เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    จะไม่เหลือที่วัดน่ะสิครับ ไปซื้อข้างนอกก้ต้องซื้อจากเซียนพระน่ะครับ ก็ต้องตัดสินใจเองครับ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

รุ่นนี้ นั่งลิง ชัวร์โลด ไม่มีเสริม

3. พี เสาวภา

สวดมนต์ ขยัน ไม่มีหนี้

ถ้าไม่รวย ก็ต้องพิจารณาตัวเองขนานใหญ่แล้วครับ ที่สำคัญ อย่ามีหนี้ อย่าสร้างหนี้

4. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่ ๆ :cool:

5. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005

ข้อมูลจากกระทู้หลวงปู่สมล่าสุดที่เห็น มีสมเด็จเจ็ดชั้นที่หลวงปู่ท่านจัดสร้างเองเหลืออยู่(หลักสิบ)
    ต้องไปถามบูชาที่ท่านโดยตรงนะครับ ไม่มีที่ศูนย์หรือในตู้ ทำบุญในงบใกล้เคียง กับ พระโคตรเศรษฐีพิมพ์หนา(xx,xxx)
    ถ้ามีทุนทรัพย์พอแล้วรักพระสมเด็จ แบบโบราณแท้ จัดสร้างแบบโบราณ เสกเดี่ยว
    ผงลบที่ท่านเขียนเอง เขียนลบผงวิเศษ5ประการแบบสมเด็จวัดระฆัง 7รอบ

-หาผงมาปั้นเป็นดินสอ เอาเขียนผงลบวิชาบนกระดาน เอาผงที่เขียนมาปั้นใหม่เป็นดินสออีก
    -ลบผงทีละวิชา ปถมัง อิทธิเจ มหาราช พุทธคุณ ตรีนิสิงเห ผงที่ได้ปั้นเป็นดินสอเขียนอีกจนได้ครบทุกวิชา
    -แบบนี้นับเป็น 1 รอบ หนึ่งชั้น
    -เอาผงที่ได้ไปกรองร่อนให้ละเอียดขึ้น ผงจะเหลือน้อยไปเรื่อย ๆ
    -แล้วเอาไปเขียนใหม่ตามข้างบนอีก จนได้ 7 รอบ
    -ผงที่เหลือจากการเขียนเจ็ดรอบ เอามากดพระ จึงเรียกสมเด็จ 7 ชั้น
    รู้วิธีการทำจะรู้ว่า แล้วจะเข้าใจว่าทำไม ท่านถึงไม่ค่อยมีแรงทำผงใหม่

และเป็นของเก่าที่สร้างร่วมสิบปีแล้ว (ตอนนี้ท่านไม่แข็งแรงพอจะเขียนผงเยอะๆแล้ว)
    มวรสารมีแค่ ผงลบ ดอกมะลิบูชาพระของท่าน และตัวประสานเนื้อพระเท่านั้น

ถ้ารักชอบสมเด็จวัดระฆัง แต่ไม่รู้จะไปหาที่ไหนแล้ว แล้วมีงบประมาณพอ แนะนำเลยครับ
    ปัจจุบันผมไม่แน่ใจว่าจะเหลือใครสำเร็จ วิชาลบผงวิเศษทั้งห้าประการ แล้วยังจัดสร้างแบบนี้เหลือแล้วครับ
    เงินทำบุญท่านก็เอาไปทำบุญต่อ (ท่านมีความคิดจะสร้างตึกพระสงฆ์อาพาธ ในโรงพยาบาล)
    แต่ถ้างบน้อยก็พยายามหาวัตถุมงคลที่มีผงลบของท่านนะครับ เป็นของวิเศษของท่าน
    ที่มีตามศูนย์พระเครื่อง มาขอผงท่านไปแล้วไปผสมตามสูตรโรงงานครับ

(ใครมีงบและวาสนาก็ขอให้ได้ไปละกันครับ เกือบหมดแล้ว ผมก็ยังไม่มี งบไม่พอ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2014
  6. พี เสาวภา

ใครสนใจเชิญที่หลวงพ่อโดยตรงเลยน่ะครับ เงินน่าจะถึงมือหลวงพ่อโดยตรงเพื่อ ใช้จ่ายวันข้างหน้า

7. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    รถถูกชน...คนถูกหวย

:cool:มีประสบการณ์มาเล่าครับ....:cool:
    เมื่อวันที่ 29 มกราคม 2557 ที่ผ่านมาครับ
    ({)ผมขับรถออกจากที่ทำงาน รอจะข้ามแยก และหยุดรอรถ...เผอิญมีรถเก๋งซิ่งข้ามเลนมาชนกับรถหกล้อ...รถหกล้อหักหลบแล้วคว่ำ...ไถลไกลมาถึงรถผมซึ่งจอดอยู่เฉยๆ...กระแทกรถผมหมุน 1 รอบครับ กระจกข้างคนขับแตก บาดข้อศอกครับ...สภาพตามที่เห็นครับ ผมปลอดภัยดีเพราะหลวงพ่อทรงช่วยไว้ครับ :cool:อิอิ

:cool:ถัดมา3วัน ..วันหวยออก1 ก.พ.57ได้มีโอกาสไปกราบขอบคุณหลวงพ่อทรงที่วัดศาลาดิน...กลับมาฟังหวย ถูกเต็มๆครับ 5 คู่ งวดนี้ :)
    :cool:และนี่ก็เป็นประสบการณ์สดๆร้อนๆของผม..รถถูกชน+คนถูกหวย...ไม่มีเสริมแต่งใดๆครับ ..ขอบคุณพี่ๆครับที่อ่านครับ (รถผมสีเทาครับ)

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงด้วยหัวใจครับ (ขอให้ประกันจ่ายง่ายๆ ไม่ตุกติกด้วยครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2014
  8. พี เสาวภา

เยี่ยมครับ ....จังๆ ไปเรื่อยๆน่ะครับ...เอาใจช่วย

9. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

วันนี้ เป็นวันทหารผ่านศึก พระศรีวิไล รุ่นนี้ สร้างเพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมะบูชา สังฆะบูชา
    อุทิศเจาะจงให้กับดวงวิญญาณของอดีตพระมหากษัตริย์ไทย ทหารไทย และผู้มีพระคุณต่อประเทศไทย ทุก ๆท่าน
    ขอจงได้ร่วมรับรู้้ ร่วมโมทนา ร่วมเป็นเจ้าภาพ ได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าทั้งหลายจะพึงได้รับ เทอญ

10. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

นี่ก็ได้หวยจาก หลวงพ่อสม สุชีโว มาเล็กน้อย ธนบัตรที่หลวงพ่อสม คืนมาให้ จำนวน 5 ใบ มี 1ใบ ลงท้ายด้วย 495
    เรามันคนชอบแทงหวยอยู่เป็นสันดานอยุ่แล้ว เรื่องแบบนี้พลาดได้อย่างไร เลยลองแทงใต้ดิน ได้มาเล็กน้อย

11. ครรชิต วิมลจันทร์

ครรชิต วิมลจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

Quote:
    Originally Posted by ghostlinux View Post
    หลวงปู่สม ผมแนะนำ พระสมเด็จของท่าน ถ้าได้รุ่นที่ท่านสร้างเองจะดีมากๆ
    เพราะท่านแกะบล็อกเอง กดพิมพ์เอง มวลสารเป็นผงลบเขียนเอง กับดอกมะลิบูชาพระแค่นั้น
    แต่นั่นหละของดีที่สุดของท่านแล้ว ส่วนของศูนย์ถ้าได้รับกับมือของท่าน จะดีมากครับ
    ของดีๆที่แนะนำมา ต้องเก็บครับ เอากล้องส่องดู มีเส้นเกศาหลายเส้น บางเส้นก็เป็นพระธาตูครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กุมภาพันธ์ 2014
  12. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

13. ครรชิต วิมลจันทร์

ครรชิต วิมลจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ...กราบ...กราบ...หลวงปู่อั๊บ

ขนาดไฟล์:
      267.1 KB
      เปิดดู:
      518
  14. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับ จากหนักๆผ่อนให้เป็นเบา

15. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    จะเข้ามาบอกว่า อันนี้ศูนย์สร้างครับ ที่เป็นของท่านสร้างเองจริงที่เหลืออยู่ชัวร์ๆ
    ต้องเข้าไปถามที่หลวงปู่เองแล้วหละครับ ไม่มีที่ตู้ และไม่มีที่ศูนย์

16. พี เสาวภา

รุ่นนี้อีกหน่อยดังระเบิด หาเหรียญบินไม่ได้ ล่ะ รุ่นนี้เลยครับ

17. Chang_oncb

วันนี้ ถอนเงินจำนวน 25000 บาท แล้วโอนไปให้ร้านพิมพ์พระ เรียบร้อยแล้ว เพื่อให้ดำเนินการเบื้องต้นจำนวน 10000 องค์
    และในจำนวน 10000 องค์ ก็แล้วแต่ท่าน พี เสาวภา จะบริหารจัดการอย่างไร จะถวายวัดไหน ตามอัธยาศรัย

18. Chang_oncb

ปรับบัญชีล่าสุด โมทนา สาธุการร่วมกัน

19. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    กราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อทรง
    กราบพระเดชพระคุณหลวงปู่บุญศรี

สวัสดีครับพี่พี พี่ช้าง และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

ของ ลพ.สม อีกองค์ที่น่าบูชา ครับ สมเด็จชัยมงคล

20. พี เสาวภา

แจกครับ จารย์ช้างนำปลุกเสกแล้วดำเนินการตามอัธฌาสัยเลยครับ แจกด่ะครับ แจกฟรี ไม่ยึดติดชอบแจก

อาจจะขอไปใส่กรุบ้างครับ