเลขไทยครับ
    ไม่มีอักขระเลขยันต์เลย
    นะรวยนี่ มีแค่คล้ายๆเลขห้าไทยใหญ่ๆ
    ตรงกลาง แล้วปิดมุม

ตะกรุดเทพรัญจวนเก๊ลายจารด้านนอกนี่ขี้เหร่มาก
    ดูๆก็รู้ว่าแบบนี้ไม่ใช่ลายมือผู้มีความรู้เชี่ยวชาญอักขระเลขยันต์แน่อน

ของจริงเรียวบางพริ้วไหวสวยงามดูเข้มขลังมีชีวิตชีวาดีครับ

ผมก็เลยเอาไปโยนทิ้งหน้าบ้านเศรษฐีซะเลย

ยันต์ที่เห็นนี่ไม่ทราบ จริง ๆ แต่ดูยังไงก็ไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญ
    รอฟังความเห็นคุณพีครับ

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    โดนจ้า.....

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

คนนี้ก็เคยโดนจ้า.......

เพียงแต่สงสัยว่าทำไมไปโยนหน้าบ้านเศรษฐีอ่ะ .........ประชด หรือ มีเคล็ดอะไร บอกกันมั่งซิ

5. พี เสาวภา

จะเข็นมวยเฒ่าขึ้นมาชกอีกแล้ว กำลังรวบรวมข้อมูลของเก่า มาบันทึกไว้ที่นี่น่ะ เพราะที่เก่าเขาเต็มจะลบทิ้ง

อยากให้เป็นที่ค้นคว้าได้ส่วนหนึ่ง

6. เทวทูต

เย้ ! มีความหวังแล้ว ท่านผู้เฒ่าออกโรงเองแล้วครับ
    กำลัง ติดตามชมอยู่ ทุกอย่างกำลังจะเปิดเผยสู่สายตามหาชนนับหมื่น

ออ...ที่ทิ้งหน้าบ้านเศรษฐีเพราะประชดไปงั้นครับ
    ก็ตะกรุดชื่อ "นะรวย" แกะออกมาดู อั๋ยหย๋า! เอ้า เลยเอาไปโยนทิ้ง
    หน้าบ้านคนรวยซะเลย รวยนะ ก็เขารวยอยู่แล้วนี่ แหม บ้านเท่าตึกสามชั้น
    บ้านนักการเมือง

ตอนนั้นสองปีก่อน
    ขาดประสบการณ์ เลยลองเอามาดูสักดอก

เสียดายที่กล้องผมไม่ชัด ไม่งั้น จะเอาลายจารอักขระเลขยันต์
    ของตะกรุดโทนเจ็ดยันต์มาให้ชมกัน เห็นลายจารด้านนอก เรียวบางพริ้วไหว
    สวยงามไปหมด ผมขัดจนเงาวับเชียว ใครดูก็รู้เลยว่า ผู้เชี่ยวชาญอักขระ
    เลขยันต์จารแน่นอน เป็นตะกรุดดอกแรกที่สวดแล้วขนลุก! ประสบการณ์
    ไร้ข้อกังขาใดๆทั้งสิ้น

ขออนุโมทนาท่านผู้เฒ่าล่วงหน้า ข้าน้อยจักเฝ้าติดตาม

7. พี เสาวภา

เฮ้อ ....เขารวยอยู่แล้ว ยังเอา นะ รวยไปโยนหน้าบ้านเขาอีก เลยยิ่งรวยใหญ่น่ะ คุณ

เรื่องพระเดชพระคุณ หลวงพ่อทรงกำลังให้เด็กเขาเอามารวมใหม่ แล้วผมจะเรียงคำใหม่บางส่วน เอาพวกขยะทิ้งไป( คงเข้าใจน่ะว่าขยะแบบไหน ) เขียนที่ค้นมาใหม่ใส่เข้าไป ของเวลาหน่อยจ้า ....แหะๆ

เรื่องหลวงพ่อทรงนี่น่ะครับ ยิ่งนานไป คนจะยิ่งหาของหลวงพ่อมากขึ้น ไม่ต้องไปโฆษณาหรอก ให้เขารู้ความจริงเท่านั้น แล้วให้ตัดสินใจเอง เพราะของหลวงพ่อ ดีจริงๆ ไม่ได้คุย ใครมีติดตัวแล้วเงียบนี่ให้พิจารณาดูแบบมีสติ ว่าของแท้หรือปล่าว ถ้าของแท้ ผ่านมือหลวงพ่อ ใครนำไปบูชาแล้วไม่มีผล ผมว่าควรจะพิจารณาตัวเองได้ครับ ว่าอาการคงหนักมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2008
  8. มหาโอ๊ต

มหาโอ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพีครับ ถ้าเราแกะตะกรุดของหลวงพ่อออกมาดูให้หายค้างคาใจ ตะกรุดจะเสื่อมไหมครับ

9. พี เสาวภา

อันนี้ คำถามโลกแตก ไม่แต่ของหลวงพ่อทรงหรอก

ถ้าตอบแบบถูกต้อง ต้องบอกว่า แล้วแต่อาจารย์ที่ลงท่านสั่งมาว่าอย่างไร

ผมไม่เคยได้ยินหลวงพ่อสั่ง เลยตอบไม่ได้ครับ...แหะๆ

แต่เป็นผม ถ้าแน่ใจว่าแท้ เช่นที่มาที่ไปดี มีโค้ด ท แล วศด ชัดเจน ผมไม่ไปคลี่หรอก เพราะหลวงพ่อท่านลงคาถากลึงไว้แล้ว เรียกว่าผ่านมือท่านมา ไปคลี่เหมือนไม่เชื่อ ไปดูถูกอะไรประเภทนั้น เดี๋ยวเข้าตัวอีก ถ่ายรูปมาดูกันดีกว่าครับ แต่ถ้าท่านไปซื้อมาจาก ทิด ลป แถวปั้มท์น้ำมัน ที่เมือง วิเศษฯล่ะก้อ ผมว่าท่านโดนแน่ครับ

ผมเคยถามหลวงพ่อตอนพบกันในปีแรก แล้วเอาแผ่นเงินสามเเผ่นไปขอให้ท่านลงเป็นเทพรัญจวน ผมรอเป็นหลายเดือน และผมม้วนแค่ดอกเดียว ให้ท่านว่าคาถากลึงให้ ดอกนี้ใช้ติดตัว ส่วนอีกสองแผ่น ผมถามหลวงพ่อว่า ไม่ม้วนได้ไหมครับ ท่านบอกว่าได้เหมือนกัน อันนี้คุณไปคิดเอาเอง แต่ถ้าให้ผมตีความของผม ของลงไว้ดีแล้ว จะเป็นรูปไหนก็ตามหรือ เอาไปหล่อทำพระ หรือพกแบบแบนๆติดตัว ก็ดีเหมือนกันน่ะแหละครับ

แต่บางอาจารย์ ท่านสั่งไว้เลยน่ะครับ ว่าห้ามคลี่ อันนี้ผมเจอมาสายอยุธยา คลี่แล้วท่านว่าเสื่อม หรือสรรพคุณจะลดลงไป ลืมชื่อหลวงพ่อน่ะครับ มันนานจัด

ผมมีเรื่องเล่า ลืมชื่อหลวงพ่อเหมือนกัน แต่จำได้ว่าเป็นพระมอญเก่าแถวปทุมธานี ท่านให้เหรียญรูปท่านแก่ ตัวรุ่นพ่อไปเหรียญ เหรียญท่าน คนแถวนั้นนับถือว่าเหนียวสุดยอด พ่อเอาต่อให้ลูกแต่มีเหรียญเดียว ทำไงดี ลูกมีสามคน เลยตกลงเลื่อยเหรียญเป็นสามส่วน ใช้ติดตัว

ทั้งสามคนนี้ต่อมาไปเป็นเสือ จำได้ว่าคนหนึ่งถูกจับได้ แม้จะยิงไม่เข้า พอถูกจับ หลวงพ่อท่านรู้ ท่านตามไปเอาเหรียญ ส่วนหนึ่งของท่านคืนมา ( รู้ด้วยครับ ) ตอนจบจำไม่ได้ แต่ผู้ร้ายตอนจบไม่ดีแน่ หาเรื่องมาให้หลวงพ่อเหนื่อยอีก

จะเห็นว่าอาคมไม่ได้อยู่ที่รูปแบบ สำหรับอาจารย์ท่านนี้ แค่ส่วนหนึ่งของเหรียญก็ใช้ได้ดีถ้าจิตมั่น นับถือจริง เป็นเสือยังถูกยิงไม่ตาย แต่ต้องมาติดคุก ของนี้ทำหน้าที่เป็นสื่อให้ ผู้ใช้เชื่อมกับพลังที่ผู้ปลุกเสกอัญเชิญมา บวกกับเทวดาประจำตัวยังคุ้มครอง เลยไม่ตายครับ

ผมตอบน่ะ ถ้าครูบาอาจารย์ไม่ห้าม ของดี คลี่ดูอีกหลายทีก็ไม่เสื่อมครับ แต่ถ้าทำเพราะความลบหลู่ เสื่อมครับ ใจมันเสื่อม แต่ถ้าไม่รู้ว่าเขาห้ามหรือปล่าว ก็อย่าไปทำครับ เอาไว้อย่างนั้นแหละ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2008
  10. เทวทูต

นมัสการหลวงพ่อทรงที่เคารพยิ่งครับ

ผมก็เห็นว่า ถ้าของที่มีโค๊ดชัดเจน สากลนิยม มาจากแหล่งที่เชื่อถือได้
    ไม่ควรจะคลี่ครับ บางสำนักมีการกรึงตอนม้วน ถ้าเราคลี่ก็เหมือนไม่นับถือ
    ลังเล ของผมที่คลี่จะมีของศูนย์ แล้วก็ของที่ไม่มีโค๊ด มาจากแหล่งที่น่าสงสัย
    ท่านลองไปเช่าของศูนย์มาคลี่ดูสิ ตามโฆษณา ดอกถูกๆน่ะแล้วจะตาสว่างขึ้นเยอะครับ

ของหลวงพ่อทรงคนต้องการมาก หามาก แต่ของหายาก ก็เลยมีของเสริม
    ของเก๊เข้ามาเยอะมาก คนมีแล้วไม่ค่อยจะปล่อยกัน สังเกตตามบอร์ดต่างๆ
    จะหาคนที่ปล่อยของท่านยากมาก ผมแนะนำเฉพาะสายที่วัดสร้างเองนะ
    ของศูนย์ไม่แนะนำครับ เพราะผมเคยเอาตะกรุดของศูนย์มาคลี่ดูแล้ว แหม!
    เป็นของมีวิชามีครูมีสูตร พวกเอายันต์อะไรไม่รู้ หรือแค่เขียนตาราง
    จารเลขไทยลงไปแค่เนี้ย แล้วเอามาให้หลวงพ่อเสก เอามาให้คนเช่า
    ก็มีพุทธคุณเหมือนกันครับ ผมลองแล้ว แต่ไม่แรงตามตำราครูอาจารย์ท่าน

อย่างเทพรำลึกของศูนย์เช่ามาตอนนั้นหลักร้อย ตอนนี้ไม่รู้เท่าไหร่
    เอามาใช้เอามาสวดใช้กับ ญ เห็นผลครับ แต่ยังไงก็ไม่สู้ของวัด
    เจตนาดีบริสุทธิ์ ตามตำรา หากมีบุพกรรมต่อกันท่านก็จะได้ของที่ผ่าน
    มือหลวงพ่อมาเองครับ พยายาม แต่ตอนแรกต้องผ่านพวกมารมาผจญ

ที่บอกกันว่า ของที่ผ่านมือท่านดีทุกอย่าง มันเป็นแบบนั้นจริงๆครับ
    ผมลองกับตัว เชิญอธิษฐานเอาดีดีเถิด

ปลื้มครับ ปลื้มและศรัทธาท่าน ท่านใจดีมีอาคมขลัง พูดถึงท่านนี่รู้สึกดี
    ผมพูดด้วยความเคารพยกย่อง ไม่มีเจตนาจะโฆษณา เพราะผมก็หาของท่าน
    อยู่เหมือนกันครับ คนที่มีของท่านก็คงจะทราบกันดีทุกคน

ใครที่ใช้เครื่องรางของขลังแล้วไม่เคยมีประสบการณ์ ลองใช้ของท่านดู
    ส่วนเรื่องหาของแท้นั้นก็อยู่ที่วาสนาท่านจริงๆครับ

;)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2008
  11. banana man

banana man เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    หลวงปู่เมตตามากๆครับ
    ท่านจารพระให้ผมด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      110.8 KB
      เปิดดู:
      306
      ขนาดไฟล์:
      85 KB
      เปิดดู:
      321
  12. มหาโอ๊ต

มหาโอ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ(smile) (y)

13. พี เสาวภา

สมเด็จ ๑๓ เนื้อดำ ฝังตะกรุด ๓ ดอก.jpg

สมเด็จ ๑๓ เนื้อน้ำมัน ฝังตะกรุด ๓ ดอก

ผมขออัญเชิญนำพระที่หลวงพ่อสั่งทำเอง องค์นี้ตามข้อมูลผม เป็นพระที่ร่วมพิธีเดียวกับเหรียญบิน ได้รับการยืนยันจากคนท้องถิ่นและเซียนท้องถิ่น ตอนผมได้มา ได้เอาให้หลวงพ่อดู พอถามท่าน ๆ ไม่ว่าอะไร วางท่าเฉยๆ แต่เอาปากกาจารให้ แล้วบอกว่าดีๆ

ผมซื้อมาจากเซียนท้องถิ่นในตลาดที่ อ. วิเศษชัยชาญในหลักร้อย เนื้อดำเขาว่ามีมาก แต่เนื้อสีขาวน้ำมันหายากกว่ามาก ตอนหลังผมได้มาอีกมีพิมพ์อื่น จะทยอยนำมาให้ท่านดู เป็นพิมพ์ปรกโพธิ์ แต่ถ้าท่านเจอพิมพ์นี้ เนื้อสีขาวก็มั่นใจได้ครับ เพราะยังไม่เจอของเก็ครับ ถามเซียนท้องถิ่นดู เขาบอกว่าเนื้อสีขาวหายากมาก ผมก็ลืมไม่ได้ถามหลวงพ่อไว้

ด้านหน้าเป็นพระพิมพ์สมเด็จฐานสามชั้น ซุ้มครอบแก้ว ขนาดประมาณ ยาว ๓.๗ ซ.ม. x กว้าง ๒.๖ ซ.ม.( ความยาวที่ฐาน ตอนบนจะสอบเล็กกว่าเล็กน้อย ) x หนา ๐.๖ ซ.ม. <O:pด้านหลังเป็น รูปหลวงพ่อปั้มท์ลึก มองดูคล้ายหรือเหมือนหลวงพ่อเดิม ช่างคงไปจำลองพิมพ์มา แต่ก็เหมาะกับหลวงพ่อ เพราะหลวงพ่อท่านก็สูงโปร่ง และเป็นศิษย์หลวงพ่อนุ่ม วัดนางในซึ่งเป็นศิษย์อาวุโสของหลวงพ่อเดิมอีกที จัดว่าหลวงพ่อทรงเป็นหลานศิษย์ ซึ่งผมจะเล่าต่อเพิ่มเติมในวันหลัง

มีอักษรว่าวัดศาลาดินอยู่ข้างล่าง เนื้อเป็นเนื้อน้ำมันเนื้อแกร่งพอสมควร เพราะได้อายุ เกือบสีสิบปี ที่ฐานมีตะกรุดสาริกา ฝังอยู่สามดอก เป็นตะกรุดเนื้ออะลูมมินั่มครับ พระนี้คงเป็นพระโรงงาน หลวงพ่อคงไปสั่งทำมา ผมลืมถามท่านว่าทำที่ไหน มีกี่องค์ ถามใครก็ไม่ได้คำตอบไม่กระจ่างว่าจำนวนเท่าไหร่ แต่คงไม่มากเท่าเหรียญบินคือ อย่างล่ะห้าพันเหรียญ และคงแจกออกไปมาก และคงกระจายไป เหลืออยู่ในท้องถิ่นจำนวนน้อย

ทำให้หายากมากเจอที่ไหน เก็บทันทีน่ะครับ อย่าให้หลุดมือ ราคาหลักร้อย ( พ.ศ. ๒๕๕๑ นี้ ) แต่พุทธคุณเหลือเฟือ พระที่ปลุกเสก แค่หลวงพ่อมุ่ยองค์เดียว ก็เหลือกินเหลือใช้แล้วครับ ใช้ติดตัวแทนเหรียญบินก็ได้ ถ้าท่านมีข้อมูลที่แตกต่างจากผม ก็มาบอกน่ะครับ

องค์นี้หลวงพ่อจารหลังให้ด้วยปากกาเมจิค และปลุกเสกซ้ำให้อีกทีครับ มีแค่องค์เดียว....แหะๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2008
  14. พี เสาวภา

องค์นี้น่าจะขึ้นคอไปเลยน่ะครับ เป็นรุ่น ภปร ด้วยดีสองเท่า

15. เทวทูต

คุณพี ได้ของดีมาอีกแล้ว
    เป็นบุญวาสนาที่ได้ชมครับ

16. aodbu

aodbu เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007
    พระที่ผมรู้จัก ชวนผมไปกราบหลวงพ่อที่วัดตอนท่านยังอยู่เสียดายผมไม่ได้ไปด้วย หลวงพี่ท่านนี้ไปนอนที่วัดท่านบ่อย
    ได้เรียนถามถึงการปฎิบัติจากหลวงพ่อก็เยอะ
    พอคุยกันเรื่องวัตถุมงคล บางรุ่นที่โฆษณาในสื่อ

หลวงพ่อทรงท่านบอกว่าไม่เคยเห็นไม่เคยเสก

หลวงพ่อท่านพูดถึง ศูนย์พระ ในห้างแถวรังสิตว่า
    สร้างพระมาออกในนามท่านน่าจะมาให้ท่านเสกบ้าง คนเอาไปแล้วจะไปช่วยเค้าได้อย่างไร

ท่านพูดถึงคนที่มาหากินกับท่านแค่นี้เอง ท่านไม่ได้ว่าอะไรเค้าเลย เมตตาจริงๆ

หลวงพี่ท่านก็ถามว่ามีรุ่นไหนบ้าง ท่านก็บอกมามีเยอะครับ
    บางรุ่นข้างนอกตามศูนย์พระมีเยอะ แต่ในวัดไม่มีให้เห็นเลย
    บางรุ่นสร้างเสร็จก็ทิ้งไว้ที่วัดไม่ถึง 100

คุณพี ครับ ตะกรุด 4 อำนาจ
    ไมยราฟสะกดทัพ
    ถ้าจำไม่ผิดศูนย์สร้างใช่มั้ย
    แล้วหลวงพ่อเสกรึเปล่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2008
  17. พี เสาวภา

ครับในฐานะนับถือหลวงพ่อทรงด้วยกัน

ผมขอยืนยันว่า หลวงพ่อทรงเป็นพระที่ไม่มีคนกัน ใจดีมาก ( อาจจะมากเกินไป ทำให้ท่านต้องเหนื่อยมาก จนล่ะสังขาร ไปเร็วเกินไป และอันนี้ท่านบ่นกับ พระครูอุปฯ เจ้าอาวาส วัดไผ่แหลมให้ได้ยิน ว่าเดี๋ยวจะเหนื่อยเหมือนผม ) การที่มีจิตใจดี เมตตาสูง ใครเอาอะไรมาให้ท่านเสก ท่านก็เสกให้เขาอย่างดี ต่อถึงครูบาอาจารย์ เป็นวัตถุมงคลชั้นเยี่ยม เรียกว่าท่านสงเคราะห์ให้อย่างง่ายดาย จนดูง่ายเกินไปบางครั้ง สำหรับคนที่ไม่อยากสังเกตุ และคิดจะเอาแต่ได้

ในตอนที่ ท่านมีสังขารอยู่ ผมเลยมองไม่เห็นว่า ใครจะปลอมหรือเสริมไปทำไม ความยากแค่ยกมาให้ท่าน หรือ มานิมนต์ท่านไป ประกอบกับ ผมพูดคุยกับหลวงพ่อมาหลายร้อยครั้ง ไม่เคยได้ยินท่านบ่น หรือ ท่านว่าใครเรื่องวัตถุมงคลเลย มีเพียงแต่พูดว่า ของเขามีทุน ( หมายความว่า ถึงเอามาวางขาย ) ของเราก็ขายบ้างแจกบ้าง

หลวงพ่อป่วยเป็นมะเร็งครับ ต้องตัดปลายปอดออกไป และ พัฒนากระจายมาเป็นมะเร็งเม็ดเลือด แต่ท่านก็ดำรงสังขารมาหลายปี ด้วยทุกขเวทนาภายใน จนถึงที่สุด ด้วยสติที่แจ่มใส โปรดญาติโยม มาด้วยเมตตา บางปี บวชกุลบุตร มากกว่า ๓-๔๐๐องค์ในพรรษาหนึ่งๆ ไปงานพุทธาภิเศก จากเหนือ จด ตะวันออก ทำแทบทุกอย่างที่ทำได้เมื่อ ญาติโยมขอ โดยไม่มีการปฏิเสธ หรือ รีรอ

การป่วยนี้ มีค่าใช้จ่ายสูง เพราะเป็นโรคคนรวย ค่าหมอ ค่ายาสูง อีกทั้งค่าบำรุงตัว จาก อาหารบำรุงตัว ซึ่งท่านทราบดี ไม่เคยบ่น ลูกหลานท่าน ก็พยาบาลท่านอย่างดี สร้างที่พักส่วนตัวให้ท่านนอกวัด เพื่อให้ท่านปลีกตัวพักผ่อน ทั้งหมดนั้นมีค่าใช้จ่ายสูง หลายล้านครับ เงินที่มาก็จากพวกวัตถุมงคลนี่เองโดยส่วนใหญ่

ท่านที่ไปบูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อในช่วงที่มีสังขารอยู่ อานิสงค์อันนี้ ท่านอาจจะไม่ทราบว่า เงินของท่านได้ช่วยพยาบาลรักษาพระผู้เต่า ในวัดต่างจังหวัดเล็กๆองค์หนึ่งให้มีสังขารยืนยาวมาอีกหลายปี ให้ปฏิบัติกิจให้พระศาสนามาได้หลายอย่าง และสงเคราะห์ญาติโยม ขอให้ท่านอนุโมทนา ในส่วนนี้น่ะครับ เพราะมีอานิสงค์แก่ตัวหลวงพ่อแน่นอน และท่านที่บริจาคก็น่าจะได้อานิสงค์แน่นอน

ของศูนย์ที่ท่านว่า ผมเห็นว่าเขาสร้างมาด้วยเงินเขา นำมาให้ท่านเสก อาจจะแบ่งให้วัดเป็นส่วนน้อยส่วนหนึ่ง เพราะวัดคงไม่ชำนาญและไม่มีทุนมาก แต่วัดไม่ต้องออกเงินเอง ยังดีกว่าพวกที่ มาเอาเงินวัด เงินหลวงพ่อไปทำ เงินที่น่าจะเป็นค่ายา ค่าหมอ ใช้จ่ายในวัด แล้วอ้างว่าวัดสร้าง แต่ของยังไม่มีมาให้หลวงพ่อก็เก็บเงินหลวงพ่อแล้ว เรียกว่าจับเสือมือเปล่า และยังแอบเอาไปขายนอกวัดอีก ผิดจากข้อตกลง ผมว่าของศูนย์ที่ท่านว่ายังมีเจตนาดีกว่า

เรื่องการเสริม ผมไม่ได้นอนบ้านเขาจริงๆครับ ไม่สามารถทราบได้ ว่าใครเสริมมาบ้างหรือปล่าว แม่พิมพ์ สูตรสร้าง โค้ด ก็อยู่ที่เขาทั้งนั้น อันนี้ทุกคณะล่ะครับ ไม่ว่าทำขาย หรือ ทำแจก มีแค่บางชุดที่ทำลายแม่พิมพ์ พวกพระ แหวกม่านและพระนักธรรม แล้วทิ้งแม่พิมพ์ไว้ที่วัด อันนี้ผมเห็นเอง แต่ส่วนที่เป็นของวัดทำจริงๆ ได้ทำลายแม่พิมพ์และโค้ดหมดแล้ว ผมจะนำรูปมาให้ดูในคราวต่อไป

วัตถุมงคลที่คุณว่า ผมเคยเห็นวางในตู้ครับ ตอนหลวงพ่อยังอยู่ ไม่ทราบว่าเสริม หรือปล่าว แต่หลังจากหลวงพ่อมรณะภาพ บางอย่างผมก็ยังเห็นมีอยู่ในตู้ อยู่เรื่อยๆ สังขารหลวงพ่อก็ยังนอนอยู่ตรงนั้น ผมเดินผ่านไปก็แค่มองครับ

อันนี้ผมพูดตามตรง ไม่ได้เข้าข้างใคร ผมเห็นอย่างไร ว่าไปตามนั้น ผมเลยนั่งหลังขดหลังแข็งมาพิมพ์เรื่องเหล่านี้ให้พวกท่านทราบ ว่ายังมีวัตถุมงคลอีกกลุ่มหนึ่ง ที่หลวงพ่อทำเอง เช่นเหรียญบิน พระสมเด็จ รูปอัดกระจก พระผง และเครื่องราง ที่ทำที่วัด เพื่อให้พวกท่าน มีทางเลือกมากขึ้นในการหามาบูชา เพราะเป็นของดีจริงๆ และไปพิจารณาด้วยสติของท่านเอาเอง ถ้าท่านนับถือหลวงพ่อแล้วอยากหาวัตถุมงคลของท่านมาบูชาบ้าง แบบให้หายสงสัย

แต่ไม่ได้หมายความว่าของกลุ่มอื่นไม่ดี ไม่ได้เสกน่ะครับ อย่าเข้าใจผิด เพราะที่ผมไม่รู้ยังมีอีกมาก ให้ท่านผู้รู้ มาเขียนลงดีกว่า แล้วให้ คนอ่านเป็นผู้ตัดสินใจ ผมจะเขียนและยืนยันในสิ่งที่ผมรู้เท่านั้นครับ

ผมไม่มีเจตนาไป เหยียบเท้าใครจริงๆครับ อยากทำหน้าที่สื่อ คือ เอาเรื่องอีกด้านมาเผยแพร่เท่านั้นครับ

ด้วยความเคารพ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2008
  18. เทวทูต

อนุโมทนากับทุกท่าน และขอบคุณคุณพีครับ ที่เป็นธุระและดูแลหลวงพ่อ
    มาเป็นอย่างดี และขอบคุณที่ทำหน้าที่สื่ออย่างเป็นกลาง ตรงไปตรงมา
    ตะกรุด 2 ชนิดนั้น ผมขอตอบบ้างตรงๆเลย ของ 0 ครับ
    หลวงพี่ที่วัดท่านเล่าให้ฟัง ผมสังเกตว่าของศูนย์นี่จะโฆษณาสรรพคุณเว่อร์
    วิชาอะไร ผงอะไร ไม่รู้เต็มไปหมด ปลุกเสกมาเป็นไตรมาส ว่าไปนู่น
    ลองแกะข้างในออกมาดู อั๋ยหย๋า !

สองปีก่อนผมเคยโทรไปถามเรื่องเบี้ย
    ที่ 0 แถวนั้นแหล่ะ แกบอกว่า ที่วัดไม่เคยสร้างเบี้ยค่ะ มีแต่ที่ตะกรุด 4 เกลอ
    ของแกเท่านั้นแหล่ะ แหม มุสากันเห็นๆ แต่ของที่ผ่านมือท่านมีพุทธคุณครับ

แต่ถึงยังไงผมก็ชอบและศรัทธาของที่วัดศาลาดินทำเองมากกว่า
    อักขระเลขยันต์ตามวิชาครูอาจารย์ มั่นใจดี ประสบการณ์การันตีได้
    ได้ทำบุญกับวัด

ไม่เหมือนของ 0 เขียนอะไรกันมาก็ไม่รู้ ยันต์ก็ไม่ใช่
    แล้วเอามาให้ท่านเสก แหมรู้นะ เราแกะดูหมดแล้วหล่ะ 55

รอฟังตอนต่อๆไปอยู่นะครับ

(*) (*) (*) (*) (*)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2008
  19. พี เสาวภา

สมเด็จปรกโพธิ์ ๑๓ เนื้อน้ำมัน หลังเรียบ และ หลังแบบ

สมเด็จนี้เป็นปรกโพธิ์นับใบโพธิ์ได้ ข้างล่ะ ๗ ใบรวมทั้งหมด ๑๔ ใบ ฐานสามชั้น มีครอบแก้ว ด้านหลังมีสองพิมพ์ หลังเรียบ และหลังแบบ เนื้อเป็นเนื้อน้ำมันสีขาวออกน้ำตาล เป็นเนื้อหายากครับ ว่าตามเซียนท้องที่ ส่วนใหญ่จะเห็นเนื้อดำ มีขนาด กว้าง ๒.๕ ซ.ม. x ยาว ๔ ซ.ม. x หนา ๐.๔ ซ.ม.

ด้านหน้าจะเห็นว่าเป็นพิมพ์เดียวกัน แต่ติดชัดไม่เท่ากัน ส่วนด้านหลังพิมพ์หลังแบบเป็นรูป หลวงพ่อ นั่งแบบมารวิชัย และมีอักษรชัดเจนว่า วัดศาลาดิน และวิเศษ ( เผอิญองค์นี้ชำรุด ติดเเค่คำว่าวิเศษ )

สมเด็จนี้องค์บนมาจากแหล่งที่เชื่อถือได้จากท้องที่ สภาพเก่าถึงอายุ และเจ้าของบอกว่าทันและเสกรุ่นเดียวกับเหรียญบิน อันนี้ ผมก็ว่าตามเขาว่าน่ะครับแต่ผมเชื่อเขา ซื้อต่อเขามาด้วยราคาพอสมควร ส่วนองค์ล่างขอถ่ายรูปเขามา พวกท่านดูด้วยวิจารณญานของท่าน ส่วนผมลงทุนเอามาให้ท่านดูฟรี ขอต่อผมก็ไม่ให้ ขอซื้อก็ไม่ขาย มีแค่องค์นี้ ยังไม่แน่ใจว่าเจอองค์ที่สองน่ะครับ เพราะหายากมาก ยังไม่เห็นที่ไหนอีก จะเก็บไว้เพื่อระลึกถึงหลวงพ่อน่ะครับ

20. t_somnuek

t_somnuek เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ พี ครับ
    แล้ววัตถุมงคลที่อยู่วางจำหน่ายอยู่บนด้านหน้ากุฏิหลวงปู่นี้ เราจะพอจะทราบ (เดา) ว่าวัตถุมงคลใดที่พอจะทันหลวงปู่ปลุกเศกบ้าง เนื่องจากวัตถุมงคลบนกุฏิหลวงปู่เยอะมากตรงตู้รับเช่าวัตถุมงคล ตอนนี้ไม่เห็นพระ (หลวงพี่วิโรจน์) แต่เห็นสองตา-ยาย ที่วัดเงียบมาก อยากเช่าวัตถุมงคลมาช่วยพัฒนาวัดบ้าง แต่ก็กลัวไม่ทันหลวงปู่ปลุกเศกหรืออาจเป็นของศูนย์ที่วางเข้ามาใส่ในตู้จำหน่ายวัตถุมงคล.... สงสารหลวงปู่ทรงครับพัฒนาวัดศาลาดินมาไกลมากแล้ว บางครั้งก็คิดเหมือนกันว่าอยากหาเจ้าอาวาสคนใหม่ที่เก่งเหมือนหลวงปู่ทรงมาเป็นเจ้าอาวาสเพื่อพัฒนาวัดศาลาดินนี้