เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เนื้อเงิน[/QUOTE]

เนื้อเงินครับ

2. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบนมัสการหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง และครู อาจารย์ทุกท่านครับ

สวัสดีครับ พี่พี และทุกๆท่าน

จากประสบการณืส่วนตัวของผม ผมไม่มีข้อสงสัยใดๆในเรื่องนี้ครับ ผมเองและครอบครัวพอจะมีความสุขสบายได้บ้าง เพราะบารมีหลวงปู่ฯท่านจริงๆครับ

ติดตามเสมอครับ

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ตามนั้นครับ

ศิษย์หลวงปู่พระครูบุญศรี ต้อง

จิตมั่น ใช้ได้

ง่ายๆ สั้นๆ อมตะ จริงเสมอ เอาตัวรอดเป็นศิษยืมีครู เหมือนงูมีพิษ

4. พี เสาวภา

อาจจะมีรอบหน้า ตัดใจก่อน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      211.5 KB
      เปิดดู:
      1,026
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2016
  5. พี เสาวภา

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ xxxxxx
    -ตะกรุดมหาระงับ หลวงพ่อทรง
    คืออันเดียวกับ ตะกรุดปราบหงสามหาระงับ ไหมคะ เด่นทางไหนคะ

-แล้วตะกรุดเทพรำลึก กับเทพรัญจวน
    พุทธคุณเหมือนหรือต่างกันยังไงคะ
    เอ่อ อยากอธิษฐานให้แฟนมาคุยเรื่อง........น่ะคะ

-ตะกรุด พระลักษณ์หน้าทอง ของหลวงพ่อทรง พี่เคยใช้ไหมคะ เป็นอย่างไรบ้างคะ

ผมจะตอบในกระทู้ จะเอาชื่อ และ ใจความบางอย่างตอบ

จะมีประโยชน์กับคนทั่วไป

ท่านผู้นี้ ไม่ใช่สุภาพสตรีท่านแรกที่สนใจด้านเครื่องรางของขลัง และ ดู จาก แนวน่าจะมีอายุไม่มาก จัดว่า เป็นกระแสของสังคมที่นิยม ด้านเสน่ห์ เมตตาในปัจจุบัน ถามมาไม่มาก ได้ใจความว่าต้องการอะไร แต่ผมจะตอบยาว แก่แฟนๆกระทู้โดยทั่วไป

-ตะกรุดมหาระงับ หลวงพ่อทรง
    คืออันเดียวกับ ตะกรุดปราบหงสามหาระงับ ไหมคะ เด่นทางไหนคะ

ไม่ใช่ครับ คนล่ะอัน

-แล้วตะกรุดเทพรำลึก กับเทพรัญจวน
    พุทธคุณเหมือนหรือต่างกันยังไงคะ

เหมือนกันครับ

เอ่อ อยากอธิษฐานให้แฟนมาคุยเรื่อง........น่ะคะ

-ตะกรุด พระลักษณ์หน้าทอง ของหลวงพ่อทรง พี่เคยใช้ไหมคะ เป็นอย่างไรบ้างคะ

ไม่เคยใช้ครับ ไม่สนใจด้วยครับ

ของที่ถามข้างบนทั้งหมด เป็นของศูนย์ ของนายทุนทำขาย จาร( ใครก็ไม่ทราบ ) ม้วนมาเสร็จ หลวงพ่อท่านเสก อย่างเดียว เนื่องจากวิชาท่านถึง และ ขลังทุกรายการ

ถ้าของนั้น ผ่านมือหลวงพ่อน่ะครับ

แต่ถ้าไม่ผ่าน ยากที่จะมีสรรพคุณ เหมือนตะกรุดของหลวงพ่อทรงโดยทั่วไป

ผมมีตะกรุดของศูนย์ ชิ้นเดียว คือ มหาจักร แต่หลังจากนั้น พอทราบความจริง แนวการพาณิชย์และ ลงทุน ผมหาตะกั่วมาถวายวัดฟรีๆ และ ทางวัดจะจารเองโดยพระในวัด มีโค้ด ท ไม่มีหัว และ วศด ( ทำลายแล้ว ) และ โค้ด แบบอื่นชัดเจน ( ยังไม่ทราบอยู่ที่ใครบ้าง )

ตะกรุดมหาระงับ มีของวัด แต่น้อยมาก ลงยาก

ตะกรุด นเรศวรปราบหงสา เป็นมุขของศูนย์ ของจริง ทำยากมาก แต่ถ้าถึงมือหลวงพ่อแล้ว ท่านเสกถึง

ตะกรุดเทพรัญจวน ชุดแรก ก่อน มหาจักรซ่ะอีก เป็นของศูนย์ หลังจากนั้น แต่ของหลวงพ่อมีจาร โดยเป็นทองแดงก่อนหน้าบ้าง แต่หาดูยาก ต่อมาเป็นตะกรุดหลักของวัดมอญ มีคนถามหามาก

ตะกรุด เทพรำลึกเป็นมุขของศูนย์ แต่หลวงพ่อเสกให้สรรพคุณเหมือนกัน ถ้าหลวงพ่อเสก และของวัดก็มี

ส่วนตะกรุดพระลักษณ์ หน้าทอง ของดีมาก แต่มุขศูนย์อีกเหมือนกัน ผมไม่เคยเก็บ ไม่สนใจด้วย

ที่ไม่สนใจ เพราะไม่ทราบใครจาร มีครู รู้ภาษาของหรือ รุ้ แต่ เขียนไปตาม ตำรา ของแบบนี้ครูแรง

รายการยันต์พระลักษ์ หน้าทองนี้ผมแนะนำเหรียญรุ่นแรก หรือ ล็อกเก็ต ของ หลวงพ่อ เจริญ วัดตาลานใต้ ท่านจะลงยันต์ พระลักษณ์ หน้าทองไว้ เป็น เสน่ห์ แก่คนที่พบเห็นชั้นสูง ราคาเหรียญรุ่นแรก ขยับขึ้นไปหน่อย หลักพัน ล็อกเก็ตน่าจะราคาเดียวกัน ถ้าสนใจ ผมมีสายของเขาด้านนี้ ให้ไปติดต่อกันเอง ผมไม่เกี่ยว แต่หลวงพ่อ เก่งมากที่สุดผมเสียดาย ไม่ทันท่าน

ตกลงจบที่ตะกรุด ของ หลวงพ่อทรง

แต่ถ้ามาแนวเสน่ห์ เมตตา ชั้นสูง ผมจะพูดตามที่ประสบมา

พวก คุณสุภาพสตรี ห้ามเล่นของพวก ภูติพราย เด็ดขาด ไม่ว่าอาจารย์ใด พวกมี ชิ้นส่วนของผี กระดูก น้ำมัน เส้นผม พวก ศาสตร์ดำ เดรัจฉานวิชา ที่มี ชิ้นส่วนของสัตว์ เดรัจฉาน ทั้งหมด ที่ใช้ในทางสะกด ทางเสน่ห์ เพราะถึงจะแรงแและไว แต่ได้ เฉพาะเป้าหมาย และ เป้าหมายจะเป็นของมีตำหนิ หรือ มีกรรมเก่ากัน ถ้าไม่มี ยากที่จะเห็นผล และ ถ้าเกิดผล ความยุ่งยากจะตามมา และ ของนี้จะเข้าตัว สิงสู่ท่านและ คนรอบข้าง เพราะเป็น แนววิชา บังคับ หรือ ล่อมาให้กินเครื่องเซ่น ทำไม่ดี จะเข้าตัวท่านและ คนรอบข้าง พวกเด้ก และ คนชรา จะ ทะเลาะเบาะแว้ง และ เจ็บป่วยเป็นสรรพคุณในทางลบ

แต่ถ้าท่านต้องการแก้แค้น เลือดเข้าตา ของแบบนี้ อาจจะช่วยได้ดีครับ แต่ กรรมเป็นของมีจริง น่ากลัวกว่าผีซ่ะอีก

ห้ามเล่นผี เด็ดขาด ถ้ามาอ่านกระทู้นี้ และ เชื่อผม

ของเสน่ห์ ที่ผมเห็นมาและได้ผลจริง

๑) พระนางพญา พิษณูโลก พิมพ์ สังฏาติ ดีมาก เป็นของหล่นตามลานวัด ฝังในดิน ให้เอามาทำผาติกรรมก่อนใช้ เป็นของชุดเบญจภาคี สรรพคุณด้านเสน่ห์ เยี่ยมยอด ขนาดจะเหนื่อยทีเดียว เหมาะแก่ท่านสุภาพสตรีมาก กลัวอย่างเดียว คนจะมาชอบเยอะ จะหนักใจ ถ้ามีของมรดก ถ้าแท้ ติดตัวทันที อย่าช้า

๒) นางเสน่ห์จันทร์ เป็นของกรุ แต่เปิดกรุ โดย ทางราชการ กรมศิลป ทำถุูกพิธี และ ออกให้บูชา ยุคนั้น องค์ล่ะ ๕๐ บาท ยุคนี้ หลักหมื่นไป ถึงแสน ถ้าสวยๆ แต่ถ้าใครมีของมรดก ขึ้นคอทันที กับสุถาพสตรี ใหญ่ไปนิด แต่ห้อยอองค์เดียว เหมาะมาก

๓) พระกริ่งคลองตะเคียน เป็นของหล่นตามดิน เหมือนกัน เอามาทำผาติกรรมก่อน คนใช้แต่ด้าน เหนียวคงกะพัน แต่ไม่ทราบว่าทางด้านเสน่ห์ เยี่ยมยอด หนึ่งในยุทธจักรทีเดียว

๔) ผ้ายันต์ม้าเสพนาง ของครูบาวัง จังหวัดตาก มาแนวนี้โดยเฉพาะ และ ดีมากครับ ไม่ใช่ของแนวผี

๕) พญาเขาคำ ของครูบาวังอีกเหมือนกัน ของท่านอื่น ผมไม่ทราบ

๖) อิ่น ครับ อิ่นทางเหนือ หาเก่าๆ ที่แกะด้วยหินแม่น้ำโขง มีราคาหน่อย แต่ดี มาแนววิชาครูเทวดา ไม่ใช่ผี

๗) สีผึ้ง หลวงปู่ บุญศรี มาแนวเทพชัดเจน ใช้แทนของข้างบนได้หมด

๘) ตะโพน หลวงพ่อ พัก หายาก แพง เก็แทบทุกชิ้นที่เห็นในเน็ต หายาก ดูมามีชอบอันเดียว เขาขายไปแล้ว ไม่งั้น เสร็จผม ให้ หาของหลวงพ่อทรงแทน แต่ก็หายาก ปริมาณมีน้อย มาแนวเทพ ชัดเจน

๙) ตะกรุด เทพ รัญจวน หลวงพ่อทรง หาชุดของวัด ตอก โค็ด ท ไม่มีหัว สรรพคุณ เรียก คน ได้ผล ๑๐๐ % ไม่มีพลาด

๑๐) จิ้งจกหลวงพ่อ หน่าย ทั้งงาแกะ และ ไม้งิ้วดำ แต่หาของแท้ยากมากครับ แต่เป็นของดีมาก

ข้างบน หายากแพง เอาของที่สัมผัสได้

๑๑) แม่พิม วัดท้องไทร มาแนว เทวดาไม่มีหลอน เพียงแต่ต้องบูชาด้วย เหล้า มีหลายรูปแบบ ทั้ง ลอยองค์ ตะกรุด แหวน สีผึ้ง แต่ต้องรับกับมือหลวงพ่อเท่านั้น ให้สบายใจ เป็นวิชา เสน่ห์ ชั้นสูงของ คนธิเบต มีมาแต่ หลังพุทธกาล นอกจากเสน่ห์ แล้ว มีครบตามมา ทุกอย่าง แล้วแต่จะ อธิษฐานใช้

แต่ใช้นางพิม จะมาแนวเฮฮา ปาร์ตี้ คนกลางคืน ของที่ได้จะมีตำหนิ ถ้าท่านไม่มาแนวนี้ อย่าไปสนใจ

รายการนี้แนะนำ ครับ แต่จะหา ให้มองรอบๆตัวท่านให้ดีครับ นอกนั้น สีผึ้ง หลวงพ่อทรง หลวงพ่ออั้บ ดีมาก จะเป็นของในตำนาน ที่ตอนนี้คนมองข้าม แต่ในอนาคต จะหากันควั่ก เพระาอัดแน่น ด้วย วิชา

๑๒) ของพวก แนว กุมารทอง รักยม ของแบบนี้มองข้ามไม่ได้ เป็นศาสตร์โบราณ โดยเฉพาะพวกสตรีเพศ จะเลี้ยงขึ้นซ่ะด้วย หาของดีๆ แนวเทพ อย่าเอาพวกผี จะซวย หน้าหมอง ผมมีของ หลวงพี่วัดเงิน ติดตัวอยู่ ๑ คู่ ( หลวงพ่ออั้บ เสกให้ด้วย ) ใช้หาที่จอดรถได้ ทุกครั้ง เลี้ยงด้วยอาหารขนมที่เรากิน เรียกบอกครั้งแรก และ ทำบุญกรวดน้ำไปให้ทุกครั้งที่เราทำ

ถ้าใช้เรียกคน ตามที่ คุณ TEE ต้องการ ไม่เคยลอง แต่คิดว่าได้

เอาแค่ ๑๒ รายการ มาแนวของหลวงพ่อทรง มาถูกทางครับ หาของตอนนี้ยาก ไปลองพระผง ชุดรูปเหมือนดู ท่านใส่ไว้หลายวิชา ต้นทางเป็นของแจกฟรี แต่มา พ.ศ.นี้ เขาเอามาขายกัน ไปห้ามคงไม่มีทาง

เลือกคนซื้อหาของแท้ คิดว่าได้ผลแน่นอนครับ หลวงพ่อท่านใจดี

สรุป

๑) ของศูนย์ ผมไม่เล่น ให้เขาขายของเขาไป มาอ้างผมไม่ได้

๒) ของพ่อค้าพระ ผมไม่แนะนำ ให้ดูคนให้ดี โดยเฉพาะพวกชอบไปด่าเขา เรื่องผลประโยชน์ จนโดนแจ้งความ หรือ พวก ไปซื้อของวัด หรือ ของสำนัก มาอัพราคา ถ้ามีเสริม ที่เก็ ก็เล่นยาก เพราะขายเอาเงินอย่างเดียว ดูไม่เป็น ไม่ทัน หลวงปู่ หลวงพ่อ ไม่มี บุญ กรรม มาเกี่ยวในกิจกรรม เอาเงินไปทำบุญดีกว่า และ เรารอเอาของฟรีดีกว่า

ของฟรี ขลังเสมอครับ ลองมาหาตามวัดที่ หลวงพ่อ ท่านใจดีๆ แถวพระประแดง ทราบว่ามีท่านหนึ่ง แจกฟรีมา ล้านกว่าองค์ แล้ว เป็นแนวเทพเหมือนกัน ของแบบนี้ขลังแน่ครับ

๓) สีผึ้ง หลวงปู่บุญศรี น่าจะเหลือที่สำนักแม่ชี หมดจากนั้น ตัวใครตัวมัน ซื้อข้างนอกจะดูอย่างไร ว่าเป็นของหลวงปู่ตลับล่ะเป็นหลายร้อย จะโดนกระสุน แน่นอนยิ่ง กว่าพระอาทิตย์ขึ้นตอนกลางวัน

๔) ของที่แนะนำข้างบน ไม่ได้ ไปจำขี้ปากใครมาเขียน เจอมาเองทุกรายการ ยกเว้น นางสังฏาติ เพราะเป็นตำนานเห็นตัวอย่างผู้ใหญ่มา

๕) อันนี้สรุปจริงๆ สวดมนต์ไหว้พระครับ อะไรๆ จะดีขึ้นเอง ให้จิตมั่น ทำจริง จะอย่างไร อำนาจ พระรัตนตรัย มีพลังสูงสุดครับ แนวพุทธ ทาน ศีล ภาวนา ชนะ ไสยศาสตร์ หรือ สายเทพทั้งปวงครับ

มีสมาชิก พี่น้องเหรียญบินเขียนมาถามข้อสงสัย คุณพี เสาวภา ได้ให้คำแนะนำไว้ครบทุกเรื่องที่หน้า ๒๐๐๙ ขออนุญาตยกมาค่ะ

สายเสน่ห์ที่ผมแนะนำน่ะครับ เห็นผลจริงๆ

6. พี เสาวภา

กราบนมัสการ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง และครู อาจารย์ ทุกๆท่านครับ

permalink
    สวัสดีครับ พี่พี พี่ช้าง พี่อ้อยและทุกๆท่าน

มายกมือสนับสนุนอีกเสียงครับ ถ้ามีโอกาสอย่าปล่อยผ่านไปนะครับ ผมเองแขวนกริ่งแพโบสถ์น้ำอย่างอุ่นใจ ท่านเกื้อหนุนจริงๆครับ ผมเองลืมตาอ้าปากได้เลยครับ ตอนนี้ที่ใครๆว่าเศรษฐกิจไม่ดี แต่ผมเองยังพอไปได้ เลี้ยงตัวเองและครอบครัวได้สบายครับ

ติดตามเสมอครับ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แสงแข อ่านข้อความ
    โพสท์นี้ คุณพี เสาวภา ได้แสดงความเห็นและยกข้อความที่แฟนคลับของคุณพีท่านนี้ กล่าวถึง ปรากฎการณ์ของพระชัยฯ แพโบสถ์น้ำค่ะ

เผื่อพี่น้องหรือท่านสมาชิกท่านใด ที่ผ่านตาไป ขออนุญาตยกมาเรียนอีกครั้งจากหน้า ๒๓๘๔ ค่ะ

13-03-2013,

QUOTE=พี เสาวภา;7592997

เรื่องนี้ภาค advance น่ะครับ แต่ผมจะอธิบายอีกที ตามวิธีของผม และ แค่กับพี่น้อง ที่ เชื่อถือกัน ใครไม่เชื่อให้ข้ามไป เป็นความเชื่อส่วนตนของผม ผมไม่รู้จักศัพท์สูงๆด้านจิต หรือ คำบาลียากๆ แต่ผมรู้กลไกบางอย่างของจิตตาม สภาพของผม ( มีไม่มาก ) เพราะผมชอบทดลองครับ เหมือนท่านหัดขับรถ ผมก็หัดขับจิตของผม ได้มั่ง ไม่ได้มั่ง ว่ากันตามกรรม

ข้างล่างเป็น PM มาจาก แฟนคลับ

สวัสดีครับ

--------------------------------------------------------------------------------

พระชัยหลวงปู่ มีการผูกพลังเป็นชั้นๆ ซ้อนและซ่อนไว้
    เหมือนการผูกกลทับซ้อนไปซ้อนมา แต่ละเงื่อนแต่ละปมที่ท่านซ้อนไว้ก็ประจุสิ่งต่างๆไว้ แถมมีการต่อยอดกันขึ้นมาอีกเป็นชั้นๆๆ เหมือนค่ายกลที่ทับซ้อนกันไปมา แบบหลักของอิทปัจจยตา อันหนึ่งซ้อนอันหนึ่ง เหมือนกฏไตรลักษณ์ที่ เกิดขึ้นตั้งอยู่ ดับไป พอขึ้นก็ลง แต่ช่วงรอยต่อของขึ้นกะลง มีการซ้อนหลักของการมีสิ่งหนึ่งก็มีอีกสิ่งหนึ่งสอดแทรกเข้าไป เพื่อที่จะให้มีการพลิกตัว (คิดมากไปรึป่าวอิอิ)

ละเอียดอ่อนมากๆๆ

เพิ่งเอาพระชัยมาแขวนได้ไม่กี่วันเองครับ

แหะๆ อยู่กับผมมาเป็นปี

ผมเคยบอกในกระทู้นี้ หลายครั้ง แล้วว่า หลวงตาเล็ก เวลาท่านเสกของ หรือ อธิษฐานวัตถุมงคล รับรองว่าจะไม่เหมือนใคร อะไรที่เป็นของเดิม หรือของไสยศาสตร์ (ยกเว้นต่ำมากๆ เทวดาท่านมาท่านไล่ไปเอง ) จะไม่ถูกไล่ไปด้วยพุทธคุณที่หลวงตาท่านประจุ แต่จะมี วงใหม่ เข้าไปครอบวงเดิม เหมือน ลูกแก้วอีกลูกไปครอบลูกเก่าเอาไว้ข้างใน ...... จะเสก เท่านั้น ครั้งก็มี ครอบ มากขึ้นเท่านั้นครั้ง .....ของเดิมไม่หายแต่ของใหม่มาเพิ่ม จะวงกว้างขึ้นเรื่อยๆ

พระชุดแพฯ ผ่านการเสกมานานมาก เป็นปี ตั้งแต่ชนวน ยันครั้งสุดท้าย บนแพโบสถ์น้ำ ที่ไม่เหมือนใคร เพื่อหนุน ธาตุน้ำ การไหลของพลังงานมหาศาล เช่นน้ำที่ไหลไม่อยุด ต่อเนื่อง ไม่นิ่ง อาถรรพ์ตามธรรมชาติให้ เพิ่มขึ้น กว่าเดิม เป็น คูณทวี จะศักดิ์สิทธิ์ กว่าธรรมดามาก

และที่ยังมีไปมากกว่านั้น หลวงตาท่านมีบารมีสูง ท่านเป็น สหธรรมมิกกับท้าวสักกะเทวราช หัวหน้าของ เทพ เทวดา ท่านยังเชิญ เทวดามาสถิตย์ที่ วัตถุมงคล ยิ่งเสกมากครั้ง เทพ เทวดา ที่ท่านท้าวสักกะเทวราช ฝากมายิ่งมากขึ้น ตามตำรา หนึ่ง ปรมาณู มีเทวดาได้ แปดองค์ ในวัตถุมงคลชิ้นหนึ่งจะมีกี่ปรมาณู เมื่อเสกหลายๆครั้ง เพราะเทพ เทวดามาอยู่ มาอารักษ์เพียบ ขนาดเป็นกองทัพ

การใช้วัตถุมงคล ต้องหมั่นสื่อ เวทมนต์ คาถา ต้องหมั่นท่อง และ ภาวนา และ ต้องรู้เคล็ด

เคล็ดของหลวงตา ท่านทำสำเร็จมาแล้ว และ ท่านบอกแล้ว ว่า

๑) อธิษฐานเอา ต้องอธิษฐาน ต้องขอ ย้ำ ต้องอธิษฐาน ไม่บอก ไม่เกิด เป็นเคล็ด ไม่บอกก็คุ้มครองไปตามปกติ

๒) จิตมั่นใช้ได้ ถ้าจิตท่านดี ไม่ต้องใช้ คาถา เอาจิตของท่านกำหนดไปที่วัตถุมงคล หรือ รูปหลวงตา แล้ว อธิษฐานเอา ไม่ต้องมี เครื่องเซ่นไหว้ คาถา พิธีรีตรอง อยู่ที่จิตอย่างเดียว

การ เกิด ดับ เป็นธรรมของ พระพุทธองค์ อิทธิฤทธิ์ ก็ไม่พ้น กรรม พระไตรลักษณ์ ไม่มีเว้น มีการเกิด มีวันดับ วัตถุมงคลก็เหมือนกัน หลวงตาท่านจะต่อ เอาไว้ เมื่อชุดหนึ่งจะดับ อีกชุดจะมาต่อไป เหมือนลูกโซ่ ไม่มีวันดับในอายุขัย ของท่านไม่มีข้อห้าม ผมกราบเรียนถาม หลายที ท่านบอกชัดๆ ไม่มีข้อห้ามอธิษฐานใช้เอา จิตมั่น ใช้ได้

และ ของหลวงตาที่ท่านเสกให้ จะมีกำบัง คนที่มีตาใน จะมองอะไรของท่านว่าท่านเสกอะไรไว้ จะไม่เห็นอะไร ยกเว้นอธิษฐานขอชม เพราะบังไว้หมด นอกจากนั้น ยังมีสะท้อนถ้าเอาจิตเข้าไปแบบลบหลู่ หรือ อยากลอง
    [/QUOTE]

ข้อความจาก แฟนคลับผู้มีพระชัยแพโบสถ์น้ำ

7. พี เสาวภา

ผู้ที่กำลังดวงตก

รายการแนะนำ ของที่ค้นคว้าลองมาแล้วดีจริงๆครับ

เผอิญกำลังซ้อมๆถ่ายรุปเลยเอา เทพราหูมาให้ดู สำหรับท่านที่ดวงตกน่ะครับ ของเขาดี ของเก่าหายาก แบบในรูป ก็เล่นของใหม่ อาจารย์ดีๆ ที่มาสายนี้และ ถึง

เหรียญรุ่นสอง หลวงปู่ครูบาแก้ว มีเทพราหู ทางศิษย์จะกราบขอให้ท่านลงให้ครับ

เทพราหู กะลาตาเดียวผมของให้ หลวงปู่บุญศรีลงให้อันเดียว วันหลังจะถ่ายรูปมาโชว์ครับ

8. parukoh

parukoh เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    แกะได้งามมากเลยครับพี่

9. พี เสาวภา

ของใหม่มีของครูบาวัดบ้านฟ่อน สายเหนือน่ะครับ

พวกพี่น้องรอเหรียญ หลวงปู่ครูบาแก้วน่ะครับ บูชาดีแน่นอน

เทพราหู หลังเหรียญ วิชานี้มีสายเหนือน่ะครับ และ หลวงพ่อน้อยยังขึ้นไปเรียนมารวมวิชาไว้ด้วยกัน กับวิชาของท่าน

ขนาดไฟล์:
      164.7 KB
      เปิดดู:
      418
      ขนาดไฟล์:
      206.8 KB
      เปิดดู:
      430
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2017
  10. พี เสาวภา

เหรียญพัดยศ รุ่น พิเศษ ๒๕๓๗

เหรียญนี้เป็นเหรียญสุดท้ายที่มาจากดำริห์ของหลวงปู่เอง แม้ศิษย์จะไปสร้างมาถวาย ท่านแจกเหรียญนี้เป็นหลักจนหมด

เหรียญนี้ น่าเล่นหามากครับ

11. พี เสาวภา

พระเนื้อผงสองหน้าหลวงปู่ โต หลวงปู่พระครูบุญศรี

เนื้อหาดีมากครับ ผงวิเศษเพียบ คนสร้างคือ เสี่ย ท เขาทำดีๆหลายรุ่น

12. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

13. พี เสาวภา

หลวงพ่อทรง หลังจากล่ะสังขาร จะครบ 10 ปี ท่านยังอมตะเหมือนเดิมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2016
  14. พี เสาวภา

กุมาร ( โชคผ่านมา ) หลวงพ่ออั้บ วัดท้องไทร

คงจะเป็นเรื่องที่แก้ไม่หาย ถ้าใครที่เป็นแบบผม ที่ชอบ รัก ยม มาตั้งแต่ยังเด็ก เมื่อมีรักยม ก็ต้องมีกุมารทองพี่ใหญ่ด้วย ตามด้วยแม่พิม ที่ยกให้เป็นเจ๊ใหญ่สุด

ตนนี้เป็นตนประจำตัวที่ติดกระเป๋าเอกสาร พี่เขาชื่อ โชคผ่านมา หลวงพ่ออั้บ ท่านลงซ้ำให้อีกด้วยหมึก ส่วนตนอื่น จะลงหมึกทุกตัวคงไม่ได้ เกรงใจท่าน แต่ทำมาไม่มาก หาคนแกะสวยๆถูกใจยาก แต่พี่น้อง มั่นใจได้ว่าท่านเสกให้แน่ๆ เอาฝากไว้เป็น พรรษาครับ และไม่มีขายครับ ของทำไว้ใช้เอง ในตระกูล และคนกันเอง ที่เชื่อถือเรื่องแบบนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2016
  15. พี เสาวภา

หลวงพ่ออั้บที่จริงๆเลย ท่านเก่งไสยศาสตร์น่ะครับ เรียนมามากเป็นร้อยๆอย่างและ ทำได้ ( ท่านว่าแค่ทำได้ และเมตตา ทำให้ ) ด้าน ใส่อาการแบบ กุมารทอง รักยม นี่ท่านเก่งเลย แต่ท่านไม่ทำและไม่เน้นด้วย เพราะจะไปทับกับวัดอื่น ที่ท่านนับถือกันอยู่ ท่านเลยไม่ค่อยทำ ไม่เน้น พวกกุมารทอง รักยม

แต่ถ้าทำไปเป็นรายการ ของส่วนตัวท่านก็ทำให้น่ะครับ และ ถ้าฝากเสกนาน จะได้อย่างอื่นแถมมาด้วย พวกกันงู เมตตา คงกระพัน เพราะท่านเสกของทุกวัน มีคนเอาไปขอให้ท่านเมตตาเสก และ อย่างหลวงพ่ออั้บ มาแนวเดียวหลวงพ่อจงอาจารย์ของท่านอีกองค์ ลงของก็ใช้ได้ เสกของก็แป็ปเดียวครับ ท่านไม่ได้ทำนานครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2016
  16. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์นี้ เข้าพิธี.....แพโบสถ์น้ำ.....ด้วยไหมครับ

17. พี เสาวภา

ด้วยครับ มีแบบสมเด็จด้วยครับ ยกมาเป็นถาดๆที่ยังไม่แห้ง ที่เป็นลังๆก็มี องค์เท่าจานข้าวก็มี ผมยังไปช่วยเขายก

18. พี เสาวภา

เหรียญรุ่น ๒ หลวงปู่ครูบาแก้ว วัดดอยเทพเนรมิตร

S__1089576.jpg S__1089577.jpg

ใกล้เสร็จแล้วน่ะครับ ของพวกเรา ผุ้แทน พี่น้องบ้านเหรียญบินจะไปถวายให้ท่านแจก ประมาณ ๑๒๐๐๐ เหรียญครับ น่าจะนำไปปลุกเสกช่วงปีใหม่ครับ

ผมจะรับกลับมาสมณาคุณพี่น้องที่ร่วมบุญกัน คงหลังปีใหม่ล่ะครับ ของดี เป็นของขวัญปีใหม่พอดีเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2016
  19. พี เสาวภา

เสร็จเมื่อไหร่ จะนัดวันกันขึ้นไปถวายท่าน จะรายงานให้ทราบครับ บุญใหญ่น่ะครับ เราทำแจกครับ ไม่ได้ทำขาย

20. พี เสาวภา

อันนี้รุ่นแรกน่ะครับ ใครอยากได้ อยู่ใกล้ๆตาก เชิญที่วัดครับ