เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เป็นชื่อเทวดาที่ทำผ้ายันต์แจกฟรีครับ

2. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:***กระผม ขอรอ ด้วยใจที่เต้นรัวๆๆ แหะ:cool:

3. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

4. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

[​IMG] [​IMG]

องค์นี้ เคยเล่าให้ฟัง ท่านถูกบังฟัน ถูกของ นอนเป็นอัมพาต นาน เป็นปี ไม่ได้อาบน้ำ ข้าพเจ้าและ อ.โกศล กิจเจริญ อุ้มท่านไปอาบน้ำ ทาแป้ง เปลี่ยนสบง จีวรใหม่ และพาอาจารย์ดี ไปแก้คุณไสย ให้กับท่าน ก่อนจากกันถามท่านว่า ท่านไปแล้วจะกลับมา อีกหรือไม่ ท่านบอกว่า กลับ ถามว่า กลับมาทำไม ท่านบอกว่า ยังสร้างโบสถ์ไม่เสร็จ หลังจากนั้น อีก ๓ เดือน ท่านก็ละสังขาร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2013
  5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

วันนี้ไม่คุยเรื่องเครื่องรางของขลังน่ะครับ

มาเรื่องการเห็นกันหน่อย

ท่านลองมองภาพซ้าย แล้วเพ่งที่จุดนั่น ๑๕ วินาที หรือ นับ ๑ ถึง ๑๕ ไปเรื่อยๆ หลังจากนั้น มามองที่ภาพขวา ท่านเห็นอะไรแล้วรายงานมาน่ะครับ

6. Chang_oncb

[​IMG] [​IMG]

7. eow1

eow1 เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขออภัยพี่พีที่เข้ามาตอบช้าครับ อ่านแล้วกระจ่างครับ ขอบพระคุณที่ช่วยอธิบายโดยละเอียดครับ ขอบคุณครับ

8. พี เสาวภา

ด้วยความยินดีครับ
    บ้านเป็นลัคนาสิ่งแวดล้อมของเรา

ต้องทำให้ร่มเย็น ที่สุดครับ ดวงเราถึงจะดีได้ครับ

แต่มา พ.ศ. นี้อาจารย์ประยูร บอกว่า เราอยู่ในรถมากกว่าอยุ่ที่บ้านซ่ะอีก จริงน่ะครับ

เลือกรถ เลือกให้ดีด้วยครับ

9. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรายงานการเห็นค่ะ

ภาพปรากฎด้านขวา.....เป็นภาพผู้หญิงรูปลักษณ์เหมือนภาพซ้ายมือ (เรียกว่าคนสวยได้นะคะ)เหมือนเป็นภาพที่อัดจากฟิล์มถ่ายรูปเลยค่ะ

แปลกดี...คนคิดเก่งจัง:cool:

(ถ้าทายผิดไม่อายค่ะ)

10. พี เสาวภา

ถามต่อเลยน่ะครับ สำหรับทุกท่านที่เพ่ง

เป็นภาพจริงหรือไม่?

11. Norr

Norr เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012

เหรียญหล่อโบราณสวยมากครับพี่ช้าง..... :cool::cool::cool::cool:

สวัสดีช่วงดึกๆครับพี่พี,คุณแสงแข,พี่ช้าง,พี่นกและกัลยาณมิตรทุกๆท่าน.

12. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ
    สวัสดีพี่ๆน้องแห่งบ้านเหรียญบินทุกท่านครับ

13. cc5922

เพ่งภาพที่พี่พีให้ทดลองเพ่งปรากฎเป็นภาพเดียวกันแต่ภาพที่เห็นด้านขวาเป็นภาพหญิงสาวผมดำ ยาว ผิวสีน้ำผึ้งครับ

14. Norr

Norr เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    สวัสดีเวลาเดิมครับคุณ cc5922 ....

15. cc5922

สวัสดีครับ เดี๋ยวนี้เวลาในการเข้าใช้เน็ตน้อยลง พอมีเวลาก็รีบมากราบหลวงปู่และหลวงพ่อก่อนครับ

16. cc5922

มาขอรับพรปีใหม่ครับ สาธุ

17. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

ผิวสีน้ำผึ้งด้วย........มองเห็นสีผิวเลยค่ะ:cool:

กลับมาดูใหม่ ผมยาวจริงๆด้วยค่ะ ที่ตอบไปไม่ถูกแน่เลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2013
  18. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

อาจเป็นพวกเล่นคุณไสย หรือทรงเจ้าเข้าผีต่างชาติก็เป็นได้
    พวกนี้อาจมองเห็นหรือรับกระแสพลังคุณพระทำให้เขาอึดอัด
    เลยต้องแสดงอำนาจข่มขู่หวังให้เราจิตตกจะได้ครอบงำได้

ผมเคยมีประสบการณ์แบบนี้มาบ้างคือ อาสะใภ้ป่วย มารักษาตัวที่โรงพยาบาล
    มาแวะพักที่บ้านผม วันนั้นผมไม่อยู่ออกไปเที่ยวส่องพระที่ตลาดพระบ้าง
    เข้าร้านหนังสือบ้างตามประสา ตกบ่ายเกือบเย็นกลับเข้ามาบ้าน อาผู้ชาย
    กระซิบบอก บอกว่าอาสะใภ้พูดแปลก ๆ ในลักษณะท้าทายว่า
    ไอ้ตัวเล็กมันเก่งนักหรืออยากเจอเหมือนกันจะสักเท่าไหร่เชียว
    ผมได้ยินก็เลยคิดว่าคงจะมีอะไรแฝงมาด้วยเป็นแน่แท้ จึงเข้าห้องหยิบ
    ผ้ายันต์แดง(ยันต์พิชัยสงคราม)และเทียนที่เหลือจากงานเป่ายันต์เกราะเพชร
    จากวัดท่าซุงที่จุดบูชาพระแล้ว(หลวงพ่อสั่งไว้ไม่ให้ไหม้หมดให้ดับไว้ครึ่งหนึ่ง
    เอาไว้ใช้ไล่ผี ไล่สิ่งไม่ดีได้ )
    อาราธนาบารมีหลวงพ่อวัดท่าซุงให้สงเคราะห์ขับสิ่งที่ไม่ดี กำจัดให้พ้น ๆ ไป
    จากนั้นไปที่ตรงอาสะใภ้นอนพักอยู่ แปลกคือพอเราเดินเข้าไปแกไม่ยอมมอง
    หน้า ถามอะไรก็ไม่พูดเลยเอาผ้ายันต์ยัดใส่มือ แกไม่ยอมกำผ้ายันต์พยายาม
    จะปัดทิ้งผมเลยรวบมือแกคาผ้ายันต์ไว้ แกนอนบิดตัวกัดฟันแน่นตาเหลือกค้าง
    อยู่พักหนึ่ง เสียงแกกัดฟันดังกรอด ๆ เหมือนเคี้ยวกรวด น้ำตาไหลพราก ๆ
    จนที่สุดแกร้องขึ้นบอกยอมแล้ว ๆ แต่บอกให้ไปให้หนีแกก็บอกว่าไป
    พร่ำแต่บอกว่าเอาออกไป ๆ ๆ ผมฉุนจัดเลยเอามือล้วงกระเป๋าหยิบเอา
    เทียนเป่ายันต์เกราะเพชรออกมากรีดผ่าตั้งแต่หน้าอกถึงท้อง แกชักตาเหลือก
    บอกท้องแตกแล้ว ๆ เจ็บ ๆ ๆ ไปแล้ว ๆ ยอมแล้ว ๆ เลยคลายมือเอาผ้ายันต์ออก
    แกนอนหอบอยู่พักหนึ่งก็บอกให้สามี(อาผู้ชาย)พาเดินออกไปนอกรั้วบ้านแล้ว
    กลับเข้ามา เลยเป็นที่ฮือฮาว่าผีที่ตามแกนั้นหมอที่ไหน ๆ ก็ไล่ไม่ออกเพราะ
    คุ้นมือกันแล้ว แต่มาแพ้ผม(อันที่จริงแพ้บารมีหลวงพ่อวัดท่าซุงเสียมากกว่า)

อาสะใภ้แกชอบทางผี ๆ สาง ๆ รับขันธ์คนทรงเลยมีปัญหากับเรื่องแบบนี้บ่อย ๆ
    ตั้งแต่นั้นมาแกไม่ยอมมาบ้านผมอีกเลยจนกระทั่งเสียชีวิตด้วยโรคมะเร็ง
    แต่แปลกจริง ๆ คือแกป่วยผอมมาก บ่นแต่ว่าปวดท้อง ๆ ไปโรงพยาบาลหมอก็เอ็กซเรย์ดูแล้ว บอกว่าปกติ แต่พอหลังจากเจอผ้ายันต์กับเทียนเกราะเพชรแล้ว ไปเอ็กซเรย์อีกรอบหมอบอกว่าอวัยวะภายในแกเสียเกือบหมดแล้วมะเร็งกินจนระยะสุดท้ายแล้ว พวกญาติ ๆ เขาพูดกันว่าคงเป็นเพราะผีมันบังเอาไว้เลยเอ็กซเรย์ไม่เห็น จนผีมันไปถึงได้เห็นแต่รักษาไม่ทันแล้ว เขาว่าน่าจะเป็นผีปอบกินแก

นี่เป็นเรื่องแปลกเรื่องหนึ่งสำหรับตัวของผม นำมาเล่าสู่กันฟังและพิจารณาดู
    ว่าเป็นไปได้มากน้อยขนาดไหน

19. Chang_oncb

มากราบหลวงตาเล็ก วัึดใหม่ เอาฤกษ์ เอาชัย ก่อนไปทำงาน

20. พี เสาวภา

หมอผีอายเลยน่ะครับ อ่านเพลิน...เหอๆๆ

ใครไม่รู้จักผ้ายันต์เกราะเพชรวัดท่าซุงเดี๋ยวจะหารูปให้น่ะครับ ยิ่งรับกับมือยิ่งแรงครับ

และมั่นใจว่าของหลวงพ่อวัดท่าซุงเด็ดขาดครับ เทพชั้นสูงและ พระชั้นใหญ่ๆมาเสกให้ทั้งสิ้น ผีปอปมีหรือจะครณา

เรื่องเล่นของนี่ ผมอยากจะเตือนๆ เราๆท่านๆเหมือนกันน่ะครับ เล่นอะไร สะสมอะไร พระดีที่สุดครับ เรื่องทรงเจ้า เล่นผี หนีให้ห่างครับ มีฤทธิ์หน่อยเดียวต้องเอาอะไรไปแลกมาหลายอย่าง