เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
  2. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

3. rungaran

:cool:โมทนาบุญด้วยครับ
    สงสัย ชาตินี้ อดได้แน่นอน เอิ้ก เอิ้ก

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ในบรรดาพระที่ผมสัมผัส

๑) หลวงตาเล็ก
    ๒) หลวงพ่อ ทรง
    ๓) หลวงพ่ออั้บ
    ๔) หลวงปู่เก๋ วัดแม่น้ำ

พูดเหมือนกันเป็ะ คือ ของดีอยู่ในตัวเรานี่แหละ นี่ต้องเป็นความจริง อย่าไปเสาะแสวงหาเลย ของนอกตัวเลย

หลวงพ่อ ฤาษี ลิงเล็ก และ หลวงพ่อ ฤาษีลิงขาว เป็นพระในตำนาน อย่าไปคิด ไปเสาะหาเลย จะถูกเขาหลอกเอา ....โดนเขาหลอกอีกแล้ว

เหมือนหลวงตาเล็ก ที่ พ.ศ.นี้ก็ยังพูดกัน มีวัตถุมงคล หลวงพ่อฤาษีลิงเล็กขาย ทั้งที่ความจริงตามหลักฐาน อายุ ห่างกันเป็นรอบๆ แต่เป็นเกลอกันได้ ไปเป็นทหารเรือด้วยกัน บวชพร้อมกัน คนอายุห่างกัน ๑ รอบ มันเป็นไปไม่ได้ อายุขนาดนี้ ต้องเป็นศิษย์อาจารย์กัน เพราะขนาดบวชนานกว่ากัน ๑๒ ปีนี่ไม่ใช่รุ่นเดียวกันแน่นอน หลวงตาเล็กท่านบอกว่า ท่านเกิดในรัชกาลที่ ๕

พ.ศ. ที่ รัชกาลที่ ๕ สววรคต หลวงพ่อ ฤาษีลิงดำ ยังไม่ชาตะเลย

แนะนำว่า ที่มีอยู่ดีแล้ว มาจนถึงขั้นนี้ ไม่ดี มาไม่ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2012
  5. พี เสาวภา

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา [​IMG]
    ลูกประคำพระอินทร์ อินทวัณโณ

สิ่งนี้ตอนแรกไม่อยากเขียน มีเหตุผล แต่ถึงเวลา เอาทีล่ะเรื่อง

จากรูปเป็นตัวจริง ทั้งสองเส้นแขวนหน้ารถมา ๑๐ กว่าปี เปลี่ยนรถ แต่ไม่เปลี่ยนประคำ ตามคำสั่งของท่าน ว่าเอาไปแขวนไว้หน้ารถ

[​IMG][​IMG]

เส้นนี้มีพระปิดตา ตอนแรกก็ไม่อยากเผย กลัวไปเข้ามุข อาหารลิง จะเล่าทีหลัง

อีกเส้น มีเหรียญ รุ่น ๒ แขวนอยู่ เหรียญนี้จะแยกเล่า แต่ผมซื้อมาจากแผงพระบางลำภู งามวงวาน ( ชื่อเก่า ) หรือ พันธ์ทิพย์ ในราคา ๓๐ บาท ผมจะแยกเล่า แต่บอกแค่ว่า ของหลวงตา ราคาขนม แบบบางทีแถมมาซ่ะด้วย ดีกว่าของซื้อ เขาแถมมาหใ้ ของซื้อเอาเข้าตู้ ของแถมเอามาใช้ครับ

จนผมเอามาเขียนเรื่องท่าน ของในสนานราคาขนม ดันเป็นอาหารลิง ราคาหลักพันไปได้ เดี๋ยวค้น เหรียญพระนิพพาน เลี่ยมเสร็จ ราคา ๗๐ บาทก่อน จะมาแฉรายการต่อไป เพราะถ้าใครไปเจอฟลุ็ค ราคาขนมๆ หลักสิบ สบาย เอามาแขวนดีกว่าพระกรุในคนเขาซ่ะอีกครับ

ประคำนี่ หลวงตา ท่านมีแจกเป็นระยะ ตามโอกาศ ถ้าท่านไปเที่ยว shopping แถวพยุหะ ท่านจะแวะร้านบัวขาว แล้วซื้อใส่ถุงกรอบแกร็บใบใหญ่มา ประคำจะมัดเป็นพวง ผมลืมแล้วว่า พวงล่ะกี่เส้น แต่ถุงนึงน่าจะร้อยเส้น แบบท่าน เหมาโหลมา

มวลสารที่มาทำประคำ จะใช้ไม้กลึงมา มีไม้หลายแบบ แบบเศษไม้แล้วเขาเอามากลึง มาส่อง มาพิศ แล้ว มวลสาร รูปทรงไม่น่าสนใจแต่อย่างใด ใครก็ทำมาได้....แต่สรรพคุณ สุดยอด

หลวงตาท่านบางที่หิ้วถุงมา เรานั่งอยู่พอดี พอท่านนั่ง พักสักครู่ บางที่ท่านเอากรรไกรมาตัด สายมัด แล้วแจกเลย เรียกว่า กำ เสกดัง อึ แค่นั้น แล้วแจก สั่งเลยว่า เอาไปแขวนหน้ารถ ต้องแขวนที่หน้ารถ ถึงจะแสดงสรรพคุณ

ไปไหนแคล้วคลาด โชคลาภ และ ค้าขายคล่อง ตามแนวท่าน เอามาถ่ายรูปนี่กลั้นใจปลด เพราะจะเอามาโชว์ แฟนคลับ ว่าตัวจริง หน้าตาเป็นอย่างไร ผมเปลี่ยนรถ ( ญี่ปุ่น มีวาสนาแค่นี้ )มาหลายคัน แต่ประคำเส้นเดิม ขึ้นรถต้องมองนึกถึงท่านแล้ว เดินทางครับ

ประคำนี้ ใครมาตอนท่านมี ท่านแจกทุกคน แจกฟรี ตามนโยบาย วัดใหม่ฯ บางทีเขานั่งกันเป็นวง ผมโผล่มากราบท่านพอดี พอเงยหน้า ท่านวางกับพื้น ไถลมาให้อีกหนึ่งเส้น เพราะเห็นว่าแจกเขาแล้ว ผมกลัวไม่ได้จะไถท่านอีก

ตกลงผมได้มาหลายเส้น และ ยุคหนึ่ง หลวงพ่ออุตตมะดัง คนก็ทำประคำกันใหญ่ ผมยังมีไว้สวดมนต์เส้น ได้มาผมต้องแยก เดี๋ยวปนกันจะแยกไม่ออก ไปวัดไหนเขาก็แจก จนสุดท้าย ผมกลัวปน ผมเอาใส่ลังเหล็กไปทั้งหมดทุกพวง ทุกหลวงพ่อ เอาไปให้หลวงตาท่านเสกซ้ำ ตกลงเป็นของ หลวงตาหมดครับ

แต่พอได้ยุคใหม่มาเช่นของวัดหน้าต่างนอก ผมต้องแยกไว้ กลัว เพราะถ้าปน แยกกันไม่ออกครับ

ประคำนี่ดีมากครับ กรุณาถามศิษย์ที่ได้แจก แล้วทำตามท่านสั่ง คือ แขวนไว้หน้ารถ ชีวิตจะขาขึ้นมาตลอดเหมือนขับรถ ไหลไปเรื่อย ไปไหน ก็ ผ่านตลอด

แต่ประคำนี่ เล่นไม่ได้น่ะครับ ซื้อหาไม่ได้น่ะครับ โดนแน่นอน

เพราะตอนนี้ พ.ศ. ที่ร้านพยุหะทุกร้านก็มีขายอยู่ครับ ในยุคหลวงพ่ออุตตมะดังๆ ประคำแบบเดียวกัน ท่านก็เสก แจก วัดอื่นที่ไม่ใช่ของหลวงพ่อ อุตตมะก็เสกแจก ท่านดูรูป ดูเนื้อไม้น่ะครับ จะแยกอย่างไร นายข้างวัดไปซื้อมา แล้วบอกหลวงตาให้มานาน แล้วท่านจะดูอย่างไร ไม่ใช่พระมีเนื้อมีพิมพ์ มีตำหนิ ท่านซื้อมาก็โดนครับ ต้องดูหน้าตาคนขายให้ดีครับ

จะชัวร์ต้องรับกับมือ หลวงตามา เท่านั้นครับ

ใครซื้อมาเอาไปคืน เอาเงินคืนครับ เอาไปเช่า พระที่สำนักฯดีกว่า เงินก็ไปทำบุญอีกต่างหาก ของก็แท้

ผมจะร่ายเรื่องการคืนของพรุ่งนี้ครับ ว่างๆ เอาว่า ทำให้เป็นคดี อาญาได้ครับ เพราะเงินเราดี ของต้องดีตามครับ ไม่ดี ไม่ชัวร์ ไม่ชัวร์ที่มา ต้องคืนได้ครับ<!-- google_ad_section_end --> ไม่คืนเงิน แจ้งความดำเนินคดีได้ครับ

อยากเน้นเรื่องลูกประคำโหลครับ เอาแบบชัดๆว่า เล่นไม่ได้ครับ

ต้องรับกับมืออย่างเดียวครับ และ ผมจะแฉเรื่องตะกรุดต่อ ว่าของหลวงปู่ ตะกรุดที่ทำๆ แจกๆ กัน หน้าตาอย่างไรครับ

รายการเรื่องจริงผ่านจอ โดย พี เสาวภา

รายการนี้มีประมูลน่ะครับ ลองประมูลไปบูชา ดูความแตกต่างดูครับ เส้นนี้ไม่ได้มาจากลัง ลิงสามเกลอ แน่นอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2012
  6. พี เสาวภา

ผมมีตะกรุดไม่ได้โชว์ ตั้งแต่ยุคท่านจารเอง ทำเอง ม้วนเอง เป้นตะกรุดเก่า คนบอกเป็นศิษย์น่ะ ผมไม่อยากจะบอกว่า ท่านอยุ่กุฏิเก่ามาก่อน ที่ไหน ไม่เล่า เพราะผมไม่อยากจะเขียนเรื่องหลวงตาเล้กในแง่ซื้อขายอีกต่อไป ต้องการให้วัตถุมงคล หลวงตาเล็ก ราคาถูก ท่านไปเจอตามแผง ในที่ไกลๆ ล่ะก้อ ราคาขนมๆ เหมือนครูท่านหนึ่งแถว อีสาน เจอ ล็อกเก็ต ราคาถูกๅ และ อีกหลายท่านที่เล่ามา

ตะกรุดในกูฏิเก่า ตะกรุด แยกยาก ยิ่งคนอื่นจารมา แต่มีเอกลักษณ์อย่างครับ คือ หลวงตาเล็ก ท่านจาร เหมือนหลวงปู่โต็ะครับ คือ จารแค่ตัวเดียว หรือ ยันต์เดียว เป็นวิชา นะ ปัดตลอด

อักขรมีน้อยมาก เพราะฉนั้น ขนาดจะเล็ก ไม่ได้เอามาเปิดเผย เพราะไม่อยากให้มีสินค้า สวนมาขายในตลาด รอยจารแปลกๆ รอยจารหลวงตาเล็กมีเอกลักษณ์ เห็นเป็นเมตรก็จำได้ ถ้าท่านเชื่อผมก็จะได้ไม่ถูกเขาหลอก แต่ถ้าไม่เชื่อ อันนี้ไม่ว่าอะไร ผมไม่มีอะไรมาขายท่านให้ท่านเชื่อ ตะกรุดทุกดอกที่โชว์ ไม่มีการขายออกครับ เป็นของประจำตระกูล ในอนาคต

ท่านบอกว่า ไม่ได้เขียนนานๆ มันลืม อันนี้หมายถึงการเขียนไม่ใช่จิต

เล่นอะไรต้องมีหลัก เล่นตามเขาบอก เล่นตามเขาขาย ท่านก็เชื่อไปตามนั้น อย่าไปฟังเหตุผลอื่น หรือ คนอื่นน่ะครับ

และแนะนำว่า เครื่องรางของหลวงตา พวก แปลกๆ ตะกรุด ประคำ งาแกะ มีดหมอ ทุกชนิดที่กล่าว พยุหะมีเพียบ ขายกันเป็นร้านๆ ไม่ใช่ดอกๆ หนีให้ห่างไว้ เงินในกระเป่าท่านจะปลอดภัย

อันนี้เผอิญอยู่กล่องเดียวกัน เหรียญพระนิพพาน เนื้อเงิน มีจาร และ เหรียญพญาเต่าเลือน เนื้อแร่ มีจาร ประสบการณ์เพียบ

เหรียญพญาเต่าเลือนนี่ เสี่ย ท กับ ผมช่วยกันออกแบบ ออกเงินกันเอง ไม่มีเงินหลวงตามาเกี่ยว

และจะย้ำว่า ของหลวงตาเล็กไม่มี ท่านไม่สนใจวัตถุมงคล ที่เคยเห็น แค่ท่านไปสั่ง ล็อกเก็ต มาคราวล่ะกล่อง ไม่เกินร้อยอัน ประคำ โหล นกทำด้วยไม้ ( นกจิกเงิน ) ก้แค่นั้นเอง ท่านก็ไม่ได้ทำเอง แต่เป็นของโหล ล็อกเก็ตก็โหล ประคำก็โหล นกไม้ก็โหล มีขายทั่วไป

ของที่มีในกูฏิท่าน เป็นคนอื่นทำมา ทั้งสิ้น แล้วมาถวายท่าน แจกฟรีครับ

และมีเหรียญที่ท่านดำริห์ แค่ สองรุ่น คือ รุ่น ๑ และ รุ่น ๒ พัดยศครับ นอกนั้น คนอื่นทำมาถวาย

พระเนื้อดิน เขียนไปแล้ว มีรุ่นเดียวที่ท่านทำเล่นๆ ท่านบอกเอง นอกนั้นก็คนอื่นทำมา ของเหล่านี้มีในกุฏิ ในลังกระดาษ เป็นลังนม ซ้อนๆกันถึงหน้าอกผู้ใหญ่ น่าจะหลายหมื่นองค์

คนเล่นพระ หาพระ เขาไม่ชอบให้ดังหรอกครับ เพราะหายากขึ้น ราคาแพง

แต่คนขายพระชอบให้ดัง เพราะขายง่าย ขายได้ราคา กำไร หลายเท่าตัว

ท่านเลือกเอาตามตรรกกะ น่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2012
  7. พี เสาวภา

8. rungaran

9. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

เหรียญหลวงพ่อฤาษีลิงขาว รุ่นนี้ น่าจะมีอยู่ที่สำนักแม่ชี ต้องให้ป้าอี๊ดลองค้นหาดู ถ้าท่านใดเคยไปทำบุญกับแม่ชี ก็น่าจะมีพระรุ่นนี้ ไม่ใช่พระใหม่นะครับ เกือบ 20 ปี แล้ว พบเห็นที่ไหน เก็บได้เลย องค์นี้แม่ชีประทุม ให้มา

10. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

11. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงแห่งวัดศาลาดินครับ

12. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบโมทนา สาธุ

13. พี เสาวภา

ตอนเย็นๆเจอกันครับ วันนี้จะยุ่งหน่อย แต่ดูจาก ipad ได้

14. พี เสาวภา

อัอแล้วจะบรรยายเรื่องการคืนของที่ไม่ตรงตามโฆษณาด้วยน่ะครับ พวกไปเปิดตำรามา บอก แต่ตอนนี้ไม่ว่างครับ...แหะๆ

15. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

ป้าอี๊ดท่านขอค้นของค่ะ ....มีให้ร่วมบุญอีกรายการค่ะ

16. Chang_oncb

อาตมภาพในฐานะพระสงฆ์ในพระพุทธศาสนาขอตั้งสัตยาธิษฐาน อ้างคุณพระศรีรัตนตรัย มีพระพุทธรัตนะ พระธรรมรัตนะ และสังฆรัตนะทั้ง 3 ประการ ขอจงบันดาลให้ท่านพุทธบริษัททั้งหลายโดยถ้วนหน้า
    ถ้าจะปรารถนาเป็นพระโพธิญาณ ก็ขอให้ได้บรรลุพระโพธิญาณสมความปรารถนา
    ถ้าจะปรารถนาเป็นอัครสาวก พระมหาสาวก พระสาวก ปกติธรรมดาก็สำเร็จผล
    และขอบรรดาท่านพุทธศาสนิกชนทุกท่าน จงประสบแต่ความสุขสวัสดิ์พิพัฒน์มงคล สมบูรณ์พูนผล และจงเจริญไปด้วยจตุรพิธพรชัยทั้ง 4 ประการ มีอายุ วรรณะ สุขะ พละ และปฏิภาณ หากทุกท่านมีความประสงค์สิ่งใด ก็ขอให้ได้สิ่งนั้นสมความปรารถนาจงทุกประการ

17. Chang_oncb

18. พี เสาวภา

ขอดีสาย หลวงตาเล็ก แม่ชีประทุม มีอยู่ที่สำนักเพียบครับ ใครไปช่วยป้าอิ้ดขุดสักหน่อย ผมจำได้หลายรายการ

ใครจะไปสายไหนประชาธิปไตยครับ ผมเองน่ะไม่แบ่งสาย เดี๋ยวจะเอาสายผมที่ช่วยกันสร้างสาธารณประโยชน์ให้วัดใหม่มาลง

ทุกสายช่วยกันหาเงินมา ช่วยหลวงตาสร้างโบสถ์ และ มีสำนักเป็นหลัก ของที่สำนัก เป็นของบริสุทธิ์ เงินทุกบาทไปทำกุศล ไม่ใช่ไปเข้ากระเพาะลิง เชิญโทรไปได้ครับ

19. พี เสาวภา

ใครหาตารางที่ผมลงศิษย์ หลายสายมารวมกันทอดกฐิน เงินล้านได้บ้างครับ ช่วยบอกหน้าด้วยครับ

20. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พีใช้หน้า 1944 รึเปลาครับ ที่รายชื่อร่วมสร้าง บัญชีรายชื่อคณะศิษย์หลวงปู่บุญศรี อินฺทวณฺโณ ที่ได้ร่วมจัดสร้าง " แพโบสถ์น้ำ บุญศรี "